[Thảo luận] Em tức hộc máu vì thằng BH MIC-QUÂN ĐỘI

trungnamht

Xe tải
Báo cáo các cụ,hnay em cũng ức hộc máu mắt ra.xe em bị va chạm với camry.chẳng may đêm tai nạn thằng bạn nó aloha lên bảo hiểm báo là va chạm.đêm đó công an đưa xe bọn em về trụ sở làm việc.em tranh thủ ra thằng MIC hỏi tình hình bảo hiểm như thế nào.thằng MIC nó nói.phải có hồ sơ công an với làm được bảo hiểm.em đành ngậm ngùi quay lại công an làm việc.nếu giải quyết theo kiểu tình cảm thì k có hồ sơ -> k được bảo hiểm.em đanh chi ra 1 ít để lấy xe về và làm hồ sơ công an.mang xe qua toyota hà đông làm.lên báo giá,48tr.fax sang MIC -> Thấy nhiều quá. MIC edit lại.chỉ sửa 1 số bộ phận còn k thì thôi giảm xuống còn 28tr. em cũng oke,cái gì hỏng quá em báo với toy là thay em chi tiền ngoài của em vào.nó oke k vấn đề.xe em vứt ở toyota từ tuần trước đợi phụ kiện về.hnay tranh thủ ra lấy hồ sơ công an về nộp cho chúng nó ,em đi với vẻ mặt hí hửng.vui vì sắp được nhận xe cuối tuần này.và cảm thấy yêu mến Bảo hiểm MIC,nhưng sau khi trao đổi vụ việc như sau.em ức nổ bong bóng mắt:
BH: Bác cho em mượn hồ sơ
EM: Đây anh,anh kiểm tra xem còn thiểu gì k,check luôn giúp em để em còn bổ xung
BH: cơ bản k có thiếu gì bác ạ,bác ngồi đợi em mấy phút em chạy sang phòng bên làm cái thủ tục rồi fax sang toyota
EM: vui vui,ngồi làm ngụm nước trà.lấy tờ báo đọc trong khi chờ bác bảo hiểm trở lại.
5p sau......
BH: anh em mình trao đổi chút anh nhé!
EM: oke.có vấn đề gì à anh?
BH: em đọc qua hồ sơ của anh,thấy công an phân lỗi là 50/50,ai cũng sai,mỗi người sai 1 nửa
EM: đúng rồi,khi sảy ra tai nạn bao giờ chẳng thế.mình mà đúng hết thì người kia đền chứ cần gì bảo hiểm ,anh đọc trong văn bản thấy em còn bồi thường bác xe kia 5tr,tức là em đúng,bác xe bị em đâm sai do bác ấy sang đường k xi nhan,k nhường đường cho phương tiện trên đường ưu tiên.em đúng nhưng em đâm vào người ta là em vẫn sai do k làm chủ được tốc độ,cái này bác xx ( công an) đã ghi ở trên rồi
BH: vâng ạ
BH: nhưng 2 ngừoi ai cũng sai.mỗi ngừoi sai 1 nửa,nên bên em chỉ hỗ trợ anh được 50% bảo hiểm
còn lại anh tự chi trả
Em;( Bắt đầu nóng mặt,) giờ em hỏi anh? làm gì có luật nào chia 50 /50.trong hợp đồng có ghi rõ.các điều khoàn.cái này trước khi làm bảo hiểm em đã đọc kỹ.giờ xe em chẳng may bị như vậy.các anh vin vào lỗi này nọ.k bảo hiểm hết.anh nên nhớ xe em là bảo hiểm toàn bộ xe.bao gồm cả thân vỏ và máy móc.
BH: vâng,nhưng anh hiểu cho nguyên tắc của bên em.
EM:bắt đầu đổi giọng. Rồi ! tôi k thèm đôi co với anh nữa.giờ anh vẫn kiên quyết là 50/50?
BH: vâng1 là nguyên tắc anh a.,nếu anh sai hoàn toàn thì bên em sẽ bảo hiểm 100% cho anh.
EM : Cú quá.mie.tôi deck cần nữa.tôi nói thật.lần sau tôi hết hạn đừng có gọi rồi mời mọc.tôi sang BH L # tôi làm.
ký xong biên bản trong lòng ấm ức.em cú quá đi về, nghị bụng.thằng này định ăn tiền đây mà.quyết tâm k cho....em té về

