[Funland] Em mới ký đơn...dù chưa đc 1 năm

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Nó bỏ về nhà đẻ 2 lần rồi đấy, mới thế đã đâm đơn. Lấy chồng có hoàn cảnh như thế mà cũng ấm ức việc cụ chủ lo cho em gái để nó phải ra ngoài ở thì con vợ này cũng gớm đấy :)):)):)) - lần này mà không quyết thì về đội nó lên đầu.
Nhìn chung là đừng để đàn bà thấy mất tiền hàng ngày :))

Believing

Xe đạp
Khuyên như c*c cũng bày đặt khuyên
Dạ em cũng không muốn phân tích dài dòng nhưng hoàn cảnh này em thấy quân không ra quân mà tướng không ra tướng và dằn mặt nhau kiểu đó thì nên chốt thế cho nhanh, mất thời gian đòn vọt rồi vẫn kết quả vẫn vậy!

enhat4ever

Xe tăng
Vợ cụ nó nhỏ nhen, cũng vẫn biết phụ nữ nhiều người như vậy, nhưng nhỏ nhen quá khó sống lắm cụ ơi. Người phụ nữ không biết điều, không khéo léo, sống ích kỷ làm mọi việc trong nhà nó rối tung cả lên, cụ đi làm cũng chẳng yên tâm được đâu. Người đàn bà khôn ngoan họ sẽ biết rằng: cho tặng người thân không bao giờ là thiệt cả. Mình cho đi 1 sẽ nhận lại 10. Mà ở đây vợ cũng chẳng phải cho ai cái gì, mẹ cụ vay vợ chồng cơ mà.
Thôi cụ, giang sơn dễ đổi bản tính khó dời, cụ nên quyết 1 phát đi cho gọn. Cụ không dứt khoát bây giờ sau này khó gỡ lắm.
Chuẩn, lấy được vợ khôn và có tâm với bố mẹ chồng là cái phúc của thằng đàn ông :)

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn
Haha.. cưới vì thấy nhà chồng có đất mặt đường "tưởng thế nào" để giờ thất vọng "chả được cđg" thì thôi giải tán càng sớm càng tốt. Đỡ thiệt hại thêm.
Mới cưới đc 1 năm đã muốn làm bà chủ thì đúng là hơi khó. Nhất là khi lương thấp nữa. Lương thấp thì chỉ chứng minh đc là ngu thôi chứ ko chứng minh đc gì hơn mà đã tính toán.

Mình là mẹ chồng tương lai nên sẽ coi đây là bài học zút kinh nghiệm b-)
Ấy .mợ hơi nặng lời rồi. Có phải ai cũng giỏi kiếm tiền đâu.hơn nữa mới chưa đến 30. Qua giai đoạn 30 nhiều người kiếm gấp 5 gấp 10 ấy chứ

sthd

Xe lăn
học bọn tây cho thoải mái. tiền bạc phân minh. tiền ai nấy tiêu cho đỡ lắm chuyện

Rong rêu

Xe điện
Tinh tế haha. Mợ làm e buồn cười quá. E cứ đoán bừa là mợ mà chắc đúng. Mẹ lấy tiền con giai mà còn cần tinh tế. Chiều ngược lại thì đúng hơn. E đưa tiền với quà cho ông bà già phải đưa khéo. Chỉ sợ dỗi ko nhận.
Tinh tế ở chỗ nếu muốn lấy thì nên hỏi con dâu.

CaptainMT

Xe buýt
Nói chung việc gia đình khá phức tạp, ko thể vì một hai hành động, sự việc rồi phán và đưa ra được kết luận được. Giả dụ cái vụ trên chỉ là một giọt nước tràn ly, khiến cô vợ/anh chồng viết đơn thì sao :( Có chắc là ko phải do nhiều mâu thuẫn trướcđây nữa ko.
Nhưng mà mấy việc như này mà nhà cụ chủ xử lí ko khéo là dở rồi. Sau này có nhiều việc lớn hơn, hoặc trong hoàn cảnh khó khăn hơn thì có thể sẽ rối tung hơn nữa.

