[Funland] Em hỏi thông tin về học viện Minh Trí Thành?

Lã Phá Luân

Xe máy
Bọn này dụ dỗ học viên mua khóa học 5-600 triệu( cao phi lý), mặc dù học viên tự nguyện mua có coi là lừa đảo không các bác

Thương lắm

Xe máy
Bọn này dụ dỗ học viên mua khóa học 5-600 triệu( cao phi lý), mặc dù học viên tự nguyện mua có coi là lừa đảo không các bác
Học viên có đưa cả tỷ ra cũng là do tự học viên đưa mà . Thành ra muốn kiện cũng khó, vậy nên các khoá học làm giàu vẫn công khai mình bạch dạy người ta làm giàu mà càng làm càng thấy tiền đi mất . Đến khi mất hết rồi vẫn bảo giàu được mà , giàu tình cảm , giàu tình thương người , mang tiền của mình cho người giàu hơn mình .

Gia cát Lợn

Xe máy
CÓ phải hội đức chúa trời gì ngày xưa rùng beng không đấy cụ?
E cũng bị dụ vào nghe giảng về kinh thánh bla blo, mà triết lí tụi này non quá. E bẻ phát một.

Lã Phá Luân

Xe máy
CÓ phải hội đức chúa trời gì ngày xưa rùng beng không đấy cụ?
E cũng bị dụ vào nghe giảng về kinh thánh bla blo, mà triết lí tụi này non quá. E bẻ phát một.
Ko phải đâu cụ, bọn này là bán khóa học kiểu dậy làm giàu ý. Đầu tiên dụ học free sau thì những khóa học ít tiên rồi trong qua trình học nó dụ học viên mua khóa học nâng cao có giá đến 440 triệu. Dậy thì đúng kiểu đa cấp làm cho học viên bị ảo tưởng
Tóm lại là 1 hình thức lừa đảo, cảnh báo mọi người đừng có dính vào. Nhà ai có người dính vào là xác định vừa mất tiền vừa mất người

bmw198x

Xe buýt
Lùa gà nhé các bác . Đa cấp trá hình thôi. Nhân viên chính là mồi béo . Những khoá 200 củ khoai hay 400 củ khoai đều đa phần là nhân viên mua .ngoài dạy con còn dạy thu hút tiền , mà hút kiểu gì ai cũng có lộ trình khoá 400 củ làm coach .
Hết khóa 400 củ kia thì mụ lanh không lừa thêm nữa chứ cụ. Mẹ em mất hơn 500tr rồi cụ ah, còn đang mời gọi thêm một số người thân quen vào nữa cơ. Em thấy như tẩy não ấy. Thật với các cụ bọn này nó cũng vi phạm pháp luật vì em chắc chắn bọn nó trốn thuế do đóng tiền như thế mà không có hóa đơn đỏ gì cả. Còn nói thật em nhìn mặt con mẹ lanh đó thì cái mồm trông như mấy em chuyên thổi kèn trên trần duy hưng thôi, chẳng có chút cảm tình gì cả. Nhìn chung cứu nhân độ thế gì không biết mà chỉ thấy thu tiền và thu tiền rất nhiều mà thôi

KA:18-78

Xe tăng
Rất cần thiết cảnh báo đến toàn thể cần lao và báo cáo nhà chức trách vào cuộc...
Quá nguy hiểm cho xã hội

Thương lắm

Xe máy
Hết khóa 400 củ kia thì mụ lanh không lừa thêm nữa chứ cụ. Mẹ em mất hơn 500tr rồi cụ ah, còn đang mời gọi thêm một số người thân quen vào nữa cơ. Em thấy như tẩy não ấy. Thật với các cụ bọn này nó cũng vi phạm pháp luật vì em chắc chắn bọn nó trốn thuế do đóng tiền như thế mà không có hóa đơn đỏ gì cả. Còn nói thật em nhìn mặt con mẹ lanh đó thì cái mồm trông như mấy em chuyên thổi kèn trên trần duy hưng thôi, chẳng có chút cảm tình gì cả. Nhìn chung cứu nhân độ thế gì không biết mà chỉ thấy thu tiền và thu tiền rất nhiều mà thôi
Bác có chứng từ về chuyển khoản thì nhanh chóng báo cáo lên thuế ý bác . Gửi cả lên báo giúp mọi người . Người nhà của em giấu kỹ lắm nên em cũng ko có hình ảnh để mà tố cáo . Huhu

Thương lắm

Xe máy
Vậy mẹ bác lên cấp coach rồi còn gì . Họ hứa hẹn tháng trả 50 củ đấy bác . Làm 10 tháng nữa là hoà vốn .😅 mà đúng là ai ở trong thì khó mà tỉnh táo.
lúc đầu nó dạy là phải thành thời gian cho con.Học để mà có thời gian và hiểu con. sau khi nộp 500 củ rồi thì thôi con tự lớn nhé , mẹ bận giải cứu thế giới 24/7 rồi . Nể thật , học đêm học ngày từ 4h sáng đến 12 h đêm .

Thương lắm

Xe máy
Rất cần thiết cảnh báo đến toàn thể cần lao và báo cáo nhà chức trách vào cuộc...
Quá nguy hiểm cho xã hội
Người trong cuộc họ yêu chết đi được , họ không báo cáo thì người ngoài cuộc như bác với em làm được gì bây giờ . Hic

Thương lắm

Xe máy
Báo có nói rồi , những món cũ ăn đi ăn lại phát chán nhưng vẫn là cũ người mới ta. Nước hứng vào phễu nên sẽ chảy triệt để vào chai , ko lọt đi đâu chút nào . Đầu óc không tỉnh táo , yêu sai thì ráng chịu thôi .

Chỉnh sửa cuối:

Mzc

Xe điện
Tôi tài giỏi còn bạn…. vẫn thế :))

Lã Phá Luân

Xe máy
Đầu tiên là học khoá 8-12triệu, sau là khoá 250triệu, cuối cùng là khoá 450triệu. Tổng là khoảng hơn 700triệu nhé cụ

Tuoitan

Xe buýt
Toàn ng thừa tiền mới đóng hàng trăm triệu thế nhỉ

bmw198x

Xe buýt
Đầu tiên là học khoá 8-12triệu, sau là khoá 250triệu, cuối cùng là khoá 450triệu. Tổng là khoảng hơn 700triệu nhé cụ
Híc, nó còn tư vấn mẹ em rủ người nhà vào làm vị trí không cần bằng cấp lương tháng 70tr cụ ah. Mẹ em ngay lập tức gọi cho người nhà bảo bỏ việc qua bên đấy làm để có thu nhập gần 100tr mà không yêu cầu bằng cấp gì cả. như này là lừa đảo chứ gì nữa... Không biết mụ lanh này có bao tiêu với bên chính quyền không mà để nó hoạt động một cách lộng hành và trắng trợn như thế nhỉ?

Lã Phá Luân

Xe máy
Híc, nó còn tư vấn mẹ em rủ người nhà vào làm vị trí không cần bằng cấp lương tháng 70tr cụ ah. Mẹ em ngay lập tức gọi cho người nhà bảo bỏ việc qua bên đấy làm để có thu nhập gần 100tr mà không yêu cầu bằng cấp gì cả. như này là lừa đảo chứ gì nữa... Không biết mụ lanh này có bao tiêu với bên chính quyền không mà để nó hoạt động một cách lộng hành và trắng trợn như thế nhỉ?
Nó làm cho các học viên ảo tưởng, u mê đi để rồi thu tiền khóa học như thế là ngang ăn cướp, sắp tới sẽ còn nhiều nạn nhân của cái học viện khốn nạn này nữa. Mong mọi người chung tay tố cáo nó lên báo chí và chính quyền để ngăn chặn nó
Ai có người thân mà đang học hay có ý định học thì phải cương quyết ngăn ko cho học, đừng để ngấm sâu là vừa mất tiền vừa mất người, gia đình tan nát đấy

EPL

Xe tăng
Điên rồ thật, khóa học đell gì nửa tỷ bạc thay đổi cuộc đời, em nghe thử thằng trợ giảng của con L nó nói nó vết dự án chả biết dự án gì, trình bày cho chuyên gia Nhật bản đúng 30p Nhật nó chốt mua luôn 50 tỷ bản Dự án đó, nghe không ngửi được.

Thainguyen6996

Xe hơi
E và bx có tham gia nghe thử 1 buổi giảng online thì thấy toàn là những kiến thức cóp nhặt mỗi nơi 1 tí, chuyên gia tâm lý mang về xào xáo lại thành 1 bài giảng kết hợp với vài mảng miếng thao túng tâm lý thành ra 1 số người ngồi nghe thấy cũng rất chi là hợp lý…. E đánh giá chỉ là chiêu trò vớ vẩn có hơi hướng lừa đảo nhưng ngc lại thì bx e mê mẩn vô cùng…. Thế mới lạ ..hiiii