[Thảo luận] Em tức hộc máu vì thằng BH MIC-QUÂN ĐỘI

zuzi

Xe hơi
Em xe Ford mua Liberty, cứ xước xác này nọ, sạt gầm sạt giếc là em vứt vào hãng, còn lại hãng tự đi làm việc với với Liberty! Em thấy đáng tiền!

Mr_Minh

Xe tải
Bảo hiểm VN thế đấy bác ạ. Em mua bảo hiểm Liberty, tổng chi phí hết hơn 100 củ, dưng mà hồ sơ công an ngon lành nó bảo hiểm toàn bộ luôn. Không đòi hỏi. Nói chung là VN thì vẫn hành là chính bác ạ. Chia buồn cùng cụ

Otter

Xe hơi
Mời cụ 1 ly cho hạ hỏa

chilli

Xe tải
Đọc bài của cụ xong e phải dở điều khoản BH ra đọc lại và có mục sau trong Trách nhiệm của Chủ xe và lái xe:
' Trường hợp phát sinh tổn thất vật chất xe do lỗi hoặc 1 phần lỗi của Người thứ 3, Chủ xe phải bảo lưu quyền khiếu nại và chuyển quyền đòi bòi thường bằng văn bản cho ...(bên BH) kèm theo toàn bộ hồ sơ, chứng từ cần thiết và hợp tác chặt chẽ với ... (bên BH) đòi Người thứ 3 trong phạm vi số tiền được ...(bên BH) bồi thường'
E nghĩ Quy tắc bảo hiểm thì thằng nào cũng có cái này, như vậy trong trường hợp cụ chủ thì 50 lỗi của cụ phải do bên bảo hiểm của cụ đi đòi chứ cụ chỉ cần ủy quyền cho nó. Cụ ký biên bản chấp nhận trả 50% là cụ bị lừa rồi.

slazenger

Xe đạp
Trước em có làm bên bảo hiểm 1 thời gian nên cũng biết ít nhiều về bảo hiểm ạ. Cụ làm hồ sơ như vậy thì bảo hiểm nó đền cho cụ 50% là chuẩn rồi cụ ạ. Cụ muốn được bồi thường 100% thì cụ phải có văn bản ủy quyền cho BH đi đòi xe gây tai nạn với cụ. Nếu BH nó trả cụ 100% (mà cụ không ủy quyền cho nó đi đòi xe kia) thì Bộ TC nó thanh tra bắt xuất toán ngay -> BH nó muốn trả cụ 100% cũng không được ạ.
@ Cụ nào bảo bị như cụ chủ mà được BH nó trả 100% thì do chém gió thôi hoặc các cụ không đọc kỹ bb của c.a nó ghi lỗi như nào.
@ Cụ chủ: Vụ này cụ bức xúc là phải thôi. Cái sai ở đây là thằng BH tư vấn cho cụ lúc xảy ra tai nạn và lập bb công an; nó không tư vấn cho cụ làm hồ sơ thế nào cho chuẩn. Cụ cứ gọi cho thằng tư vấn cho cụ mà bổ vào mặt nó, làm ăn như mứt
Ủng hộ ý kiến của bác. Quá chuẩn.

slazenger

Xe đạp
Đọc bài của cụ xong e phải dở điều khoản BH ra đọc lại và có mục sau trong Trách nhiệm của Chủ xe và lái xe:
' Trường hợp phát sinh tổn thất vật chất xe do lỗi hoặc 1 phần lỗi của Người thứ 3, Chủ xe phải bảo lưu quyền khiếu nại và chuyển quyền đòi bòi thường bằng văn bản cho ...(bên BH) kèm theo toàn bộ hồ sơ, chứng từ cần thiết và hợp tác chặt chẽ với ... (bên BH) đòi Người thứ 3 trong phạm vi số tiền được ...(bên BH) bồi thường'
E nghĩ Quy tắc bảo hiểm thì thằng nào cũng có cái này, như vậy trong trường hợp cụ chủ thì 50 lỗi của cụ phải do bên bảo hiểm của cụ đi đòi chứ cụ chỉ cần ủy quyền cho nó. Cụ ký biên bản chấp nhận trả 50% là cụ bị lừa rồi.
Không phải là cty bh lừa khách hàng, chỉ là khách hàng không chịu đọc kỹ hợp đồng + quy tắc bảo hiểm thôi.
Nếu bác làm chủ 1 cty bảo hiểm, lúc đấy bác sẽ làm ntn???

