Em pó tay và chán toàn tập với những con sâu của hãng Ford này...

Mondeo one

Xe hơi
Em cũng cạch Ford Long Biên rồi. Tháng trước đến làm bảo hiểm sơn mấy chỗ, khi lấy xe thấy vết sơn, cả bột đánh bóng thì phải bôi đầy trong xe, cả vô lăng (chịu các chú thợ luôn). Đã thế hình như còn bắn sơn cả lên 1 phần kính hậu vì khi về rửa xe thấy cứ kính nó cứ ráp chứ không nhẵn mịn. Chán chẳng buồn nói nữa.

HamLong3.0V

Xe điện
Em bị bên cửa lái mà bác Người lạ. Em nghi là mấy con vít nhựa có vấn đề, tình hình là vẫn đang ngâm cứu ah. Hay bác chủ thớt tập hợp danh sách những bác FC bị lỗi này lại off phát tính toán phương án khắc phục đi ah, nhờ cả mấy cao niên và chức sắc họ Fò tham gia tư vấn.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Tiếng này theo em là do ghế phụ cụ ah, cụ thử chỉnh lại ghế phụ xem sao. Xe em cũng bị thế nhưng em chỉnh lại ghế phụ thì không nghe thấy nữa.
E và mấy bác thợ cả kiểm tra hết vấn đề về ghế rồi ạh. Mấy bác thợ cả nói: thưòng xe Ford hay bị tiếng kêu chân máy và ghế.. nên các bác ấy đã xiết lại toàn bộ ốc ... nhưng xiết xong xe của E vẫn cọt kẹt như thường.. Tiếng kêu này thành nỗi ám ảnh với em. E đã từng bảo với cậu Hợp Trưởng bộ phận cố vấn dịch vụ LB Ford là: Em làm thế nào báo cho thằng Tổng GĐ xe Ford Việt Nam, A sẵn sàng cho nó mượn xe đi trong vòng 1 tuần để nó cảm nhận được thế nào về sự hành hạ do lắp ráp xe ẩu gây lên... Nhưng mà đã báo hơn 1 tháng nay vẫn chẳng thấy ai quan tâm và xử lý tình trạng tồi tệ này cho chiếc xe của em cả, thật vô trách nhiệm hết mức.. \:D/
Các bác trong OF có cao kiến gì giúp E để cho mấy chú Ford này hiểu ra vấn đề không ạh? E nghĩ có lẽ nên có bài viết trên báo chí (như vụ Toy ý thì may ra mấy chú Ford này mới thấm thía) :-bd

vuahe77

Xe điện
Kụ chủ thớt chán xe chưa em đang có khứa tìm mua focus đây có khi lại giúp được kụ tránh được cái khó chịu đấy. Kụ cứ cho em cái số dây thép em dẫn họ qua xem xe nhá! Kụ pm cho em thông tin sơ lược của xe để em báo họ luôn nào. Thanks kụ!

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Xe của em cũng bị kêu thế nhưng trôm vía được 3 hôm thì nó hết kêu rồi mà chẳng hiểu tại sao. Ford liên doanh với Diesel Sông Công nên chất lượng nó cũng chỉ như công nông đầu ngang thôi b-)
Bác nói hay.

Thấy hay thì vỗ tay. ***, không lại bảo viết không ý nghĩ hay adua, adua hay ko kệ *** cháu nha, đứng có nhảy dựng lên kẻo kức trong quần rơi ra.

HamLong3.0V

Xe điện
Bác nói hay.

Thấy hay thì vỗ tay. ***, không lại bảo viết không ý nghĩ hay adua, adua hay ko kệ *** cháu nha, đứng có nhảy dựng lên kẻo kức trong quần rơi ra.
Bác đanh đá nhỉ :D Trên này toàn chém vui thôi, fun mà. Bác hạ hỏa đi, mà ai chọc tức bác thế ?

