Em đang rất phân vân giữa Esc 2010 và Tucson2010

khoat_gia

Xe buýt
Thế nào là "ngon hơn" hả cụ. Có ai bảo EVER ngon hơn ESC đâu. Ngược lại, ESC cũng chả hơn được EVER cái gì nhiều.
Còn chuyện tốc độ, nếu cụ là ESC 2.3 thì cháu chắc chắn nói" Cháu chả tin ESC 2.3 chạy tốc độ cao hơn được EVER"
E nghĩ tốc độ cao hơn là cái chắc, cùng 1 công suất, ếch nhẹ hơn chạy nhanh hơn là cái chắc, mà e cũng chưa nghe thấy ông nào chạy FE lên đến 140 cả, ếch thì e nghe thấy 160 rồi...

gl1600

Xe điện
He he cụ ơi. Trên này có cụ noza chạy 155 rồi cụ nhé. mà Ever đời cũ 105hp cụ ạ.
cụ muốn xem test Ever 170 thì sang bên otosaigon cụ ạ. Có dẫn chứng đang hoàng http://www.otosaigon.com/forum/m1940953-p10.aspx
Cùng 1 công suất, Ever nặng hơn nhưng momen xoắn nó lớn cụ ạ, sức kéo khỏe lắm.
Còn nhà cháu thì mới chỉ dám có gan đi đến 120 thôi ạ
Nhưng mà hình như lạc đề rùi. Nhà cháu từ trước tới giờ vẫn ngưỡng mộ con ESC mà, các cụ đừng chém cháu tội nghiệp. Cháu chỉ vào lạm bàn những cái mà cháu nghĩ các cụ nói chưa đúng lắm thôi ạ

khoat_gia

Xe buýt
He he cụ ơi. Trên này có cụ noza chạy 155 rồi cụ nhé. mà Ever đời cũ 105hp cụ ạ.
cụ muốn xem test Ever 170 thì sang bên otosaigon cụ ạ. Có dẫn chứng đang hoàng http://www.otosaigon.com/forum/m1940953-p10.aspx
Cùng 1 công suất, Ever nặng hơn nhưng momen xoắn nó lớn cụ ạ, sức kéo khỏe lắm.
Còn nhà cháu thì mới chỉ dám có gan đi đến 120 thôi ạ
Nhưng mà hình như lạc đề rùi. Nhà cháu từ trước tới giờ vẫn ngưỡng mộ con ESC mà, các cụ đừng chém cháu tội nghiệp. Cháu chỉ vào lạm bàn những cái mà cháu nghĩ các cụ nói chưa đúng lắm thôi ạ
E vừa xem bên OS, công nhận là các cụ bên ấy đã chạy trên 170 km/h. E xin dừng ở đây ạ.

SmallRiver

Xe điện
Sát xi rời thì nó lắc hơn là đương nhiên chứ sao.
Không lắc hơn Ếch đâu cụ ạ, tuy chassi rời nhưng FE xài nhíp, đời 2009 lại có thêm Rear Antiroll Bar nữa nên vào cua rất chắc, còn xóc thì xóc hơn Ếch là chắc rồi. Depar từ 0km/h thì FE thua, còn tăng tốc từ 50 km/h trở lên thì FE chấp Ếch luôn. Cách âm và nuốt ổ gà thì ếch phải gọi FE là cụ, đường xấu như đường liên thôn liên xã FE chả cảm nhận được là đường xấu, còn ếch thì... full feeling drive!

Ngoc Phan XLS

Xe container
:))

Thôi xong! Loạn xạ hết rồi!
Mà toàn ông nghe nói là chính!

Em và nhà khoát già chạy Ếch kha khá lâu, em được 2 vạn 2, nhà khoát chắc cỡ vài chục vạn! Ever 2009 em đã chạy thử xe sonnguyen rồi (nhà khoát biết sonnguyen có cả Ếch lẫn Ever đấy nhé, làm chứng cho em)! Cảm nhận của em như đã nói! Và chính sonnguyen khuyên em lấy Ếch vì em chạy gia đình, không bao giờ phải chở 7 người (đây là lý do duy nhất nên lấy Ever nếu không lăn tăn xăng dầu)!

