[Funland] Em nhờ các cụ Kiến TS tư vấn ạ

NAC16

Xe tải

Chẳng là cháu có ô đất đang muốn xây cho mẹ con gấu ở.
Có ông anh vẽ cho cái mặt bằng từng tầng.
Em rất mong được các cụ tư vấn.
1 - em hợp hướng Nam nên đang chọn cửa chính
2- tầng 1-2 em để trống làm kinh doanh
3- phòng khách và bếp
4- 2 ngủ.
Nhân tiện cụ nào thi công thang kính tư vấn cho em luôn. Giá ngon bổ là kí hơpj đồng
Thanks các cụ

agrimeco

Xe lăn
Đất lô góc đẹp quá nhỉ, sao T2 ko đua ban công đc hả cụ?

Red2010

Xe điện
Em nhận TK nội thất. Cụ có nhu cầu nghiên cứu sâu hơn thì tâm sự với em.

BMV_HN

Xe điện
Cụ nên thiết kế thiết kế hoàn chỉnh.
Nhà căn góc ntn quá đẹp nên tận dụng ánh sáng , lối đi riêng cho văn phòng và gia đình độc lập
Cơ bản nên thuê thiết kế. Đừng dùng bản vẽ tình nghĩa sẽ thành nhà tình nghĩa kết hợp đóng góp quần chúng.
Bản vẽ trên làm hỏng lô đất rồi.

ats2011

Xe tải
phòng thờ, chỗ phơi giặt cụ để tầng 5 phỏng?

NAC16

Xe tải
Ông anh cụ vẽ đc cả hai phòng tắm trong ngủ là ổn rồi. Nhưng sao phòng ngủ chính ko có cửa kính sao ? Nhìn vào nhà ko nhầm là ko có cửa sổ hay cụ quên ko bố trí.
Mới mô phỏng. Chứ đang k có cửa sổ

Megaton

Xe buýt

Chẳng là cháu có ô đất đang muốn xây cho mẹ con gấu ở.
Có ông anh vẽ cho cái mặt bằng từng tầng.
Em rất mong được các cụ tư vấn.
1 - em hợp hướng Nam nên đang chọn cửa chính
2- tầng 1-2 em để trống làm kinh doanh
3- phòng khách và bếp
4- 2 ngủ.
Nhân tiện cụ nào thi công thang kính tư vấn cho em luôn. Giá ngon bổ là kí hơpj đồng
Thanks các cụ
Cái chính là xác định rõ nhu cầu của cụ mới tư vấn đc giúp cụ, ví dụ như văn phòng đó là để cho cty của cụ kd hay cụ cho thuê, phòng khách và bếp thế nào E chưa thấy, vợ chồng con cái nhu cầu ra sao v.v.... Xác định đc nhu cầu thì mới tư vấn cho cụ đc phương án phù hợp. Cũng như cụ phải biết cụ muốn ăn gì thì đầu bếp mới nấu cho cụ đc vậy
Cơ bản phương án này E thấy ko gian bị thừa và phí nhiều quá, chưa tận dụng đc hết. Đặc biệt là chỗ đua ra ở cạnh trên cùng mặt bằng tầng 3 và 4 nhà cụ, nó vướng cột và hẹp như thế E chưa nghĩ ra nên làm gì ở đó. Văn phòng thì có thể tận dụng ngăn ra làm gian hút thuốc hoặc pha nc, phòng kho, nhưng tầng 4 thì chưa nghĩ ra đc làm gì. Cụ khi xem mặt bằng, phải hình dung đc từng ko gian nhỏ trong đó sau này mình sẽ dùng để làm gì, nếu ko nghĩ ra đc thì bỏ nó đi, xây thêm chỉ phí tiền, vứt tiền qua cửa sổ đấy
Một góp ý nhỏ nữa là khu văn phòng chia ra đc vệ sinh nam nữ riêng biệt là tốt nhất, bỏ cái khu tắm đi vì văn phòng thì ai dùng nhà tắm đâu
Theo E nếu cụ muốn làm cho tốt, để cho mẹ con gấu ở thật đàng hoàng thoải mái, thì cụ nên thuê thiết kế cẩn thận, để hình dung đc mình cần xây cụ thể thế nào. Chứ cứ mù mờ thế này cụ sẽ lãng phí rất nhiều tiền khi vào thi công. Có thể thuê ng quen kia của cụ làm nếu độ tin tưởng cao. E thì khuyến cáo hạn chế thuê ng quen vì sau nếu có việc xảy ra khó xử lý, đằng nào chả mất tiền. Ngoài ra cụ tham khảo trên này có rất nhiều cụ kts và thiết kế, hoặc xem nhà bạn bè nhà ai làm thấy ổn thì cụ thử hỏi nhờ họ giới thiệu xem sao. Tìm trên mạng cũng là một giải pháp nhưng thượng vàng hạ cám có đủ, cũng dễ khiến cụ bị loạn. Nên nếu tìm trên mạng thì cụ cần phải tỉnh táo và có phương án lựa chọn hợp lý
Chúc cụ sớm có ngôi nhà như ý cho mẹ con gấu của cụ

Grab_Bike

[Tịch thu bằng lái]
Đất cụ đẹp đó, mà theo em, cụ nên bỏ tiền ra thuê kiến trúc sư họ tư vấn thiết kế thì nó sẽ ngay ngắn, đẹp hơn. Giá trị chất xám cụ ạ. Cụ lên đây hỏi kts tư vấn cho cụ. Em nói thật, tư vấn cho vui thôi. Kiểu như cụ hỏi vui í mà, anh em kts họ cũn sẽ tư vấn nhiệt tình cho vui í mà.

Link OKKO

Xe hơi
Nếu free thì thế này là quá ok cụ ạ. Còn nếu mất phí thì vấn đề cần bàn lại. Em chỉ có ý kiến là thời buổi công nghệ như này rồi tại sao vẫn còn suy nghĩ để cột trình ình giữa nhà thế kia vì hệ cột 2,,3,4,5 không cần thiết nằm thẳng hệ cột tầng 1 ạ.

NAC16

Xe tải
Đất cụ đẹp đó, mà theo em, cụ nên bỏ tiền ra thuê kiến trúc sư họ tư vấn thiết kế thì nó sẽ ngay ngắn, đẹp hơn. Giá trị chất xám cụ ạ. Cụ lên đây hỏi kts tư vấn cho cụ. Em nói thật, tư vấn cho vui thôi. Kiểu như cụ hỏi vui í mà, anh em kts họ cũn sẽ tư vấn nhiệt tình cho vui í mà.
Thật ra là em đang thuê rồi mà.
Nhưng muốn dc các cụ KTS trên này tư vấn thêm

NAC16

Xe tải
Nếu free thì thế này là quá ok cụ ạ. Còn nếu mất phí thì vấn đề cần bàn lại. Em chỉ có ý kiến là thời buổi công nghệ như này rồi tại sao vẫn còn suy nghĩ để cột trình ình giữa nhà thế kia vì hệ cột 2,,3,4,5 không cần thiết nằm thẳng hệ cột tầng 1 ạ.
Em cũng đã nghĩ như cụ. Nhưng họ bảo sợ phải làm Rầm tầng 1 to mới đua ra được tầng 2 lên