[CCCĐ] Em đi bụi Ấn Độ vừa về ạh :D

BMW_X7

Xe điện
trước xem bài báo ảnh về lễ hiến xác sông Hằng mà em ghê mãi, người chết đốt qua loa rồi vứt xuống xông, chó đến tha cái xác chết vào bờ ăn, mùa nước cạn dưới sông toìan đầu lâu, xương cốt, thế mà cạnh xác chết vẫn có bao nhiêu người tắm, em hãi hùng luôn hixxxxx, thế mà họ vẫn múc nước sông ấy để uống, kinh vãi, không biết cụ chủ có làm ngợm không

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
hay quá cụ chủ, vodka cho cụ chủ có tinh thần, em là dân du lịch mà chạ dám liều như cụ đâu ạ, em sợ lém. hi hi. hóng bài của cụ

fiestahn

Xe hơi
em cung muon nhung ma so hiep dam lam!!!!!!!!!

nguyenanhtuxd

Xe tải
Sr các cụ mấy hôm rồi về e bận quá chưa viết tiếp đc.
Tối nay cố gắng post tiếp hầu các cụ ạh :D

Reth

Xe hơi
Mãi mới thấy cụ vô top, mừng quá tối lại có cái đọc rồi :). Tks cụ!

musiclife

Xe tăng
chuyến đi của cụ làm em nhớ lại chuyến công tác tại Hyderabad của em, lần đầu tiên thấy một quốc gia kém VN mình là An độ. đường không có vỉa hè, đầy rác rưởi cống rãnh lộ thiên, hai bên đường toàn túp lều tưởng trông vịt hóa ra nhìn kỹ là nơi sinh sống của khoảng hơn chục người, oto toàn loại nhỏ của Suzuki hoặc Huyndai, xe máy thì đi lại lộn xộn toàn xe côn tay, người đi xe máy không đội mũ bảo hiểm, ăn thì toàn ăn bốc tay, thức ăn toàn mùi cà ri khăm khẳm. Đi ăn ở hiệu ăn thì cảnh sát súng ống lăm lăm bên ngoài ...tóm lại đi nhiều nơi mới thấy hóa ra VN cũng hơn được anh Cà ri

campha

Xe buýt
e nghe Tây nó đồn là VN ko đc cấp visa vào Tây tạng mà.cụ đi kiểu nào thế?cụ nhớ là đi đc thì ghi cái chữ Tiếng Hoa to vào trước ngực Tao là người VN.Chứ dân Tây tạng nó ghét người Hán lắm đấy cụ ah
Dạo này các cụ nhà mình lười đi quá nên lâu lâu mới có thớt mới và hot như này. Em rot vodka cật lực cho cụ chủ rồi nhé cho cụ có cam hứng viết bài cho anh em đọc. Tháng 4 này em cũng đi phượt Tây tạng. Tết nhất rượu bia nhiều nên bũng cứ phưỡn ra như chó chửa nên đang phải tập thể lực để đi không thì sốc độ cao là đứt

hilander2004

Xe hơi
Em đọc một mạch hết 20 page rỗi, thấy cụ chủ bảo tối fọt tiếp nên em hóng. Cảm ơn cụ đã chia sẻ chuyến đi của cụ. Em chỉ dám ở nhà lượn of hóng thôi

LexusLFA2012

Xe máy
Đọc hồi hộp qúa cụ ạ.

nguyenanhtuxd

Xe tải
Sau vài ngay ở trong chùa thì e cũng xin phép chia tay các Sư thầy và Ni sư để vào trong thị trấn Bodgaya để ở,tiện thể đi thăm quan vài nơi.
Giá phòng ở đây khá rẻ - tầm 200k,cảm giác cũng ko đc sạch sẽ lắm ( Hoặc tại e chọn chỗ rẻ :P ),ko có nước nóng,khu thị trấn cũng khá nhộn nhịp,đặc biệt là mùi hương trầm với mùi cà ri đâu cũng ngửi thấy,khá là đau đầu ạh :|

Bình minh ở đất Phật :

Đường xá :

Bồ đề đạo tràng :

Loanh quanh vài nơi :

Dừa ở đây bé mà ngon cực kỳ luôn,khoảng 15k 1 quả :D

Có cụ nào dám vào cái Continental này ăn ko ạhh.E mời :))
Ở đây các hàng quán hay có kiểu kéo cái rèm che,chả biết bên trong thế nào,cũng muốn vào thử xem cơ mà cân nhắc mãi cuối cùng là e....đứng ngoài nhìn thôi :D

Loanh quanh cũng mất mấy ngày,toàn đi bộ.Mệt thì nghỉ tạm tạo dáng ngay vệ đường,tránh phân bò ra là đc :D

E còn thấy con xe RV này ko hiểu đi từ đâu tới,kể ra mà gặp đc chủ xe thế nào cũng có chuyện về để hầu các cụ,cơ mà e đợi nửa ngày chả thấy chủ xe đâu :((

Đường vào làng của nàng Sujata - người dâng sữa cho đức Phật sau thời gian tu khổ hạnh.
Đi bộ khá xa nên e tìm đg đi tắt qua cánh đồng ^^!

