[Thảo luận] Em suýt trả giá đắt vì sự nóng giận của mình.

xamthung

Xe tăng
Nếu là cấp 1 , cấp 2 thì còn có thể chấp nhận do thiếu hiểu biết . Còn là hs cấp 3 thì em quá buồn cho ý thức , dù gì cũng 16-18 tuổi , không còn bé bỏng gì . Bảo dại thì xl , mấy cháu ý phóng xe vù vù ngoài đường rồi ý . Bấm còi không tránh thì 1 là điếc , 2 là cố tình giả điếc .
Còn cụ chủ làm vậy không nên , trẻ con giờ cũng manh động lắm

Chỉnh sửa cuối:

gió_mát

Xe hơi
em nghĩ chúng nó không để ý, em cũng gặp trường hợp như vậy bấm còi chúng nó nhích lên tí rồi lại đứng, em lại bim bim... không nhúc nhích em hạ kính xuông quát cho một trận, thế là ngon ngay

Tyhuu88

Xe buýt
Cứ để sẵn mấy cái vỏ chai lavie trên xe lúc nào mót thì tè vào dùng dần thấy ngang quá mở kính đi qua tăng cho chai có thế nó mới chừa chứ đâm chết là đền ốm đấy, loại này từ bé đã ko đc gd lớn lên chỉ tổ mầm họa ko đĩ điếm thì cũng chích choác!

Vova

Xe container
Học sinh bây giờ cũng có nhiều đứa đi lại chẳng đâu và đâu lắm. Nhiều lần đường hẹp, xe đạp cứ hàng 3 hàng 4, càng còi lại càng ngênh ngang. Nói chung bụng bảo dạ là phải bình tĩnh thôi :(.

Dungha

Xe điện
Hồi 10 năm trước em cũng ngông lắm. Giờ bớt nhiều rồi đó ạ. Tụi nó còn trẻ, cụ nên nhẹ nhàng với tụi nó 1 chút, không nên nóng. May mà không sao!

sake

Xe máy
Có thêm được kinh nghiệm từ việc của bác.

duytrong

Xe lăn
em cũng đã có lúc phải nghĩ đến 1 việc tiêu cực rồi bác ạ,nói thực là bực vô cùng cơ các cụ cứ bảo các cháu mải chơi không biết chứ ,nhiều đứa còn quay lại nhìn mình cơ,xong nó vẫn cứ đủng đỉnh giàn hàng ngang mới bực chứ,em nghĩ có lúc nào đó em xẽ làm 1 hộp sơn cho 1 chú ngồi bên phụ và xẽ vẩy vào cho áo quầ chúng nhuộm màu sơn thì may ra chúng mới chừa và cũng không nguy hiểm.thế có ổn không hả các cụ.

X_FIVE

Xe điện
em nghĩ chúng nó không để ý, em cũng gặp trường hợp như vậy bấm còi chúng nó nhích lên tí rồi lại đứng, em lại bim bim... không nhúc nhích em hạ kính xuông quát cho một trận, thế là ngon ngay
Em nghĩ tụi trẻ con thì nên làm như cụ này là chuẩn. Cụ chủ thớt làm như thế nhỡ may xảy ra chuyện gì thì lại hối hận không kịp.
Chúc cụ luôn lái xe an toàn!

LeTai1979

Racing Boy
Thôi thế là may lắm rồi, ở mềnh lái xe lúc nào cũng phải đặt chữ NHẪN làm đầu Cụ ợ.

oldoak

Xe đạp
Em thì cũng chỉ chia sẻ với các bác giao thông ở nước ngoài xe oto họ nhường người đi bộ lắm, hễ thấy người đi bộ qua đường là họ dừng hẳn lại chờ cho qua xong rồi mới đi tiếp, chứ em thấy nhiều bác 4 bánh nhà mình vẫn bon chen lắm.
Bác chủ chịu khó nhẫn một tí đi rồi nó quen dần ấy mà chứ bác dọa được có một vài cháu có giúp cả thế hệ tiến bộ được đâu, muốn được cả thế hệ thì là bố mẹ các cháu và các bác lđ kia kìa mà có khi lại là chính bác đới.

