[Funland] Em không đổi được mật khẩu YAHOO nhờ các cụ giúp

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Em thực hiện chức năng reset lại mật khẩu của YAHOO - nhận mã phản hổi xong - nhập mật khẩu - MÃI VẪN KHÔNG XONG ĐƯỢC

lỗi - "Your password is weak. Please choose a stronger password" bất kể password khó cỡ nào - đảm bảo 100% không trùng với bất cứ ký tự nào với mật khẩu cũ cũng như họ tên của em.

Seach thấy nhiều người cũng bị lỗi tương tự - em cũng làm thêm một số cách trên web đều báo lỗi - ko thành công

Nhờ các cụ chỉ giúp -

Thanks,

cách này em cũng làm - nhưng vẫn lỗi

Cách 1: Đổi password trên điện thoại di động hoặc máy tính bảng (Các bạn tự làm)

Cách 2: Đổi trên máy tính: Dùng tiện ích User Agent Switcher (Tiện ích này để mô phỏng các trang web hiển thị trên các nền tảng khác nhau. Các bạn có thể cài trên FireFox hoặc Chrome cũng được, hướng dẫn này mình thực hiện trên Chrome). Các bạn vào google tìm kiếm "User Agent Switcher" sau đó chọn 1 trong 2 kết quả đầu tiên (Các bước thực hiện các bạn có thể theo dõi theo trình tự các ảnh phía dưới cho dễ hình dung).

Sau khi cài đặt Addon này các bạn chọn vào biểu tượng trên góc trên bên phải của trình duyệt, chọn một trong các nền tảng như IOS (Hoặc Android hay Windows Phone - Mình làm minh họa cho IOS) sau đó chọn Iphone 4 (Lúc này icon của nó sẽ hiển thị chữ IP4). Sau khi chọn thì trình duyệt sẽ tải lại và chuyển sang giao diện mô phỏng hiển thị trên Iphone 4. Đến đây các bạn chỉ việc thực hiện thay đổi password bình thường (Nếu các bạn đang thực hiện đổi pass trên trình duyệt khác thì có thể copy/paste link vào trình duyệt đang cài addon và thực hiện đổi pass)

Hình ảnh các bước thực hiện:

Cách khắc phục sự cố không thể đổi được Password YahooCách khắc phục sự cố không thể đổi được Password Yahoo

Cách khắc phục sự cố không thể đổi được Password Yahoo

Đổi pass xong các bạn thực hiện theo hình dưới để trình duyệt hiển thị lại như cũ:

Cách khắc phục sự cố không thể đổi được Password YahooCách khắc phục sự cố không thể đổi được Password Yahoo

Chỉnh sửa cuối:

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
Chỉnh sửa cuối:

nguyenlinhct

Xe tăng
bh còn ai dùng yahoo nữa đâu, chuyển sang gmail dùng đi, yahoo vẫn nhiều cái bất tiện , khó dùng

xuantung8282

Xe máy
em tự nhiên còn mất luôn nick yahoo luôn thế mới lạ chứ, nên em cũng bỏ luôn yahoo...

laptop88.vn

Xe buýt
lỗi "Your password is weak. Please choose a stronger password" khi đổi password lưu ý có chứa đủ các loại kí tự sau sẽ được xếp loại strong:

- Có kí tự đặc biệt
- Có chữ viết hoa
- Có chứa số
- Không chứa thành phần trùng với user name và các thông tin cá nhân

Quy tắc này áp dụng với tất cả các website có yêu cầu về mức độ bảo mật của password

Chỉnh sửa cuối:

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
em tự nhiên còn mất luôn nick yahoo luôn thế mới lạ chứ, nên em cũng bỏ luôn yahoo...
Em làm trực tiếp trên IOS được rồi - đơn giản hẳn - Nó không đòi hỏi mật khẩu phức tạm nữa - ác thật, - em đã nhờ mấy bạn dùng PC ở các máy khác nhau, khu vực khác nhau đổi mật khẩu đều báo lỗi " mật khẩu chưa đúng chuẩn "

YM em dùng từ những ngày đầu - bỏ đi không đành - em hoài cổ nữa -

Thanks các cụ