[CCCĐ] Em đi khám phá Đà Nẵng

nicotin

Xe đạp
Chuyến đi của em kéo dài 6 ngày 5 đêm diễn ra vào tháng 9 năm ngoái, thời điểm không đông khách du lịch lắm lại đúng vào quốc khánh nên khá là thích và cũng đã khám phá gần hết những chỗ ăn ngon và vui chơi ở Đà Nẵng.
Những ngày đầu em ở khách sạn IRIS trên đường Lê Duẩn để tiện di chuyển. Phòng ốc khá sạch sẽ và sang trọng, kèm cả buffet sáng.

Bánh xèo Bà Dưỡng tuy trong hẻm sâu mà rất đông khách và ngon, giá cả cũng ổn

Bán đảo Sơn Trà

Cơm niêu Hồng Phúc, chỗ này nổi tiếng rồi nên em không có gì review cả, rất ngon, giá cả vừa phải

Hải sản Vũ Xuyên trên đường Dương Đình Nghệ, em rất thích quán này, lần nào đi Đà Nẵng muốn ăn hải sản cũng ra đây, ngồi vỉa hè những rất đông khách và đồ ăn thì cực ngon lại rẻ

Buổi tối bọn em lên Sky Bar ở trên tầng thượng khách sạn Novotel, khách nam không ở trong khách sạn muốn lên phải mặc quần dài, quần short không được vào, nữ thì thoải mái, càng sexy càng tốt

Sau khi làm vài chai bia, bọn em về khách sạn ngủ, chuẩn bị cho hôm sau dậy sớm đi đèo Hải Vân.

nicotin

Xe đạp
Bữa sáng tại khách sạn, free nhưng khá đầy đủ, thìa dĩa được tráng bằng nước sôi.

Ăn uống no nê xong bọn em bắt đầu lên đường đi phượt đèo Hải Vân.

Vịnh Lăng Cô

Bọn em qua đến Lăng Cô nghỉ 1 lúc rồi quay lại Đà Nẵng luôn cho kịp giờ ăn trưa, đến giờ vẫn tiếc khi chưa ăn thử ăn hải sản ở đây, đọc nhiều review thấy bảo ăn ngon mà rẻ.
Quán bánh bà Bé ở Hoàng Văn Thụ, đủ các loại bánh bèo, nậm, lọc.

Đi ăn bò xào lửa hồng, xương má hám ở quán Thao trong 1 cái ngõ nhỏ cạnh nhà thờ trên đường Ông Ích Khiêm, ăn khá hay, xương má hàm là phần xương má của con lợn, em nhớ k nhầm thì 45k 1 phần, 2 người ăn mới hết, khá nhiều thịt, ngoài ra thịt bò ăn cũng khá ngon, cánh gà chiên mắm thì không có gì đặc biệt.

Tối đến bọn em đi xem pháo hoa, đông nghịt người, tuy nhiên lại không thiếu chỗ đẹp để đứng.

Xem xong pháo hoa, bọn em qua quán On the Radio cạnh Kawasaki Đà Nẵng ngồi uống cocktail và nghe nhạc.

0923998999

Xe máy
Cám ơn cụ đã chia sẻ , giá mà cụ cho anh em biết thêm chi tiết giá cả thì tốt quá .

canopy

Xe tải
up thêm món bê thui cầu Mống (cách đn về phía nam 30km)

Em thêm cái giá cho hình trên (thiếu bát xáo + bánh)

Chỉnh sửa cuối:

nicotin

Xe đạp
Đà Nẵng Souvenirs and cafe, decor đẹp, đồ uống ngon.

Đua xe Go-Kart ở công viên Á Châu

Bún thịt nướng, cơm gà bà Xuân ở đường Hải Phòng, cá nhân em thấy ngon hơn cơm gà Hội An khá nhiều, 35k 1 suất ăn no căng rún luôn.

TabThehe

Xe tải
Bữa sáng tại khách sạn, free nhưng khá đầy đủ, thìa dĩa được tráng bằng nước sôi.

