[Thảo luận] Em mới chiến thắng xxx Hải Dương phạt lỗi vượt phải QL 5

khanhchiii

Xe buýt
Em nghe xong kết luận cụ chủ cũng "cãi" à quên "tranh luận" to quá nhỉ, nhưng xxx HD cũng "tranh luận" không kém chỉ mỗi tội nghiệp vụ không vững nên mới để cụ chủ qua mặt, gặp phải xxx nơi khác thì có mà nó đi vòng quanh xe của cụ vài vòng ý chứ, lại còn lên xe kiểm tra nữa, nó phải cố tìm ra lỗi. Hì, dù sao thì cũng chúc mừng cụ chủ chiến thắng nhưng hơi thiếu oanh liệt. Vodka cho vợ chồng cụ.:-bd

Tribute

Xe container
Nghiệp vụ của xxx HD không đủ cao đến nỗi tìm ra được bạn Tuctuc là ai, nhưng nếu một ngày đẹp giời về quê (vợ?) mà bị vịn vì bị ghét thì hãy lấy đấy làm bài học về việc public thông tin diễn đàn nhá! Tung hê chúc mừng, vodka ... cũng không kém làm hại member là mấy đâu.
Sợ quá, sợ quá, xxx HD lên tận diễn đàn này đe dọa những người hiểu luật và tôn trọng luật GT các cụ ơi:D.

musso2000

Xe tải
Nghe mà thấy tự hào về VTC OTOFUN, Cụ được đấy. Lần sau chắc sẽ rành rọt rõ ràng hơn. Càng nói ít nói câu nào chắc câu ấy thì xxx mới ớ ớ.... Cứ để nó nói cho thoải con gà mái sau đó hỏi từng câu 1 . Câu thứ nhất : Tôi có được phép đi làn 2 này không? Câu thứ 2 : Tôi có chạy quá tốc độ cho phép không? và đương nhiên câu trả lời số 1 là Có và câu 2 là Không. Kết luận chẳng có gì đẻ tranh luận nữa.... hehe.
chỉ 2 câu là đủ,nói nhiều mất chất các cụ ạ,mình ko làm sai luật,ko chống luật mà chỉ là lách luật thôi,nhưng phải đủ lí lẽ để bảo vệ quan điểm của mình,mình cãi đc là do luật chưa kín kẽ vậy nên ai nhanh nhậy hiểu đc và lí luận tốt chắc chắn sẽ cãi đc,các cụ lưu ý là lý luận phải tốt và chặt chẽ và quan trọng nhất là phải tự tin thì mới bảo vệ lí lẽ của mình đc

vihali

Xe container
Sau lần xxx HD bắt láo em đè vạch, bị em cho video lên OF các anh ý còn gọi điện xác minh xe, tên, địa chỉ em nữa cơ. Em bẩu với thằng em được các anh ý gọi để xác minh (nó lại điện cho em mà) là xe anh bg vào sổ nam tào rồi, từ ngày đấy chưa có dịp nào về lại HD cả nên sổ vẫn chưa gạch :-??!
Thế hở cụ, em mà bị ách lại, em sẽ bẩu các chú cũng bị anh cho vào sổ đen rồi, các chú láo thì có ngày anh lột lon các chú.

Thằng anh họ em có lần bị xxx bắt láo, ông anh bảo đàn em chạy xe tớ nhiều lắm, sẽ dành 1 tháng để bắt chú ăn chặn tiền. Qua 1 hôm, sau khi điều tra ông anh em là đối tượng không chỉ dọa mà làm thật thì hắn đến xin tha chứ sắp tới Tết rồi mà mốc mép thì lấy đâu ra tiền cúng sếp. May cho hắn là hắn tìm được mối quan hệ rằng bố hắn là học trò của bác em nên anh em tha. Hóa ra xxx cũng phải dùng trợ giúp của người thân.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nghiệp vụ của xxx HD không đủ cao đến nỗi tìm ra được bạn Tuctuc là ai, nhưng nếu một ngày đẹp giời về quê (vợ?) mà bị vịn vì bị ghét thì hãy lấy đấy làm bài học về việc public thông tin diễn đàn nhá! Tung hê chúc mừng, vodka ... cũng không kém làm hại member là mấy đâu.
Theo ý cụ thì em là tội đồ phản xxx HD đầu tiên đấy ợ!