pbinh979

Xe tăng
Xin lỗi, chả biết bác là ở bộ phận nào ở Toi M Đ nhưng ở đó có thằng làm thủ tục BH Bảo Việt cực kỳ củ chuối. Em đã 2 lần chửi nhau ở đó rồi. Nó dám bảo sao xe này va chạm lắm thế; abc chế tài xyz.... mình tức quá bảo xe tao mới *** ai muốn nó móp méo đâu, chẳng qua đen mới bị chú ai chẳng thích xe mình jin. Ko thì mua bh làm gì. Vào 2 lần là cạch bh ở Toy M Đ. bây h em vẫn mua bảo việt nhưng ở ga ra khác, bọn nó bán luôn. Có gì cứ gọi, mang xe vào vài hôm sau nó gọi đến lấy. -----> thích:D
Em thì chuyên bán ôtô nên va chạm với tất cả các hãng bảo hiểm , nói chung là bọn bán bảo hiểm là 1 thằng còn thằng bồi thường là thằng khác , thủ tục cực kỳ bố láo và lằng nhằng , sau này bên em cho các hãng bảo hiểm kết hợp với đại lý thì khách hàng mới đỡ phiền hà , bị va chạm chỉ cần mang xe vào bên em và bên em có trách nhiệm làm việc với bảo hiểm còn kh chỉ việc mang xe về . Lần sau các bác mua xe ôt ô ở đâu nên mua bảo hiểm tại đó , bên em có mấy xe khách hàng bị cháy làm việc với bh trong vòng 1 tháng là xong đền toàn bộ .

Mr_Minh

Xe tải
Bảo hiểm VN nó thế đấy cụ ạ. Xe em hỏng hết hơn 100 củ tiền sửa nhưng mà bảo hiểm Liberty. Hồ sơ công an đầy đủ là nó ok. Nói chung VN vẫn hành là chính. Chia buồn cùng cụ chủ!

waterfall

Xe buýt
Cái văn bản mà cụ nói bên bảo hiểm nó gọi là "Thế Quyền". Tức là cụ chủ ủy quyền cho bảo hiểm đi đòi quyền lợi với bên va chạm.

Trước em có làm bên bảo hiểm 1 thời gian nên cũng biết ít nhiều về bảo hiểm ạ. Cụ làm hồ sơ như vậy thì bảo hiểm nó đền cho cụ 50% là chuẩn rồi cụ ạ. Cụ muốn được bồi thường 100% thì cụ phải có văn bản ủy quyền cho BH đi đòi xe gây tai nạn với cụ. Nếu BH nó trả cụ 100% (mà cụ không ủy quyền cho nó đi đòi xe kia) thì Bộ TC nó thanh tra bắt xuất toán ngay -> BH nó muốn trả cụ 100% cũng không được ạ.
@ Cụ nào bảo bị như cụ chủ mà được BH nó trả 100% thì do chém gió thôi hoặc các cụ không đọc kỹ bb của c.a nó ghi lỗi như nào.
@ Cụ chủ: Vụ này cụ bức xúc là phải thôi. Cái sai ở đây là thằng BH tư vấn cho cụ lúc xảy ra tai nạn và lập bb công an; nó không tư vấn cho cụ làm hồ sơ thế nào cho chuẩn. Cụ cứ gọi cho thằng tư vấn cho cụ mà bổ vào mặt nó, làm ăn như mứt
Đểu cái là cái thằng làm bồi thường này nó không tư vấn làm ủy quyền cho nó thì mới được đền 100% mà nó chỉ nói trả 50% luôn cụ ạ.:-?

Các cụ mua bảo hiểm thường chỉ cầm cái "giấy chứng nhận bảo hiểm" mà ít người đòi "điều khoản hợp đồng" - Điều khoản này phải được BTC phê duyệt nhé, bọn BH không tự sáng tác ra được. Trong điều khoản ghi rất rõ quyền lợi và trách nhiệm - Cứ bám vào đấy mà đòi, cò quay vào mắt.
Cụ này nói chuẩn, cháu mua cái gì đều đọc hợp đồng và điều khoản rất kỹ, đặc biệt là bảo hiểm. Hồi trước mua bảo hiểm nhân thọ ngâm cứu cả tuần mới xong cái hợp đồng của bọn nó.~X(

Cụ chủ nếu chưa thỏa thuận bằng văn bản với bên va chạm kia là không truy cứu trách nhiệm của nhau thì chắc là khó đòi vụ này. Vì cụ thỏa thuận như vậy thăng bảo hiểm bó tay không đòi được.:@)

