[Thảo luận] Em vừa bị cướp, các bác cẩn thận

dangkimthu

Xe tăng
Sắm cái tạch tạch đi là vừa, trong những vụ thế này thì hiệu quả trông thấy đếy:21:

1 điều nhịn 9 điều lành .... nhưng hôm nào cụ đi đông đông thì úp chúng nó luôn :P

Slowly

Xe tải
Cái bọn này đưa 200 cho chúng nó cho nhanh chứ lăng nhằng với chúng nó mệt lắm cụ ah

Europe

Xe buýt
Thế bác ngồi trên xe có thấy cảm giác là xe mình chèn lên chân nó không? Hôm trước em cũng trèo lên chân của một lão vừa đi vừa nghe điện thoại. Đường bị nghẽn, phải nhích từng tí một thế mà lão ta cứ vừa đi vừa hò hét trong điện thoại. Em đã bấm còi để lão lưu ý bên cạnh có ô tô mà lão không thèm để ý. Lão ta vẫn một tay lái, một tay cầm điện thoại, chân bên số lết lết xuống đường. Đường đông quá, xe phải lách ra lách vào thế là em trèo lên chân lão ta. Em thấy rõ là bánh trước trèo lên một vật. Lão quay lại hét ầm lên "trèo lên chân ng ta rồi. Đi kiểu gì thế". Mặc dù xe cách âm rất tốt nhưng em vẫn nghe rõ. Em nhìn và chẳng thèm nói gì, cứ thế lừ lừ đi thẳng.

vua_luoi

Xe điện
Cụ đã đi rồi cụ còn dừng là sai bài rùi, theo cháu lúc nó kêu chẹt vào chân cụ phải mở cửa nhảy xuống giải quyết luôn thì mới hay, cụ lu loa to vào, theo cháu cái lý của 4B trong các vụ như này là chả có thăng 2B nào lại giơ chân xa 2B tới tận gầm 4B cả.
VD:
Đèn đỏ
1: Ối, anh chẹt chân em rồi
2: (Mở cửa ra) mày đút chân vào đấy làm Đ gì, hay mày ăn vạ
1: Anh đi ẩu,XBXYXUXXJNXXMK
2: Mày xem có ai đút chân vào gầm ô tô ko, hay mỗi mình mày, phắn (đi luôn):)):))

cugia_lamcam3

[Tịch thu bằng lái]
Sắm ít " tuýt nước và vài cây côn "
Vd : Bác mở của tay cầm ống tuyết hoạc thanh côn
Bác : có sao không ?
Nó : ......
Bác : Tao là dân boxĩng , dạo này thui không thi đấu nên hơi ngứa cái tay
đằng nào tao cũng đền mày .. thôi tao cho mày mấy nhát rồi tao với mày lên đồn công an trình báo :)
Nó :redface: thui em đang vội
Bác :))
Dây là tình huống giả định ... tùy từng trường hợp mà hét(k)

caisua

Xe lăn
Kiểu này đàn bà lái xe chắc chết hết với bọn nó. Có khi phải nghĩ cách liên kết lại các bác ạ. Phân cái bản đồ HN ra vài chục mảnh rồi các bác đăng kí số đt hỗ trợ theo từng mảnh. Tại địa điểm nào nhờ các bác ấy kứu hộ giúp. Cái trò này mà thành đại dịch thì nguy to.

dopod

Xe máy
@cụ vua luoi: không đi được cụ ợ, đường Phạm Ngọc Thạch giờ tan tầm ...

Tuôi

Xe tăng
Đọc xong em cũng bức xúc nhưng em nghĩ bác giải quyết thế cũng là ổn rồi. Đỡ lằng nhằng.
Thật ra, gặp tình huống này mỗi người có một cách giải quyết khác nhau, tùy thuộc vào tính cách, mức độ va chạm xã hội.
Bây giờ nghiện nhiều lắm, chỗ nào cũng có thể gặp. Tối thứ Bảy tuần vừa rồi, khi em bị va chạm xe, cũng có ngay mấy chú xuất hiện. Chúng nó chạy đến làm bộ như là người quen của chú tài xế xe bên kia, định làm trò. Nếu các bác ko biết rất dễ mắc lừa. Em thấy thái độ chú tài bên kia có vẻ hiền lành nên đã giải tán mấy thằng nghẹo trước, ko có thì sẽ lại có vài thằng đòi trả công dàn xếp. Mà nói đến trả công thì chú ấy làm gì có tiền.:):):)