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Cơ bản trong H Đ nó có ghi không, em dự chả ghi đâu, nhưng nghe xong chuối thật, em thì kinh nghiệm mua của hãng nào cũng thế thôi, dưng túm được 1 ông bảo lãnh hộ là xong, có gì cứ túm hắn, giờ có cả công ty đứng ra tư vẫn hộ cho các thể loại BH của các hãng, nhanh gọn lém

thuysinh.tl

Xe container
Nhà cụ phải chiến đấu với xếp nó cho ra ngô ra khoai chứ lại dễ dàng chịu thua ngay thế. Mình không chi cho thằng đó nhưng cũng vẫn phải chiến với công ty bảo hiếm chứ

inochi

Xe điện
Cứ đòi nó cả 100%, làm c gì trong HD có ghi là 50/50 nhỉ, chiến đấu đến cùng thôi, cầm bảo thuê luật sư kiện
Em thấy cụ chủ cũng có khả năng làm đến cùng đó

batmancar

Xe điện
Phải cho ra ngô ra khoai chứ cụ. Cụ bảo thằng BH nổ mẹ tiếng việt đi cho nhanh và dễ hiểu, chán chẳng buồn chết với kiểu làm ăn này. Mất hết khách.

vutamhoan

Xe tăng
Đầu hàng sớm quá cụ chủ ạ, cuộc sống làm gì có cái gì dễ dàng đâu - không rắn là bị nó bóp thôi :)

trungnamht

Xe tải
em cú quá.ức chế éo muốn cãi nhau với chúng nó.
Phải cho ra ngô ra khoai chứ cụ. Cụ bảo thằng BH nổ mẹ tiếng việt đi cho nhanh và dễ hiểu, chán chẳng buồn chết với kiểu làm ăn này. Mất hết khách.

trungnamht

Xe tải
thanh kiu cụ.em biết thế nên đầu hàng mà.cãi nhau với nó k giống xxx tí nào.có khi mình lại k được tí gì.thì lại khổ :D
Đầu hàng sớm quá cụ chủ ạ, cuộc sống làm gì có cái gì dễ dàng đâu - không rắn là bị nó bóp thôi :)

honam

Xe tải
Cụ non quá thằng cu BH kia nó bịp cụ rồi..d m vào tay em thì..

dieu_tbd

Xe buýt
Bọn này bát nháo bố láo thật. Cụ rút kinh nghiệm ghi âm đầy đủ đoạn trao đổi. Khi thấy nó yêu cầu k hợp lý thì bảo để tôi xem xét và trao đổi vớ ng có quyền hạn cao hơn. Mình ký hd éo gì với mấy thằng nhân viên BH chứ? E rất ác cảm với tụi này. Khi gạ mình mua thì hứa hươu hứa vượn. Khi có vấn đề thì chối bay chối biến! Phải e kiện ngược cho nó bỏ việc bỏ bu nó đi. K thì cũng phải xin lỗi và cung cúc đi làm nốt thủ tục cho mình! Bất quá thì gọi đội dậy cho nó bài học. Tất nhiên cái này nói vui chứ k khuyế khích nhưng đúng là giờ phải học đối phó với bọn này như là với xxx láo.

ThienRacer

Xe buýt
sao cụ ko đề nghị cho gặp xếp của nó ý. cho nó chết pà nó đi!

