Em sửa cáp túi khí trong vô lăng Innova 2007.

Đèn báo túi khí Innova 2007 báo sáng, em tháo cuộn cáp trong vô lăng ra kiểm tra. Em thấy trên cái cáp có tất cả 7 mạch. Trong đó, 3 mạch bé dùng cho mạch còi 1, còn 2 để dự phòng. Và có 4 mạch to thì 2 mạch dùng cho túi khí, vì em thấy nối với túi khí chỉ có 2 đường nên em nghĩ còn 2 mạch kia để dự phòng. (em cũng không chắc lắm) Em đo 2 mạch nối vào túi khí thì vẫn thông hết. Mạch còi thông và còi vẫn kêu bình thường. Nhưng không hiểu sao thợ trước nó lại hàn hai chân cáp nối với túi khí lại thành 1 mạch, Em nghĩ là không đúng vì hai dây nối với túi khí sẽ bị chập thành 1 nên em tách riêng ra. Xong lắp vào nhưng đèn túi khí vẫn không tắt. Các Cao nhân chỉ dùm em cách xử lý với ! Em cảm ơn ạ !

tuanbao ôtfun

[Tịch thu bằng lái]
như cụ nói thì bác thợ xử lý cái đèn cho bác chuẩn đấy họ đấu vào như vậy thì thông mạch, thì nó mới không báo , chứ của cụ nó bị đứt ngầm lúc thông lúc không .

Em nghĩ túi khí có 2 đường dây vào là + và - chẳng hạn thì cáp cũng phải 2 đường riêng chứ cụ ! Đây là họ hàn luôn 2 đường + và - của đầu cáp nối vào túi khí thành 1 chứ lại không phải là tăng cường thêm bằng mạch sơ cua đâu. Như vậy e nghĩ sẽ bị chập mạch nên em tách ra

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
có tất cả 7 mạch.

Trong đó, 3 mạch bé dùng cho mạch còi ,, ( mạch số 3 , còn 1 và 2 bỏ )

có 4 mạch to thì 2 mạch dùng cho túi khí, chính là 4 và 5 ( 6 va 7 bỏ)

thợ trước nó lại hàn hai chân cáp nối với túi khí lại thành 1 mạch, ( Ko phải đâu , nó tự động chập hai mạch 4 và 5 khi cần và tách ra khi dẫn điện , điện áp là 4.5V cho In ,, 8.5V cho camry LE

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
vụ này của cụ đơn giản , hết 10 phút là xong hết thôi nhé , cụ cần alo nhà iem

đây la cáp cho Camry LE mỹ , lõi gồm 2cáp dẫn tín hiệu còi , 2 ngòi túi khí ,, âm thanh , cruise control system

--------------

đây là Ỉn của cụ

--

đây là hỗn hợp

6 Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Honda Acura 1995

7 Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Honda Acura 1995

8 Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Honda Acura 1995

9 Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Honda Acura 1995

10Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Toyota Land Cruiser 1997

11 Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Toyota Land Cruiser 1997

12 Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Lexus LX470 2002

13 Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Lexus LX470 2002

14 Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Lexus LX470 2002

15 Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Mercedes C class 2008

16 Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Mercedes C class 2008

17 Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Mercedes C class 2008

18 Hộp Cáp còi , cáp túi khí vô lăng Kia Morning 2012 -2013

Chỉnh sửa cuối:

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
em đã làm nhiều , nói chung là trên 100 xe ,, nissan mới phải cần máy xóa cụ ạ

Innova . CAMRY . toy .. cứ lắp cáp chuẩn là tắt đèn , ko cần cắm máy cổng OBD để xóa lỗi

Chỉnh sửa cuối:

Pitt

Xe điện
Đèn báo túi khí Innova 2007 báo sáng, em tháo cuộn cáp trong vô lăng ra kiểm tra. Em thấy trên cái cáp có tất cả 7 mạch. Trong đó, 3 mạch bé dùng cho mạch còi 1, còn 2 để dự phòng. Và có 4 mạch to thì 2 mạch dùng cho túi khí, vì em thấy nối với túi khí chỉ có 2 đường nên em nghĩ còn 2 mạch kia để dự phòng. (em cũng không chắc lắm) Em đo 2 mạch nối vào túi khí thì vẫn thông hết. Mạch còi thông và còi vẫn kêu bình thường. Nhưng không hiểu sao thợ trước nó lại hàn hai chân cáp nối với túi khí lại thành 1 mạch, Em nghĩ là không đúng vì hai dây nối với túi khí sẽ bị chập thành 1 nên em tách riêng ra. Xong lắp vào nhưng đèn túi khí vẫn không tắt. Các Cao nhân chỉ dùm em cách xử lý với ! Em cảm ơn ạ !
Cụ sửa chưa. Nếu chưa em chỉ chỗ đảm bảo ngon bổ rẻ

có tất cả 7 mạch.

