[Funland] em trai lô đề lần đầu

16th11

Xe tải
Nhỡ nó giả vờ làm 1 vốc thuốc B1 tống vào mồm trước mặt bố mẹ rồi ngậm tiếp viên C sủi trong mồm cho sùi bọt mép ra, xong vùng vằng bỏ chạy trốn đâu đó mấy ngày thì sao? Bố, mẹ và anh chị em có chịu nổi áp lực, dằn vặt, day dứt khi nghĩ về mình no cơm ấm áo để đứa em dại nó quẫn cùng tự sát chỉ vì mấy chục triệu nợ nần xã hội do phút nông nổi nghe lời bọn xấu mà sa vào lô đề...
bác tả nghe chân thực thế.

Trần Đô 91

Xe tải
Nhà vợ cháu cung có ông anh cả vợ báo nợ suốt. lần nào cũng là lần cuối cả 10 năm nay rồi.

Súng hơi HD

Xe tải
Em nghĩ nó có thâm niên rồi, giờ chỉ cho đi biển đánh cá may mới ổn

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thi thoảng em cũng thả 500... hôm nào nhiều nhất là 2000k.... trúng vài ba triệu thì thi thoảng... cao nhất là con 33 ngày 18.3.... 42 củ... nhưng em chơi hôm được hôm bỏ.... hôm nay e oánh 83...84 bác nào ra đảo cùng em thì bốc bát họ 🤣

Violong

Xe tăng
Thưa các cụ. Hôm qua thằng em trai em báo nhà 80 triệu tiền nợ lô đề. Lần đầu nó bị như vậy. nó khóc lóc xin chừa ko dám có lần 2. Mong nhà cứu. Em xin hỏi các cụ, cái nghiện này có khó cai ko ạ? em sợ nhất là lại báo tiếp lần 2 và hơn thế nữa nếu lần này trả giúp nó ạ.
Voka các cụ .
Lô đề nó như một thói quen: đúng giờ lại hóng và hồi hộp. Em trước mỗi ngày nhắn một tin khoảng 5 củ, đều như vắt chanh. :)

Bỏ thì tùy từng người. Như em bỏ không phải vì kinh tế mà vì một hôm bừng tỉnh nhận thấy mình đã mất quá nhiều thời gian cho nó: suy suy tính tính, ra đường chỉ chăm chăm nhìn biển số xe, chăm chăm soi sự kiện và ngày tháng... Em nhận thấy mình như đang lâm vào một trạng thái ám ảnh và hoang tưởng vì các con số. Vậy là em dừng, cũng gian nan ra phết :))

Cách cai thì có nhiều nhưng theo em việc đầu tiên cụ nên làm sau mắng chửi là tịch thu ngay cái đt của nó. Mua cho nó cái đt và sim khác dùng liên lạc tạm. Qua được 10 ngày đầu, sau sẽ đơn giản hơn nhiều.

P/S: chơi đều như em mà năm nào đen lắm tổng thiệt hại cũng chỉ khoảng 100 củ, em cụ nói mới chơi mà đã báo hơn trăm chứng tỏ mức chơi không hề bé. Play dân đấy :))

thanhlam171

Xe tăng
Em biết 3 người đều như cụ nói, rồi kết cục cả 3 đều báo đến vài tỷ. Người thì bỏ vợ con, nhà cửa trốn biệt tích, người thì bán nhà bố mẹ bơ vơ cũng trốn biệt tích, một người nữa sau khi có con cái thì đỡ hơn sau khi bán cái nhà nhưng vợ con nó cũng bỏ đi ko chịu được...em chẳng biết khuyên thế nào? chứ mấy người đó lúc đầu cũng báo vài chục rồi dần dần tăng lên.
Em ko rõ em cụ thế nào, hy vọng em nó sớm giác ngộ về với gia đình. Có nhiều người cũng bỏ đc tu tâm, dưỡng tính.

dexom

Xe ba gác
Lần đầu thì cho nó vay, xong bắt nó làm mà trả.

