[Funland] Em mở thớt đồng hồ, mời các cụ đam mê đồng hồ vào đây chia sẻ kiến thức.

Yes sonata

Xe tải
Thương cái đồng hồ quá :D cụ vật ngửa chụp cái đít em nó cho bọn em ngắm tẹo
Mông em nó đây cụ, em post lại cụ nghía.

Movement do thằng lassale chế tạo, được ví như một thiết kế điên với 1.2mm độ dày của máy. Em mê mẩn với bố trí cơ khí của nó cụ ạ.

Patriots

Xe lăn
Em có dòm thấy, một vết xước của sự kém hiểu biết và thiếu kinh nghiệm trong việc tháo lắp đồng hồ, một phần cũng có thể do thiếu dụng cụ chuyên dụng. Thợ mình kém ở chỗ là dùng một thứ để mở đáy hầu hết đồng hồ nên bị xoạc thế là thường xuyên. Đây là đáy SS đấy, phải đáy Solid Gold chắc khóc hết nước mắt rút súng bắn luôn. Lau dầu mà mất chốt hãm kim giây thì phải nói là quá tệ, nhẽ cụ phải quay lại đòi tìm lại cho được cái chốt hãm đó, nhiều khi thợ kém lúc lắp thấy thừa ra cái part đó mà thấy đồng hồ vẫn chạy có khi lại bảo nhà Sx ngu, cũng có khi nó lắp sai cụ thử đem ra thợ cứng kiểm tra lại xem sao. Những chiếc đồng hồ cho lấy chính xác đến hàng giây là những chiếc có độ chính xác rất cao. Em còn bị quả đau thương ở chỗ tháp HN lúc lau dầu chiếc Eterna, đau hơn cụ nhiều :(
Vụ của cụ là thế nào? Lúc mang về đồng hồ vẫn chạy có biết đâu? Về vài hôm lấy lại giờ thì mới biết cụ ạ, chán thế

Tamarind

Xe tải

Movement do thằng lassale chế tạo, được ví như một thiết kế điên với 1.2mm độ dày của máy. Em mê mẩn với bố trí cơ khí của nó cụ ạ.
Thông thường thì nếu thiết kế hai mặt khoe độ tinh sảo và kỹ nghệ thì người sử dụng có thể đeo được cả hai mặt... có thể lộn lắp đáy ra ngoài cổ tay, mặt đồng hồ áp vào trong... rất ngộ nghĩnh trong sành điệu... nhưng cái càng đồng hồ này thì không làm thế được... nếu càng nó thẳng ra thì tốt biết bao...

DHa2015

Xe container
Cháu tạm đeo cái Poljot fake :(

Chỉnh sửa cuối:

Đào Tử Thi

Xe container

Một siêu phẩm nghệ thuật cơ khí đấy cụ. Nếu lau dầu em nó cụ chọn thợ kỹ vào nhé, kinh lắm

bleo

Xe tăng

Mông đẹp hơn cả mặt cụ ợ !

Yes sonata

Xe tải
Thông thường thì nếu thiết kế hai mặt khoe độ tinh sảo và kỹ nghệ thì người sử dụng có thể đeo được cả hai mặt... có thể lộn lắp đáy ra ngoài cổ tay, mặt đồng hồ áp vào trong... rất ngộ nghĩnh trong sành điệu... nhưng cái càng đồng hồ này thì không làm thế được... nếu càng nó thẳng ra thì tốt biết bao...
Biết cụ là ai rồi nên em để sẵn chiếc này đợi cụ đây. Hai mặt cuộc đời của cụ đới.

mr-justin

Xe tải

Của e nhẹ nhàng và đơn giản như thế này. E không ưng mỗi điểm là máy quạt thôi.

Patriots

Xe lăn

Em cũng đú với lão Đào Người Chết tí ti.
Em cũng bít mềnh phận ngồi chiếu dưới dồi :((
Cái này của lão anh đẹp quá, đồng hồ những con giữ được thế này mới thích và đỉnh

Cháu có cái quả quýt lên dây này nữa, nhưng ít mang theo

DHa2015

Xe container
Cái tay đẹp hơn cái đồng hồ... nhưng chiếc đó đâu có là hàng nhái... hồi đi Nga em mua đâu đó cũng 1.100 USD thì phải...
Em đọc thấy có vài người bảo máy của TQ cụ ạ :(

Đào Tử Thi

Xe container
Vụ của cụ là thế nào? Lúc mang về đồng hồ vẫn chạy có biết đâu? Về vài hôm lấy lại giờ thì mới biết cụ ạ, chán thế
Vụ của em giống như của cụ cũng một xoạc vòng quanh mông cả hai chiếc, mình càm ràm thì nó chối nói bị từ trước :( một chiếc lịch ngày không nhảy sau khi lau dầu, đem ra thì nó bẩu thiếu câi bánh răng hay lẫy gì đó. Còn một chiếc Montblanc thì tung mặt ép vào thành một vệt vòng quanh không chấp nhận được, em service ở chỗ Tháp Hà Nội trước đây đấy, chỗ ấy chuyên Seiko trước đây thì phải, lúc ấy mình ngờ nghệch nên chịu.