[Thảo luận] Em tức hộc máu vì thằng BH MIC-QUÂN ĐỘI

find2nd

Xe tải
Chiến với sếp nó thôi, xong vẫn bắt nó đi hoàn tất hồ sơ vụ này cho mình bạn ạ

lahongvu

Xe máy
các cụ nào có ý vào làm cho BH MIC thì từ chối luôn đi nhé, ko có cửa để làm ăn đâu

Ducanhtran

Xe hơi
Em cũng mua bh mic. Em làm bh mấy lần rồi có sao đâu. Em thấy bên đấy cũng được đấy chứ

Kenket

Xe điện
Cụ chủ đầu hàng sớm quá, cùng lắm thì cứ múc tạm 50% tiền BH rồi bỏ cũng chưa muộn.

luckyhiro

Xe điện
Sao cụ k gọi sếp nó ra , cụ nhớ ghi âm đầy đủ là dc ! việc gì phải cãi tay đôi với nó ?

hoangculo

Xe hơi
em cũng đang dùng BH MIC thấy làm việc cũng ok mà , mấy vụ nhỏ nhỏ em mang xưởng làm xong mang hóa đơn về 1 tuần sau tự bên BH chuyển tiền vào tk luon .

hacide

Xe tăng
em cũng đang dùng BH MIC thấy làm việc cũng ok mà , mấy vụ nhỏ nhỏ em mang xưởng làm xong mang hóa đơn về 1 tuần sau tự bên BH chuyển tiền vào tk luon .
c
Của cụ là nhỏ nhỏ còn đây là TO TO

unknown.king

Xe tăng
làm gì có điều khoản nào trong hợp đồng BH ghi là chi trả 50% nếu lỗi 50/50 hả cụ? cụ nóng qá bị nó lừa rồi

vuha0371

Xe tải
Báo cáo các cụ,hnay em cũng ức hộc máu mắt ra.xe em bị va chạm với camry.chẳng may đêm tai nạn thằng bạn nó aloha lên bảo hiểm báo là va chạm.đêm đó công an đưa xe bọn em về trụ sở làm việc.em tranh thủ ra thằng MIC hỏi tình hình bảo hiểm như thế nào.thằng MIC nó nói.phải có hồ sơ công an với làm được bảo hiểm.em đành ngậm ngùi quay lại công an làm việc.nếu giải quyết theo kiểu tình cảm thì k có hồ sơ -> k được bảo hiểm.em đanh chi ra 1 ít để lấy xe về và làm hồ sơ công an.mang xe qua toyota hà đông làm.lên báo giá,48tr.fax sang MIC -> Thấy nhiều quá. MIC edit lại.chỉ sửa 1 số bộ phận còn k thì thôi giảm xuống còn 28tr. em cũng oke,cái gì hỏng quá em báo với toy là thay em chi tiền ngoài của em vào.nó oke k vấn đề.xe em vứt ở toyota từ tuần trước đợi phụ kiện về.hnay tranh thủ ra lấy hồ sơ công an về nộp cho chúng nó ,em đi với vẻ mặt hí hửng.vui vì sắp được nhận xe cuối tuần này.và cảm thấy yêu mến Bảo hiểm MIC,nhưng sau khi trao đổi vụ việc như sau.em ức nổ bong bóng mắt:
BH: Bác cho em mượn hồ sơ
EM: Đây anh,anh kiểm tra xem còn thiểu gì k,check luôn giúp em để em còn bổ xung
BH: cơ bản k có thiếu gì bác ạ,bác ngồi đợi em mấy phút em chạy sang phòng bên làm cái thủ tục rồi fax sang toyota
EM: vui vui,ngồi làm ngụm nước trà.lấy tờ báo đọc trong khi chờ bác bảo hiểm trở lại.
5p sau......
BH: anh em mình trao đổi chút anh nhé!
EM: oke.có vấn đề gì à anh?
BH: em đọc qua hồ sơ của anh,thấy công an phân lỗi là 50/50,ai cũng sai,mỗi người sai 1 nửa
EM: đúng rồi,khi sảy ra tai nạn bao giờ chẳng thế.mình mà đúng hết thì người kia đền chứ cần gì bảo hiểm ,anh đọc trong văn bản thấy em còn bồi thường bác xe kia 5tr,tức là em đúng,bác xe bị em đâm sai do bác ấy sang đường k xi nhan,k nhường đường cho phương tiện trên đường ưu tiên.em đúng nhưng em đâm vào người ta là em vẫn sai do k làm chủ được tốc độ,cái này bác xx ( công an) đã ghi ở trên rồi
BH: vâng ạ
BH: nhưng 2 ngừoi ai cũng sai.mỗi ngừoi sai 1 nửa,nên bên em chỉ hỗ trợ anh được 50% bảo hiểm
còn lại anh tự chi trả
Em;( Bắt đầu nóng mặt,) giờ em hỏi anh? làm gì có luật nào chia 50 /50.trong hợp đồng có ghi rõ.các điều khoàn.cái này trước khi làm bảo hiểm em đã đọc kỹ.giờ xe em chẳng may bị như vậy.các anh vin vào lỗi này nọ.k bảo hiểm hết.anh nên nhớ xe em là bảo hiểm toàn bộ xe.bao gồm cả thân vỏ và máy móc.
BH: vâng,nhưng anh hiểu cho nguyên tắc của bên em.
EM:bắt đầu đổi giọng. Rồi ! tôi k thèm đôi co với anh nữa.giờ anh vẫn kiên quyết là 50/50?
BH: vâng1 là nguyên tắc anh a.,nếu anh sai hoàn toàn thì bên em sẽ bảo hiểm 100% cho anh.
EM : Cú quá.mie.tôi deck cần nữa.tôi nói thật.lần sau tôi hết hạn đừng có gọi rồi mời mọc.tôi sang BH L # tôi làm.
ký xong biên bản trong lòng ấm ức.em cú quá đi về, nghị bụng.thằng này định ăn tiền đây mà.quyết tâm k cho....em té về
E mua BH của 3A, cứ cuối năm sơn sửa tút tát 1 lần có mất xèng nào đâu nhỉ?

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ sốt ruột nên thằng BH này được đà tiếp tục làm bẩn với người khác rồi. Nói chuyện với nó không được cụ đến nói chuyện thẳng với thằng ký vào hợp đồng với cụ ấy thì mới được việc. Trước em có vụ làm với BH bưu điện rồi, cũng phải tranh luận câu chữ mãi mới OK.

xstar

Xe tải
em chưa bao giờ có niềm tin ở bọn BH, em thì cứ BH bắt buộc thôi. đâm xe đã đau, dính vào bọn BH lại đau càng thêm đau.