[Thảo luận] Em suýt trả giá đắt vì sự nóng giận của mình.

Phichzin

Xe buýt
Vui là cháu bé không sao
Vui là cụ an toàn
Không Vui là vì cụ không giữ được bình tĩnh
Vui là cụ đã rút ra dc kinh nghiệm
Vui là .......... chúng ta có tới 3 điều Vui mới có 1 điều không vui

ECO-arch

Xe tăng
Kinh nghiệm của em khi gặp bọn Học sinh đông đông này là không nên còi. Chỉ cần hạ kính ra quát giọng khàn khàn kiểu mấy anh lơ xe : " Ê, Vào đi, vào đi..." chúng nó sẽ dạt vào. Trăm lần như một, hiệu quả hơn còi.

Ngua

Xe buýt
Có lẽ không đủ rượu để mời tất cả các cụ ở thớt này. Cụ nào nói cũng chuẩn.

Kinh nghiệm của nhà cháu là tránh xa học sinh. Đón F1 nên đậu xe xa cổng trường rồi đi bộ vào đón. Giờ tan trường nên tránh qua đường khác hoặc phải hết sức từ tốn. Đám này giải tán cũng nhanh lắm, chưa tới 10 phút.

Gần trường con cháu cũng có một số cụ được đưa đón bằng biển xanh, toàn chọn lúc cao điểm để luồn qua, chỉ làm cho đương tắt lâu hơn.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Vui là cháu bé ko sao; Cụ chủ không bị làm khó dễ, ....
Em đọc từ đầu thấy hầu hết các cụ đều bảo là bọn trẻ là thế phải thế lọ thế chai, tại sao vậy? chính các cụ góp phần làm cho các cháu coi thường tính mạng mình, coi thường pháp luật? Các cụ cứ ví với việc nếu đó là con cháu mình, ..... chán - Nếu là con cháu em thì nhừ đòn. Trẻ không vin lớn gãy cành các cụ đã dạy rồi.
Em đi làm thường xuyên qua cổng trường học, tình trạng nghênh ngang, dàn hàng, đi ngược chiều,... của các cháu là phổ biến nhưng khi còi thì vẫn tránh vào cho xe đi.
Kể với các cụ chuyện của em, đầu ngõ nhà em có cái chợ tự phát, bình thưuờng ko sao, có xe qua là hàng rong dẹp vào, một hôm em đi làm về có mẹt trứng bày ra đường, em nói các kiểu - e không còi nhá - nhất định không dẹp, mà toàn người trong xóm, sẵn chuyện bực mình ở cq cáu tiết em lu luôn qua mẹt trứng, bà bán hàng sốc quá ko nói được câu nào, đi qua rồi em vẫn nghe mấy bà bên cạnh mắng bà kia sao không dẹp cho nó đi ..... Hôm sau em bảo mẹ em mang tiền sang bà í đền - cái này là em tự nguyện chứ bà ấy chẳng dám bắt đền, thế là từ đấy trở đi cứ có xe đi qua là đường gọn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Xin được bày tỏ sự biết ơn chân thành nhất vì sự chia sẻ rất nhiệt tình và mang đầy tính xây dựng của các Cụ trong vụ viêc của em. Nghĩ lại em thấy mình đầy ngu dại nhưng vẫn còn rất may mắn. Sẽ phải kiềm chế nhiều hơn nữa! Lần sau nếu xảy ra tình huống như trên, em sẽ xuống xe và đá cho mỗi đưa một phát tung mít!

cwise

Xe container
Bác làm vậy cũng có phần đúng. Là lần sau con bé đó sẽ không dám nghênh ngang nữa.
Nhưng nóng quá cũng mất bình tĩnh, mà bác cũng bình tĩnh xử lý mọi việc đó thôi.
Mới ba lớn mà vậy rồi, chắc khó dại đám hs đó lắm. Thế giới ngày mai không biết trông vài ai đây.[/QUOTE

Hoàn toàn k đúng tí nào, hãy đặt mình vào người bị chèn bánh xe xem. Nếu lái xe phải thật bình tĩnh, từ tốn, nếu là tôi, sẽ kéo kính xuống nói nhẹ mấy câu: các em ơi anh đi cái nào, ok ngay. Trước đây chúng ta cũng đều là học sinh, cũng ngênh ngang cả. Nhưng nay là người lớn thì phải khác. Thái độ này chỉ dành riêng cho xxx thôi nhé.

