Em pó tay và chán toàn tập với những con sâu của hãng Ford này...

binh008

Xe tải
Bác mà gặp sếp to nhất thì chắc tới 99% là không được việc như mong muốn trừ phi Mr. Oai thôi. " Quan xa - Bản nha gần". Bác không biết hay sao

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Bác gặp bạn Phong hay là sếp người Việt của bạn ý cũng chả giải quyết vấn đề gì cả - bác cần gặp/liên lạc được với thằng sếp to nhất của tụi Ford thì mới được việc nhé. Tin em đi.
Ý bác là thế nào ạh?? Em không hiểu lắm... chẳng nhẽ Ford tệ đến thế sao??? :(

Cilvil

Xe hơi
Bác gặp bạn Phong hay là sếp người Việt của bạn ý cũng chả giải quyết vấn đề gì cả - bác cần gặp/liên lạc được với thằng sếp to nhất của tụi Ford thì mới được việc nhé. Tin em đi.
Em đọc lướt topic và chỉ thấy ấn tượng với 01 mình bác. Cả topic chỉ chăm chăm đả kích hãng, khuyên chủ thớt kiện lên tổng giám đốc, lên đài báo... Nếu bác là sale thì quả thật tầm rất rất kém, còn nếu chỉ là người dùng thì thật thiển cận và quá trẻ con. Em hết!

ntkien162

Xe tải
Đọc xong thấy cũng mất đi mấy phần hảo cảm với Ford các cụ nhỉ, chả hiểu nếu có quen biết với người trong Fo thì nó có đỡ đi chút nòa không nữa.
Riêng cái tiếng kêu, dù to bé thế nào nhưng khi mình đã để ý đến rồi thì nó cứ ám mãi.

Biết đâu sau này khi khắc phục xong cái tiếng "mọt" kêu này, cụ chủ lại nhớ lắm ấy nhỉ!

CR-Vic

Xe container
Ý bác là thế nào ạh?? Em không hiểu lắm... chẳng nhẽ Ford tệ đến thế sao??? :(
Cái này là chuyện cực kỳ bình thường trong mấy cái liên doanh ở VN cụ ạ - nhất là các công ty có yếu tố Mỹ - sếp to nhất thường làm theo kiểu nhiệm kỳ. Một công ty như thế thì mấy ông người Việt rất thân thiết với nhau theo kiểu công ty gia đình anh em chú bác họ hàng từ bảo vệ cho đến thủ kho luôn.

Bác mà đã bị ám ảnh với cái tiếng cọt kẹt của chiếc Focus đó thì nhiều khi ngồi không chả cần nổ máy cũng có khi bác cũng có cảm giác tiếng cọt kẹt đó văng vẳng ở đâu đấy..:))

Nhiều khi tiếng cọt kẹt chỉ vì những lý do cực kỳ đơn giản.

Chiếc Civic cũ của em bị kêu côn nghe như chuột nhắt. Mỗi lần khởi động là nó rít rít rất khó chịu. Lúc đầu mang lên Honda Mỹ Đình để mấy vị kỹ thuật Honda ra phán thì được ngay ông to nhất ở đấy bảo là do quạt tản nhiệt bị xước nên tạo tiếng gió thế thôi (sợ vãi cái trình kỹ thuật của vị đấy - em cạch mặt Mỹ đình luôn). Tiếp sau đó, em nhờ một ông Mod có tiếng trên OF này xem hộ vì sao thì cũng chả tìm ra được nguyên nhân (bác mod đấy đổ hết cả chai la vie vào các dây cua roa với cả trục nó trục kia mà nó vẫn rít rít). và em lại tự tìm ra cái nguyên nhân tiếng kêu đấy từ cụm tổng côn của xe - vì hết kêu khi chân đặt khẽ vào chân côn. Yêu cầu Honda bảo hành thay mới thì mấy ông kỹ thuật từ chối này nọ - em gọi thẳng luôn cho thằng người Nhật làm ầm ĩ lên mới được đấy.