thanhlam171

Xe tăng
Thôi xong! Món lãi vay thế chấp bằng hộ khẩu nó cứ gọi là!
Cụ tra nhanh vụ sổ hộ khẩu đi, ốp theo tận nơi lấy về xem nợ người ta bao nhiêu
Cụ này nói đúng này, cơ quan em có người vay ít thôi đâu đó 30-40tr tiền vay nặng lãi, sợ gia đình ko báo cuối cùng để vài năm nó lên tới hơn 2 tỷ. Giờ méo hết cả mặt. Mà khổ cái vay tiêu dùng mua sắm chứ ko phải lô đề gì. Thế mà lãi mẹ đẻ lãi con 3-4 năm nó lên cả tỷ. Sợ thật

windy1

Xe điện
có khi nào lại báo cao hơn con số thực tế, để kiếm ít từ gia đình lại tiếp tục chơi ko cụ
Khi thua tiền cờ bạc xất bất xang bang, người cờ bạc chỉ biết cầu cứu người nhà mang tiền ra thanh toán nợ dùm . Không đủ tỉnh táo đầu óc để tính thêm con số phòng hờ vào tiền nợ đã vay đâu. Có điều là nợ nhiều, vay đủ chổ, nhưng chỉ dám khai ra phân nửa số tiền , phần còn lại thì cố gắng dấu diếm, cho đến khi không dấu được nữa thì mới khai ra thêm.

Dù đang nợ đầy đầu, nhưng người đó vẫn ráng cờ bạc tiếp tục, để hy vọng gở gạc lại phần nào, số tiền đã thua, kết quả, có thêm tiếp nợ mới mà gia đình nào hay.

CERATO6826

Xe tải
Lần này trả cho nó 80tr ngay khi được đề nghị mà không qua thử thách khổ cực gì thì sẽ có lần trả tiếp cho nó 800tr

poorcar

Xe điện
Nhỡ nó giả vờ làm 1 vốc thuốc B1 tống vào mồm trước mặt bố mẹ rồi ngậm tiếp viên C sủi trong mồm cho sùi bọt mép ra, xong vùng vằng bỏ chạy trốn đâu đó mấy ngày thì sao? Bố, mẹ và anh chị em có chịu nổi áp lực, dằn vặt, day dứt khi nghĩ về mình no cơm ấm áo để đứa em dại nó quẫn cùng tự sát chỉ vì mấy chục triệu nợ nần xã hội do phút nông nổi nghe lời bọn xấu mà sa vào lô đề...
Vâng , thế chọn pa 2 đi cụ!

chievo

Xe tăng
Gia đình em chân thành cám ơn các cụ tư vấn ạ...sáng nah em đã tịch thu đt của nó, chỉ phát cho con nokia đen trắng dùng rồi ạ....trc mắt gia đình lo khoản 31tr để công ty nó ko kiện và báo CA đã ạ

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Cũng như mai thúy, còn xoay xở được tiền là còn chơi. Không chơi đến tầm 17 - 18h chiều người nó cứ sôi lên, ruột nóng như ruột phích. Cháu giờ đang công tác trong "Ngành" này lên cháu hiểu 😁

Chia buồn với cụ, kinh nghiệm 2 đứa trong họ nhà em là không có lần 2 nhưng sẽ có lần N, N khá to -__-

LãoHac88

Xe buýt
Thưa các cụ. Hôm qua thằng em trai em báo nhà 80 triệu tiền nợ lô đề. Lần đầu nó bị như vậy. nó khóc lóc xin chừa ko dám có lần 2. Mong nhà cứu. Em xin hỏi các cụ, cái nghiện này có khó cai ko ạ? em sợ nhất là lại báo tiếp lần 2 và hơn thế nữa nếu lần này trả giúp nó ạ.
Voka các cụ .
Chơi đến 80 tỏi không cai được đâu cụ.

chievo

Xe tăng
Các cụ ơi cho em hỏi. Thằng ku em em nó cầm sổ hộ khẩu đi vay ví dụ các công ty tài chính. Sau này nó nợ xấu thì các thành viên khác trong sổ hộ khẩu có bị liên lụy không? ví dụ như em là anh trai nó đi vay ngân hàng (vì vợ chồng em cũng dự tính vay ngân hàng để mua chung cư ạ). Hay ai làm người đó chịu thôi ạ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên xác minh lại thông tin. Với số tiền như vậy có khả năng đã đánh nhiều lần.
Bản chất của các loại nghiện là hành động gây thói quen cho Tâm sau đó bị Tâm nó điều khiển, dẫn dắt ngược lại. Những người trong cuộc họ cũng rất vật vã đau khổ nhưng họ không biết phương pháp để làm chủ được Tâm của mình.
Nếu em Cụ thực sự muốn từ bỏ thì mình giúp được. Mình đã chữa giúp rất nhiều ca kể cả nghiện cờ bạc trên 10 năm.
Y học hiện tại thì chưa có phương pháp nào khả thi cho những bệnh thuộc về Tâm. Nghiện cờ bạc, ma túy, nghiện game, điện thoại...đều thuộc về Tâm bệnh.
Bệnh mê trai xinh gái đẹp, mê ăn ngon mặc đẹp... thì sao hử cụ.