em định lam chuột bạch với công nghệ phủ nano

pene

Xe hơi
Hôm trước e vừa qua chỗ bà triệu định mua ít về làm nốt bộ đèn pha hỏi ra mới biết là một năm bảo dưỡng miễn phí 4 lần. còn sang năm thứ 2 thì em quên không hỏi là tốn kém thế nào. :103::103:
từ dạo dùng cái nano này em thấy kính lại sạch hơn nhiều dù trời nắng hay mưa. nếu trời mưa to thì tráng cái nano này hợp lý còn phải trời mưa nhỏ thấy hơi khó chịu vì dùng gạt nước xong thấy kính trông có vẻ hơi mỡ mỡ nhưng đi có gió thổi vào thì lại trong ngay.
Hôm nay trời đang mưa nho nhỏ, bác nào có nhã hứng muốn mục sở thị như thế nào thì mời các bác qua ngõ 21 đường kim đồng nhà e đang đỗ xe ở đó, trong giờ làm việc thôi các bác nhé:21::21:

pene

Xe hơi
hỏi bác chuột bạch tí, thế họ quét cái chất nhờn hờn này lên kiếng xe hả ? k phải tháo thiếc j chứ ?
e không biết có nhờn hay không nhưng công đoạn giống như đánh xi giày ấy bác à. còn nếu phải tháo kiếng ra làm thì e lạy cả nón, ngược luôn cho nhanh bác à.:77::77::77:

Schumacher

Xe buýt
Báo cáo các bác sau một tháng làm chuột bạch đây ợ:
Khi mới dùng cái này:

Kết quả đây: (Trời mưa, cũng tầm 4g chiều rồi nên đường hơi tối)

Còn đây là hôm nay, sau một tháng :

Em nghĩ là OK, dùng tốt. :41::41::41::41::41:

Shang Car

Xe buýt
hỏi bác chuột bạch tí, thế họ quét cái chất nhờn hờn này lên kiếng xe hả ? k phải tháo thiếc j chứ ?
thấy quảng cáo bảo cứ xịt, lau khô, xịt, lau khô là okie con gà đen, kô phải tháo cụ ạ

nhưng đó là internet bảo thế, em chưa thử :6:

Tidu

Đi bộ
Theo ý em thì nó là thế này:
Bình thường mặt kính nào cũng vậy thôi, luôn có những lỗ li ti trên bề mặt mà mắt thường không nhìn thấy được. Khi mưa xuống thì những hạt nước mưa sẽ bám vào những lỗ li ti đó (như kiểu mọc rễ ý mà)
Có 1 cách giải quyết là phải làm cho những lỗ li ti đó mất đi là phải có vật gì hay chất gì phủ đúng vào những chỗ đó và làm cho kính phắng lỳ như pha la sô lic
Như vậy, công nghệ nano là tráng các phân tử nhỏ cỡ nano để nó bám vào kính, che đi chỗ bị lõm và làm kính phẳng hơn => nước mưa hết đường bám do ít masat hơn. Đây là công nghệ nano xịn
Tuy nhiên chợ trời nó cũng bán loại dầu để tráng, gọi là mỹ miều thì như các bác đã post hình, và dầu thì ko bị lẫn với nước, bác tráng dầu rồi lau đi, nó cũng ko thấm vào khăn lau nên ta sẽ tam có tấm kính với những lỗ li ty tráng dầu. :))
Thực ra loại dầu này các bác cứ thử lấy dầu nhớt dùng thừa của máy thì công dụng cũng y hệt như mấy cái lọ mua ở chợ trời thôi, 3 tháng lau lại 1 lần. Còn nano thì ko cần phải thế, trừ khi bị vật rắn hay vào mới làm thêm sẹo ở kính thôi.
Khi tráng 1 trong 2 loại trên vào thì ánh sáng sẽ ko bị khúc xạ khi đi qua kính nữa nên các bác sẽ có thấy nó trong hơn và đèn chiếu vào nhìn ko bị lóa.
Bác nào thử xong thấy hiệu quả nhớ mời em 1 chầu (b) nhá