@Cilvil: bác nên đặt mình vào vị trí của cụ chủ thớt xem như thế nào đã.[-X;

Chỉnh sửa cuối:

Chivas_xlt

Xe hơi
Thiet la bu`n cho Bac, dung la FLB lam an hoi` hot that, tuy nhien so Bac co ve ko hop voi e nay roi`, chu e thay cac bac di xe Ford bjo co may khi than tho may dau.

Chivas_xlt

Xe hơi
Đúng như bác nói, bây giờ thợ sửa xe còn rất non kinh nghiệm, đã ko biết sửa lại còn làm thêm phiền hà.Đây cũng là kinh nghiệm trước khi mua xe nên nghiên cứu tình hình 3s của các đại lý ra sao nữa.uy tín thương hiệu phải đặt lên hàng đầu!
ah` lần sau bác lên vào Ford Hà Nội mà bảo dưỡng, ở đó có nhiều Bác kinh nghiệm lắm

RAVA

Xe ba gác
-Bác làm em nhớ lại vụ của em : Hồi năm 2005 em chạy Ếch,đúng hôm 8/3 thì hôn nhẹ vào mông em Country 24ch,sau đó kéo về Ford HN làm BH thay toàn bộ nắp capo,két nước,badosoc,dàn đèn...Sau khi sửa chữa thay thế tất cả bằng đồ của hãng mới tinh em thấy xe em khi đi qua bất kỳ chỗ nào hơi mấp mô là nó lại kêu,vào FHN các bác thợ sửa mấy hôm vẫn kêu,em còn thấy 1 bác lái xe,2 bác ngồi lên thanh sắt chống va ở cản trước áp tai vào đủ mọi chỗ khi xe đang chạy vòng quanh sân.Cuối cùng sau 1 tuần thì bác già nhất ở đó phát hiện ra là cái tai xe khi bị đâm nó cong (vì nó cong vào bên trong nên ko thể thấy được) nên khi qua ổ gà nó vẫy va vào khung.Nói chung mấy cái tiếng nho nhỏ này rất khó chịu,cần phải xử lý dứt điểm.Chúc xe cụ chủ thớt lại êm ái như...cũ.

Donquixote

Xe buýt
-Bác làm em nhớ lại vụ của em : Hồi năm 2005 em chạy Ếch,đúng hôm 8/3 thì hôn nhẹ vào mông em Country 24ch,sau đó kéo về Ford HN làm BH thay toàn bộ nắp capo,két nước,badosoc,dàn đèn...Sau khi sửa chữa thay thế tất cả bằng đồ của hãng mới tinh em thấy xe em khi đi qua bất kỳ chỗ nào hơi mấp mô là nó lại kêu,vào FHN các bác thợ sửa mấy hôm vẫn kêu,em còn thấy 1 bác lái xe,2 bác ngồi lên thanh sắt chống va ở cản trước áp tai vào đủ mọi chỗ khi xe đang chạy vòng quanh sân.Cuối cùng sau 1 tuần thì bác già nhất ở đó phát hiện ra là cái tai xe khi bị đâm nó cong (vì nó cong vào bên trong nên ko thể thấy được) nên khi qua ổ gà nó vẫy va vào khung.Nói chung mấy cái tiếng nho nhỏ này rất khó chịu,cần phải xử lý dứt điểm.Chúc xe cụ chủ thớt lại êm ái như...cũ.
Thế này thì em nghĩ đâu phải là "hôn nhẹ" bác. May mà lúc bán cũng được giá bác nhể :D.

luklak

Xe điện

Sonbh

Xe tăng
Cụ chủ thớt số đen vớ phải chiếc xe lỗi , thôi cứ lên báo thế này thì bên Fordvn mới sáng mắt lên được, chứ cứ đi lại mãi chả giải quyết được việc gì cũng mất thời gian, chúc cụ chủ thớt được đổi chiếc khác cho đỡ bực mình .

VeryGood

Xe điện
Có lần em xin email của TGĐ Ford VN nhưng 1 em chăm sóc khách hàng nhất định không cho. Em í bảo anh cứ email cho em rồi em sẽ foward TGĐ. Thực tình thì em chỉ định góp í mang tính xây dựng thôi, cho ông í biết là phía dưới làm ăn chán như thế nào chứ chả kiện cáo gì cả. Nói chung là cực kỳ quan liêu, mãi chả khá lên được.

