em lái xe hay về số Số Mo có đựoc ko các cụ

Vanlang

Xe buýt
Em không về mo mà cắt côn, phòng trường họp có biến thì nhả côn phi luôn được. Máy dầu thì ngay cả khi dừng đèn đỏ, về mo rồi em vẫn đạp côn để giảm bớt tiếng ồn vào trong xe. Đi MT quen rồi thì chân trái không bao giờ thấy mỏi - khác gì chân phải lúc nào các cụ chả phải đạp ga hoặc phanh mà có thấy mỏi đâu
Đi quen MT quen không mỏi là chuẩn rồi cụ ạ, tắc đường bò MT dễ chịu hơn ẠT vì không phải tì phanh liên tục.

alecom

[Tịch thu bằng lái]
Đi quen MT quen không mỏi là chuẩn rồi cụ ạ, tắc đường bò MT dễ chịu hơn ẠT vì không phải tì phanh liên tục.
chân côn độ trả về của nó nặng hơn chân ga, nên nếu tỳ nhiều theo em vẫn mỏi hơn chân ga

coolpix8700

Xe ngựa
Chưa lâu trước đây đường em đi hàng ngày là dọc đường Trường Chinh từ sát ngã tư Vọng đi ra khỏi ngã tư Sở rồi theo đường Láng, nhưng thấy bình thường (mà em đã viết là thói quen từ hồi học sử dụng côn rất thường xuyên)!

Chỉnh sửa cuối:

Vanlang

Xe buýt
chân côn độ trả về của nó nặng hơn chân ga, nên nếu tỳ nhiều theo em vẫn mỏi hơn chân ga
Đi xe MT nhiều người bị tâm lý cứ phải tì, vê rất hại xe mà rất mỏi chân. Bác thử đi chậm, để số 1 buông cả ga, cả chân côn từ từ xem xe bò rất chậm, chậm hơn cả tì côn, mồi ga đề pa.

anhtho

Xe ngựa
Đi xe MT nhiều người bị tâm lý cứ phải tì, vê rất hại xe mà rất mỏi chân. Bác thử đi chậm, để số 1 buông cả ga, cả chân côn từ từ xem xe bò rất chậm, chậm hơn cả tì côn, mồi ga đề pa.
Đi tắc đường, đi số 1, số 2 mà không đỡ tí côn thì nó giật, người ngồi trên xe cũng mệt mà cũng hại xe nữa. Đỡ côn nhẹ nhàng, vòng tua thấp không hại gì cả. Xe máy em đi 11 vạn chưa động tới côn, còn 4b thì mới hơn 5v, đều theo cách đó.

cuccucukd

Xe tăng
Lần đầu tiên có người bảo phố đông đi MT hơn đi AT. Bó tay. Vậy thì ra đường cao tốc thằng nào hơn? Như nhau cả vì chỉ mỗi đạp ga. Vầy thì bỏ số tiền nhiều hơn ra mua AT làm giề khi tính năng ko bằng MT. Đúng là ko biết gì còn tỏ ra nguy hiểm. Haizza

Vanlang

Xe buýt
Lần đầu tiên có người bảo phố đông đi MT hơn đi AT. Bó tay. Vậy thì ra đường cao tốc thằng nào hơn? Như nhau cả vì chỉ mỗi đạp ga. Vầy thì bỏ số tiền nhiều hơn ra mua AT làm giề khi tính năng ko bằng MT. Đúng là ko biết gì còn tỏ ra nguy hiểm. Haizza
Bình tĩnh đi bác, dễ bị kích động quá vậy, lái xe vậy không tốt đâu. Ra phố, đường trường đèo núi, đường xấu, đường trường như 1A đông xe thì MT vẫn hơn, an toàn hơn. AT tiện và dễ sử dụng với nhiều người hơn MT đơn giản là vậy. :D

coolpix8700

Xe ngựa
Bình tĩnh đi bác, dễ bị kích động quá vậy, lái xe vậy không tốt đâu. Ra phố, đường trường đèo núi, đường xấu, đường trường như 1A đông xe thì MT vẫn hơn, an toàn hơn. AT tiện và dễ sử dụng với nhiều người hơn MT đơn giản là vậy. :D
AT hơn hẳn vì không sợ chết máy, bác ấy bảo thế!
AT phố đông phải đổi số liên tục... hơn hay không chỉ mỗi cái xe nó biết. Còn người lái thì chắc chắn nhàn hơn, không phải lo chết máy quê với người xung quanh!

