Em đi đổi bằng B2, thông tin cụ thể và đầy đủ...

cugieo

Xe tăng
Rảnh thì tự đi làm chi phí sẽ rẻ hơn, giờ làm cũng dễ vì thông tin có trên Internet, chịu khó tìm hiểu là có.

BMZ_Z4

Xe điện
Em nộp tối hôm 9/10 mà giờ vẫn đang tiếp nhận.
Nhìn cái ảnh của em với cụ Mad thì khả năng ảnh của em bị trượt rồi, em chụp hơi gần. Cụ mAd_lOvE chụp cái ảnh nền xanh bằng cái gì tư véo em phát.
Ảnh của em gửi qua email nhờ sở gt chỉnh hộ và em đã nộp lại.
Hồ sơ đã được tiếp nhận. Chắc tuần sau em cũng có bằng mới 10 năm nữa quay lại với các cụ.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Em nộp tối hôm 9/10 mà giờ vẫn đang tiếp nhận.
Nhìn cái ảnh của em với cụ Mad thì khả năng ảnh của em bị trượt rồi, em chụp hơi gần. Cụ mAd_lOvE chụp cái ảnh nền xanh bằng cái gì tư véo em phát.
Hơi gần mới chuẩn ý chệ, em thấy họ in lên bằng sát mặt lắm.

Báo cáo cả nhà, em đã nhận bằng mới, nhớ chuẩn bị bằng cũ để họ cắt góc ợ :)

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chiều qua em 14h55 em có mặt tại Cục, úi zời ơi số người ngồi chờ trong ảnh này mới được 1 nửa phòng thôi ạ :D

Vào xếp phiếu ngay, 15h15 mới chính thức trả bằng. Chị ý trả theo thứ tự xếp giấy từ đầu, ngồi qua 1 lớp kính nhưng lại không dùng Mic và loa để gọi tên nên những người ngồi từ giữa phòng trở đi là hơi khó nghe tên khi được gọi, dù phòng cũng chỉ khoảng 20m2, về sau lúc đoán gần đến mình, em ra đứng cạnh luôn cho nhanh.

Đến 15h40 thì em được nhận bằng. Chị nhận hồ sơ hôm nay rất tươi tỉnh, cứ tủm tỉm suốt, chắc do chiều nay hầu hết người đến là Nam giới chăng ;)

Các bác lưu ý không nhận được bằng hộ, vì khi trả bằng thì sẽ soi trùng mặt mới trả :D

Bằng cũ thì được cắt góc và trả lại đây ạ:

Bằng mới đây ạ, 10 năm nữa mới được làm lại, không biết trong 10 năm tới thì có thay đổi gì khác về Quy định nữa không :D

Nhân đây cứ xin kiến nghị với Cục Đường bộ cần tăng số Cán bộ làm việc lên, thủ tục bây giờ thì cũng không quá nhiêu khê nhưng khâu tiếp nhận Hồ sơ, trả bằng thì do số người làm việc chỉ có 2, mà mỗi người lại 1 việc, dẫn đến sự chờ đợi mất thời gian cho người đến đổi bằng, phòng làm việc thì bé tí, he he...

Bằng của Sở GTVT (Giao thông Công chính cũ) cấp các bác có thể đến 16 Cao Bá Quát và số 2 Phùng Hưng (Hà Đông) để đổi.

Còn với bằng Tỉnh ngoài thì cũng đến số 2 Phùng Hưng (Hà Đông), đó là thông tin em mới cập nhật được từ người bạn cũng đi đổi bằng thi ở Tỉnh ngoài HN ạ :)

Hồ sơ và trình tự vẫn thế thôi ạ
:D

Chúc mọi người đổi bằng suôn sẻ, không phải đi lại nhiều hự :D
Thank's chú

BMZ_Z4

Xe điện
Hơi gần mới chuẩn ý chệ, em thấy họ in lên bằng sát mặt lắm.

Báo cáo cả nhà, em đã nhận bằng mới, nhớ chuẩn bị bằng cũ để họ cắt góc ợ :)

Ảnh mình chụp thì phải chụp xa.
Còn lúc in ảnh ra bằng thì họ lại lấy sát vào ấy.

BMZ_Z4

Xe điện
Hồ sơ của em đang xử lý từ 13/10.
Đến sáng nay 23/10 vẫn chưa thấy cpn đến :(

chantamtam86

Xe tăng
Em thì biết chỗ Tràng An ở ngõ Thông Phong ngay gần nhà hoặc SBB 499 Trần Khất Chân. Chiều qua nhân tiện đi khu vực Trần Khất Chân - Hồng Mai có mấy việc, em tạt vào luôn 1 hàng chụp ảnh, lưu ý ảnh nền xanh, và báo chỗ chụp ảnh trả luôn cả file ảnh vào zalo, dùng để upload lên web dichvucong.

Ở nơi khám sức khỏe SBB 499 Trần Khất Chân thì cũng bình thường cân đường hộp sữa thôi, họ chia 4, 5 phòng với các BS chuyên khoa chức năng khác nhau. À, voted anh bạn BV trông xe ở cửa SBB, lúc ra em sờ mãi chả thấy vé xe đâu, chắc rơi ra rơi vào, bạn ý rất thanh niên: rơi bên trong thì chiều nay hoặc mai nó lại quay ra đây thôi, em nhớ xe anh số 46 với em nhớ mặt anh lúc gửi rồi, thôi anh cứ đi đi :D

Với ai đang sở hữu bằng B2 như em (10 năm đổi 1 lần), muốn xuống bằng B1 (hạn tới năm 60 tuổi) thì ở mục Đề nghị khám sức khỏe để lái xe hạng: thì ta điền B1 vào, đến khâu kết luận, BS họ sẽ cộp cái dấu: Hiện tại đủ SK để lái xe hạng B1. Vậy là dù có đang 35 tuổi thì cũng ung dung 1 phát tới 60 tuổi mới phải đổi bằng. Nhưng mà đã đổi B1 thì nhỡ thất nghiệp ở nhà (như em) là không có ra đường cày cuốc lái Grab Car, BE Car, Xanh SM... được nhá, do B2 mới là bằng được phép kinh doanh vận tải.

chỉ cấp đến 60 tuổi thôi hả cụ? trên 60 thì sao ạ

cugieo

Xe tăng
chỉ cấp đến 60 tuổi thôi hả cụ? trên 60 thì sao ạ
ui giời từ giờ đến khi cụ 60 tuổi sẽ còn thay đổi nhiều, cứ 10 năm đổi bằng 1 lần, sau đó lại 10 năm tiếp theo đổi bằng ...cứ như thế.

all2hero

Xe buýt
Cứ đổi online cho tiện. Cách đây 2 tháng mình đổi GPLX, chiều thứ ba khám lấy Giấy khám điện tử ở Viện E. Trưa thứ tư kê khai (trục trặc chút phần thanh toán, chuyển sang thanh toán thẻ ATM của VCB thì ok), chiều thứ sáu ktra thì được chấp nhận, 9am sáng thứ hai bưu điện giao tận tay và thu hồi GPLX cũ.
Kết quả khám 1 mắt 10/10, 1 mắt 1/10 nhưng vẫn ok, đủ tiêu chuẩn cấp.

cugieo

Xe tăng
Khám sức khỏe ở bv xong, đi làm bằng B2 luôn cũng nhanh. đầy đủ hồ sơ, phí và sẽ có giấy hẹn lấy bằng mới sau 5 ngày làm việc. Hiện tại làm online cũng lâu, nhiều khi lâu khâu thanh toán qua thẻ hay chuyển khoản. Làm trực tiếp thì phí 135000 đồng bằng tiền mặt.

honda_cub79

Xe lăn
Nhà cháu cũng mới nộp hồ sơ online xong, lần đầu cũng bị sai ảnh, nộp lại lần nữa thì thấy hồ sơ thông báo đã được tiếp nhận.

honda_cub79

Xe lăn
Nhà cháu đã nhận được bằng mới sau 9 ngày nộp hồ sơ. :D

lebachtung

Xe hơi
nhà cháu lăn tăn làm onlie với đến trực tiếp, nhà thì gần chỗ làm đó, chắc đến trực tiếp cho chắc vậy, nghe thấy mấy vụ thất lạc mà hãi.

dalamaco

Xe buýt
Kinh nghiệm em rút ra là đầu tiên lên chỗ nào lấy mẫu thử nước tiểu trước, sau đó xuống các phòng chuyên khoa còn lại, khi ta xong thì đã có kết quả nuoctieu rồi. Nếu khâu nuoctieu là cuối cùng thì sẽ mất thời gian ngồi chờ kết quả rồi mới cầm xuống đóng dấu xác nhận + yêu cầu link dữ liệu lên dichvucong.

Anh chệ em nào trong thời gian 2-3 tháng gần đâ có thẩm qua các loại dopping bên dưới thì cần cẩn thận đới, kết quả nuoctieu dương tính là mất toi mấy lít đó :D

Thế là mình phải yêu cầu thì họ mới link hả cụ? Em đi khám chiều qua mà giờ check số GKSK vẫn chưa lên :(

cháu lên 3

Xe container
Thế là mình phải yêu cầu thì họ mới link hả cụ? Em đi khám chiều qua mà giờ check số GKSK vẫn chưa lên :(
ko bảo nó thì nó lại tưởng là làm trực tiếp chứ ko phải làm online nên nó chả up đâu, cụ cứ bắt nó phải up lên để làm online là đuowcj

dalamaco

Xe buýt
ko bảo nó thì nó lại tưởng là làm trực tiếp chứ ko phải làm online nên nó chả up đâu, cụ cứ bắt nó phải up lên để làm online là đuowcj
Chết dở, bảo sao em khám từ chiều hôm qua mà hôm nay nhập số vào vẫn báo không khớp.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Chết dở, bảo sao em khám từ chiều hôm qua mà hôm nay nhập số vào vẫn báo không khớp.
Chẳng phái thế đâu, các bv có cấp số giấy khám SK online khi cụ khám có kết quả giấy thì có số online luôn

dalamaco

Xe buýt
Chẳng phái thế đâu, các bv có cấp số giấy khám SK online khi cụ khám có kết quả giấy thì có số online luôn
Báo cáo các cụ hôm qua em có gọi hỏi bên phòng khám là sao em check số GKSK vẫn chưa thấy lên hệ thống thì họ mới bảo em gửi lại ảnh cccd với ảnh gksk, sau đó em mới dùng được cái gksk điện tử. Thế nên em nghĩ các cụ đi khám xong lúc xuống quầy lễ tân đóng dấu cứ hỏi thêm 1 câu cho chắc, vì chỗ này em thấy cũng làm việc với trung tâm dạy lái, nhiều bạn đi khám chỉ lấy giấy khám bản cứng để làm hồ sơ nên chắc họ không up hết lên đâu :D

tuxedomatna

Xe hơi
Không cần phải đến Cục đường bộ hay sở gì cả, quy trình như sau
1. Hồ sơ chuẩn bị gồm: chụp ảnh bằng cũ (2 mặt), ảnh chân dung 4*6, CCCD chụp 2 mặt, đơn xin đổi bằng (theo mẫu).
2.Khám sức khỏe: chọn cơ sở có liên thông dữ liệu với Cục đường bộ hoặc sở giao thông (tham khảo một số cơ sở ví dụ: phòng khám Yên Hòa, bv Tràng An....). Cái này phải in ảnh đến tận nơi khám, rồi dán ảnh đóng dấu giáp lai, mất khoảng 1-2h. Trên tờ giấy kết quả có mã để tra cứu trên cổng dịch vụ công quốc gia
3.Vào cổng dịch vụ công quốc gia, tất nhiên trước đó có tài khoản dịch vụ công rồi. Khởi tạo hồ sơ xin cấp đổi bằng lái. Upload các tài liệu ở mục 1. Giấy khám sức khỏe đã được liên thông, chỉ cần nhập mã sẽ hiện ra (ko cần làm gì)
4.Theo dõi tiến trình xử lý, bao h được nhận thì chuyển khoản đóng tiền 135k.
5.Yêu cầu chuyển phát nhanh bằng lái: Mất khoảng 1 tuần