thợ trước nó lại hàn hai chân cáp nối với túi khí lại thành 1 mạch, ( Ko phải đâu , nó tự động chập hai mạch 4 và 5 khi cần và tách ra khi dẫn điện , điện áp là 4.5V cho In ,, 8.5V cho camry LE
Thợ trước nó dùng dây điện nhỏ câu 2 mạch của đầu cáp lại thành 1 mà Cụ, em tháo hẳn ra nhìn trực tiếp chứ không phải dùng đồng hồ đo không đâu. Em tháo hẳn cuộn cáp ra đo từng mạch riêng. Và cuối cùng là em muốn hỏi các cụ là hàn chập 2 mạch đó lại thì tín hiệu từ hộp đen gửi đến túi khí chỉ có 1 mà thôi, trong khi có 2 mạch riêng biệt. (vì 2 mạch đã bị hàn chập thành 1 ở đầu sợi cáp) thì đúng hay sai ạ ?

có tất cả 7 mạch.

Họ hàn thật mà cụ. Em quan sát thấy có dây câu nối 2 chân với nhau và em rút ra đo chứ không phải để trong hộp đo đâu ạ.
Cụ cho em hỏi: Giả sử mạch cáp 4 và 5 bị đứt, em cắm lại chân sang chân 6 và 7 để chuyển sang dùng 2 mạch 6 và 7 có được không ? Và trước họ hàn chập 2 mạch đó lại thì có ảnh hưởng gì tới hệ thống túi khí không ?

Chỉnh sửa cuối:

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
Hỏi Giả sử mạch cáp 4 và 5 bị đứt, em cắm lại chân sang chân 6 và 7 để chuyển sang dùng 2 mạch 6 và 7 có được không ?
Trả lời : được cụ ạ , dùng 6 và 7 cũng được , nhưng 4 5 đứt rồi thì 6 -7 cũng chỉ tầm 1 vạn km nữa là tèo
---------------
Và trước họ hàn chập 2 mạch đó lại thì có ảnh hưởng gì tới hệ thống túi khí không ?
Trả lời : mạch điện của nó là 4.5V khi xe nổ máy , và chập lại trong vòng 1 tiếng thì chưa thấy cháy và hỏng , còn chập dài dài 1 tháng thì em ko biết thế nào
cụ cứ đo còn điện áp thì khả năng là sống ạ !!
--
đây là 1 đống em lôi ra thay mới chạy cho no SƯỚNG , cáp cũ vứt đi nhiều vô kể cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
Đèn báo túi khí sáng thì sau khi khắc phục cụ phải cắm máy vào cổng OBD để xóa lỗi thì mới hết sáng được.
khi khắc phục xong rồi
Dòng Nissan thì phải cắm máy vào cổng OBD để xóa lỗi ,
còn dòng Toy , Lexus cháu thấy cứ khắc phục xong là tự động tắt đèn sau 15 giây .

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
cháu đã chuột bạch thành công trên nhiều loai cáp còi vô lăng với số km test trên 10 vạn km , trong thời gian 4 năm ,, ko hỏng , ko lỗi , cụ nào cần hỗ trợ , thì cứ alo cháu ạ ,

1 Vitara

-----------------------------------------------------------------------------------

2 Mer

-----------------------------------------------------------------------------------

3 camry

4 accord

5 sonata

6 acura

7 volks new beetle

8 volks passat 2009

---1539

Chỉnh sửa cuối:

TNTuan

Xe điện
Ko biết cụ anvm chứ con cam em chạy trc hỏng cáp còi luôn í. Thay trong hãng thì chát quá. Ra ngoài thay thì đc thời gian là lỗi

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
Ko biết cụ anvm chứ con cam em chạy trc hỏng cáp còi luôn í. Thay trong hãng thì chát quá. Ra ngoài thay thì đc thời gian là lỗi
vâng cụ , nhà cháu có bài thuốc đặc trị bệnh này có thể bảo hành cho khách đến 3 năm với chi phí vài trăm nghìn đồng thôi ạ

Đỗ Yên

Xe đạp

vâng cụ , nhà cháu có bài thuốc đặc trị bệnh này có thể bảo hành cho khách đến 3 năm với chi phí vài trăm nghìn đồng thôi ạ

Bác cho em hỏi hôm trước con fortuner 2009 của em đỗ trên vỉa hè chân thấp chân cao thấy đèn túi khí sáng(lúc sáng lúc tối) bác cho em địa chỉ để em qua bác
xem giùm. Thanks

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn

Bác cho em hỏi hôm trước con fortuner 2009 của em đỗ trên vỉa hè chân thấp chân cao thấy đèn túi khí sáng(lúc sáng lúc tối) bác cho em địa chỉ để em qua bác
xem giùm. Thanks

đỗ nghiêng ko liên quan đến viẹc đèn bị lỗi , bác alo em trước , 0903403999 rồi bác qua 38 A Lý nam đế , H kiếm , HN ,, ạ