Em thấy có cái không đúng, các cụ đi In vào confirm hộ em cái!

xegicunglai

Xe buýt
Cụ chủ thớt yên tâm đi.. con này ra rồi Ế thôi... IN của cụ vẫn là NGON_BỔ_RẺ nhất....như IN của em.. he he!
Hehe, hình như Toy còn đang dự kiến sẽ xuất Ỉn sang Mẽo, Châu Âu... toàn những nước hay kêu ca về bệnh tật này nọ để Toy nó phải thu hồi gần 10 triệu xe, trong khi Ỉn bán ở VN chả thấy kêu gì, toàn khen không à.
( Cái bọn tư bẩn này nó cứ được voi là đòi ... ) :))

accord_89

Xe tăng
ôi bác ơi, Ỉn nó còn ngon hơn cả Audi, BMW, Mer ấy chứ :)):)):)) chỉ kém Matiz & Morning thôi, số lượng Taxi của bọn này là vô địch :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
Em đang tự động viên mình, các bác nói thế em cụt hứng

santanaz3000

Xe đạp
Honda Mỹ Đình, số 2 Lê Đức Thọ, Mỹ Đình, Từ Liêm
Website
www.trungthuong.com.vn
Thị trường ô tô Việt Nam vừa nhỏ vừa yếu...
Nên khi sang VN toàn hàng tồn kho, lỗi mốt thôi ợ :21: May mà nhờ mấy bác nhập xe, nên các hãng trong nước mới phải cải tiến cho xe mới ra đó ạ (Dù chỉ mới cái vỏ, máy ko thay đổi)... :)):)):))

Scopetrung

Xe hơi
Các cụ khen chê xôm ghê, cụ nào đi Toy thì khen Toy, cụ nào đi Nis khen Nis. Em không đi nên em chê cả hai:21:

thongnhat

Xe buýt
Đây rồi, em tìm thấy rồi:
http://www.otofun.net/showthread.php?t=124728

Vòng tua máy không thể phụ thuộc vào tải, nếu mà tải lớn, chở nhiều người mà cùng 1 tốc độ mà vòng tua máy lớn hơn thì côn của các bác bị "xoa" rồi.
Cái xe Nissan đó ở 100km/h mà có vòng tua 2500rpm thì đúng là có hiệu suất sử dụng nhiên liệu tốt hơn Innova, tuy nhiên, vấn đề ở đây có thể là do thiết kế hộp số của Innova với cách tiếp cận khác. Ngoài ra, tốc độ và số vòng tua còn phụ thuộc cỡ lốp, nếu cỡ lốp của Nissan to hơn Innova thì có thể đúng như vậy, khi đó xe sẽ yếu hơn.

Em đang dùng Toy, em cũng không bênh Toy, tuy nhiên các bác tranh luận cần đi đúng vào chủ đề chứ cứ theo cảm tính rồi nói thì chả thuyết phục gì cả.
Nếu cho em chọn 1 trong 2 con trên thì em chọn Nissan.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Bác Thongnhat phán chuẩn, xe em 2 người hay 7 người, cứ 100kmh là 3000rpm. Chỉ có điều nếu là 7 người thì phải nhồi chân ga sâu hơn là 2 người. Dưng hộp số tự động hình như hơi khác, truyền động = thủy lực, nên có thể liên quan đến hiệu suất truyền lực, chứ không như anh hộp số = bánh răng, tỷ số truyền là fix cứng rồi

WHITE TIGER

Xe container
Hôm nay đọc Autopro thấy đưa ra so sánh giữa Innova và Nissan GrandLivina, GrandLivina thì em chưa biết nhưng nhiều đoạn nói về In không đúng, vậy đây có phải là PR chi Nis không nhỉ, các bác cho ý kiến?
http://autopro.com.vn/201022112839300ca2231/nissan-grand-livina-an-toan-hon-toyota-innova.chn
Trong đó có đoạn ghi:
"# Tiêu thụ nhiên liệu của Grand Livina hiệu quả hơn do cùng ở tốc độ 100km/h, Innova có vòng tua máy 3000 v/p trong khi Livina chỉ ở mức 2500 v/p."
Em đang đi InnovaV nên em biết cái này sai nếu trên xe chỉ có 1-2 người, còn đi đủ 8 người thì.....vẫn là sai. Thực tế trên xe em, khi đi nhẹ, đường bằng, không có gió ở vt 100 km/h chỉ số vòng tua máy chỉ là 2500, còn nếu đủ tải thì là 2700 v/ph.
:102::102::102:
Kể cả cậu có chở gấp đôi số người thì số đang chạy + vòng tua máy + KM/H không thay đổi.Cậu không thể thay đổi trừ khi cậu thay bánh răng hộp số mà thôi
Ví dụ
Số 1 chạy 10km/h với vòng tua máy là 1000.Đi 20km/h với vòng tua 2000 thì đi 30km/h vòng tua cũng chỉ 3000

