[Thảo luận] Em vừa bị Công an giữ bằng lái - các Bác cứu em với

phonghamy

Xe điện
Bẩm các cụ em rửa xe ở khu bãi đỗ xe dịch vọng bên cạnh trường **** còn bị các chú xxx phường dịch vọng hậu đánh úp vào buổi trưa, bị phat 800 lít vì lỗi đỗ xe trên vỉa hè( rửa xong lau xe) nói chung là thua bọn xxx ( cướp ngày) e nghĩ là bọn xxx nay nó đếm xe vào rửa mà mấy hàng rửa xe chi ko đủ miếng nên rắp tâm đập niêu cơm của dân

KiaCD5numberone

Xe tăng
Nhà em ở Cầu Giấy mà em cũng iu biết nó là cái phố Văn minh bao giờ. Có vài điều chia sẻ với cụ chủt thớt:

1- Cái dại của cụ là đưa giấy tờ cho XXX. Cái này tuyệt đối không đưa khi mình chưa có lợi thế gì.
2- Vì phải đón F1 thì cho Gấu về trước hoặc nhờ ai đón hộ. Đã chơi là chơi đến cùng. Đã đưa giấy tờ rồi thì cụ nộp cho nhanh cụ ạ.
3- XXX có phạt phải dựa trên cớ sở Luật. Nếu đúng Luật cấm đỗ thì phải có biển báo. Kể cả là phố Văn minh cũng phải có biển báo là phố Văn Minh cấm đỗ xe.
4- Gọi người thân giúp đỡ:x

lengkeng

Xe tăng
cụ đừng chửi XXX vội mà hãy xem lại mình xem làm thế có đúng (luật) ko đã...
Bẩm các cụ em rửa xe ở khu bãi đỗ xe dịch vọng bên cạnh trường **** còn bị các chú xxx phường dịch vọng hậu đánh úp vào buổi trưa, bị phat 800 lít vì lỗi đỗ xe trên vỉa hè( rửa xong lau xe) nói chung là thua bọn xxx ( cướp ngày) e nghĩ là bọn xxx nay nó đếm xe vào rửa mà mấy hàng rửa xe chi ko đủ miếng nên rắp tâm đập niêu cơm của dân

nguyenviet

Xe tải
Đọc xong cái QĐ 2053/QĐ-UBND phê duyệt 56 tuyến phố "cấm để xe đạp, xe máy, oto trên hè phố, lòng đường" thì em biết chắc là cụ phải nộp phạt rồi.

anchibui

Xe điện
Bắt ko có biển là xxx sai bác chủ ạ. Chơi tới bến luôn.

dongkijote

Xe điện
Đọc xong cái QĐ 2053/QĐ-UBND phê duyệt 56 tuyến phố "cấm để xe đạp, xe máy, oto trên hè phố, lòng đường" thì em biết chắc là cụ phải nộp phạt rồi.
E cũng vừa đọc rồi thấy độ tin cậy rất cao, nhưng Cụ nên nhớ là các cơ quan chức năng đã làm thiéu 1 việc là lắp đặt các biển qui định trên tuyến đường Xuân Thủy. Cái này em ghi vào phần ý kiến của em trong biên bản rồi.

FujiS5200

Xe điện
Xin lỗi nhé, đừng lôi cái tuyến phố văn minh, văn meo ra mà phạt nhau. Mình đi trên đường thì chỉ chấp hành luật giao thông, và ở đây đại diện là cái biển báo giao thông. Nếu ở đầu đường hoặc ở cái ngã 3, ngã 4 phía sau bác không có cái biển cấm nào thì cãi tới cùng luôn. Nếu có quả ghi âm lời xxx để đối chất thì càng tốt. Dân làm láo thì xxx đè đầu ra phạt, xxx cắn láo thì ai phạt chúng nó đây?

P/S: Ngày mai em đi Thái Bình, Nam Định, Tuyên Quang, Thái Nguyên..... thì liệu em có cần phải học thuộc các tuyến phố văn minh ở mấy nơi đấy không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

tailieu

Xe tăng
"Trên cơ sở lộ trình phân chia giai đoạn thực hiện, lực lượng Thanh tra giao thông vận tải, Công an, chính quyền địa phương tổ chức kiểm tra, nhắc nhở và xử lý theo Quyết định số 20/2008/QĐ-UBND ngày 16/4/2008 của UBND Thành phố."

Thế túm lại là cái bọn GTCC và CSGT triển khai biển hiệu biển báo theo cái QĐ này đến đâu dồi?
Sau các vụ bắt bớ bậy bại này thì cần phải truy trách nhiệm đến thằng nào?

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Lỗi này bị phạt 600k-1tr, thu bằng 30 ngày đấy các Cụ à, Nếu ko kiện được em phải đi 2 bánh 1 tháng rồi. Được cái từ Hoàng Quốc Việt nhà em đi làm ở Phạm Hùng cũng gần. Cụ phonghamy cũng gửi xe ở bãi xe Dịch Vọng giống em hả? nếu tiện đường buổi sáng cho em đi nhờ chút, em mời ly cà phê buổi sáng ở 94 Hồ Tùng Mậu rồi cùng vào làm việc. Sáng nào em cũng uống ở đấy. Mà nhân đây cho em hỏi muốn có logo của OF thì làm thế nào. E muốn dán vào xe em cho xxx nó sợ, hìhihì

hungbm

Xe điện
Cụ cho em xin văn bản, hoặc chỉ cho em chỗ biển cắm ở đầu tuyến với?
Em bị dính mấy lần ở đường này rồi, nhưng xin được vì toàn anh em quen biết trong đội 113 nên họ cho biết thế và em ngày nào cũng ăn sáng ở quán phở bò 111 Cầu Giấy. Ngày thường thêm 10k vào gửi xe quán Cafe Trung nguyên KS bên cạnh, thứ bảy, CN thì để được ngoài đường vì Quán phở đóng phế rồi.