Em public lên đây với mong mỏi cao độ là sẽ giúp được xxx HD nói riêng và toàn quốc nói chung tốt lên! Như thế là tốt cho họ và cho cả xã hội!

Em sẵn sàng tiếp chiêu nếu xxx HD chặn bắt xe em đấy! Họ phải sợ em vì họ làm sai Luật! Em tự tin, đàng hoàng vì em tuân thủ Luật! Bằng lái, giấy tờ cần thiết theo Luật chỉ có thừa chứ không thiếu! Xe mới và chả có gì sai phạm (trừ trường hợp như hồi xưa xxx Ninh Bình lên thử phanh tay một con xe tải nhẹ mới cứng bằng cách phi nhanh rồi kéo phanh tay xe vần trôi ầm ầm rồi kết luận phanh tay hỏng)!!!:ar!

Em đang nghĩ không biết cụ ở lực lượng nào đấy ạ?

ninhcd

Xe tăng
hơ hơ, nghe đoạn ghi âm của cụ thấy phê quá, thế này ae OF sẽ càng lúc càng tự tin các cụ nhỉ.
E mời cụ 1 ly - chúc mừng cụ đã chiến thắng.

jan13th

Xe hơi
Càng ngày xxx Hải Dương càng bẩn, rồi đến lúc mang tiếng cả nước như xxx Thanh Hóa thì vui nhỉ!

Em nghĩ có thể các cụ í hơi mập mờ, chưa rõ luật nên biến xám thành đen, biến cái chưa rõ thành cái sai phạm. Người sai thì chỉ nhăm nhe xử phạt, "xử lý nhanh", "lập biên bản" v.v.. Thái độ lúc nào cũng hống hách, trịnh thượng ("anh cho chú"),.. chưa gì đã xem công dân là tội phạm.

Nhiều trường hợp áp dụng luật cũng không bảo vệ quyền lợi cho công dân được. Phải "làm luật" hoặc hành xử bằng "luật rừng".

Cá nhân em thì tin vào Luật nhân quả nhất!

Chỉnh sửa cuối:

tuctuc2010

Xe điện
Cứ theo như ý cụ chắc là phải đỏng cửa OF lại nhể. Nói thật với cụ nếu em có bị vịn vì em sai luật thì em chấp nhận và em sẽ nộp phạt, còn không nếu như xxx bắt lỗi em không đúng luật thì em vẫn tiếp tục lên đây phọt thông tin lên DĐ và tiếp tục chờ nhận vốt ca của các cụ OF đích thực trên này. Xin lỗi (lại xin lỗi) em rất tiếc phải mời cụ rượu vang đỏ vì tinh thần của cụ.:))

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Cụ này viết gì ấy nhỉ? Sai thì chịu phạt, đúng thì phải làm cho đến nơi đến chốn như bác tuctuc2010 chứ

pupil

Xe điện
Cụ này viết gì ấy nhỉ? Sai thì chịu phạt, đúng thì phải làm cho đến nơi đến chốn như bác tuctuc2010 chứ
Thông cảm, cụ í là GoodDriver mà, cụ này mà làm Min - Mod thì đóng cửa sớm khỏi trao đổi kinh nghiệm gì luôn. À mà cụ í vào đây làm gì í nhẩy ???

Tribute

Xe container
Thế hở cụ, em mà bị ách lại, em sẽ bẩu các chú cũng bị anh cho vào sổ đen rồi, các chú láo thì có ngày anh lột lon các chú.