SPL

Xe container
Hôm nọ đi đường ven hồ em cũng thế, đã vội đi đón khách ở sân bay thì chớ, đường chật, xe ngược chiều đang tiến tới, còn mỗi khe hẹp phải lao qua nhanh mà 4 đứa nó đi xe đạp cứ lừng khừng giữa đường, còi mãi chả né vào được, em nhấn ga phi nhanh lán sang trái rồi tạt ngay phải, mông cọ vào tay lái xe đạp đứa đi ngoài cùng, nó hơi loạng choạng tí nhưng không sao, xe em chỉ xước nhẹ tí chỗ đó. Nhiều lúc bực với chúng nó lắm, tan trường là túa ra đứng hết cả đường, không cần biết người khác đi thế nào, ý thức rất kém, thấy ô tô đến còn lượn lờ trêu nữa kìa, nói thì vớ vẩn lại bị chúng nó chửi, có khi cậy đông phá xe hoặc đánh mình cũng nên, nhất bọn học sinh tóc xanh đỏ ấy.

fishbed4

Xe tăng
Vod cụ...!
Cụ đã sai, nhưng đã nhận ra và dám tự phê bình...!

Thanhz

Xe tăng
Em là cũng học được các cụ trên OF: nhanh một chút chậm cả đời.
Dù sao cũng vodka cụ vì đã bình tâm trở lại, âu cũng là chút tình đối với tấm lòng của bà cụ cháu bé. Người quê thực là chỉ có tấm lòng.
Chúc các cụ vạn sự bình an.

hhc88

Xe tải
cháu thấy cái sai ở đây là cách dạy thế hệ tương lai này về ý thức. ý thức trong công việc, trong tham gia giao thông... k đc quan tâm dạy dỗ đúng cách các cháu từ khi còn bé sẽ trực tiếp ảnh hưởng đến các cháu sau này. cháu cũng chẳng nhớ rõ hồi bé cháu đc dạy như thế nào, nhưng ra đường mà đi bộ, k bao giờ cháu dám nghênh ngang ra giữa đường, luôn luôn cố gắng đi sát vào vỉa hè để k ảnh hưởng đến các xe đi đằng sau. nhiều lúc k thể cứ đổ cho các cháu còn bé chưa ý thức đc như thế.
cháu tin chắc rằng đây k phải chỉ là bài học cho cụ mà còn cho cả cháu bé kia. lần sau cháu bé sẽ biết đi ra giữa đường như thế là sai, là nguy hiểm cho chính cháu bé.

search

Xe điện
Với kụ thì bọn nó được chăm sóc như thế, nhưng em nghĩ nếu bọn trẻ tiếp tục thế này sẽ có ngày gặp hung thần thì chúng nó sẽ không có cơ hội mà ân hận đâu ạ.

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Tâm trạng cụ, mọi người đi 4b đều hiểu. Em cũng nhiều lần lẩm bẩm rồi, nhưng ko ra tay vì nghĩ hồi mình còn học sinh, ngông nghênh lắm, chả sợ gì đâu, ko nghĩ đến hậu quả.

Có lần, em thấy 2 cháu đi xe đạp thong dong ở làn oto cơ, em còi mãi ko được, đành lách sang phải, đi song song và mở cửa kính.... mắng cho trận, các cháu sợ te tái. Cụ chủ rút kinh nghiệm, các cháu còn nhỏ, chưa ý thức tốt được đâu. Mình là người lớn, nên nhắc nhở các cháu thôi.

Em vote cụ rồi, Mọi chuyện ko sao, là may mắn lắm rồi.

muadem

Xe cút kít
Em đi trên đường phân làn (nhất là đợt này) mà bị nhiều xe khác không thuộc làn tạt té cũng cáu tiết, chỉ muốn ủi cho phát :102:
Tuy nhiên em luon có chữ NHẪN to đùng đính trên trán òy ;))

junyong

Xe buýt
Lần sau kéo kính xuống:
_Đi gọn vào( giọng đanh 1 tý, trợn mắt lên một tý), dọa trẻ con bác cũng không biết cách à.

LuckyCar

Xe container
Ôi, nói về ý thức tham gia giao thông thì ở VN mình mấy thế hệ bị mất dạy rồi, em suy từ em ra thì biết, có ai dạy em khi tham gia giao thông phải thế nào đâu.

Lần sau cụ cứ về N rồi ga lên cho chúng nó nghe tiếng máy thôi.