cwise

Xe container
Thêm nữa, nếu anh (chị ) đi về quê, xe dừng, trẻ trâu ở quê xúm lại xe, đứng trốn tìm ơ trước xe, sau xe, k nhìn thấy được, mà cứ nhấn ga thì thế nào. Phải cảm ơn khổ chủ của topic này, lỗi của mình đưa lên để làm gương cho mọi người

Tungbin

Xe buýt
cụ tự chuốc cái khổ vào thân, các cụ có câu : khôn 3 năm dại 1 giờ. chúc các cụ sau bình tĩnh hơn. e cungc ức nhưng chi nói thôi chứ ko dám hành động

congngheso

Xe đạp
Chiều nay, em từ Thường Tín về HN đúng lúc giờ tan trường. Cổng trường cách nhà em chỉ khoảng 30m, em về cách nhà khoảng 50m thì thấy các cháu Học sinh ùa ra từ trong trường. Chúng nó giăng ngang rồi vừa cười vừa nói ngông nghênh đi giữa đường. Em vừa còi vừa nhích từng tý một để đi qua cái đám đông hỗn độn đó mất gần 10 phút\5m. Vừa thoát được cái cổng trường thì lại gặp ngay khoảng 20 chục cháu cả nam cả nữ cứ đi bộ dàn hàng ngang giữa đường. Bực cái là dù em còi thế nào chúng nó cũng ko tránh mà cứ đi giữa đường như trêu ngươi. Bực quá mất khôn, em quyết định nới chân phanh (xe em số tự động) với mục đích ủi nhẹ vào mít chúng nó cho chúng nó chừa cái thói ngông nghênh. Ai dè, có một đứa con gái (đứa tai điếc và ngông nghênh nhất) không kịp tránh nên chân phải của nó bị kẹt vào bánh trc bên phụ xe em ( lúc này em đã phanh xe lại và chân của nó cũng ko bị bánh xe đè lên, chỉ bị kẹt do chiếc dép quai hậu của nó bị mắc). Của đáng tội là bánh xe của em cũng hơi tỳ lên gót chân cháu HS đó.
Em lùi xe, mở cửa xuống xem xét tình hình thì thấy chân cháu đó bị chảy máu ở phần gót do bị cái péc mơ tuya của dép cào xước. Cổ chân và bàn chân vì bị kẹt nên cố giằng ra nên lúc ấy có vấn đề (chưa biết vấn đề gì) ko đi được nữa. Em phi xe về nhà cho khỏi bị tắc đường sau đó quay trở lại hiện trường với tâm trạng hết sức lo lắng xen lẫn bức xúc. Chân cháu HS đó lúc này đã chảy máu nhiều hơn, sưng to ở bàn chân.
Lúc này em liền lấy xe máy đưa cháu HS đó xuống phòng khám ngay gần đấy để chụp chiếu. trong đầu em chỉ mong sao cháu đó ko bị gãy, giập xương mà chỉ bị về phần mềm. Bởi vì em biết được tốc độ xe em lúc đó rất chậm chỉ hơi đè lên thôi.
May mắn vẫn còn, kết quả chụp cho thấy cháu HS đó chỉ bị chấn thương phần mềm, Bsi cho thuốc rồi cho cháu về. Em đã đứng ra thanh toán tất cả tiền khám, chụp chiếu và tiền thuốc men. Bố Mẹ cháu HS đó ko có nhà nên khi đứng ra cùng em giải quyết viêc thì chỉ có các Bác, các Chú của cháu đó. Sau khi ở phòng khám xong, họ yêu cầu em phải đưa cháu HS về nhà. Tại nhà họ, vì "của đau con xót" nên họ có những câu ko vừa tai lắm. Cuối cùng họ ko bắt đền gì nhưng yêu cầu em phải để lại bằng lái xe để đề phòng nhỡ sau đó mấy hôm chân cháu HS đó có vấn đề gì. Em ok! Phán quyết cuối cùng được người già nhất trong nhà là Bà Nội của cháu HS đưa ra: "bác đưa cháu ra bệnh viện Việt Đức chụp chiếu lại nếu ko có vấn đề gì thì đưa cháu về, cũng ko giữ lại giấy tờ gì của bác cả!"
Em lại về lấy xe đưa cháu HS đó cùng mấy người nhà của cháu ra BV Việt Đức để chụp chiếu lại. Tại bênh viện, lúc này bố mẹ cháu HS đó đi làm về và có mặt sẵn ở đó, ông Bố có vẻ rất bực mình nhưng bà mẹ lại rất nhã nhặn: "mong sao cháu nó ko sao cả, nếu cháu nó ko sao thì gia đình cũng chẳng bắt vạ gì chú". Và kết quả vẫn như cũ: Chấn thương phần mềm!
Em đưa cháu HS đó về nhà, ngồi nói chuyện với gia đình cháu thêm một lát rồi xin phép ra về. Về đến nhà là 20h00', tròn 04 tiếng sau khi xảy ra sự việc. Mệt mỏi, bực bội và áy náy. Tự nghĩ: Bài học này sẽ thực sự khó quên!
cố gắng gồi sau tay lái thì kìm chế bác ạ. chỉ 1s thôi là ân hận cả đời. thôi dù sao cũng là bài học cho mọi người . chia sẻ với bác

cwise

Xe container
Xin được bày tỏ sự biết ơn chân thành nhất vì sự chia sẻ rất nhiệt tình và mang đầy tính xây dựng của các Cụ trong vụ viêc của em. Nghĩ lại em thấy mình đầy ngu dại nhưng vẫn còn rất may mắn. Sẽ phải kiềm chế nhiều hơn nữa! Lần sau nếu xảy ra tình huống như trên, em sẽ xuống xe và đá cho mỗi đưa một phát tung mít!
Tôi nghĩ toàn bộ tâm sức việc đá *** nên dành cho xxx. Thử hỏi nếu một loạt xxx dàn hàng ngang a có dám k. Với trẻ trâu như con cháu trong nhà vậy

trung74

Xe hơi
May cho cụ chủ thớt là cụ bị ở gần nhà, và nhà kia cũng hiền lành, nếu không được một trong 2 điều ấy thì chắc cụ có bài học "đắt giá" rồi.

cwise

Xe container
Vui là cháu bé ko sao; Cụ chủ không bị làm khó dễ, ....
Em đọc từ đầu thấy hầu hết các cụ đều bảo là bọn trẻ là thế phải thế lọ thế chai, tại sao vậy? chính các cụ góp phần làm cho các cháu coi thường tính mạng mình, coi thường pháp luật? Các cụ cứ ví với việc nếu đó là con cháu mình, ..... chán - Nếu là con cháu em thì nhừ đòn. Trẻ không vin lớn gãy cành các cụ đã dạy rồi.
Em đi làm thường xuyên qua cổng trường học, tình trạng nghênh ngang, dàn hàng, đi ngược chiều,... của các cháu là phổ biến nhưng khi còi thì vẫn tránh vào cho xe đi.
Kể với các cụ chuyện của em, đầu ngõ nhà em có cái chợ tự phát, bình thưuờng ko sao, có xe qua là hàng rong dẹp vào, một hôm em đi làm về có mẹt trứng bày ra đường, em nói các kiểu - e không còi nhá - nhất định không dẹp, mà toàn người trong xóm, sẵn chuyện bực mình ở cq cáu tiết em lu luôn qua mẹt trứng, bà bán hàng sốc quá ko nói được câu nào, đi qua rồi em vẫn nghe mấy bà bên cạnh mắng bà kia sao không dẹp cho nó đi ..... Hôm sau em bảo mẹ em mang tiền sang bà í đền - cái này là em tự nguyện chứ bà ấy chẳng dám bắt đền, thế là từ đấy trở đi cứ có xe đi qua là đường gọn hẳn.
Đúng là trẻ con thì thiếu hiểu biết, nhưng là lái xe thì phải cố mà từ tốn, trẻ con thì nói ngọt tí ok ngay. mấy bà bán hàng mẹt k phải trẻ con, a xử thế tôi cũng thấy có phần đúng.

hubugi

Xe buýt
Trẻ con, phụ nữ, người già.
Cả 3 thứ ấy phải là...tránh xa.
Tóc xanh-tóc đỏ...cũng tha.
Loại người xăm trổ ngoài da...đầy mình.
Ai ơi chớ dại...lình xình!
...........(em bí rồi:D)

cwise

Xe container
Trẻ con, phụ nữ, người già.
Cả 3 thứ ấy phải là...tránh xa.
Tóc xanh-tóc đỏ...cũng tha.
Loại người xăm trổ ngoài da...đầy mình.
Ai ơi chớ dại...lình xình!
...........(em bí rồi:D)[/QUOT
Xe hỏng người chết mất mình như chơi

zinzin0784

Xe tải
em chả dám làm như cụ . bây giờ bọn trẻ nó máu lắm dây vào mệt người

onlyunme

Xe hơi
Thuc ra voi dam tre... Coi` la vo hieu
1 lan em cung bi nhu bac'..... Em ve so' mo roi dap lut' ga....
Ko phai 1 dua' tranh' dau.... Ma tat ca dat het sang 1 ben.... Hahahhaa

jinyo89lie

Xe tăng
Chia sẻ tâm trạng lúc cụ bị bọn hs nó ngông nghênh . Chiều nay em cũng giống cụ đi về đến ngã tư Trường Chinh và Tôn thất Tùng , lúc đèn xanh đi ra giữa ngã tư thì có hai thằng thanh niên tóc hoe hoe nó cứ lững thững như đi trên vỉa hè , mấy xe trước phải phanh lại nhường cho nó đi , em nhìn ngứa mắt quá nhấn chân ga , hai thằng ấy tưởng xe em cũng giống xe trước ai dè em lại lao thẳng vào chúng , hai thằng sợ quá chạy cuống và mũi xe em sạt qua mông một thằng , em nghe thấy chúng hét toáng lên chửi . Thế đấy . Bây giờ đọc câu chuyện của cụ nghĩ lại mà cũng hú vía . Cảm ơn cụ đã cho học cùng một bài .
cụ định ám sát em đáy hả. may em né nhanh đấy nhé :))

thanhlong48

Xe tải
Trẻ con mà mình làm thế là quá sai rồi, đFDA trường hợp con cụ đi ngoài đường với bạn, ngoan mấy thì nó vẫn vô tư, chạy đùa, cụ lại cố tình chèn vào mít... Các cháu. Hix hix, cụ chủ gặp may là cháu bé không sao và có phụ huynh hiền, không thì...

Nhưng sau đó, những gì cụ làm là rất chuẩn rồi. Dù sao, việc chưa đi xa hơn, Hànoi cứ từ từ, ko vội được cụ ạ.

Ngày xưa mình đi học trường làng, chẳng cần ai đưa đón, Bố mẹ có khi nào p lo lắng ntn đâu, giờ giao thông phức tạp quá, con mình luôn trong tình trạng bị đe dọa bởi bao hiểm nguy rình rập, thuê người đưa đón mà vẫn không yên tâm được vì sự vội vàng của các bác tài.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Kể cũng ức chế thật, thông cảm với Cụ chủ thớt.

phongvupx

Xe hơi
Em thấy cháu bé thế là ko nên, nói thật con em còn bé tí nhưng em đã dạy cách đi đứng nghiêm chỉnh lắm. Ra ngoài đường đi bộ kiểu đấy có ngày mang họa... Tất nhiên cụ chủ thớt không làm chủ được tính huống như thế là tự mình gây khó khăn cho mình nhưng dù sao mọi chuyện cũng đã qua, chúc cụ luôn lái xe an toàn.
Nhân đây em cũng thưa với các cụ 1 vụ em mới gặp cách đây mấy hôm. Số là hôm đấy em đi đường Láng, đông kinh khủng khiếp vì đang là giờ tan tầm. Qua 1 chỗ có cái cầu nối sang đường Nguyễn Khang thì các xe đi rất chậm vì ùn lại, mũi xe em cách đuôi xe trước chỉ chừng 50cm thôi và nhích từng cm một. Lúc đấy ở hướng từ Nguyễn Khang qua cầu có 1 hàng xe máy xếp ngang đường rồi, chờ xe em và vài xe ô tô nữa qua thì họ đi. Đúng lúc đó có 1 chú SH ko đội mũ bảo hiểm, nhai kẹo cao su nhìn rất nhâng nháo thấy xe trước đi qua liền rồ ga chen bánh trước vào trước đầu xe em, có vẻ ý là muốn tranh đường. Nhưng chú ấy cũng khôn, sau khi chèn cái bánh trước xe SH vào trước mũi xe em thì chú ấy phanh lại có ý bắt em nhường đường vì nếu chú ấy phi cả xe vào thì dễ bị đâm. Nhưng nói thật em rất ghét tụi SH mà ko đội mũ bảo hiểm, chả biết hổ báo thế nào chỉ thấy NGU thôi. Thế là em nhè nhẹ ghè đầu xe em vào bánh trước xe chú ấy, chú ấy nghiêng dần rồi may quá chống chân đc ko bị ngã. Chú ấy cáu quá chửi nhặng cả lên, em mới hơi lùi lại cho chú ấy rút cái bánh xe ra (xin lỗi bác đi sau, xe em hơi chạm mũi xe của bác mà ko nhớ là xe gì, lúc sau có xin lỗi thì bác ấy phẩy tay bảo ko sao) rồi hạ kính xuống hỏi: Ông anh có làm sao ko? Tiến xe ra kia tấp lại nói chuyện tí. Chú ấy thấy em phát là thái độ dịu ngay, xua tay nói: Không sao đâu, anh cứ đi đi...
Chả hiểu sao chú SH tự nhiên thành người lịch sự thế chứ lị :)