BonBonTT

Xe điện
Cụ mang xe lên Bờ Hồ rồi thuê người đập xe để phản đối Ford

vuahe77

Xe điện
Cụ mang xe lên Bờ Hồ rồi thuê người đập xe để phản đối Ford
Chạ phải thuê đâu trên OF này khối đứa rỗi việc muốn đập hãng Phò lắm!
Nếu kụ chủ thớt không bán xe mà muốn chơi hãng Phò thì cứ pót lên đây 1 tin là bọn rỗi việc chuyên chém gió chúng nó lại kéo nhau đến cả đàn để đập xe kụ miễn phí đấy :71::71::71:

huykhoidinh

Xe hơi
cuối cùng là có kụ nào chung kết cho fo ra đi ở ko ợ, để e chịu đựng kót két cho he he

MinhDuc0869

Xe đạp
cuối cùng là có kụ nào chung kết cho fo ra đi ở ko ợ, để e chịu đựng kót két cho he he
Dù ko thích mấy con sâu và ser ford nhưng mấy e car chả có tội j mà phải ly dị đâu cụ ợ. Có thì cũng để lên đẳng cấp mới hoặc do kẹt obama thoai.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em đồng cảm với bác chủ thớt. Em mới lấy FC 1.8AT được hơn tháng. Cứ đi vào đường nào k0 đẹp y rằng có tiếng rung rè rè rất khẽ bên cửa lái. Em đã ghé tai rất sát để nghe ngóng mà vưỡn chưa biết tại sao và cụ thể ở chỗ nào :-??( vì nó kêu bé quá nhưng vẫn khó chịu ). Em định hôm tới đi bảo dưỡng hỏi thử xem có trị được không. Hy vọng em k0 đau khổ như bác chủ thớt :-<
Nghe để tìm đúng nguyên nhân kêu lung tung trong xe cực khó!

Sau ba ngày để ý, lúc thì phát hiện bên phải, lúc thì bên trái, lúc thì phía sau, lúc còn lúc mất, . . . cuối cùng em nhận thấy trời nắng thì nó không kêu nữa!:))

Kết quả, cái kính của em để trong hộp đựng kính của xe nó gây tiếng kêu!=)) Hộp đựng kính xe chỉ có 1 lớp nỉ mỏng phía dưới còn lại là nhựa nên cái kính nó chạm vào nhựa cứ lọc cọc với lại rè rè!

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Kụ chủ thớt chán xe chưa em đang có khứa tìm mua focus đây có khi lại giúp được kụ tránh được cái khó chịu đấy. Kụ cứ cho em cái số dây thép em dẫn họ qua xem xe nhá! Kụ pm cho em thông tin sơ lược của xe để em báo họ luôn nào. Thanks kụ!
Chán thì E chán tận cổ rồi ạh.. E post lên đây để chia sẻ cùng với mọi người và nhờ các cụ tư vấn để tìm biện pháp khắc phục và cũng là xem các kụ (mợ) nào cân nhắc giữa xe nhập và xem lắp ráp trong nước trước khi mua.. Và với hãng xe Ford nếu còn vô trách nhiệm với những sản phẩm của mình như thế thì dần dần mất hết khách thôi. Thực tế E cũng muốn gả quách em nó đi (nhưng thế k phải giải pháp vì nó vẫn đi hành hạ người khác) và điều quan trọng là tài chính chưa cho phép ạh... :-s

Sau ba ngày để ý, lúc thì phát hiện bên phải, lúc thì bên trái, lúc thì phía sau, lúc còn lúc mất, . . . cuối cùng em nhận thấy trời nắng thì nó không kêu nữa!:))

Kết quả, cái kính của em để trong hộp đựng kính của xe nó gây tiếng kêu!=)) Hộp đựng kính xe chỉ có 1 lớp nỉ mỏng phía dưới còn lại là nhựa nên cái kính nó chạm vào nhựa cứ lọc cọc với lại rè rè!
Nói thật với kụ là E đã hết cách rồi, xe của E để ở LB Ford cả tuần trời chỉ để cho mấy chú thợ cả ăn, đi và nghe.. mấy chú ấy cũng đốt của E mấy bình xăng rồi, sau kết luận câu xanh rờn: "khả năng bị cong khung xe" và báo cáo cho phụ trách BH nhà máy Ford VN để có biện pháp xử lý... nhưng hơn 1 tháng nay chẳng thấy hồi âm gì và hàng ngày E vẫn bị hành hạ bởi tiếng kêu đó ... :-s

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

vuahe77

Xe điện
Nếu chúng nó không chữa được kụ mang qua khu Trung Hòa Nhân Chính ới em kiểm tra miễn phí cho...
Trên tinh thần OF em mời kụ trà đá miễn phí. Em dự với kinh nghiệm của em hy vọng có thể tìm ra nguyên nhân cho kụ.