Shang Car

Xe buýt
Theo ý em thì nó là thế này:
Bình thường mặt kính nào cũng vậy thôi, luôn có những lỗ li ti trên bề mặt mà mắt thường không nhìn thấy được. Khi mưa xuống thì những hạt nước mưa sẽ bám vào những lỗ li ti đó (như kiểu mọc rễ ý mà)
Có 1 cách giải quyết là phải làm cho những lỗ li ti đó mất đi là phải có vật gì hay chất gì phủ đúng vào những chỗ đó và làm cho kính phắng lỳ như pha la sô lic
Như vậy, công nghệ nano là tráng các phân tử nhỏ cỡ nano để nó bám vào kính, che đi chỗ bị lõm và làm kính phẳng hơn => nước mưa hết đường bám do ít masat hơn. Đây là công nghệ nano xịn
Tuy nhiên chợ trời nó cũng bán loại dầu để tráng, gọi là mỹ miều thì như các bác đã post hình, và dầu thì ko bị lẫn với nước, bác tráng dầu rồi lau đi, nó cũng ko thấm vào khăn lau nên ta sẽ tam có tấm kính với những lỗ li ty tráng dầu. :))
Thực ra loại dầu này các bác cứ thử lấy dầu nhớt dùng thừa của máy thì công dụng cũng y hệt như mấy cái lọ mua ở chợ trời thôi, 3 tháng lau lại 1 lần. Còn nano thì ko cần phải thế, trừ khi bị vật rắn hay vào mới làm thêm sẹo ở kính thôi.
Khi tráng 1 trong 2 loại trên vào thì ánh sáng sẽ ko bị khúc xạ khi đi qua kính nữa nên các bác sẽ có thấy nó trong hơn và đèn chiếu vào nhìn ko bị lóa.
Bác nào thử xong thấy hiệu quả nhớ mời em 1 chầu (b) nhá
em không tin lắm vào cách giải thích của bác về "chống dinh ướt". Ngoài ra tương dầu/mỡ lên kính thì bụi nó cũng bám vào theo :77: kụ

em phát biểu trên quan điểm hơn 15 năm cay cú vì nước mưa bám vào .... kính cận :P

lobodo

Xe hơi
Tôi đã làm nano thấy ok đấy:), hôm đi thanh hóa trời mưa to đỡ hẳn:) hôm nào bảo dưỡng sẽ nhờ cô bán hàng làm luôn cho quả kính cận cho khỏi phải gạt nước:41:

nghienOTO

Xe tăng
Báo cáo các bác sau một tháng làm chuột bạch đây ợ:
Khi mới dùng cái này:

Em nghĩ là OK, dùng tốt. :41::41::41::41::41:
Cái này mua ở đâu hả bác ? giá rổ thế nào để AE tập làm chuột bạch. Thanks bác trước :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

2fast2fear

Xe tăng
Cứ clearview mà phạng, ngon bổ rẻ các bác ợ. Bác vứt 1 lọ sau cốp xe và 1 ít khăn sạch. 2 tháng 1 lần lúc nào đi rửa xe sai mấy thằng thợ rửa nó bôi cho rồi bo cho ít thóc là ngon nhứt. Nhớ là đừng bôi lên kính lái,ko là gạt mưa bị kêu cót két khó chịu lắm. Khi rửa xe thì bảo thợ đừng bôi xà phòng lên kính, rửa nước thường thôi thì ClearView sẽ bám được lâu hơn(b)

tqppmpc

Xe buýt
thực ra e cũng đã tham quan cửa hàng của Cty đó rồi, e bán hàng khoe học ĐH ở Mỹ về, nói sp này đc các cty xe hơi bên Mỹ khuyên dùng, e mói hỏi : sao không thấy Ford, GM khuyến cáo , e đó nói : bên Mỹ mấy hãng đó ko có tên tuổi nên ko có khuyến cáo. Chán.
Còn về mưa, thỉnh thoảng e đi SIn, cứ ra siêu thị mua 1 bộ RAIN WAX do Mỹ sx: gồm 1 lọ 150ml như sữa đặc, và 1 hộp giống giấy ướt, gồm 100 tờ. nếu có thời gian thì đỏ ra khăn, lau lên kính, còn vội quá thì cứ rút tờ giấy đấy ra lau lên kính, đi được vài hôm . tổng 1 bộ 8.6 đo Sin, khoảng 100k VNĐ, thấy ko có gì phàn nàn

Schumacher

Xe buýt
Cái này mua ở đâu hả bác ? giá rổ thế nào để AE tập làm chuột bạch. Thanks bác trước :)
160K/lọ

Mua ở đây bác ợ:

My Hoa Company
Địa chỉ: 462 Minh Khai,quận Hai Bà Trưng,Hà Nội
Điện thoại: (84) 04 219 8688
Fax: (84) 04. -----------
Di động: (84) 098 338 6888
Email: support@autopart.vn

Đường link cho các bác tham khảo.
http://www.autopart.vn/vietnam/?act=Spare&do=All&cid=26

Mà em quảng cáo thế này không bít có được $$$ không nhẩy *-)
(Em không liên quan jì đến cái công ty này đây nhé !!!)

