Em đã trở thành con buôn xế độp từ lúc nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

bipbip

Xe buýt
Theo em cụ Khôi đã chót thì chét luôn 1 bảng giá mấy model phổ dụng nhất để ACE ngâm cứu, từ loại ít xèng đến loại XTC và loại nặng đô hơn nữa. Loanh quanh khoảng 10 model mà các cụ đi trước hay dùng nhất.
Có gì ko phải cụ bỏ qua cho em nhá.
Cảm ơn cụ Phệ.

Chỉnh sửa cuối:

Duatretoxac

Xe buýt
Cái ghi đông thì đúng là em thấy tem và mũi tên đang vuông góc :) không giống chỉ dẫn ah. Còn cái vụ sterm thì em đang băn khoăn, chẳng lẽ bao nhiêu nhà nghiên cứu thiết kế ra kiểu dáng xe lại không tìm ra vị trí thích hợp cho cái sterm hay sao mà các cụ phải cho nó lộn ngược lên mới phù hợp? vụ này em chưa hiểu lắm ah.
Em sẽ nhờ các cụ chỉnh lại cái ghi đông trước, mà cái ghi đông mà chỉnh thì kèm theo vị trí phanh, đề cũng phải chỉnh, em thấy nhiều con ốc mà nản quá :D
Cái ghi đông của XTC790 và XTC790W hình như là khác nhau đấy ạ (có thể nhìn sơ qua đôi tay nắm). XTC790 thi là loại thẳng (flat bar) nhưng XTC790W em thấy trên ảnh của mợ chụp thì nó là loại cong nhẹ (low rised bar) đấy chứ? Xoay lai có gì phức tạp đâu nhỉ? cùng lắm thì đánh dấu vị trí tay phanh với tay bấm, xoay ghi đông đi bao nhiêu thì xoay ngược lại tay phanh tay bấm bấy nhiêu thôi. Nới lỏng mấy con ốc, xoay xong lại xiết lại, mợ tay yếu không vặn được thì nhờ cụ nhà mợ hoặc cụ nào tay to trên OF này này. Em nghĩ không phải tự nhiên mà hãng nó phải dán cái mũi tên màu đỏ trên đó đâu.
Còn vụ "Stem": thường thì nhà sx khi sx ra một cỡ xe là phải cho một dải kích thước cơ thể người đạp. Do đó, độ cao của ghi đông và yên cũng có thể thay đổi bằng nhiều cách: bỏ bớt vòng đệm (có thể phải cắt bớt ống thụt), thay stem (stem có góc khác hoặc chiều dài khác, thâm chí là loại điều chỉnh được)... các cách này đều phải tốn tiền cả nên có thể thay đổi một chút bằng cách lật stem (chỉ có tác dụng khi góc stem khác 0 độ) để có được độ cao tay lái phù hợp hơn.
Lý do của việc nên hạ thấp tay lái: theo lý thuyết, độ cao tay lái nên để bằng độ cao yên, nếu mợ muốn để yên thấp một chút thì cũng nên hạ thấp tay lái theo.

Sói nhỏ

Chã!
Xe của em là XCT790W ah? giờ em mới biết. :D tại sao nó lại có thêm chữ W ở đằng sau hả cụ?

2R+

Xe điện

Sắp có nick

Xe buýt
ngất với cái xe mới của khôi phê :))

Duatretoxac

Xe buýt
Xe của em là XCT790W ah? giờ em mới biết. :D tại sao nó lại có thêm chữ W ở đằng sau hả cụ?
W là dành cho nữ mợ ạ. TREK nó còn viết cụ tỷ là WSD cơ (WSD = Women's Specific Design). Vì cấu tạo cơ thể của "đền ông" với "đền bà" khác nhau nên thông số hình học để thiết kế cũng khác nhau. VD như cái ghi đông của mợ: phụ nữ có chiều ngang vai hẹp hơn nam giới và hai tay có xu hướng khép vào trong nên nếu giữ nguyên kiểu thiết kế "general" thì sẽ khó phù hợp. Vậy nên người ta ưu tiên phụ nữ thiết kế riêng cho họ một sản phẩm không những phù hợp về màu sắc mà còn cả về vóc dáng nữa thì tội gì không tận dụng nhỉ.