lakeview

Xe tải
Theo quan điểm của em thì cụ nên cố gắng cải thiện thu nhập nhằm bù vào phần tiền mẹ cụ cần các con hỗ trợ. Mở được nút này thì lợi trăm bề.
Chúc cụ thành công và giữ gia đình hạnh phúc.
Em nghĩ là thu nhập cao chỉ xử lý được 1 số chi tiêu tiền nong đơn thuần thôi, không giải quyết được vấn đề căn bản. Nhiều gia đình thu nhập cao hay cực cao vẫn đối mặt với những bất đồng, còn nghiêm trọng hơn.
Lúc khó khăn vật chất mà vợ chồng còn không có tiếng nói chung, thì càng nhiều tiền rạn vỡ càng lớn.

Idemitsu

Xe tăng
Tinh tế ở chỗ nếu muốn lấy thì nên hỏi con dâu.
E chả biết mợ làm mẹ chồng bao giờ chưa. Nếu trường hợp mẹ chồng vay tiền mà hỏi con dâu thì e cũng hơi ít gặp. Chắc người "tinh tế" thế cũng hiếm ;))

VCHDHN

Xe container
Cụ chủ nên giải quyết vấn đề, chứ ký đơn trốn tránh thì đơn giản. Nhưng cuộc sống sẽ luôn có chuyện kiểu ntn phải giải quyết.

Mr. Toàn

Xe điện
Bà mẹ ck cũng có lương 6-7 tr. Chỉ là đóng BHNT chưa xoay kịp. Ko rõ là bao nhiêu, cũng chỉ là vay.
Hình như vay tiền lần 1 vẫn chưa trả dù cưới dc 1 năm. Em.là cô vợ em nghĩ có khi lầm 2 cũng rứa

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Chưa có con thì cụ nên ký ngay và luôn, em đã trải qua thời khắc này và giờ em thấy mình sai khi ko quyết lúc chưa vướng bận con cái
Cụ cố gắng chăm sóc mẹ nhé, em dự sau này cũng sẽ giống cụ

Mít tố nữ

Xe tăng
Em nghĩ thế này ạ.
1. Vợ chồng có trách nhiệm vun vén cho tổ ấm. Đúng quá! Nhưng vợ chồng cũng có trách nhiệm với bố mẹ đôi bên. Em mà là mẹ chồng thì em đói cũng không vay của con , ngại lắm. Nhưng mẹ em mà hỏi vay em thì có phải đi vay em cũng vay đưa mẹ. Mẹ chủ thớt đã hỏi vay và nếu khoản vay đó hợp lý thì chủ thớt nên đưa mẹ bất luận vợ có đồng ý hay không.
2. Vợ chủ thớt em thấy cũng căng. Nếu không có tình lo lắng giúp đỡ lẫn nhau thì rạch ròi ra. Vợ chồng có trách nhiệm như nhau với gia đình thì mỗi người góp A đồng như nhau cho tổ ấm, phần dư lương lậu của ai người đó xài. Không thể đòi hỏi chồng góp hết lương trong khi luong nó cao hơn mình mà trách nhiệm với nhà chồng thì không có , thế là quá ích kỷ. Ăn quả nhớ kẻ trồng cây, có chồng tốt thì cũng nên quan tâm tới mẹ chồng chứ.

cụ ơi, mẹ e tham gia đc 4 năm rồi, đợt này có việc chưa có tiền ngay nên mới hỏi vay e. Còn vợ e đưa đơn cách đây 1 tháng rồi, e có nói chuyện, phân tích nhưng ko thay đổi cụ ạ.
Binh pháp có câu: Muốn ko có chiến tranh thì phải chuẩn bị cho chiến tranh. Chỉ là vấn đề nhỏ nhưng vợ cụ cố tình làm già chắc để đè cụ thôi. Nhân nhượng vụ này thì cả đời nó đè cụ bằng chết. Đến nước này thì chỉ có thằng đần mới ko ký. Dưng yên tâm đi, méo dám nộp ra tòa đâu cụ.