Shang Car

Xe buýt
thực ra e cũng đã tham quan cửa hàng của Cty đó rồi, e bán hàng khoe học ĐH ở Mỹ về, nói sp này đc các cty xe hơi bên Mỹ khuyên dùng, e mói hỏi : sao không thấy Ford, GM khuyến cáo , e đó nói : bên Mỹ mấy hãng đó ko có tên tuổi nên ko có khuyến cáo. Chán.
Còn về mưa, thỉnh thoảng e đi SIn, cứ ra siêu thị mua 1 bộ RAIN WAX do Mỹ sx: gồm 1 lọ 150ml như sữa đặc, và 1 hộp giống giấy ướt, gồm 100 tờ. nếu có thời gian thì đỏ ra khăn, lau lên kính, còn vội quá thì cứ rút tờ giấy đấy ra lau lên kính, đi được vài hôm . tổng 1 bộ 8.6 đo Sin, khoảng 100k VNĐ, thấy ko có gì phàn nàn
cụ mua ở chỗ nào thế? Mustafa? cụ có nhớ địa chỉ hông :41:

tqppmpc

Xe buýt
cụ mua ở chỗ nào thế? Mustafa? cụ có nhớ địa chỉ hông :41:
Chính xác cụ ạ, Mustafa center, lên tầng 3, gần cuối, cụ đi qua mấy quầy bán sách nhé, đang có nhiều sp mới lắm, đê can Baby in side, wax.. nếu cụ đi cho e gửi mấy tờ giấy hút mùi treo trong xe nhé, ở HN nó giã đắt quá. hiện nay ở đó đang có bán khóa vô lăng đấy

Shang Car

Xe buýt
Chính xác cụ ạ, Mustafa center, lên tầng 3, gần cuối, cụ đi qua mấy quầy bán sách nhé, đang có nhiều sp mới lắm, đê can Baby in side, wax.. nếu cụ đi cho e gửi mấy tờ giấy hút mùi treo trong xe nhé, ở HN nó giã đắt quá. hiện nay ở đó đang có bán khóa vô lăng đấy
cám ơn cụ :41: :41: :41: để tối em mò lên Mustafa, cái giấy hút mùi tiếng Anh nó gọi là gì há ? nếu không tìm thấy để nhà cháu còn hỏi.

ha.thienlong

Xe hơi
hay đây cám ơn bác nhé

tqppmpc

Xe buýt
cám ơn cụ :41: :41: :41: để tối em mò lên Mustafa, cái giấy hút mùi tiếng Anh nó gọi là gì há ? nếu không tìm thấy để nhà cháu còn hỏi.
e ko để ý lắm cụ ạ. nhưng nó hình cây thông nhỏ nhỏ, 1 tập như tập bì lót đế ly đó, hình như 12 chiếc. mà nếu cụ rỗi, mò ra Sin Plazaơr ở Orchiroad , xuống tầng hầm có Siêu thị carefour, góc trong cùng dưới hầm, có mấy quầy đồ chơi auto hay lắm cụ ạ.

Shang Car

Xe buýt
e ko để ý lắm cụ ạ. nhưng nó hình cây thông nhỏ nhỏ, 1 tập như tập bì lót đế ly đó, hình như 12 chiếc. mà nếu cụ rỗi, mò ra Sin Plazaơr ở Orchiroad , xuống tầng hầm có Siêu thị carefour, góc trong cùng dưới hầm, có mấy quầy đồ chơi auto hay lắm cụ ạ.
chắc tối nay chỉ đi được 1 chỗ Orchad hoặc Mustafa :^)

Shang Car

Xe buýt
tối qua em đã vào Singapura, mua được 2 loại nước chống mưa cho kính khác nhau, thấy ghi nano-tech đàng hoàng (1 cái 8S$, 1 cái 26 S$) sẽ mang về thử và report

không thấy cái giấy hút mùi, sẽ tìm ở Mustafa

Schumacher

Xe buýt
tối qua em đã vào Singapura, mua được 2 loại nước chống mưa cho kính khác nhau, thấy ghi nano-tech đàng hoàng (1 cái 8S$, 1 cái 26 S$) sẽ mang về thử và report

không thấy cái giấy hút mùi, sẽ tìm ở Mustafa
Úi trời !!! Thế mới thấy cái bọn Nano Tếch ở đây nó chặt chém dư lào :77::77::77: