[CCCĐ] Em đi công tắc Bắc Triều Tiên các cụ ợ

XLS2448

Xe hơi
Hiện có 180 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (45 lái chính và 135 lái phụ)

xeganmay.

Đi bộ
Hình thôn quê của BTT đẹp quá , rất thanh bình

Estonque

Xe điện
Ý là bình về cái Uộc cúp 1966 cơ mà cụ... TT dẫn 3 bàn rồi sau bị đập lại 3-4
Àk, hoá ra là thế, em lại tưởng cụ chém mấy bạn BTT trận vừa xong ... Công nhận là em vẫn quý anh bạn BTT này, xã hội BTT tái hiện lại một phần xã hội miền Bắc một thời, nhưng sao anh bạn BTT này không làm kiên quyết, mạnh tay như VN miềng nhể ????

bmw318i

Xe tăng
Em tin rằng thớt này sẽ là "thớt hót nhất" và "thớt nổi nhất" của pho răm chúng ta năm 2010, hơn cả "thớt sinh nhật chính thức" (nếu MIN MOD có phật ý thì nhắc nhở em trước để em sửa, đừng bem nick em tội nghiệp).

Gõ kiến

Xe buýt
@ Chúc Cụ Chủ thớt gặt hái nhiều thành công......lực!!! Tiếp tục có những chuyến đi bổ ích và kỳ thú mang tới cho 4r những hấp dẫn cuốn hút say mê. Đắc biệt là cho những Cụ chưa có dịp đi nhiều nơi......như em!!!!!!!!!!!!
Cám ơn Cụ về bài viết này!

Thanhpt

Xe buýt
Website
suntechvietnam.vn
Cụ ơi về tới nhà chưa . Em vẫn đang chờ hóng chuyện của cụ. Kính cụ vodka lấy sức tối nay phục vụ anh em .

benghe

Xe điện
à quên, cụ nào đi sang bên này thì nhớ mua mấy thứ về làm quà, kể ra thì cũng rẻ và hàng thì thật luôn vì bên đó em dự là ít có kiểu hàng nhái, hàng đểu... vì vớ vẩn cho thành công dân hạng 4 ngay. Nói chung thì cũng không có nhiều chỗ bán, phải nhờ người quen họ dẫn đi chỗ chuẩn thì yên tâm nhất.

- Hồng sâm: nhiều loại, giá loại hộp 37g là 12 ơ, loại 75g là 18 ơ - về mọi người dùng thấy tốt. Bà bu em say xe thế mà ngậm có 1 tý ti đi chơi Hà tĩnh rồi về,,, chả say tẹo nào
- Mật gấu: họ làm khô nguyên cái rồi cho vào hộp... em dự là tốt vì em không mua: khoảng 70 ơ một cái
- Nấm Linh chi: khoảng đâu 15 ơ/kg khô
- Kem sâm: loại này danh làm quà cho chị em thì nhất... giá rẻ 3ơ 1 hộp

Hồng sâm

Kem sâm

Mật gấu

o0NewDriver0o

Xe buýt
Một topic thật hot. Cám ơn cụ chủ thớt 1 lần nữa đã cho anh em được mở rộng tầm mắt ra thế giới muôn màu.

bau67

Xe container
nhà cháu 8x nên ko biết nhìu chuyện xưa, các cụ cho cháu hỏi những năm 70 - 80 của Việt Nam mình trước có được như mấy cái ảnh cụ chủ thớt ko ạ
Về cảnh quan thì Cụ tự nhận xét được, còn về bản chất,thì hoàn toàn như nhau ạ.
Khi chúng Cháu còn là SV, đầu những năm 80, mỗi năm học có 2 tuần lao động, bắt chúng Cháu đi đào đắp đất, mà khoán theo khối/ ngày. Mấy thằng người Quảng Bình nó dạy, cứ 3 viên đặt như kiểu ông Táo, lại 1 viên đè lên trên, thực chất 1m khối chỉ được 2/3 khối. Chúng nó bảo đây là hình thức đào tạo con người toàn tài, toàn diện, đầu to thì chân tay cũng phải to.Mọi người làm cái gì đều không bao giờ quan tâm đến chất lượng,năg suất LĐ đâu. Chúng Cháu cũng phải ăn đủ thứ, bo bo, bột mỳ, sắn khô chảy nước vàng.Trong đầu sự thèm ăn no lúc nào cũng thường trực. Kể tàm tạm vậy, không hết được đâu. Lói chung là cũng rứa.

anchibui

Xe điện
à quên, cụ nào đi sang bên này thì nhớ mua mấy thứ về làm quà, kể ra thì cũng rẻ và hàng thì thật luôn vì bên đó em dự là ít có kiểu hàng nhái, hàng đểu... vì vớ vẩn cho thành công dân hạng 4 ngay. Nói chung thì cũng không có nhiều chỗ bán, phải nhờ người quen họ dẫn đi chỗ chuẩn thì yên tâm nhất.

- Hồng sâm: nhiều loại, giá loại hộp 37g là 12 ơ, loại 75g là 18 ơ - về mọi người dùng thấy tốt. Bà bu em say xe thế mà ngậm có 1 tý ti đi chơi Hà tĩnh rồi về,,, chả say tẹo nào
- Mật gấu: họ làm khô nguyên cái rồi cho vào hộp... em dự là tốt vì em không mua: khoảng 70 ơ một cái
- Nấm Linh chi: khoảng đâu 15 ơ/kg khô
- Kem sâm: loại này danh làm quà cho chị em thì nhất... giá rẻ 3ơ 1 hộp

Hồng sâm

Kem sâm

Mật gấu
Cụ chủ! Để lại em 1 hộp Hồng Sâm được không? Gấu em thích nhưng chẳng có ai qua BTT để nhờ.

bau67

Xe container
Vod Cụ Bennghe nhé, bài của Cụ quý quá. Nhưng Cháu dự là Cụ còn nhiều ảnh quý nữa.

Mr_Che

Xì hơi lốp
Website
www.vaidep.com.vn
hihi, em đề xuất cụ Benghe về FUNS mở thớt giao lưu với anh em về những điều mà cụ biết nhưng chưa thổ lộ ạ :D theo em hay nhất là 1 buổi trưa ở Hiếu béo

Rains_2009

Xe hơi
Chủ đề này trên diễn đàn nào cũng nóng, không biết là mọi người quan tâm đến BTT nhiều thế vì cái gì nhỉ? Vì nó quá bí ẩn?

tunghtd

Xe tải
Về mức độ sùng bái của người dân BH với lãnh tụ thì có lẽ cũng ác liệt thật. Trên internet (hình như của bọn National Geographic) giờ vẫn còn cái video clip của một đoàn bác sỹ tình nguyện vào BH để mổ mắt cho bà con (đoàn bác sỹ này không phải của các nước khối XHCN, nhà cháu cũng không rõ tại sao vẫn vào được).
Đến hôm tháo băng phẫu thuật thì tất cả các bệnh nhân tập trung tại một hội trường lớn, bác sỹ đi tháo băng lần lượt cho mọi người.
Một hình ảnh lặp đi lặp lại là: khi bệnh nhân được tháo băng ra, nhìn thấy ánh sáng thì lập tức chạy ngay lên quì trước sân khấu hội trường, cúi lạy và khóc rưng rức trước ảnh lãnh tụ. Sau đó là vừa khóc lóc vừa kể lể là lãnh tụ đã mang đến cho ánh sáng, đã mang đến ơn phước...còn các bác sỹ thực sự cứu chữa cho thì kệ m...chúng mày nhé, khỏi phải cảm ơn - tao khỏi mắt là do lãnh tụ mang đến chứ không phải do bác sỹ!!!Thực sự là nhà cháu cũng hơi ngạc nhiên khi xem những cảnh đó.

Kenket

Xe điện
Dân thì đói vàng mắt, thế mà cậu cả Kim Jong Nam (39t) vẫn thường xuyên ăn chơi phè phỡn ở Ma Cau, HongKong... :65:

HANOICity

Xe điện
Bác Kim Nhật Thành cười như địa chủ được mùa! Không biết đồng bào Bắc Triều cười có to như thế không! Vote bác chủ trước trong lúc ngóng hình!
EM cũng có cảm giác như bác ! nhưng mà là lạnh sống lưng, dựng tóc gáy bác ạ !thật thế đấy! khủng khiếp quá!

Youtube

Xe máy
Về mức độ sùng bái của người dân BH với lãnh tụ thì có lẽ cũng ác liệt thật. Trên internet (hình như của bọn National Geographic) giờ vẫn còn cái video clip của một đoàn bác sỹ tình nguyện vào BH để mổ mắt cho bà con (đoàn bác sỹ này không phải của các nước khối XHCN, nhà cháu cũng không rõ tại sao vẫn vào được).
Đến hôm tháo băng phẫu thuật thì tất cả các bệnh nhân tập trung tại một hội trường lớn, bác sỹ đi tháo băng lần lượt cho mọi người.
Một hình ảnh lặp đi lặp lại là: khi bệnh nhân được tháo băng ra, nhìn thấy ánh sáng thì lập tức chạy ngay lên quì trước sân khấu hội trường, cúi lạy và khóc rưng rức trước ảnh lãnh tụ. Sau đó là vừa khóc lóc vừa kể lể là lãnh tụ đã mang đến cho ánh sáng, đã mang đến ơn phước...còn các bác sỹ thực sự cứu chữa cho thì kệ m...chúng mày nhé, khỏi phải cảm ơn - tao khỏi mắt là do lãnh tụ mang đến chứ không phải do bác sỹ!!!Thực sự là nhà cháu cũng hơi ngạc nhiên khi xem những cảnh đó.
À, cái này nhà cháu cũng được xem, vái lại 2 ông to béo, mặt mũi phương phi, ăn uống đầy đủ, veston lịch sự b-) ... nhưng cháu cho rằng "có bàn tay" đạo diễn 90% b-)

Chỉnh sửa cuối:

hanoiman

Xe hơi
Em thấy mọi người quan tâm đến bắc hàn bởi vì nó lập dị ko giống ai, giống như những nước phương tây họ quan tâm đến VIỆT NAM chúng ta vậy.
Bắc HÀN bị cấm vận mà họ vẫn có thể nghiên cứu quân sự (có sản phẩm) đúng là kinh dị, nếu nó mà chuyển nền kinh tế thành tự do thì chưa chắc VN mình bằng nó đâu. 1 con hổ đang nằm ngủ đó :D