Hung Ngo

Xe buýt
Cụ Khôi Phệ ơi, em order hàng ngày 09/04 thì ngày mấy có hàng về thế cụ. E nóng ruột quá

yensuong

Xe điện
Hôm nay có 1 chuyện vô cùng thú vị, chả là gấu nhà em có theo em độp mấy ngày mà không ngờ lại giác ngộ cách mạng nhanh thế (có lẽ gần bằng mợ Sói ), vì chờ xe lâu quá nên em định gọi Cụ Khôi lấy XTC790 cho em cũng được, ai ngờ nàng thỏ thẻ :
anh lấy xe khác đi, vì 790 em cũng mua 1 chiếc rồi đang trên đường về rồi, ơ thế là tự dưng em có bạn độp, đúng là GẤU MẸ VĨ ĐẠI
Thôi thì em giữ nguyên dự định ban đầu, cụ Khôi cứ đặt xe cho em nhé, để cho nó song kiếm hợp bích :D

Khôi Phệ

Con buôn xế độp
Hôm nay có 1 chuyện vô cùng thú vị, chả là gấu nhà em có theo em độp mấy ngày mà không ngờ lại giác ngộ cách mạng nhanh thế (có lẽ gần bằng mợ Sói ), vì chờ xe lâu quá nên em định gọi Cụ Khôi lấy XTC790 cho em cũng được, ai ngờ nàng thỏ thẻ :
anh lấy xe khác đi, vì 790 em cũng mua 1 chiếc rồi đang trên đường về rồi, ơ thế là tự dưng em có bạn độp, đúng là GẤU MẸ VĨ ĐẠI
Thôi thì em giữ nguyên dự định ban đầu, cụ Khôi cứ đặt xe cho em nhé, để cho nó song kiếm hợp bích :D
Vậy là chuyện khó nói của em giờ cũng đã được giải tỏa, vậy giờ nhà cụ định lấy thêm cái nữa ạ, loại gì ? số ? mầu sắc ?
@Hungngo: mầu đỏ sẵn hàng nên về ngay được , tuy nhiên mầu cụ đặt phải chờ hàng từ nhà máy em có báo với mod rồi , cụ cân nhắc xem ( chắc mất khoảng 10 ngày là có mặt ở HN)

Chỉnh sửa cuối:

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
mấy món của e thì bao h về vậy khôi phệ ơi ;))

tungnguyen2905

Xe đạp
Bán buôn xế độp cũng là góp sức một phần cho môi trường đấy. :P

Hung Ngo

Xe buýt
Vậy là chuyện khó nói của em giờ cũng đã được giải tỏa, vậy giờ nhà cụ định lấy thêm cái nữa ạ, loại gì ? số ? mầu sắc ?
@Hungngo: mầu đỏ sẵn hàng nên về ngay được , tuy nhiên mầu cụ đặt phải chờ hàng từ nhà máy em có báo với mod rồi , cụ cân nhắc xem ( chắc mất khoảng 10 ngày là có mặt ở HN)
Thank cụ Khôi, xe e ko lắp đc màu đỏ, chua ko chịu đc. Thôi thì cụ cho e quay lại phương án 1: XÁM ah. E chờ về cùng cụ Fiat

beocai

Xe đạp
Các cụ bị thuốc xtc rùi thì thanh lý cho em atx đi, máu lắm rùi đó ợ.

Fiat_ELX

Xe điện
Các cụ bị thuốc xtc rùi thì thanh lý cho em atx đi, máu lắm rùi đó ợ.
Cụ không nhanh tay thì sẽ phải ăn Thanh lý của Thanh lý, lúc đó thì cũng chả còn ngon để ăn nữa :))

yensuong

Xe điện
Của em đây, em nhắn rùi mà cụ quên à, side 15.5. cụ hỏi hộ rồi nhắn em nhé. còn XTC 790 là của gấu mẹ nhà em đới, đã gần có chưa cụ ,thấy nhắc suốt thôi :D

Khôi Phệ

Con buôn xế độp
Vâng mai em check rồi báo lại cụ nhé, xe gấu nhà cụ đang trên đường rồi nhé, cụ bảo gấu chuẩn bị rửa đi là vừa

chiu

Xe tải
Phí cho 1 chiếc xe mua ở tao bao về đến mình là bao nhiêu hả cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng