[Funland] Em đi mổ thoát vị đĩa đệm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

popeye041

Xe đạp
các bác bả là sau 5 năm em có cần đi chụp lại MRI xem bệnh tình như thế nào không nhỉ, lưng thì vẫn đau nhưng không hiểu có rách bao xơ hay gì gì không ạ.

Em cám ơn các cụ hazardvn và cụ luulehong. Em bi thoát vị duoc khoang nam rưỡi rồi. 6 tháng trở lại đây nó tác oai tác quái. Quá là mệt mỏi. Cách chườm của bác luulehong em đac thử nhg ko ăn thua. Em tháy khi bị đau, người thì khuyên là hạn chế hoạt động, người lại khuyên là đi bơi hay đi bộ như bac hazardvn. Em thử đi bộ xem sao vậy mặc dù đi bộ một lúc lại phải đứng lại vì đau (Vì nằm nó cũng ko yên) như là người phế nhân. Chán quá.

nguyenlongthe

Xe tăng
Em cám ơn các cụ hazardvn và cụ luulehong. Em bi thoát vị duoc khoang nam rưỡi rồi. 6 tháng trở lại đây nó tác oai tác quái. Quá là mệt mỏi. Cách chườm của bác luulehong em đac thử nhg ko ăn thua. Em tháy khi bị đau, người thì khuyên là hạn chế hoạt động, người lại khuyên là đi bơi hay đi bộ như bac hazardvn. Em thử đi bộ xem sao vậy mặc dù đi bộ một lúc lại phải đứng lại vì đau (Vì nằm nó cũng ko yên) như là người phế nhân. Chán quá.
Tại cụ thích rèn luyện,sao không chịu khó chữa cho khỏi nhỉ?

nhatminhh

Xe đạp
Em bị thoát vị L5-S1 rách bao xơ 1 lỗ, nhân đĩa đệm chảy ra đè lên thần kinh tọa, 3 tháng trời uống thuốc tây giảm đau để sinh hoạt ( vì cử động là cắn răn cũng ko cử động dc). e đi châm cứu 10 ngày ( 2 lần/ngày) ko còn đau tẹo nào( cứng lưng không khom lưng dc vẫn còn), chụp lại phim MRI thì bệnh vẫn vậy, cái nhân đĩa đệm nó vẫn nằm đè lên dây thần kinh tọa.Vẫn đang phân vân việc mổ, mà nghe đâu bao xơ đã rách thì ko có chuyện lành lại, nên em nghĩ dù có mổ xong sau này nhân đĩa đệm vẫn có thể chảy ra đè dây thần kinh tiếp. cái bệnh này thật là khổ hơ hơ.....
không phải người ta lấy nhân rồi sẽ mai lại hay làm liền chổ bị rách sao cụ? em cũng mới mổ lấy nhân đây. cụ đã hỏi bác sĩ nói thế ah

nhatminhh

Xe đạp
Em cũng vừa mổ thoát vị địa đệm ở bệnh viện Việt Đức được khoảng hai tháng nay, nhưng mà mổ ở khoa phẫu thuật thần kinh chứ không phải ở khoa phẫu thuật cổ sống như cụ chủ thớt. Mổ xong hai hôm thì về nhà, nằm ở nhà thêm một tuần nữa rồi dậy đi làm bình thường. Lúc nào có thời gian phọt lên hầu các cụ ca mổ của em.
cụ mổ nội soi ah, sao mà 1 tuần đi làm bình thường rồi. em mổ minicod ít xâm lấn 3cm ở bv chấn thương chỉnh hình tphcm, gần 2 tháng rồi, cũng đỡ nhiều, nhưng ngồi lâu thì hơi ê

nhatminhh

Xe đạp
Em mổ nội soi chứ không mổ phanh vì Bs bảo cột sống vẫn còn vững, đĩa đệm chưa thoái hóa nhiều, lỗ Liên hợp Vẫn chưa bị xẹp. Bác Hai Vu là mổ phanh rồi.
Mức độ nặng nhẹ không phụ thuộc vào thời gian bị bệnh cụ ạ. Em là thoát vị nhưng chưa có mảnh rơi vào ống sống.
Cụ nên đi chụp MRI để xem thoát vị ở mức độ nào, còn cụ em nghĩ 99% rễ thần kinh đã bị chèn ép rồi.
chào cụ. 24.6 em mổ bv chấn thương chỉnh hình tphcm, pp minicod ít xâm lấn 3cm. gần 2 tháng rồi ko biết đi học hay đi lại nhiều được không cụ? thấy cụ mổ nội soi mau khỏe, 1,2 tuần mà đi làm ngon lành

bagac

Xe máy
Website
www.dsl.vn
hic,em chữa hoài không khỏi,đang định đi mổ mà chưa biết mổ theo hướng nào là tốt nhất.
@tình trạng: vẫn đi lại lượn lờ được,mỗi tội đi là đau nhức còn nằm thì ko sao,sao lại có căn bệnh oái ăm thế ko biết.

nct3004

Xe tải
Em cũng có người nhà bị thoát vị, cũng đi tìm hiểu hỏi vài người đã từng mổ thì đều khuyen ko nên mổ.
E cho người nhà chữa của thầy lang ở tế tiêu, thấy cũng đỡ được 80% rồi, ko phải uống thuốc giảm đau nữa.
Nếu cụ nào bị thì e khuyên là ko nên mổ nhé, 50-50 mà sau này cũng ko bình thường được.

