[Funland] Em kiện VPBank mời các cụ tư vấn thêm

tuannaff

Xe tăng
em tưởng cụ ko vay mà bị chúng nó gọi đòi tiền, chứ case này thì phổ biến mà, bọn bảo hiểm cũng làm thế suất, nhất là bọn alma thì lại các thế mà láo, khách chưa nói hết chúng nó đã cụp cmn máy

Michael J

Xe điện
Bữa em cũng có thằng bạn mua lap trả góp. Nó để sđt của em là số người thân mà nó méo hỏi ý kiến em. Bọn cho vay cũng không gọi em kiểm tra lại thông tin. Đến lúc thằng kia không đóng tiền, bọn cho vay gọi em hỏi. Em nói láo rằng: “thằng chó đó đang nợ a 20tr mà anh gọi nó không được, đến chỗ nó ở trọ thì nó dọn đi rồi. ĐCM nó, bọn em gọi được nó thì báo lại giúp anh. A tìm chém chết mẹ nó luôn.” Thế là từ đó ko thấy gọi hỏi em nữa.
Không bằng đi kê số dt thứ 2 của mình là số người thân, nó cũng chả thèm gọi kiểm tra, nỏng nẻo hết sức:))

tunggiang185

Xe tăng
Em vừa ngồi với đứa em làm thẩm phán tòa án tỉnh. Nó bảo muốn tòa thụ lý đơn yêu cầu rồi thiếu 2 cái.
1./ Chứng minh VIPBank quấy rối mình.
Việc em đưa ghi âm hay lịch sử điện thoại chưa đủ. Phải chứng minh thêm các số đt trên là của VIPBank. (Đm món này khoai lòi các cụ ạ). Trong khi mail trả lời nó trả lời rất khôn.

Nhưng em sẽ tìm cách xử lý và thòng bọn này lòi mặt ra. Cái này em xin phép không công khai.
2./ Chứng minh thiệt hại vật chất và tinh thần. Cái này rất cần các cụ tư vấn thêm. Em cũng đã có hướng rồi và đưa lên xem các cụ tư vấn thêm.

toyennha

Xe lăn
Cụ dùng thử dịch vụ của họ thì chắc họ ko gọi cụ. Em dùng timo ngon bổ rẻ (miễn phí tất cả dịch vụ mobile banking).
Em ko biết cụ nói đúng ko. Nhưng số em đăng ký timo toàn để ở nhà thỉnh thoảng em xem cũng có nhiều cuộc gọi nhỡ

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Trước tết e có nhận dc cuộc gọi và tin nhắn từ FE xác nhận người thân, e từ chối xác nhận bằng mồm và tin nhắn trả lời rồi. Sau tết con nợ nào đấy nó bùng thế là tổ sư cái bọn FE nó tra tấn e bằng gọi điện đến tận bây giờ. E chặn phải đến 100 số của FE rồi mà vẫn chưa ăn thua.
Cụ mà kiện thì cho e đóng góp 1 chữ ký để cho chết cụ cái bọn bố láo này đi

tunggiang185

Xe tăng
Trước tết e có nhận dc cuộc gọi và tin nhắn từ FE xác nhận người thân, e từ chối xác nhận bằng mồm và tin nhắn trả lời rồi. Sau tết con nợ nào đấy nó bùng thế là tổ sư cái bọn FE nó tra tấn e bằng gọi điện đến tận bây giờ. E chặn phải đến 100 số của FE rồi mà vẫn chưa ăn thua.
Cụ mà kiện thì cho e đóng góp 1 chữ ký để cho chết cụ cái bọn bố láo này đi
Bảo nhau kiện cụ ạ. Để em hoàn thiện kiện thử. Rồi lần lượt kéo nhau đi kiện. Kiện khắp nơi, kiện quanh năm. Điên lắm rồi ạ!

Michael J

Xe điện
Em vừa ngồi với đứa em làm thẩm phán tòa án tỉnh. Nó bảo muốn tòa thụ lý đơn yêu cầu rồi thiếu 2 cái.
1./ Chứng minh VIPBank quấy rối mình.
Việc em đưa ghi âm hay lịch sử điện thoại chưa đủ. Phải chứng minh thêm các số đt trên là của VIPBank. (Đm món này khoai lòi các cụ ạ). Trong khi mail trả lời nó trả lời rất khôn.