HamLong3.0V

Xe điện

Xe em làm gì có hộp đựng kính đâu bác NP. Với lại em chắc chắn là chỉ rung bên cửa lái, luôn thế. Chiều nay em nghe kĩ thử xem chính xác ở đâu rồi cho vào Ford HN kiểm tra thử, hơi bị bực mìn

Maybach Tàu

Xe container

Trời mưa mở gạt nước phía sau, mở xong còn chả nhớ mình mở (vì tốc độ gạt chậm, lúc mình nhìn kính hậu thì nó không gạt) đi đường cứ lâu lâu lại có tiếng "tích tặc" nhỏ, nhẹ mà sâu thăm thẳm. Mở nhạc to vẫn nghe thấy, gớm sợ gần chết, cư tưởng điện đóm có vấn đề, chỉ sơ đang đi nó lại BBQ trên phố, thế nhưng lúc bị lúc không nên lười không đi kiểm tra:D
Thế rồi đi gần 2 năm trời mới phát hiện ra là nó kêu để báo là đang mở cái gạt mưa sau, vì để ý cứ mưa nó mới kêu nên mới phát hiện ra :))

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Trời mưa mở gạt nước phía sau, mở xong còn chả nhớ mình mở (vì tốc độ gạt chậm, lúc mình nhìn kính hậu thì nó không gạt) đi đường cứ lâu lâu lại có tiếng "tích tặc" nhỏ, nhẹ mà sâu thăm thẳm. Mở nhạc to vẫn nghe thấy, gớm sợ gần chết, cư tưởng điện đóm có vấn đề, chỉ sơ đang đi nó lại BBQ trên phố, thế nhưng lúc bị lúc không nên lười không đi kiểm tra:D
Thế rồi đi gần 2 năm trời mới phát hiện ra là nó kêu để báo là đang mở cái gạt mưa sau, vì để ý cứ mưa nó mới kêu nên mới phát hiện ra :))
Bác đi xe kiểu này thì E pó tay toàn tập luôn... Có nghĩa là bác đi xe không thường quan sát gương chiếu hậu? Dù gạt nước sau có chậm thế nào thì cũng không đến mức không phát hiện ra như bác đâu ạh... #-o
Với xe của em thì xin loại trừ những trường hợp này ngay lập tức.. tiếng keu như tiếng con mọt ý "cọt kẹt, cọt kẹt.." Em cảm giác như tiếng nhựa hoặc tiếng kính cọ vào sắt.. cứ xe nghiêng là bị (đặc biệt đi vào đương bê tông thì mệt đầu luôn) ... tiếng kêu lúc to, lúc nhỏ.. mấy bác thợ mới trèo lên xe thì hầu như đều nói: Không nghe thấy gì, nhưng ngồi lâu lâu thì thừa nhận là "tiêng kêu thế này quả thật khó chịu.. thế mà A cũng chịu được.." pó tay với Ford Vịt mình chưa?? :-??

VAVR

Đi bộ
Iem vừa ăn con FF 1.8 AT nghe thế lày hơi bị lo

thanhy5

Xe đạp
Iem vừa ăn con FF 1.8 AT nghe thế lày hơi bị lo
thích thì cứ mua, mà mua thì phải đi mà túm lại là đi vẫn tốt bác
xe em cọt kẹt dù mới mua 3 tháng, e chưa có lúc nào mang ra hãng vì lười và vì cũng biết chưa chắc đã được việc. Thôi thì mở nhạc to lên tý vậy