Hai Vu

Xe tải
Các cụ cẩn thận khi nghe tư vấn nhé, trong thớt này có nhiều Lang Băm và bán thuốc dạo lắm đấy ạ . Xin lỗi các cụ Lang chân chính, nhưng em khó chịu với mấy cái loại quảng cáo, tư véo đểu quá...chán.. Nhân tiện, e báo cáo lưng em ơn giời và nhờ tập tành em vẫn ok, chiến đấu các mặt trận thoải mái. Chúc các cụ sức khỏe!

vietran

Xe ba gác
Khi đến giai đoạn đau quá, dùng các phương pháp nội khoa không khỏi thì chả mổ có mà nằm liệt hết đời.
Mấy cái đông y, bấm huyệt ...chỉ ở giai đoạn đầu thỉnh thoảng đau cấp thôi

maymo

Xe tải
Báo cáo các cụ là em đã đi làm. Công việc ngồi văn phòng 8h/1 ngày và cảm thấy lưng rất tốt. Mặc dù ko đau nhưng em vân duy trì tập luyên khoang 45ph vào buổi sáng.
Các cụ chịu khó tập luyện theo các bài tập em hướng dẫn. Đối với em các bài tập đó thực sự hiệu quả.
Ai ở HN có thể giao lưu em hướng dẫn các bài tập.
Chúc các cụ luôn mạnh khỏe!

popeye041

Xe đạp
Báo cáo các cụ là em đã đi làm. Công việc ngồi văn phòng 8h/1 ngày và cảm thấy lưng rất tốt. Mặc dù ko đau nhưng em vân duy trì tập luyên khoang 45ph vào buổi sáng.
Các cụ chịu khó tập luyện theo các bài tập em hướng dẫn. Đối với em các bài tập đó thực sự hiệu quả.
Ai ở HN có thể giao lưu em hướng dẫn các bài tập.
Chúc các cụ luôn mạnh khỏe!
Chúc mừng cụ nhé. Ngồi được lâu thế mà đỡ đau lưng là tốt lắm rồi
Hội mình hôm nào tổ chức đi off đi để trao đổi kinh nghiệm các cụ nhỉ . Em ở HN :D

sieunhanchim

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi có chỗ nào chữa TVDD bằng đông y tốt tốt ko ạ? Em tìm trên mạng thấy có mỗi bài về GS.TS Triệu Hải nhưng có cụ lại bảo lừa đảo nên em hoang mang quá! Em vẫn tin các cụ OF nhà mình nhất, mong các cụ giúp đỡ để em đưa mẹ em đi chữa với ạ.

kodani

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi có chỗ nào chữa TVDD bằng đông y tốt tốt ko ạ? Em tìm trên mạng thấy có mỗi bài về GS.TS Triệu Hải nhưng có cụ lại bảo lừa đảo nên em hoang mang quá! Em vẫn tin các cụ OF nhà mình nhất, mong các cụ giúp đỡ để em đưa mẹ em đi chữa với ạ.
Tvdd chỉ có mổ thôi cụ ạ.uống đông nam y.sau thời gian là bị lại.chết như chơi

Muon_biet

Xe cút kít
E thấy hình như đã có công nghệ mổ thay rồi mà?

minhdungbka

Xe đạp
Website
www.diegohoang.net
Mẹ em cũng đang bị thoát vị L4-5 (trượt L4 vào phía ổ bụng)
Khám khắp nơi, vào VĐ nộp $ chuẩn bị mổ rồi thì xét nghiệm báo là bệnh Basedow tái phát!
VĐ kính chuyển sang Nội tiết TW điều trị để ổn rồi mới cho mổ (Basedow khi gây mê rất nguy hiểm)
Ban đầu rất đau, nhưng giờ đỡ hơn. Giờ mẹ em vẫn đi lại được (nên e nghĩ cũng không đến mức nặng lắm)
Các bác cho em lời khuyên xem có nên mổ nữa không?!

warvtcg

Xe tải
Ôi trời ơi, 5/9/2012 em cũng mổ ở Việt Đức, ơn trời đến nay cũng chưa thấy gì bất thường nên ít tìm hiểu thêm vấn đề này. Nay tình cờ vào đây đọc được ký sự của cụ, không biết lúc đó cụ được bác sỹ nào mổ ạ? phải chi cụ post sớm bài này trước lúc em mổ thì hay không, thời đó em cày nát cả cái gúc với bao nhiêm 4room, chữa 4 phương 8 hướng rồi cuối cùng cũng nhắm mắt liều mổ. Đọc nhiều rồi nên đi đâu có mấy thớt kiểu này là lang băm lại chui vào kiếm chác, các cụ/ mợ nên cẩn thận nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng