Em đến Quảng Bình mảnh đất đầy nắng và gió

Fiat1.6

Xe buýt
Chang chang cồn cát nắng trưa Quảng Bình
Một ngày cuối tháng 09 cơ quan em có tổ chức cho cán bộ nhân viên đi nghỉ mát ở Quảng Bình . Lâu lắm rồi mới có cảm giác muốn đi chơi đến vậy bỏ lại sau lưng những công việc bộn bề những công việc không tên. Mở cái Hòm bí mật chứa toàn đồ phượt gồm Lều đèn Pin bếp ga…chắc không cần có phải được đi bụi đâu, la bàn chắc cũng thế, thôi thì chọn lấy một bộ quần áo và đôi giầy chiếc balo là đủ, gặp mấy cô cậu nhân viên trong phòng đợi ở Ga thấy ồ lên chắc hôm nay trông mình bụi quá không giống mọi ngày. Hơ thì bản chất vẫn là một chú KTS từng lang thang khắp miền đất nước khi con sinh viên mà đồ đạc đồ nghề đủ cả nhưng giờ chỉ thiếu mỗi thời gian.
Nhắc đến Quảng Bình ai cũng nghĩ đến Động Phong Nha Kẻ Bàng một đệ nhất động ở Việt Nam một sông Gianh đôi bờ chiến tuyến, nhưng nơi em đến nơi miền đất đầy nắng và gió này lại có một ốc đảo xanh ven bờ biển miền Trung miền Trung, nơi ở của vương quốc nắng và gió được cai trị bởi vị vua là những cơn bão thất thường sự khắc khổ hiện lên trên cả những khuôn mặt em bé ven đường từng ngôi nhà nhỏ bé đến những cánh cò cũng cảm thấy cô liêu, giữa miền đất nắng chang chang ấy hiện lên một khu du lịch có tên cái tên phản ảnh đúng ý nghĩa thiên nhiên nơi đây là Sun spa Resort. Khu Resort hiện lên như một ốc đảo trong xanh giữa miền đất khô cằn sỏi đá, những con người ở mọi phương trời đến đây để hương thụ họ thấy nắng chang chan, những cồn cát trắng phau nhấp nhô ngút trời làm cảm hứng sáng tác chụp ảnh hưởng thụ nghỉ ngơi, còn những dân ở đây thì hằng ngày phải chịu đựng thấy câu hát nào giống với những bà, mẹ nơi đây thế sáng chắn bão giông, chiều ngăn nắng lửa. Ngẫm mà thấy đúng Thiên đường của người nghèo ở trên trời của người giầu thì ở ngay mặt đất.

cc

Chỉnh sửa cuối:

Fiat1.6

Xe buýt
Thôi tạm gác những tâm sự đó lại, sau khi nhận phòng em làm công tác tắm rửa thay đồ rồi chậy ra biển ngắm toàn cảnh khu Resort. Công nhận vị chủ nhân của khu Resort này có con mắt tinh đời và thẩm mỹ khi chọn được vị trí cho khu nghỉ có cả một vùng bờ cát trắng phau độ dốc thoải thoải đi ra cách bờ đến hơn 50m mà nước chỉ đến ngang vai, sóng rất nhẹ nhàng, từng bờ cây ngọn cỏ được chăm sóc kỹ càng những công trình thoáng nhìn thấy được bố trí, thiết kế hợp lý mang đậm phong cách như những khu Resort ở Đông Nam Á, nhưng lòng lại có đôi chút gợn của một KTS vì nhìn đi nhìn mãi chẳng có tí hình dáng kiến trúc nào là của Việt Nam cả, khu Biệt thự và Bungalow mang hình dáng kiến trúc của của khu Resort của Indonesia hay Thái Lan nhưng khu khách sạn mang dáng dấp kiến trúc Pháp….có lẽ chỉ có Biển Trời Nắng và Gió và con người là của Việt Nam. Em đã đến thăm thành phố Busan ven biển của Hàn Quốc, biển ở đấy không thể đẹp bằng biển Việt Nam được Biển Busan có độ dốc lớn cát mầu đen không trắng, họ phải trở cát từ nơi khác đến rồi đổ rất nhiều mới tạo được độ dốc hợp lý để tắm biển. Nhưng ỏ đấy có một khu phố hải sản sạch sẽ ngăn nắp với các loại hải sản phong phú, có những quán nhậu Bạch tuộc sống uống với rượu Sochu thì không thể quên. Quảng Bình cũng nên tổ chức thành một tuyến phố như thế sẽ và đa dạng hóa nhiều loại hình dịch vụ và rút được nhiều tiền từ du khách hơn.

