[Funland] Em Từng Không Tin Hiệu Quả Của Đèn Bắt Muỗi Cho Đến Khi Mua Về Dùng Thử

Yeuaibaygio

Xe container
Em mua cái đèn này từ mấy năm trước hồi mới ra 120k cơ, sau nhiều lần sử dụng bắt được đúng 1 con mặc dù để xó nhà muỗi cũng khá nhiều. Trông mã thì đẹp, quạt cũng êm, đèn cũng sáng mà muỗi nó không vào chắc muỗi nó không nghĩ như người. Hiện nay em vứt đâu đó trong kho cho khuất mắt để khỏi thấy cái ngu của mình.
Công ty em cũng mua mấy chiếc, giá cách đây 5-6 năm là 200k/c mà cả tháng bắt được 1-2 con, trong khi chị em mặc váy toàn bị muỗi đốt sưng chân :D

trantien

Xe tăng
Khả năng muỗi thành phố khôn hơn muỗi ở quê.

Hooks

Xe tăng
Nhà cháu nghĩ nhiều muối thì sẽ bắt được, chứ ít thì ko ăn thua.

Đợt sang Nhật thấy họ quảng cáo đèn bắt muỗi còn thải ra khí carbon giống hơi thở người... cất công mua đem về mà vẫn không hiệu quả. Cũng có bắt được nhưng ko nhiều. Số ko bắt được cũng thừa đủ gây khó chịu. Dùng vợt hóa ra lại hiệu quả hơn :D

Thành Thị 1

Xe điện
Nhà e có cả Đại Sinh, có cả điện quang nổ lách tách, có cả Rạng đông dùng đèn nhốt, có cả đèn nhốt 120k cả loại 60k. Đèn nhốt thì e cứ để ở khu ngoài sân bắt muỗi, còn đèn nổ lách tách thì để trong nhà, bật trước khi đi ngủ. Đèn nhốt muỗi ngoài nhà tầm 1 tuần là đầy xác muỗi, thậm chí để lâu nó mủn luôn. Đèn nổ lách tách thì sau này ít phải dùng nữa!

Đông86

Xe điện
Nhà em không thường xuyên đếm xác địch. Nhà ít muỗi, không bao giờ dùng màn. Thỉnh thoảng bị vài con vo ve thì bật đèn bắt muỗi thui.

meodenminh

Xe điện
Tào lao, ánh sáng này gần người rất hại. Mà chả bắt đc con muỗi cần bắt

tratida

Xe container
em chưa bắt được con nào

Sent from Other Universe via OTOFUN

skype0211

Xe tăng
Chắc muỗi thành phố nó khôn nên không dính bẫy 😆, nên các cụ cứ bảo bốc phét. Chứ muỗi quê em bắt được kha khá đấy, như cụ chủ thớt luôn.

Sàn AROMA

Xe tải
Em xác định đèn bắt muỗi tốt nha. Nhà em sau một tuần thì bắt đc cả vốc thật. Em dùng đèn huỳnh quang, mua 120k. Dùng đc 2 năm rồi, ngon choét

Pumzen

Xe ba gác
50k quá hạt dẻ ! Nhà cháu mua cái gấp 30 lần của cụ chủ mà nguyên lý cũng giống hệt nhau, may ra khác ở khoản nó tự động chạy khi tối.

Cái này cụ dùng 1 thời gian cái quạt nó yếu đi thì vứt đi thôi. Ko bền đâu.

Cu De

Xe đạp
Đem ra chuồng lợn, chuồng trâu mà đặt thì chả có nhiều, chứ muổi trong nhà đâu nhiều vậy, từng đó con có mà ăn thịt cả nhà cụ à.
Trong nhà cùng lắm chục con muỗi mổi phòng, ánh sáng cái đèn cùng lắm dụ con muỗi xa khoảng 1m, chứ mắt muỗi mà nhìn xa như mắt người có mà thiên hạ này bị muỗi giết bằng sạch. Nếu số muỗi nhiều như cụ chủ đưa ra thì trong vòng 5 phút phải có 1 con chui vào đèn, cụ làm cái clip không cắt ghép cho ae sáng mắt sáng lòng nào. Không phải thì cụ tự xoá nick đi. Qc bán hàng đi chổ khác.

canboxom.dt

Xe tăng
Đem ra chuồng lợn, chuồng trâu mà đặt thì chả có nhiều, chứ muổi trong nhà đâu nhiều vậy, từng đó con có mà ăn thịt cả nhà cụ à.
Trong nhà cùng lắm chục con muỗi mổi phòng, ánh sáng cái đèn cùng lắm dụ con muỗi xa khoảng 1m, chứ mắt muỗi mà nhìn xa như mắt người có mà thiên hạ này bị muỗi giết bằng sạch. Nếu số muỗi nhiều như cụ chủ đưa ra thì trong vòng 5 phút phải có 1 con chui vào đèn, cụ làm cái clip không cắt ghép cho ae sáng mắt sáng lòng nào. Không phải thì cụ tự xoá nick đi. Qc bán hàng đi chổ khác.
Cụ không tin thì tuỳ. Dẫn chứng bằng hình ảnh còn không tin thì cũng ạ, nhiều cụ trên này cũng xác nhận rồi. K ai có nhu cầu phải thuyết phục cụ mua ở đây cả.

emgrand

Xe đạp
Năm hết tết đến rồi cụ nhẹ nhàng cho thanh thản tí chứ. Cái cụ không biết, không thấy không có nghĩa là không tồn tại. Kể cả người ta có là sale đi nữa thì cũng kệ mẹ người ta, việc gì cụ phải lên gân lên cốt hổ báo cáo chồn thế. Mà người ta sale bán nhà bán đất chứ sale quái gì cái máy bắt muỗi 50k.

Những vùng gần mương nước lớn, nhiều cây cối um tùm, không kể là ngoài bắc trong nam đều nhiều muỗi vô kể. Như nhà em nó bay theo cả đàn vo vo trên đầu. Toàn muỗi siêu to mà dân thành phố về toàn thốt lên chưa bao giờ thấy muỗi to và nhiều như thế. Thú vui ngày bé của em là lấy tay vồ muỗi cho xác con nào còn nguyên vào cái hộp.

dalink

Xe điện
Loại kiểu này rẻ mà rất hiệu quả. Em cũng mua 2 cái dùng mấy năm rồi, mỗ mần đổ ra cả nắm mà nhà em khu vực ít muỗi. Có cái đèn này phòng ngủ 1 năm chỉ vài ngày phải mắc màn.
Chuẩn. Phòng em ngủ thi thoảng có con dù k nhiều. Nhưng dùng cái này là xong hết đỡ phải nửa đêm dậy đi vợt. Em thì từ lâu k ngủ màn, nhà vườn lắp cửa chống muỗi (lâu lâu có con lọt thì dùng đèn) còn chung cư k có muỗi.

canboxom.dt

Xe tăng
Sáng dậy đèn tịt mà quạt vẫn kêu. Muỗi thì vẫn thêm một vốc nữa. Ối dồi ôi hàng Tàu ơi là hàng Tàu. Liệu đèn cháy hay gì vậy nhỉ, k lẽ chất lượng nó tệ vậy sao các cụ?

Chỉnh sửa cuối: