[Funland] Em hỏi về nghĩa vụ quân sự ạ

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Hiện tại em đang bên Nhật ak. Vì vướng con tháng 4 năm sau mới gửi đi nhà trẻ dc nên vợ em muốn nhờ em trai sang trông hộ mấy tháng theo diện visa thăm thân nhân ( dc 6 tháng ạ) mà em vk em lại đến tuổi gọi đi nghĩa vụ quân sự vậy các cụ cho e hỏi là nếu em vk em sang bên này rồi thì họ có bắt phải bay về đi nvqs ko ạ. E xin các cụ thông thái tư vấn giúp ạ.

hitle888

Xe điện
việc này hơi tinh tế. Nếu nhận được giấy hay thời điểm phát hành giấy báo vẫn ở vn thì phải đi khám tuyển, nhưng nếu ở nước ngoài trước thời điểm có giấy gọi thì có thể bẩu em éo nhận được, và thế chả sao cả
Ps: thường thì xã/phường có rà soát thanh niên trên địa bàn rồi

Tuoitan

Xe buýt
Thế trg hợp có giấy gọi đi nghĩa vụ mà k đi thì sao các cụ nhỉ. Hay là cứ phải cùng hành quân với Bác mới xong

toyennha

Xe lăn
Em nghĩ ra gặp phường và bắc dẫn đường là xong giờ đâu phải thời chiến nên cũng dễ hơn

TieuFu

Xe container
Thế trg hợp có giấy gọi đi nghĩa vụ mà k đi thì sao các cụ nhỉ. Hay là cứ phải cùng hành quân với Bác mới xong
Trước đào ngũ còn được nữa là giấy gọi ! Nhát như vậy không đạt rồi !

Sắt Vụn

Xe buýt
Hiện tại em đang bên Nhật ak. Vì vướng con tháng 4 năm sau mới gửi đi nhà trẻ dc nên vợ em muốn nhờ em trai sang trông hộ mấy tháng theo diện visa thăm thân nhân ( dc 6 tháng ạ) mà em vk em lại đến tuổi gọi đi nghĩa vụ quân sự vậy các cụ cho e hỏi là nếu em vk em sang bên này rồi thì họ có bắt phải bay về đi nvqs ko ạ. E xin các cụ thông thái tư vấn giúp ạ.
Em cụ đi sang Nhật thì trước khi đi ra Công an Phường làm cái giấy báo tạm vắng, đồng thời báo cho tổ trưởng dân phố biết.
Nếu có giấy báo nghĩa vụ quân sự thì người nhà báo đã xuất cảnh ra nước ngoài.
Thường việc tuyển quân để đảm bảo thành tích ̣tuyển đủ và đảm bảo chất lượng, người ta cũng rà soát phối hợp giữa Công an, Tổ dan phố... chứ giờ có phải ai cũng được gọi nghĩa vụ đâu.
Đơn giản vậy thôi cụ, em nghĩ không cần tốn kém gì.

zolahn

Xe điện
Ko đi thì lần đầu bị xử lý hành chính, lần 2 thì coa thể bị tù, giờ cụ muốn đc việc cụ mà ko muốn mất $ thì e rằng khó đấy :D

vieteuro

Xe container
tuỳ cái nào đến trước cụ nhé
nếu cụ bay trước khi có lệnh thì vô sờ tư

j23

Xe container
Làm giấy Tạm vắng là chuẩn nhất cụ nhé, sau này có gì cũng có Sở cứ để xử lý!
Không chủ quan với vụ giấy gọi đi khám tuyển được đâu, nhiều nhà đã phải chạy chọt cực tốn kém..

_MeoTom_

Xe tăng
Dễ với người dễ và khó với người khó đấy cụ. Quê e có mấy thành phần ngỗ ngược thì phụ huynh phải pb mới tống đc mấy đứa đấy đi nvqs đấy :D

Giờ chạy nghĩa vụ đắt kinh lên được các cụ ạ.