Nhưng em sẽ tìm cách xử lý và thòng bọn này lòi mặt ra. Cái này em xin phép không công khai.
2./ Chứng minh thiệt hại vật chất và tinh thần. Cái này rất cần các cụ tư vấn thêm. Em cũng đã có hướng rồi và đưa lên xem các cụ tư vấn thêm.
Khởi động đâm đơn chưa cụ? Mới đầu cứ táng nó bằng mạng xã hội đã. Rồi trình tự đưa đơn từng nơi một. Phải bền bỉ, kiên nhẫn.

Chuột hiền

Xe hơi
Em cũng 1 thời gian bị khủng bố điện thoại, gớm có bà chị vay còn 4tr k giả mà nó gọi điện hoài

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
DCM bọn chó FE

tunggiang185

Xe tăng
Khởi động đâm đơn chưa cụ? Mới đầu cứ táng nó bằng mạng xã hội đã. Rồi trình tự đưa đơn từng nơi một. Phải bền bỉ, kiên nhẫn.
Em k đưa lên mạng xã hội. Em cứ kiện thôi. Lúc xử em mới đưa.
Còn kéo dài thì em có anh bạn nữa rồi. Em kiện xong đến nó. Rồi gom vài cụ nữa. Đảm bảo 5, 7 vụ kiện ở mấy nơi cho chết bà bọn mất dạy đi ạ.
Giờ là em làm thủ tục để tòa thụ lý đã.

Michael J

Xe điện
Còn kéo dài thì em có anh bạn nữa rồi. Em kiện xong đến nó. Rồi gom vài cụ nữa. Đảm bảo 5, 7 vụ kiện ở mấy nơi cho chết bà bọn mất dạy đi ạ.
Cần vài chữ ký e ủng hộ cụ. E với a bạn cũng thấy bọn này không ổn lâu rồi.

Đá Ốp Lát

Xe điện
Hay quá e ủng hộ cụ.

Fd79

Xe tải
Mình muốn bỏ qua nhưng nó nhiễu ạ. Nhân vài hôm nữa rảnh em cứ kiện. Em sẽ rủ vài người đó kiện liên tục. Cho bọn này hầu kiện quanh năm.
Ủng hộ kụ, bên mỹ cũng có nghề đi kiện đấy (đi mua hàng chỉ mong mua đúng phải sphẩm lỗi để kiện), giờ đang rảnh kụ cứ tiên phong xem sao.

tunggiang185

Xe tăng
Ủng hộ kụ, bên mỹ cũng có nghề đi kiện đấy (đi mua hàng chỉ mong mua đúng phải sphẩm lỗi để kiện), giờ đang rảnh kụ cứ tiên phong xem sao.
Vâng cụ, em nghiên cứu chọc ngoáy bọn này cho vui. Xả cái bực nó đem đến cho em.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
em ủng hộ cụ. Nhưng ở VN thì mấy vụ thế này thụ lý lâu, lại hay hòa giải. Mất thời gian và mệt mỏi lắm cụ à.

daoanhht

Xe buýt
Em thì k bị đòi mà bị mời vay. Có hôm em hỏi nó mày có biết tk tao đang có tiền gấp 5 lần cái mày đang mời không? Thế mà nó cứ nhì nhèo mời vay để đấy. Đm tiền k thiếu tự dưng vay tiền để đấy để trả lãi thì đến lạy bọn VPBank.
Thế cụ không nhắc nó nấu canh nhớ cho thêm Iốt vào

revolutions

Xe buýt
Cụ muốn nổi tiếng để mở fanpage hay kênh youtube thì cứ kiện thôi, còn ko thì thôi, muốn họ ko gọi nữa gọi lên tổng đài của VPB hoặc gửi email cho đường dây nóng phản ứng gay gắt vào. Họ sẽ cho cụ vào blacklist ngay, ko cần phải lo lắng.

gatronggoloa

Xe hơi
E thì bị thằng nào đăng ký cái email cá nhân chính, tháng nào nó cũng nhắc nợ xấu, mà mình để là spam rồi nó vẫn hiện ra, e reply đụ mạ đụ cha vài lần cho zui rồi mà nó vẫn cứ gửi.. tổ sư cái ổ tín dụng bát nháo, làm hồ sơ linh tinh nó mới thế này!