Nhưng mà cụ cứ làm mạnh tay lên, thằng nào không giỏi nó đền cho cụ cả 100% luôn.;))

Ndriver

Xe tải
Cụ cho em hỏi :bảo lưu quyền khiếu nại là dư lào ah?

chilli

Xe tải
Cụ cho em hỏi :bảo lưu quyền khiếu nại là dư lào ah?
E hiểu rằng mình có 2 quyền khiếu nại và đòi bồi thường, quyền đòi bòi thường thì mình chuyển qua bên BH đòi hộ còn quyền khiếu nại chỉ mình có quyền chứ BH không có quyền khiếu nại cho mình trong trường hợp cần khiếu nại khi không được bồi thường thỏa đáng.

tranphong79

Xe điện
Em không hiểu? Bác sai 50 thì nó đền 50, bác sai hoàn toàn thì nó đền 100 là sao nhỉ? BH bây giờ thằng quai nào chả đòi tiền

tranphong79

Xe điện
Bác này có nghề đúng là giải thích cũng rõ ràng, đã vodka cho bác

coolpix8700

Xe ngựa
Trường hợp nào mà mức độ bồi thường cao thì bảo hiểm họ cũng sẽ làm khó khăn hơn, có lẽ tất nhiên họ sẽ yêu cầu biên bản của xxx
nhưng nếu ở VN, thì làm sao để biên bản ghi rõ mình không đúng so với người cùng tham gia vụ tai nạn, nhưng chỉ là do vô ý, hoặc tình huống bất khả kháng (như em đã ví dụ trong cái topic khác với BH LB là bất ngờ 1 con chó chạy qua đường, mình phải tránh nên gây tai nạn...) sẽ dễ dàng hơn rất nhiều!

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Em làm bên bảo hiểm. Em hiểu bức xúc của cụ chủ thớt.
Vụ này của cụ là do nhân viên bảo hiểm không tư vấn cho cụ thu thập hồ sơ, làm giấy ủy quyền cho bảo hiểm đòi bồi thường bên thứ 3. Vì thế khi cụ đi làm bồi thường, họ sẽ căn cứ vào biên bản phân lỗi của xxx để xét mức độ bồi thường cho cụ. (cụ thể ở đây là 50/50 nên cụ chủ chỉ được bồi thường 50% số tiền bảo hiểm).
@ các cụ: trong trường hợp thiệt hại vật chất xe do lỗi hoặc một phần lỗi của người thứ 3 thì chủ xe bảo lưu quyền khiếu nại và chuyển quyền đòi bồi thường bằng văn bản cho bên bảo hiểm (bên bảo hiểm sẽ hướng dẫn), kèm theo hồ sơ, chứng từ cần thiết và kết hợp với bên bảo hiểm để đòi người thứ 3 trong phạm vi số tiền được bên bảo hiểm bồi thường.

CuTiVoDich

Xe điện
Em thề với cụ là trước em đã đôi co với BH VIA 1 lần rồi, đến lúc chả biết thằng nào bên BH VIA nó còn gọi điện than thở với em là khách hàng tụt giảm nhiều quá em giáo huấn cho chú ấy về dịch vụ, cskh, vv và vv nữa cơ. Cứ nói đến BH là hơi bức xúc. Em chuyển qua dùng Ly 1 năm rồi cũng thôi luôn.
Kết luận 1 câu: BH mấy hãng nước ngoài rất tốt, nhưng khi vào VN thì chỉ được 1,2 năm đầu đến năm thứ 3 bắt đầu củ chuối và rất lắm bài. Em đêk hiểu tại sao bây giờ phải tự BH cho mình thôi.

quyt

Xe tăng
Em mua BH chỗ lão Rack, cũng đếch cần biết là BH của hãng nào... Xe em có vấn đề quăng vào đấy lão Rack sửa, xong thì lấy về còn tiền nong bác Rack tự làm với BH em cũng chẳng để ý... cho nhàn đầu

cun

Xe buýt
Dịch c.ụ bọn nó cứ nhắc đến BH là bực cả mình.

khanhlouis

Xe tải
Bảo hiểm lởm quá bác ơi :D

thanhf78

Xe hơi
Mị a em rất ghét cái bọn làm ăn cái *** gì cũng muốn lợi cho mình, lúc bán hàng thì mình như bố nó, bán xong nó phủi *** coi như không. Cụ phải làm ra ngô ra khoai, cụ cần em giới thiệu thằng bạn làm báo nó giúp cụ cho chết mẹ nó đi