Matxech

Xe container
Giờ chạy nghĩa vụ đắt kinh lên được các cụ ạ.
Bao tiền cụ ?
Nó có giá chung thị trường . Hàng năm cứ đến kì là ck chả phải lo lắng ji đến khi hết tuổi
Đi lính mất tg tiền bạc bỏ lỡ cơ hội cv và khi về bị chậm nhịp xh

Bao tiền cụ ?
Nó có giá chung thị trường . Hàng năm cứ đến kì là ck chả phải lo lắng ji đến khi hết tuổi
Đi lính mất tg tiền bạc bỏ lỡ cơ hội cv và khi về bị chậm nhịp xh
Tùy nơi và tùy quan hệ cụ ạ, thằng cháu quê BG năm ngoái chạy gần 2 xoạch, năm nay cu cậu mới có 22, còn 5 năm nữa, mà năm nào cũng 2 xoạch thì căng, không biết chạy grab có đủ tiền chạy không!

tuansonktkh

Xe hơi
Tầm này mà hỏi về NVQS thì chắc sắp khám Vòng Cum (lần 2). Điểm quan trọng là gõ đúng cửa và giá thì có chung rồi (càng nhiều tuổi, càng vào sâu thì giá càng cao)
Có thể tìm hiểu
- Nếu có mqh trên H họ chỉ thì vào việc (1 ng đứng ra phải bên BCH QS or UBND)
- Đường bên BV H nếu bắt đúng cửa
- Có thể tham khảo từ ng QL QS ở X/P nhưng tốt nhất nhờ giới thiệu xong làm việc trực tiếp (còn PB GThieu tuỳ mqh)
- Nếu ko thoát kịp thì sang Vòng 3 thì giá quá cao rồi. Nếu V3 ko thoát, còn cửa cuối là có giấy phân đến ĐV nhận Qu..n. Lên thẳng ĐV đặt vđ với BOSS ở đây :D giá chát
- P/a bựa là trốn =)) nếu là trốn lần đầu thì xđ là qua 27t hãng về VN. Mà đi phát là chưa đến 27t đừng có về, về xin cái giấy xn để đi tiếp khá khó :D (black list) (đấy là xong HS rồi thì thoát, chứ HS đi NN chưa có thì khó
CHỐT: DỄ KHÓ tuỳ ng, tuỳ nơi, tuỳ mqh =)) =))

Matxech

Xe container
Tùy nơi và tùy quan hệ cụ ạ, thằng cháu quê BG năm ngoái chạy gần 2 xoạch, năm nay cu cậu mới có 22, còn 5 năm nữa, mà năm nào cũng 2 xoạch thì căng, không biết chạy grab có đủ tiền chạy không!
2 xoạch thì đi luôn lên đv bỏ khoảng 1 lít ra về luôn khỏi bị ai làm phièn
BG nhà cụ ăn mặn thế . HN trung tâm cũng chỉ 5 củ chả quen biét ji cứ lẻn phường gặp đc qs hỏi số tk rồi chuyển nói luôn sang năm chú nhắc anh nếu số tk thay đổi thì bảo luôn

2 xoạch thì đi luôn lên đv bỏ khoảng 1 lít ra về luôn khỏi bị ai làm phièn
BG nhà cụ ăn mặn thế . HN trung tâm cũng chỉ 5 củ chả quen biét ji cứ lẻn phường gặp đc qs hỏi số tk rồi chuyển nói luôn sang năm chú nhắc anh nếu số tk thay đổi thì bảo luôn
Vậy em mới nói đắt kinh lên được.

Middle Wolf

Xe đạp
Chỗ e chạy NVQS khoảng chục triệu. Em nghĩ cụ nên ra Phường hỏi cho cụ thể ạ

vim732000

Xe buýt
Ở quê có khi phải mất xèng mới đc hành quân cùng bác.