Foxy

Xe hơi
Vụ này lại hay rồi đây ;;)
Em chưa đọc hết Rep của các cụ nên tạm thời em oánh dấu cái đã **==
Ăn cơm xong vào hóng và hầu chuyện các cụ tiếp ạ :!!

dongkijote

Xe điện
Em bị dính mấy lần ở đường này rồi, nhưng xin được vì toàn anh em quen biết trong đội 113 nên họ cho biết thế và em ngày nào cũng ăn sáng ở quán phở bò 111 Cầu Giấy. Ngày thường thêm 10k vào gửi xe quán Cafe Trung nguyên KS bên cạnh, thứ bảy, CN thì để được ngoài đường vì Quán phở đóng phế rồi.
Thế mà Cụ không bảo anh em gì cả? Trước khi ra đến đấy em cũng đã dự là gửi vào Nguyễn Phong sắc kéo dài rồi. Nhưng vì hỏi bác bảo vệ nên mới mua bực vào mình.

hanav3

Xe hơi
Xin lỗi nhé, đừng lôi cái tuyến phố văn minh, văn meo ra mà phạt nhau. Mình đi trên đường thì tôi chỉ chấp hành luật giao thông, và ở đây đại diện là cái biển báo giao thông. Nếu ở đầu đường hoặc ở cái ngã 3, ngã 4 phía sau bác không có cái biển cấm nào thì cãi tới cùng luôn. Nếu có quả ghi âm lời xxx để đối chất thì càng tốt. Dân làm láo thì xxx đè đầu ra phạt, xxx cắn láo thì ai phạt chúng nó đây?

P/S: Ngày mai em đi Thái Bình, Nam Định, Tuyên Quang, Thái Nguyên..... thì liệu em có cần phải học thuộc các tuyến phố văn minh ở mấy nơi đấy không nhỉ?
Tuyến phố văn minh nó có biển báo để trên vỉa hè mà cụ. Nói chung vụ này xong rồi, cụ chủ chắc sẽ nộp phạt bt thôi. Đây là thêm 1 kn nữa trong cách phản ứng của ae trong 1 tình huống gt. Ông anh em trước đã có lần đỗ xe hơi lấn vạch, xxx ra bắt, ông ý bảo "để em đỗ lại gọn gàng đã rồi em xyz với anh", ông ý đánh xe sát vào vỉa hè xong, ra hỏi lại xxx" anh vừa bảo em cái gì ý nhỉ?=)). Nói chung lúc đấy cụ chủ đã nổ được máy thì xxx mới ra gõ, chỉ cần trả lời kéo kính xuống trả lời "tôi dừng chứ ko đỗ", em tin xxx sẽ chẳng hỏi câu nào nữa đâu.

dongkijote

Xe điện
Cũng tại em tự tin vào khả năng của mình (Chưa bao giờ thua lý xxx - Vì em toàn chấp hành đúng) và muốn cho xxx bỏ thói quen bắt vô cớ thôi.

diennuocxaydung

Xe buýt
Em ủng hộ cụ chủ thớt kiện cái văn bản kia đê, làm cho ra môn ra khoai để anh em ko phải khổ, cư luật GTDB mà cãi nếu cần kiện cứ kiện cho nó ra nhẽ

dongkijote

Xe điện
E chắc chắn trên hè phố không có biển báo: Tuyến phố văn minh: - Không được ....... + ...... +

medi_2

Xe hơi
em ở tỉnh lẻ (nếu ko muốn mất tiền nộp phạt) em chẳng dám ra thăm thủ đô yêu quý nữa đâu. Vì em không thể biết cái quyét định 2053 đó. mà nếu có bít thì em cũng chẳng thể nào mà thuộc đwowcj. Kể ra các cụ ở Thủ đô cũng có cái khổ !

Chỉnh sửa cuối:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Tốt nhất nếu như cụ chủ thớt định kiệnnn lại xxx thì phải ra ngã tư nơi không có biển cấm quay phim chụp ảnh lấy bằng chứng cái đã, nếu giả sử tối này hoặc mai mà GTCC nó cắm biển thì cụ có kiện cũng kô được.

TÔN

Xe container
mấy thằng phường này cò quay lắm
em để xe máy trên vỉa hè,bị chúng nó tóm lên thùng.em bảo đây ko có biển đặt cấm để xe,thì mấy thằng dân phòng bảo : có công văn của thành phố cấm để xe ở đây :s
hic,mình dân đen chứ có đc làm dân phòng đâu mà đc quyền đọc cái công văn đấy
em giữ xe ko cho nó bê lên thùng,thì nó lại dọa em phạm tội chống đôí dân phòng thi hành công vụ :D
cuối cùng nhờ can thiệp nó cho em lấy xe về