Boeing-787

[Tịch thu bằng lái]
Xe cháu FC chạy 3 vạn, phần nhiều đường xấu vì đi tỉnh nhiều. Về HN lại chắc nịch, chẳng thấy cọt kẹt gì !
Cháu cũng qua mấy đời xe Hàn rồi, riêng món "cọt kẹt" thì các chú Hàn đổ bệnh nhanh nhất !
Cụ CR-Vic có vẻ hằn học với FORD ghê nhỉ, mà hình như cụ công tác cũng gần Bờ Hồ thì phải, hôm nào rỗi rãi làm ly Bia cho hạ hỏa ! Số cầm chân của cháu là 096.333.1868 ( cháu làm ngành Điện, không phải là sêu của hãng xe nào ). Còn nếu cụ là sêu của một hãng xe nào đó thì cách nói chuyện của cụ cũng nên thay đổi !..

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Bác chủ được lên báo rồi, sướng nhá :D, kiểu này bác phải bắt hãng nó đền cái xe mới do tổn thất tinh thần thui :D
http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/34352/o-to-ford-focus-phat-tieng-keu-ki-quai.html
Bài báo này không diễn đạt hết sự bức xúc của em và sự vô trách nhiệm của nhân viên Tiến - phụ trách bảo hành của Ford. Mợ bên Vietnamnet có nhắn cho em: không hiểu tại sao bài viết của Mợ ấy lại bị Sếp cắt mất chỗ "CẦN PHẢI NÓI - CẦN PHẢI THAY ĐỔI - CẦN PHẢI XỬ LÝ.." Đọc bài viết này thì Ford Việt Nam chẳng có lỗi gì cả.. X_X
Có lẽ chỉ cái thớt này mới phản ánh một cách trung thực nhất của sự việc... :(

nguyenducduy

Xe điện
Dạ thế cuối cùng báo chí đã vào cuộc, sau đó cụ chủ thớt đã toại nguyện chưa ạ, nếu chưa cụ lại cho đăng bài báo nữa nhé

luklak

Xe điện
Báo vietnamnet là 1 trong báo điện tử uy tín đó, chắc lãnh đạo Fò sẽ sớm nhắn tin gọi điện cho bác thôi :D
Cái này đúng là thằng đại lý vô trách nhiệm, nó là thằng trung gian bán hàng cho người ta mà đến lúc có việc thì kg giải quyết triệt để cho người ta. Nó mà thông tin sớm cho hãng thì có lẽ đã khác.
Vụ này ủng hộ bác chủ làm rõ ngô khoai, có gì bác cứ public lên đây nhá.

CR-Vic

Xe container
Xe cháu FC chạy 3 vạn, phần nhiều đường xấu vì đi tỉnh nhiều. Về HN lại chắc nịch, chẳng thấy cọt kẹt gì !
Cháu cũng qua mấy đời xe Hàn rồi, riêng món "cọt kẹt" thì các chú Hàn đổ bệnh nhanh nhất !
Cụ CR-Vic có vẻ hằn học với FORD ghê nhỉ, mà hình như cụ công tác cũng gần Bờ Hồ thì phải, hôm nào rỗi rãi làm ly Bia cho hạ hỏa ! Số cầm chân của cháu là 096.333.1868 ( cháu làm ngành Điện, không phải là sêu của hãng xe nào ). Còn nếu cụ là sêu của một hãng xe nào đó thì cách nói chuyện của cụ cũng nên thay đổi !..
Rất cảm ơn cụ đã có nhã ý. Sáng mai ta giao lưu cà phê nhé. :))

Mơ ước từ thuở sinh viên của em là được làm nhân viên bán xe ô tô mà đến giờ vẫn chưa đạt được đấy cụ ạ.;))

hoangsilk

Xe hơi
Hôm qua vừa comment xong, công nhận mình ghở mồm quá.... Sorry Ford Vn