Thằng anh họ em có lần bị xxx bắt láo, ông anh bảo đàn em chạy xe tớ nhiều lắm, sẽ dành 1 tháng để bắt chú ăn chặn tiền. Qua 1 hôm, sau khi điều tra ông anh em là đối tượng không chỉ dọa mà làm thật thì hắn đến xin tha chứ sắp tới Tết rồi mà mốc mép thì lấy đâu ra tiền cúng sếp. May cho hắn là hắn tìm được mối quan hệ rằng bố hắn là học trò của bác em nên anh em tha. Hóa ra xxx cũng phải dùng trợ giúp của người thân.
Bắt lỗi cụ vihali tí. Dám gọi ông anh họ là thằng. Náo quá:))

vitaly55

Xe đạp
Chúc mừng bác, e gặp bọn này ngoài đường ko hiểu sao nó chạy ra bắt thằng khác mà tim đập chân run rồi.

Cuc cu

Xe tải
Chúc mừng cụ đã chiến thắng

miutrang

Xe tải
Vợ chồng cụ chủ thớt tâm đầu ý hợp ghê, cứ "chồng chan vợ húp" làm ông xxx bị xoay như chong chóng. Lúc đầu ra vẻ cứng rắn, luật lá này quy chế nọ, xong thấy mềm nhũn. Còn ra vẻ "anh cho chú".

Từ lúc em bắt đầu cầm lái đến giờ, cũng bị xxx túm khoảng hơn chục lần rồi. Nhiều lúc ngồi tổng kết lại em thấy: việc giữ thể diện cho xxx là rất quan trọng, mặc dù xxx có sai đi nữa (cho mình đi là được rồi, còn anh cho em, anh nhắc nhở em, anh chiếu cố... hay không, không quan trọng). Cụ tuctuc nhiều khi hay xen vào lúc xxx nói và hay bắt bẻ câu chữ của xxx, theo em không nên. Cứ để họ nói xong rồi anh em mình trình bày ngắn gọn, lý lẽ chặt chẽ là đủ rồi. Nói to, nói nhiều cũng không phải là hay.

Em thấy Gấu nhà cụ bảo gì mà: ô tô fan là câu lạc bộ ô tô hay hiệp hội ô tô ấy nhỉ? Nghe đoạn đấy em cười suýt ngất. Vodka cho gấu nhà cụ.

Cơ mà lần sau trước mặt gấu không được nói là đi ...ái nhớ. Mấy lần em dừng xe để hạ tải, F1 nhà em toàn hỏi Gấu: bố dừng xe làm gì thế hả mẹ? Bố dừng để "tưới cây" con ạ.

xeruabo2

Xe điện
Bác tài này phát ngôn lung tung quá - ko đúng tinh thần Of x-( Nếu là người của xxx HD vào diễn đàn để dọa nạt thì đề nghị các cụ ném đá mạnh vào .

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
"Chú cứ chìa chìa =)) mất tư cách"
------------
Giấu nhà cụ cũng "máu" nhỉ :))
------------
Thực ra cụ cũng hơi nóng, chỉ cần tập trung vào các lập luận chính là được ạ:

01./ Làn giữa xe du lịch có được đi hay không?
02./ Không được đi -> Biển phân làn đâu?
03./ Được đi -> ko có khái niệm vượt phải, vì làn nào làn đó đi, đúng tốc độ quy định của làn là ok.

VD: Trường hợp người đi làn bên trái cố tình đi chậm hoặc đỗ lại thì làn giữa cũng phải đi chậm theo?

Tuanphim

Xe điện
Cụ chủ hơi lắp bắp tí chưa hay lắm nhưng được :D, mỗi tội nói bậy và hay đệm :)) (b)

Mr.Nup

Xe hơi
Hơ hơ, "tôi chào vợ anh chứ tôi chào gì anh" lâu lắm mới lại nghe giọng người Hải Dương