Thế nên không có chuyện cậu chở nhiều khi ổn định tốc độ thì vòng tua máy lại tăng cao hơn lúc chở ít.Cậu nhầm về cơ học rồi

SmallRiver

Xe điện
Kể cả cậu có chở gấp đôi số người thì số đang chạy + vòng tua máy + KM/H không thay đổi.Cậu không thể thay đổi trừ khi cậu thay bánh răng hộp số mà thôi
Ví dụ
Số 1 chạy 10km/h với vòng tua máy là 1000.Đi 20km/h với vòng tua 2000 thì đi 30km/h vòng tua cũng chỉ 3000

Thế nên không có chuyện cậu chở nhiều khi ổn định tốc độ thì vòng tua máy lại tăng cao hơn lúc chở ít.Cậu nhầm về cơ học rồi
Đúng em nhầm, lúc xem thì chân gar hơi nhấn xuống. Chính xác Ỉn_V ở vận tốc 100 km/h là 2500 v/p.

mr_limo

Xe buýt
Ô, theo em hiểu thì vòng tua máy nó có phụ thuộc vào tải đâu nhỉ. Nếu không có sự trượt của côn thì vòng tua máy phụ thuộc vào tốc độ và tỷ số truyền của hộp số chứ. Do vậy 2 người hay 7 người mà có đà rồi thì cứ bon bon, chả phải 2500rpm hay 3000rpm mà hoàn toàn do tốc độ.
Em cũng nghỉ như cụ, tốc độ xe luôn ứng với số vòng tua máy , không thay đổi khi tải thay đổi. Ví dụ: xe tăng tốc lên 50km/h với tải ít người sẽ nhanh hơn là nhiều người, hay có thể nói với tải ít người vòng tua máy tăng nhanh hơn là tải nhiều.

Estonque

Xe điện
Thì ngày xưa Autopro cũng làm 1 bài PR cho Zinger vs cái tít rất kêu "Mitsubishi Zinger, "kẻ" mưu tiếm ngôi Innova", cuối cùng thì Ỉn vẫn nhất. Em thề :)):)):)):))

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Thì ngày xưa Autopro cũng làm 1 bài PR cho Zinger vs cái tít rất kêu "Mitsubishi Zinger, "kẻ" mưu tiếm ngôi Innova", cuối cùng thì Ỉn vẫn nhất. Em thề :)):)):)):))
Mưu thôi mà, thành hay bại lại là chuyện khác mà cụ :6:.

Nếu mổ xẻ kĩ thì In nhiều đối thủ và In cũng nhiều điểm kém tuy nhiên ... ở thị trường mình thì trời tính ko bằng người tính, tâm lý nhất Toy chơi hết tất cả roài :'(

ducvu

Xe tải
Em học bên kinh tế, xe nếu mua dùng thì được xếp vào dòng "tiêu sản", nhưng ở VN ta luôn xếp vào dòng "tiêu sản", nên với những xe bình dân thì số 1 lại là giá trị bán lại các cụ ạ, và vấn đề nữa là xăng. Em dám khẳng định các cụ nếu đi Zinger thấy khỏe người hơn Ỉn(em đã nói nếu không tính chuyện ăn uống).
Còn trong một thời gian nữa em vẫn nghĩ khó bác nào ủn đổ được em Ỉn này ở VN(lại trừ bác TOY lại tự làm như với ZACE).
Còn mua xe là chuyện khác ạ.
Về bài báo thì em nghĩ tạp chí này chưa nói rõ, nhất là họ toàn có vài câu bình luận gọn lỏn.

Mazspeed

Xe container
Em học bên kinh tế, xe nếu mua dùng thì được xếp vào dòng "tiêu sản", nhưng ở VN ta luôn xếp vào dòng "tiêu sản", nên với những xe bình dân thì số 1 lại là giá trị bán lại các cụ ạ, và vấn đề nữa là xăng. Em dám khẳng định các cụ nếu đi Zinger thấy khỏe người hơn Ỉn(em đã nói nếu không tính chuyện ăn uống).
Còn trong một thời gian nữa em vẫn nghĩ khó bác nào ủn đổ được em Ỉn này ở VN(lại trừ bác TOY lại tự làm như với ZACE).
Còn mua xe là chuyện khác ạ.
Về bài báo thì em nghĩ tạp chí này chưa nói rõ, nhất là họ toàn có vài câu bình luận gọn lỏn.
Không hiểu trường kinh tế dạo này đào tạo thế nào mà viết lách khó hiểu thế không biết! Đã thế chấm phẩy, dấu cách cứ lung tung cả.

thaoeo

Xe buýt
Có 3 điểm chính có thể đưa đến sự thất bại của In trước Livina
1. Kiểu dáng: so với ỉn chạy đầy đường, thì Livina quả thật là sẽ thuyết phục hơn
2. Giá thành
3. Sự mất uy tính của thương hiêu Toyota do việc thu hồi 9tr xe trên toàn thế giới
Ngoài ra còn kể đến vấn đề thương hiệu: tuy Toy vẫn là thương hiệu đứng đầu, nhưng người dùng VN vẫn có những đánh giá rất tốt thương hiệu Nissan
Tuy nhiên, sự thất bại của Ỉn cũng sẽ không làm ảnh hưởng đến Toy vn, nhất là khi Forturner vẫn còn đang "sốt" hàng và con "át chủ bài" của dòng 7 chỗ giá rẻ Avanza sắp xuất hiện

Chỉnh sửa cuối:

xdthienha

Xe điện
Đây rồi, em tìm thấy rồi:
http://www.otofun.net/showthread.php?t=124728

Vòng tua máy không thể phụ thuộc vào tải, nếu mà tải lớn, chở nhiều người mà cùng 1 tốc độ mà vòng tua máy lớn hơn thì côn của các bác bị "xoa" rồi.
Cái xe Nissan đó ở 100km/h mà có vòng tua 2500rpm thì đúng là có hiệu suất sử dụng nhiên liệu tốt hơn Innova, tuy nhiên, vấn đề ở đây có thể là do thiết kế hộp số của Innova với cách tiếp cận khác. Ngoài ra, tốc độ và số vòng tua còn phụ thuộc cỡ lốp, nếu cỡ lốp của Nissan to hơn Innova thì có thể đúng như vậy, khi đó xe sẽ yếu hơn.

Em đang dùng Toy, em cũng không bênh Toy, tuy nhiên các bác tranh luận cần đi đúng vào chủ đề chứ cứ theo cảm tính rồi nói thì chả thuyết phục gì cả.
Nếu cho em chọn 1 trong 2 con trên thì em chọn Nissan.
Bác này công minh.Nhìn thực tế,ko theo cảm tính

themlaixe

Xe buýt
ỉn là Nhất. em cũng đồng ý với cụ là xe Ỉn Ồn nhất ợ. em đi được một ngày mà đau hết cả đầu. em hết:'(:'(:'(:102::102::102:

damqhai

Xe tải
các bác cãi nhau mệt bỏ *** đi.E là E cứ thích xe nó rẻ để còn đổi con khác,thế thôi.
Bác nào thích mua cái zì thì cứ mua đi.Vợ cả các bác là ngon với ông hàng xom nhưng là CƠM với các bác thì sao.
Cãi mệt quá,mà càng cãi càng chẳng đi về đâu. Nản...........:102:

coolpix8700

Xe ngựa
Còn trong một thời gian nữa em vẫn nghĩ khó bác nào ủn đổ được em Ỉn này ở VN( lại trừ bác TOY lại tự làm như với ZACE).
Em cũng thấy ý viết của bác nào phê phán cái trường kinh tế ở trên có vẻ đúng, nhưng ở khía cạnh trực tiếp hơn:
- Nhà kinh tế không bàn về ăn uống (chắc ở đây đề cập đến tiêu thụ nhiên liệu/khả năng chuyên chở)?
- Cái xe Zace nó đã bỏ không sx từ hơn 5 năm nay rồi, xe lắp ráp trong nước thì dù có mua được cái mới nhất thì cũng từng ấy năm tuổi, hình dáng thì xấu đui, bên trong nội thất không có cái gì cả, mà các nhà "kinh tế" không đánh giá nổi tại sao nó vẫn có giá trị bán lại... Chắc rất nhiều người mua nó (mua cũ lại) cũng không quan tâm nhiều ở cái tên "Toy" đâu!

SmallRiver

Xe điện
Em dám khẳng định các cụ nếu đi Zinger thấy khỏe người hơn Ỉn
Đi Ỉn thì mặt tươi như hoa lúc đổ xăng, đi Zing thì :P. Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ, suy ra đi Ỉn khỏe hơn chứ?:)