Ăn uống no nê xong bọn em bắt đầu lên đường đi phượt đèo Hải Vân.

Vịnh Lăng Cô

Bọn em qua đến Lăng Cô nghỉ 1 lúc rồi quay lại Đà Nẵng luôn cho kịp giờ ăn trưa, đến giờ vẫn tiếc khi chưa ăn thử ăn hải sản ở đây, đọc nhiều review thấy bảo ăn ngon mà rẻ.
Quán bánh bà Bé ở Hoàng Văn Thụ, đủ các loại bánh bèo, nậm, lọc.

Đi ăn bò xào lửa hồng, xương má hám ở quán Thao trong 1 cái ngõ nhỏ cạnh nhà thờ trên đường Ông Ích Khiêm, ăn khá hay, xương má hàm là phần xương má của con lợn, em nhớ k nhầm thì 45k 1 phần, 2 người ăn mới hết, khá nhiều thịt, ngoài ra thịt bò ăn cũng khá ngon, cánh gà chiên mắm thì không có gì đặc biệt.

Tối đến bọn em đi xem pháo hoa, đông nghịt người, tuy nhiên lại không thiếu chỗ đẹp để đứng.

Xem xong pháo hoa, bọn em qua quán On the Radio cạnh Kawasaki Đà Nẵng ngồi uống cocktail và nghe nhạc.
mâm cụ có cả món "giò" ak nhỉ?

nvh_hn

Xe container
Cũng 2-3 năm em không đi ĐN rồi, tự nhiên thấy không có hứng nữa.

canopy

Xe tải
Tháng 9 đi miền trung cũng như đánh loto vậy, vì có thể dính mưa bão... Nhưng đảm bảo giá phòng rẻ, hoa quả nhiều... hehe

benten11

Xe hơi
Tháng 9 đi miền trung cũng như đánh loto vậy, vì có thể dính mưa bão... Nhưng đảm bảo giá phòng rẻ, hoa quả nhiều... hehe
Với đà nẵng Em thấy đi tháng nào cũng có cái hay của nó cụ ạ. Nhưng Em thấy thích nhất đi đi tầm giữa tháng 5. Thời tiết đẹp mà cái gì cũng rẻ.

nicotin

Xe đạp
Em up tiếp ảnh phố cổ Hội An, book phòng ở khách sạn Thanh Vân 1 vì có bể bơi, tuy nhiên bể không rộng lắm, sâu nhất có 1m6, nhưng so với các khách sạn khác thì với giá 600k 1 đêm cho 4 người bao gồm cả buffet sáng thì không thể đòi hỏi gì hơn.

Tào phớ Hội An, cũng không khác so với Hà Nội mấy ngoài việc nước đường có vị của gừng.

Chỉnh sửa cuối:

nicotin

Xe đạp
Đợt đấy bọn em book vé trước cả 2,3 tháng rồi nên đành liều đi thôi cụ, cũng may là đi xong về thì mới có bão.

nicotin

Xe đạp
Với đà nẵng Em thấy đi tháng nào cũng có cái hay của nó cụ ạ. Nhưng Em thấy thích nhất đi đi tầm giữa tháng 5. Thời tiết đẹp mà cái gì cũng rẻ.
đúng rồi cụ, đi vào thời điểm không phải mùa du lịch cao điểm thì mọi thứ đều dễ chịu hơn.

nicotin

Xe đạp
Cù Lao Chàm

Bữa trưa trên đảo.

Mỳ Quảng Thi

Con phố Bạch Đằng lúc 1h sáng

Cầu quay Sông Hàn

longho

Xe hơi
Lâu rồi ko quay lại ĐN, nhìn ảnh cụ lại nhớ :)

tvnd

Đi bộ
Đà nẵng thật tuyệt vời.

Hitman67

Xe tăng
ui.nhìn ảnh quán bà Dưỡng lại món Tré đã ăn ở đây