Em nói thêm tí cảm nhận của em về độ bốc ở tốc độ trên 50 như các cụ nói! Các cụ đi Ếch, kể cả 2.3, dí sâu ga tí là nó tít ngay! Khi chạy Ever tốc độ thấp nó cứ è è nó tiến nên khi lên tầm trên 50 nó có đà rồi nên dí ga cảm giác nó "bốc" hơn làm cho lái xe tưởng là bốc hơn Ếch 2.3 nhưng không phải đâu!
Nếu cụ nào không tin em sẽ rủ nhà khoát già cùng em đấu với các cụ! Cứ đi song song cạnh nhau với tốc độ 50 rồi sau khi có lệnh thì cùng nhau dí thật lực xem em nào đạt 100km/h trước! Ai thua trả tiền khao quân! Đơn giản thế thôi!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Không lắc hơn Ếch đâu cụ ạ, tuy chassi rời nhưng FE xài nhíp, đời 2009 lại có thêm Rear Antiroll Bar nữa nên vào cua rất chắc, còn xóc thì xóc hơn Ếch là chắc rồi. Depar từ 0km/h thì FE thua, còn tăng tốc từ 50 km/h trở lên thì FE chấp Ếch luôn. Cách âm và nuốt ổ gà thì ếch phải gọi FE là cụ, đường xấu như đường liên thôn liên xã FE chả cảm nhận được là đường xấu, còn ếch thì... full feeling drive!
Nếu cụ bảo Ever không lắc hơn Ếch thì em thua rồi! Vì chả biết nói thế nào nữa!!! Bó tay!:D

Cách âm thì chưa chắc Ever hơn đâu! Hôm nào cụ ra HN em sẽ rủ cụ havu đi cà phê cho cụ ngồi xe cụ ấy thử! Xe nhà havu nguyên bản và chỉ khác xe em ở 4 cái Guốc Mít Sơ Lanh! Xe em chưa ồn như xe các cụ khác nên đang chạy cố BadYear kẻo phí của!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngoc Phan XLS

Xe container
E vừa xem bên OS, công nhận là các cụ bên ấy đã chạy trên 170 km/h. E xin dừng ở đây ạ.
170 là liều hơn thôi! Trên xe em có 5 thằng to như em, Pháp Vân - Cầu Giẽ em lên 140 nhẹ nhàng và chân ga còn dài lắm, 170 là có thể nhưng không dám!

khoat_gia

Xe buýt
170 là liều hơn thôi! Trên xe em có 5 thằng to như em, Pháp Vân - Cầu Giẽ em lên 140 nhẹ nhàng và chân ga còn dài lắm, 170 là có thể nhưng không dám!
Trong miền Nam có nhiều đoạn chạy tốt, e đi từ Cam Ranh về Nha Trang, con Deawoo Gentra nó chạy 120 như mình chạy 80 ngoài này, nên các cụ trong đấy có cơ hội chạy tẹt ga. E chạy từ ĐS về nội thành Hp lúc 1h sáng, cao nhất e lên đc 160, còn ga, nhưng mà hạ xuống ngay vì phía trước có đèn xe máy....

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Trong miền Nam có nhiều đoạn chạy tốt, e đi từ Cam Ranh về Nha Trang, con Deawoo Gentra nó chạy 120 như mình chạy 80 ngoài này, nên các cụ trong đấy có cơ hội chạy tẹt ga. E chạy từ ĐS về nội thành Hp lúc 1h sáng, cao nhất e lên đc 160, còn ga, nhưng mà hạ xuống ngay vì phía trước có đèn xe máy....
Em thử tầm 1 km trên Pháp Vân với tốc độ 140 thì thấy Ếch vẫn chịu được mấy cái sống trâu vắt ngang đường! Ever 09 nhà sonnguyen em chạy QL1A tầm 100 mà chuyển làn là cảm thấy nó vẩy đ.ít! Cụ thử Ever ở 1 lít chưa?

khoat_gia

Xe buýt
Em thử tầm 1 km trên Pháp Vân với tốc độ 140 thì thấy Ếch vẫn chịu được mấy cái sống trâu vắt ngang đường! Ever 09 nhà sonnguyen em chạy QL1A tầm 100 mà chuyển làn là cảm thấy nó vẩy đ.ít! Cụ thử Ever ở 1 lít chưa?
E thử rồi, nếu đường nhẵn, ko có sống trâu thì ko sao, nếu lồi lõm sống trâu thì dễ bị cướp lái, *** nhẩy tưng tưng, ôm cua thì đừng hỏi.....Đầu cầu Thanh trì, làn bên trong, phía Gia Lâm, chiều đi vào nội thành, có 1 đoạn, muốn so sánh cứ thử ở đấy là ra hết...