Có nơi cây cối xanh tươi lắm:

Có nơi thì lại thế này ạh :

Mộ nàng Sujata :

Chùa Nhật bản :
Tượng phật này cao 80m thì phải.

Chỉnh sửa cuối:

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đưa tay xuống nước sông Hằng xin lộc là cụ :P
Em thích nghe nhạc Ấn Độ, hùng hồn, vui tươi. Không biết em có nhớ nhầm không nhưng Ấn Độ là nơi có người dân thông mình nhất thế giới. Vậy mà ...:(
THông minh nhất thế giới phải là mấy ông bạn Do Thái bác ạ, IQ trung bình cao nhất thế giới

nguyenanhtuxd

Xe tải
E còn muốn đi thăm Sông Niranjan huyền thoại nữa,nhưng mà tìm mãi chẳng thấy đâu,hoặc mùa này cạn nước,hoặc dòng sông cạn bọn e đi bộ qua chính là Niranjan,hỏi dân bản địa thì ng ta có vẻ ngại tiếp xúc,hoặc hỏi 1 đằng trả lời 1 nẻo :(
Cũng vì muốn đi Jaipu với Agra nữa,nên là e quyết định lên đường tiếp.
Đợt này đang lễ hội nên mua vé tàu rất khó,máy bay thì lần trc bay trong sương mù vẫn chưa hết sợ nên là cố bon chen tìm mua vé tàu,cuối cùng phải vào 1 cái cty tour nhỏ để mua,nhưng cũng chỉ có vé tàu về Delhi 5h chiều hôm sau.

Ngồi đợi mất 1 ngày để mua vé tàu :(
Lúc này là lúc mệt lắm r đấy ạh :|

5h chiều tàu mới chạy,nhưng cũng muốn tận hưởng nốt cái không khí ở đây,nên từ sáng bọn e đã chuẩn bị lên đường,cứ nhằm hướng Ga gaya mà đi,thế mà lại lạc,mệt quá phải bắt cái xe này đi tiếp ạh.Như rùa bò,đã thế bác tài chạy đc 1 đoạn lại cố bắt thêm 1 khách nữa,đâm ra có 16km mà bọn e đi mất hơn 6 tiếng :((

Bên công ty tour nó lừa bọn e các cụ ạhh.Giá vé tàu cao tốc chạy 16 tiếng về đến Delhi của bọn e bị đổi thành vé " tàu nhường " _ Là cái loại tàu đi chậm nhất,và gặp giao lộ nào nó cũng phải dừng lại nhường cho các tàu khác :(( Tàu vừa bẩn vừa nhộm nhoạm,ngủ chả dám vì còn sợ mất đồ,hic.
Thế nên là gần 28 tiếng bọn e mới về đến Delhi :
Cứ ngồi bều thều lều,nằm còn ko dám :D

Về đến Delhil tàu lại dừng ở ga cuối,nó ở bên kia sông,tối muộn nên bọn e đành cắn răng bắt taxi về nhà bạn e,mất gần 500k. :(

Việc đầu tiên là phải ăn uống cho nó sướng cái thằng ng :))
Món Vn ạh :D

Mỳ :

Bánh trái :D

Quá mệt nên là e cũng mất cả 1 ngày hôm sau chỉ để ngủ,sau đấy mới tính đến việc đi Jaipu và Agra đc :D

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Thấy nghe nói Ấn Độ bụi bặm mà sao đôi Lacoste sạch thế nhỉ

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Bác chủ tiếp đi, hay quá

nguyenanhtuxd

Xe tải
Cả ngày hôm đấy e loanh quanh thị trấn tìm mua vé tàu,cả mùa này ko mưa nên có bụi thôi chứ cũng ko bẩn lắm cụ ạh :D

nguyenanhtuxd

Xe tải
Thấy nghe nói Ấn Độ bụi bặm mà sao đôi Lacoste sạch thế nhỉ
Cả ngày hôm đấy e loanh quanh thị trấn tìm mua vé tàu,cả mùa này ko mưa nên có bụi thôi chứ cũng ko bẩn lắm cụ ạh :D