Khu Bungalow

Bể bơi ven biển

Chỉnh sửa cuối:

T90i

Xe buýt
Cuối tháng 10? chuyện năm ngoái giờ bác mới kể à? ảnh bác chụp cũng đẹp, tks

archtstyle

Xe hơi
Ảnh bác chụp đẹp, vodka chờ bác post tiếp.

Fiat1.6

Xe buýt
hihi thanks các jbác ..em sửa lại tháng 09 đấy ạ
cậu bé chèo thuyền

Chỉnh sửa cuối:

Lete

Xe buýt
Bác có ảnh cô ... ái chèo thuyền ko ợ?8-}

pacuapin

Xe buýt
Vôpstka cho Bác lấy tinh thần. pót tiếp

nhq73

Xe tải
Em cũng là KTS từng lang thang mọi miền đất nước. Giờ đúng chỉ thiếu mỗi thời gian như bác. Ảnh đẹp quá, tiếp đi bác.

Fiat1.6

Xe buýt
Thanks các bác đã động viên. Ảnh ...ái chèo thuyền thì không có nhưng ảnh ...ái cơ
quan thì có nhiều cụ nào chưa vợ voka nhiệt tình em mai mối cho nhá :)

Ngày thứ 2 em dậy từ sớm tranh thủ chụp mấy tấm ảnh uống một chút rượu vang tại quầy Bar ven biển, nghe ban nhạc Philipin hát mấy bài tiếng anh vào thời điểm này ở đây rất vắng khách có lẽ thế sự cảm nhận được nhiều hơn về không gian ở đây, vừa nhâm nhi ly rượu vừa ngắm biển, nắng hôm nay trải dài như rót mật lên bãi cát trắng mênh mông, mặt biển như tấm thảm xanh khổng lồ với những cánh chim bay quanh những con tầu đánh cá gần bờ gần đến nỗi có cảm giác như ta vươn tay ra là chạm vào được, sóng cũng rất gần nhẹ nhàng…….

Chỉnh sửa cuối:

Utopia79

Xe buýt
Thanks các bác đã động viên. Ảnh ...ái chèo thuyền thì không có nhưng ảnh ...ái cơ
quan thì có nhiều cụ nào chưa vợ voka nhiệt tình em mai mối cho nhá :)

Em xung phong đầu tiên! Bác mai mối cho em cô ngồi đầu nhé! Vốt bác suốt đời! :-bd

benq

Xe điện
Thèm như cụ quá đi, đi chơi thảnh thơi lại cộng với các e cơ quan xinh tươi thế kia...chậc...lại ước

Fiat1.6

Xe buýt
benq Thanks bác em cũng nhìn và ước thôi ạ,.:((
Utopia79 Em chẳng thấy Voka đâu :(( em ngồi đầu đấy sinh năm 87, bác hình như 79 xem có hợp tuổi không hay không cần xem :D
Tặng thêm bác tấm hình về em đấy nữa

Khu Bunggalow

Fiat1.6

Xe buýt
Mấy trò trơi Đập trứng hơi sợ tí :((

Chỉnh sửa cuối:

Utopia79

Xe buýt
Utopia79[/B][/URL] Em chẳng thấy Voka đâu :(( em ngồi đầu đấy sinh năm 87, bác hình như 79 xem có hợp tuổi không hay không cần xem :D

Đây, rượu về em mời cụ luôn đây! Em chẳng quan trọng tuổi tác, cụ cứ tự nhiên xe duyên! :"> Tks cụ trước!

tuyenvpt

Xe tăng
Cái trò đập trứng có vẻ nguy hiểm quá:-<, tiếp đi cụ ơi.

Thuxe

Xe tải
Cảnh và người quá đẹp.
Nhớ lại ngày xưa, khi ba lô trên vai, vẫy xe QS để về Bắc, cũng nắng và cát trắng và con người xứ Quảng.

Fiat1.6

Xe buýt
Utopia79 >>:-bd Thanks cụ..
tuyenvpt >>>> Vâng công nhận nguy hiểm vì người đập phải bịt mắt...k khéo thì xong phim :-s
DICHOI >>>.Cụ chắc trước làm bên hải quân à .
Thank các cụ đã voka có lẽ Voka là đặc trưng chỉ có ở OF không đỏ mặt nhưng cũng lâng lâng .Tiếp tục pot bài :)

Chỉnh sửa cuối:

Utopia79

Xe buýt
Ớ cụ Fiat1.6 ơi, tks suông thế thôi à? Thế cụ định để mặc đôi trẻ à?