Meow

Xe điện
Úi giời, 11pm rùi mà vẫn vụ nài ah?(:|
Hôm trc, em đi thử Ever máy dầu, ứ thik ạ :D
Đã bảo là thui ko tranh cãi nữa, hội thảo đi mà ko anh nào nghe cơ :P

Ngoc Phan XLS

Xe container
E thử rồi, nếu đường nhẵn, ko có sống trâu thì ko sao, nếu lồi lõm sống trâu thì dễ bị cướp lái, *** nhẩy tưng tưng, ôm cua thì đừng hỏi.....Đầu cầu Thanh trì, làn bên trong, phía Gia Lâm, chiều đi vào nội thành, có 1 đoạn, muốn so sánh cứ thử ở đấy là ra hết...
Vừng, Ever nó cao và dài, lại được cái nhíp sau nó hất lên hỗ trợ nên ôm cua với tớp phanh cảm giác ghê lắm! Nhất là lúc tớp phanh thấy đ.ít nó nhấc lên mới khiếp!

Maybach Tàu

Xe container
Cãi nhau từ Tuc sang Ỉn giờ xiên sang Ev, đên trang 30 thì Esc vs Land Rover và sau đó là Esc vs RR Phantorm:))

Túm lại hội thảo đê

SmallRiver

Xe điện
Nếu cụ bảo Ever không lắc hơn Ếch thì em thua rồi! Vì chả biết nói thế nào nữa!!! Bó tay!:D

Cách âm thì chưa chắc Ever hơn đâu! Hôm nào cụ ra HN em sẽ rủ cụ havu đi cà phê cho cụ ngồi xe cụ ấy thử! Xe nhà havu nguyên bản và chỉ khác xe em ở 4 cái Guốc Mít Sơ Lanh! Xe em chưa ồn như xe các cụ khác nên đang chạy cố BadYear kẻo phí của!

Em vẫn muốn thử độ ồn và bồng bềnh của Ếch với con Ỉn nhà em xem nó đạt được mấy phần nào! Thứ 7 tuần sau (30/10) cụ nhá, buổi trưa anh em giao lưu tý rồi test phát nhể?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em vẫn muốn thử độ ồn và bồng bềnh của Ếch với con Ỉn nhà em xem nó đạt được mấy phần nào! Thứ 7 tuần sau (30/10) cụ nhá, buổi trưa anh em giao lưu tý rồi test phát nhể?
Ok cụ nếu em kô bận đột xuất!

Nhưng em cũng nói thật! Từ thuở cha sinh mẹ đẻ đến giờ em mới thấy cụ là người đầu tiên mang Ỉn đi so với Ếch đấy ạ!^:)^

SmallRiver

Xe điện

Nhưng em cũng nói thật! Từ thuở cha sinh mẹ đẻ đến giờ em mới thấy cụ là người đầu tiên mang Ỉn đi so với Ếch đấy ạ!^:)^
Cốt là để các cụ thấy Ỉn ồn và bồng bềnh đến cỡ nào thôi!

Tribute

Xe container

Ối giời, đang so giữa Ếch với Tuc mà cụ lại đem Ỉn ra tỉ thí, em đến chịu^:)^. CỤ nào có Tuc2010 thì lên tiếng đi nào.

Drinker

Xe hơi
E chạy từ ĐS về nội thành Hp lúc 1h sáng, cao nhất e lên đc 160, còn ga, nhưng mà hạ xuống ngay vì phía trước có đèn xe máy....
Cụ Khoát chắc bốc phét Gấu là đang ở Hoàng Gia nên phải về nhà trong vòng 15p, he he.