hoinhau

Xe máy
Theo tớ hiểu nhé: vợ Lisbon chắc cũng chán cả nước BĐN chứ không riêng gì Lisbon đâu. Nó quyết giải tán rồi. Mình theo ý cho nó thôi. Các cụ trên thì bảo nó tính toán quá, tôi thấy nó không phải vậy mà chỉ là quyết liệt không đội trời chung với nhà chồng thôi (ở đây là mẹ và e chồng). Chứ nó mà ham của, nó cứ kệ, để lúc bán đất mua nhà xong nó làm ầm lên giải tán có khi kiếm được khoản vốn khá. Nói chung nó chán cụ rồi. Cụ níu kéo làm gì.

santa-morning

Xe buýt
2 vc cụ thớt tính sang năm mua nhà, như vậy tiền tích lũy cũng vài trăm (e dự thế). Mẹ cụ vay đóng BHNT thì chắc đôi chục tr là cùng (chắc đóng cả năm), vợ cụ thu nhập ít hơn thì dự là tiền tích lũy cụ góp nhiều hơn. Việc vay này xét kỹ ko ảnh hưởng lớn đến kt gia đình hiện tại. Vk tỏ thái độ có thể do cách cư xử chưa đúng của cụ hoặc có thể vk là người hơi chặt chẽ. Nếu chỉ xét các sự việc trên thì chưa đáng để phải chia tay!

Ba chục

Xe hơi
Em thấy vc thớt vẫn trẻ con quá. Chắc cũng do em dị ứng với các thành phần hơi chút đã mở miệng đòi chia tay/ly hôn. Yêu nhau cũng tìm hiểu rõ ràng, biết rõ mới cưới. Hoàn cảnh nhà nhau thế nào cũng phải lường trước sau này chăm sóc bố mẹ vợ/chồng. Đây mẹ ck cũng có lương, sk vẫn còn tốt, ko cho được mẹ, đỡ đc em thì thôi, đằng này bà chỉ vay chứ có xin đâu.
Thu nhập 2vc 23tr/tháng. Chả nhiều nhặn gì ở tp nhưng cũng ko phải là khó khăn gì cả, khéo chi tiêu vẫn có thể dành dụm được. Tuổi còn trẻ, sau này chịu khó còn có thể hơn nhiều. Giờ mới có tý vấn đề về thu nhập và hỗ trợ gia đình chứ đã phải sóng gió quái gì đâu.
Chả nhẽ vì thế mà vợ đòi ly hôn, hay cụ chủ còn giấu cái gì khác ?

Red2010

Xe điện
Nghe 1 phía thì cũng ko thể phân định được bản chất của từng người ra sao. Hôn nhân thường có xung đột lớn nhất trong khoảng 3 năm đầu ( nếu cưới và sinh con luôn). Vượt qua gia đoạn này thì mọi thứ sẽ vào quỹ đạo của nó, trừ khi bản chất con người có vđề.

lakeview

Xe tải
Binh pháp có câu: Muốn ko có chiến tranh thì phải chuẩn bị cho chiến tranh. Chỉ là vấn đề nhỏ nhưng vợ cụ cố tình làm già chắc để đè cụ thôi. Nhân nhượng vụ này thì cả đời nó đè cụ bằng chết. Đến nước này thì chỉ có thằng đần mới ko ký. Dưng yên tâm đi, méo dám nộp ra tòa đâu cụ.
Một năm dạy chồng sớm sau nhàn cụ nhể. Phụ nữ nó vẫn làm thế vì có cớ là trẻ người nông nổi, giận dỗi dại dột - khôn bỏ bu thì có.
Mà nó đã dám làm vậy một là thiếu bản lĩnh nghe lời xúi dại bày mưu, hai là bản thân nó chả coi trọng chồng rồi.

Toi88888

Xe điện
Lời khuyên của kẻ bi quan.
Có cái dậy và sửa đc. Có cái 2 đứa đchinh đc. Như cháu đọc ý cụ chủ tus kia loại ko dậy đc. 28 tuổi trẻ. Bằng ấy cháu mới lấy vợ. Next đi cho nhẹ nhàng cả hai.
Còn quay lại xác định vì lí do gì? Có gì gắn bó đâu. Có dễ thay đổi k? Em nghĩ k. Gì chứ coi thường so sánh bố mẹ là ko đc. Láo!