Pigwalk

Xe container
Sao nhiều cụ lận đận về món bảo hiểm thế nhỉ. Em thì ko bao giờ phải bận tâm, cứ có thiệt hại là bảo hiểm 100% ko bàn cãi. Mua BH hãng nào thì đều phải tìm hiểu kỹ chứ, sao lại rước nó về vặt lông mình?!
Cụ chủ tinh thần chiến đấu yếu quá, chưa gì đã buông súng.

thichxeoto

Xe điện
Em cũng đã làm bảo hiểm với bọn Bảo Việt một lần bực nhất là cái thằng giám định nó cứ cò quay ăn tiền, em cũng đã đưa cho nó rồi nhưng mà nó vẫn muốn đớp cả c ứt, em tháng 9 này hết bảo hiểm tài sản thì cũng lạy bố bảo việt luôn, Nói chung làm việc với bọn này rất bực mình nói đến là em đã thấy bực hết cả cửa ô hậm^:)^^:)^^:)^

thanh73

Xe hơi
EM nghĩ vấn đề ở đây là thằng bán bảo hiểm cho cụ, nó tư vấn lập biên bản khi xảy ra tai nạn như mứt. Nội dung biên bản đã lập thì không đền thế thì đền thế nào hả các cụ ??? Cứ chửi loạn lên là chúng nó sợ à??? chưa gì cụ đã nghĩ là nó đòi ăn tiền rồi. Nó tư vấn như mứt nên nó sẽ mất khách hàng mà cụ là 01 ví dụ hề hề.
Cụ nào bảo cứ va chạm kiểu gì cũng phải đền 100% là loại bảo hiểm gì em không hiểu lắm mong cụ chỉ giáo???

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Oài! Dạo này nhiều Cụ vướng với Bh thế nhỉ!!
Chả đâu như mình! Bao giờ ae mình được đối sử như khách hàng nhỉ!!
M .ẹ kiếp! khi mời mình mua thì sao mà chúng ngọt thế!
--
Hôm trước có mấy em AIA đến bán BH nhân thọ cho thèng ku em trong cty em( nó mua cho con).
Em cầm cái tờ HD lên xem mà léo thể ngửi được.
Các cụ xem dư này có được không nhé.
Trong thư gửi kèm là TGD AIA VN ký.
Nhưng HD với AIA lại do GD chi nhánh ký.
Em đòi ngứa mồm hỏi là tại sao ông GD chi nhánh có quyền ký đóng dấu vào đây. Có cái giấy UQ nào không.
Bọn nó éo trả lời được gọi về cty cũng chịu
Em nói thật, sau này có vấn đề gì đòi được BH cũng tướt bơ.
Hay thằng GD chi nhánh MB nó ôm tiền chạy mất thì kêu ai nhỉ????

Tribute

Xe container
Về nguyên tắc, dù sai hay đúng, miễn là ko cố ý gây hư hỏng, BH phải bồi thường cho người mua BH, còn việc bên thứ 3 sai đến đâu thì BH có quyền đòi bồi thường của bên kia tới đó. Cụ kiện bỏ mẹ bọn BH đi.

Mi_Tu

Xe hơi
địa chỉ nhà bác này rõ nhỉ. Văn khê em lượn lờ suốt vì tìm mua nhà ở khu đấy. Cụ cương thì nó mới sợ cụ. bọn này tuổi giề. nhất là eo anh em gì hết.

giangle

Xe máy
Mie, bọn này làm ăn bố láo thật. Bác cạch mặt nó ra. Em mua BH BIC, em sai 100% thì BH thanh toán 100%. Em sai 50% BH cũng thanh toán 100%, 50% còn lại là việc của BH tự lo đòi bên kia.

Mercedes-0o0

Xe tải
Nhắc đến bảo hiểm là ngán ngẩm rồi, bác chủ có điều kiện như vậy phải kiện nó đi. Không sau lại khổ a e khác gặp trường hợp như bác. Bác có thể nhờ các cụ khác trên OF tư vấn thêm. Bên mình nhiều cao thủ về các vụ như thế này lắm cụ ạ..bác mà theo kiện em kính bác 1 li..=D>