dopod

Xe máy
@cụ Europe: hơi có cảm giác thôi cụ ợ, mà chắc nó cũng không ngu đến mức đưa hẳn chân vào bánh xe, cơ mà lúc xuống thì có vết bánh xe trên chân nó (hay là nó vẽ lên đấy trước thì em chệu)
@cụ vua luoi: không đi được cụ ợ, đường Phạm Ngọc Thạch giờ tan tầm cụ biết rồi ...
@cụ HuynhC240: dạ không dám, em không giàu nhưng lúc đấy đành phải đem cân lên, một bên là cho nó ít cho xong việc (em đi có 1 mình), một bên là đứng lại abcxyz mất 30'-1 tiếng, chưa biết kết quả ra sao..., đằng nào nó cũng chủ động chén mình rồi, mặt chúng nó còn hiện lên chữ "nghiện" to tổ bố ...

@các bác: em chỉ muốn nhắc lại việc này để các bác cẩn thận thôi ạ (việc này trước đây đã có bác lập thớt nói tới rồi). *** nó, nếu dừng đèn đỏ mà đánh mắt trái phải thấy thằng cờ hó nào cứ không chịu đi khi đường đã thông rồi thì các bác cứ đề phòng, ít nhất là cũng tránh mất thời gian...

c1477

Xe tải
Vote cụ chủ thớt! Đã cảnh báo ae trên OF.
Nhưng đây là 1 căn bệnh mới đấy, bọn nghiện đúng là lắm chiêu thật.

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
sao cụ ko gọi em ra giải quyết hộ rồi cho em 2 lít có phải tốt hơn ko :21:
gặp những cái như thế này thì bảo nó gọi công an đến rồi tao đền cho,bạn tao bị lừa rồi nên cái trò của mày tao lạ gì
chẳng hạn em mà có là nạn nhân thì cụ đưa em 2 lít em cũng ứ cần.cứ phải đưa em vào việt đức khám chân chụp chiếu có sao ko đã,2 lít chả giải quyết đc cái gì.nói thế chứ cả cái bánh xe nó chẹt vào mà ko rạn hoặc gẫy xương thì hơi phí.tiền khám chữa cộng thuốc men phải lên tiền triệu ý chứ

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Quá đơn giản, các bác đã bàn thảo nhều trên này rồi nhưng hôm nay em mới gặp, bẩm lại để các bác cẩn thận:

16h15', em đi từ hướng Chùa Bộc -> Kim Liên, dừng chờ đèn đỏ ở đối diện StarBowl chuẩn bị rẽ trái.... Đèn xanh bật lên, em từ tốn xi-nhan rồi rẽ trái...,bỗng nhiên phía bên phải em có 2 chú (chữ nghiện hiện lên giữa mặt) kêu ối ối..., anh ơi chèn vào chân em rồi ....
Vụ này thì em thấy giang hồ OF bàn luận chán chê rồi nên khá bình tĩnh, đi tiếp..., qua cầu Trung Tự thì 2 chú vọt lên gõ cửa .." anh đi chèn vào chân người ta rồi bỏ chạy hả...?", ĐCM, phải xuống rồi..., em rẽ vào chỗ Cty rau quả, xuống xe khóa cửa đàng hoàng..., chú bảo bị xe em chèn vào chân, ngồi vật xuống vỉa hè như bị xe tăng đâm vào (như là cầu thủ QK4 trong trận với Thanh Hóa CN vừa rồi), vật vã ...

Hehe, nói thì lâu nhưng em sử lý khá nhanh, dư lày:

Em: Tình hình thế nào, xin lỗi nhé, có sao không?
Chú kia: Anh đi vội thế, chưa có đèn xanh mà đã đi ... (ĐCM, đúng là bọn cướp, để chân vào bánh xe em rồi lại còn dạy bảo lày lọ...)
Em: Ok, thôi chả may, bây giờ thế nào...?
Chú kia: Em phải mua thuốc bóp chân, mà chỉ sợ em phải nghỉ làm mất 1 tuần thôi (ĐCM, có làm léo giề đâu...).
Em: OK, thôi chú cầm 200k mua thuốc hộ anh, thiếu anh xin nhé...
Chú kia: ...

***, em biết bị cướp mà vẫn phải ngọt nhạt cho xong chuyện, chả biết thế có hèn quá không...
Trò này em đã từng gặp ở HN cách đây gần 20 năm, lúc đó em còn bé tí tẹo, mấy chú xe lam chuyên ăn vạ kiểu này :D

calibrationwater

Xe điện
Quá đơn giản, các bác đã bàn thảo nhều trên này rồi nhưng hôm nay em mới gặp, bẩm lại để các bác cẩn thận:

16h15', em đi từ hướng Chùa Bộc -> Kim Liên, dừng chờ đèn đỏ ở đối diện StarBowl chuẩn bị rẽ trái.... Đèn xanh bật lên, em từ tốn xi-nhan rồi rẽ trái...,bỗng nhiên phía bên phải em có 2 chú (chữ nghiện hiện lên giữa mặt) kêu ối ối..., anh ơi chèn vào chân em rồi ....
Vụ này thì em thấy giang hồ OF bàn luận chán chê rồi nên khá bình tĩnh, đi tiếp..., qua cầu Trung Tự thì 2 chú vọt lên gõ cửa .." anh đi chèn vào chân người ta rồi bỏ chạy hả...?", ĐCM, phải xuống rồi..., em rẽ vào chỗ Cty rau quả, xuống xe khóa cửa đàng hoàng..., chú bảo bị xe em chèn vào chân, ngồi vật xuống vỉa hè như bị xe tăng đâm vào (như là cầu thủ QK4 trong trận với Thanh Hóa CN vừa rồi), vật vã ...

Hehe, nói thì lâu nhưng em sử lý khá nhanh, dư lày:

Em: Tình hình thế nào, xin lỗi nhé, có sao không?
Chú kia: Anh đi vội thế, chưa có đèn xanh mà đã đi ... (ĐCM, đúng là bọn cướp, để chân vào bánh xe em rồi lại còn dạy bảo lày lọ...)
Em: Ok, thôi chả may, bây giờ thế nào...?
Chú kia: Em phải mua thuốc bóp chân, mà chỉ sợ em phải nghỉ làm mất 1 tuần thôi (ĐCM, có làm léo giề đâu...).
Em: OK, thôi chú cầm 200k mua thuốc hộ anh, thiếu anh xin nhé...
Chú kia: ...

***, em biết bị cướp mà vẫn phải ngọt nhạt cho xong chuyện, chả biết thế có hèn quá không...
hơi hèn cụ ạ:21: ! Câu chuyện tương tự em thấy 1 chú Đi CIVIC biển 14 thì phải đi từ giải phóng lên cầu vựơt cũng bị 2 chú nghiện lò cò đuổi theo .....Em dùng xe và chửi luôn khi 2 chú kia chặn xe CIVIC lại ....
Em đi xe khác kg quen với chú CIVIC
2 chú nghiện cun cút té mất dạng

Chỉnh sửa cuối:

Sóc nhỏ

Xe tăng
Thế bác chủ có thấy chân nó bẹt dí như pate không?:mad:

mr_limo

Xe buýt
Bình tĩnh được như vậy sao cụ k0 đưa nạn nhân "đi viện kiểm tra" xem còn bệnh gì nữa k0 ? nghe đến đấy thì các chú ý có mà chim cút ngay.:69:

dlamtv

Xe buýt
@cụ vua luoi: không đi được cụ ợ, đường Phạm Ngọc Thạch giờ tan tầm ...
Em cũng gặp 1 vụ tương tự dư lày nhưng ở chỗ đèn đỏ Cầu Khỉ.
Lúc sắp hết đèn đỏ thì có 2 chú đi xe máy sát đầu em ( em đi xe biển ngoại tỉnh)
Lúc em bắt đầu đi thì rất nhanh chú ngồi sau đập vào đầu xe em rồi chỉ chỉ xg chân ý là xe em chèn vào chân chú ngồi trước ( mặt chú ni đang nhăn nhó vẻ đau lắm)....nhưng khác cụ chủ thớt là nhà em mở cửa xg xe ngay kệ tắc đướng, sau khi đọc xong câu chuyện cảnh giác của bác Corolla.:21:
Em: xuống vỗ mặt luôn là mày cho chân vào gầm xe làm gì, định ăn vạ hả.
Chú em kia: cũng nói y như câu nói với cụ chủ thớt.
Em: Nếu tao chèn vào chân mày thật thì bỏ ra xem nào, sao giầy của mày vẫn ko bị bẩn do lốp xe của tao.*-) Đi đi nhé anh đây biết trò này rồi.:21:
2 chú em kia: đánh bài chuồn ngay ( em nhớ hình như là 2 chú này tuy cũng to nhưng lộ rõ chất dặt dẹo)

Sóc nhỏ

Xe tăng
Theo em nghĩ lần sau chúng ta bảo với bọn nó: Các anh thông cảm em không mang tiền ở đây, để em gọi người nhà mang xiền đến biếu các anh. Xem bọn nó nói thế nào.