Jerry Minh

Xe tăng
E đi số sàn ... Đèn đỏ cũng toàn về mo ... :-"

taychoiso1

Xe tải
AT hơn hẳn vì không sợ chết máy, bác ấy bảo thế!
AT phố đông phải đổi số liên tục... hơn hay không chỉ mỗi cái xe nó biết. Còn người lái thì chắc chắn nhàn hơn, không phải lo chết máy quê với người xung quanh!
Chết máy với những ai ít đi xe MT thôi cụ, ai đi xe MT mà để chết máy là kn còn ít, khái niệm đi xe MT mà để xe chết máy riêng đối với em là xa xỉ. Riêng chỗ tắc đường và đông người chắc chắn là xe MT ít phải phanh hơn AT. Còn mỏi chân côn cũng không có luôn.

cuccucukd

Xe tăng
Chết máy với những ai ít đi xe MT thôi cụ, ai đi xe MT mà để chết máy là kn còn ít, khái niệm đi xe MT mà để xe chết máy riêng đối với em là xa xỉ. Riêng chỗ tắc đường và đông người chắc chắn là xe MT ít phải phanh hơn AT. Còn mỏi chân côn cũng không có luôn.
chắc cụ thường xuyên chạy mt. Chưa chạy at bao giờ. Dạy học viên nhiều nên đạp côn nhiều => chân to => ko mỏi chân côn

tvcuongbg

Xe hơi
Cho em hỏi chút, em hay đi số sàn, mỗi lần thấy đèn xanh đỏ, tắc đường hay khúc rẽ từ xa em toàn trả về số Mo (0) từ từ đến rồi đạp thắng ( phanh). Theo các cụ em đi như vậy có hại j ko ạ
Nếu cụ đi thạo thì việc đó là ngon, vì nếu cụ đi không thạo mỗi lần ra vào số sẽ rất hại côn và chân số, nhưng nếu cụ đi ngon, chân ga, chân số nhịp nhàng thì cụ đi như vậy là chuẩn không cần chỉnh.

vutamhoan

Xe tăng
chắc cụ thường xuyên chạy mt. Chưa chạy at bao giờ. Dạy học viên nhiều nên đạp côn nhiều => chân to => ko mỏi chân côn
Bác quả thật dễ bị kích động quá :D

Đi MT mà quen rồi thì rất sướng, khổ đấy là những ai không quen thôi. Quen rồi thì không thấy mỏi, mà điều khiển xe cực kỳ êm ái nhẹ nhàng. Đường trường thì vượt an toàn, đường tắc thì đi rất chuẩn chỉ, muốn bám sát xe trước thì đừng hòng ông nào lách lên được, lại tiết kiệm hơn he he he

Các bác có thể thích AT, AT đắt tiền hơn :)), "sang" hơn - nhưng như thế không có nghĩa những người chạy MT đều là lái xe bus với Taxi, bác nhé :)

anhtho

Xe ngựa

Đi MT mà quen rồi thì rất sướng, khổ đấy là những ai không quen thôi. Quen rồi thì không thấy mỏi, mà điều khiển xe cực kỳ êm ái nhẹ nhàng. Đường trường thì vượt an toàn, đường tắc thì đi rất chuẩn chỉ, muốn bám sát xe trước thì đừng hòng ông nào lách lên được, lại tiết kiệm hơn he he he

Các bác có thể thích AT, AT đắt tiền hơn :)), "sang" hơn - nhưng như thế không có nghĩa những người chạy MT đều là lái xe bus với Taxi, bác nhé :)
Nó là trào lưu các cụ ạ. Ở châu Âu và Nam Mỹ thì thích MT, còn Bắc Mỹ, Nhật thì thích AT, chắc VN cũng theo kiểu Mỹ Nhật nên khi em định tìm MT, ai cũng khuyên: đi AT cho nó nhàn. Thực sự em thấy cụ nói rất đúng, đi MT chẳng có gì không nhàn mà rất thú vị.

cuccucukd

Xe tăng

Ờ thì em cũng đang chạy lanos MT đây. Nhưng đi AT cũng sướng

gameover1107

Xe tăng
Em đi xe AT, giảm tốc độ và chuyển về N, rà phanh vừa đủ gần đèn đỏ; đi như vậy khi dừng xe hẳn hầu như người ngồi trên xe không bị giật, gật đầu.
Không biết có hại gì ko, mong các cụ chuyên gia chỉ bảo.
Tks.
Với xe AT cụ đi như thế e ngĩ là sai rùi ợ
e đi AT dừng hẳn mới về N

Lacet_ti

Xe container
Mt em cũng hay đi như vậy,tk xăng lắm

banas_spa

Xe hơi
Chỉ đi mt mới nên về mo để trôi xe thôi, còn at làm như vậy cực kì hại hộp số, ko hãng xe nào khuyến khích đi như vậy với xe at cả