[Funland] Em vừa trở về quá khứ 40 năm ?

Piaggio Junior

Xe điện
Đây là căn bệnh của thời bao cấp. Cụ vào Ngân hàng Agribank giao dịch cái gì đó thì cũng tương tự ạ.
Em chưởi cho mụ trưởng chi nhánh vì tội cứ đòi giấy phô to cmnd cũ trong khi em có cả giấy xác nhận của CA nơi cấp CCCD.

Vie.ABC

Xe điện
Là em 1 chìa tay lấy xiền phạt cụ ợ, e chỉ chìa ra thôi, e đợi 1,2 giây ko thấy mở nhời, mới nghĩ chắc đợi lấy tiền phạt, e đưa... chứ ai lại hối lộ chỗ này bao h.
Quan TW vênh cái mặt lên còn bị Dân cho chiếc dép vào mặt ... Tầm bọn đấy ,nếu có thái độ thì đề nghị cụ cứ hạ gục nhanh tiêu diệt gọn cho em . =))

Người cát

[Tịch thu bằng lái]
Khồng!
Chả là lâu lắm rồi ăn quả biên bản phạt vì đỗ xe sai. Qua csgt lấy qđ phạt rồi ra kho bạc nộp tiền. Có 2 em. Định đưa qđ vào ô đầu cho em 1 thì ẻm mặt lạnh như đít bom phẩy tay sang bên cạnh. E đưa qđ cho em 2, ẻm tóm lấy hờ hững rồi nhập số liệu vào computer, xong ủn qđ trả, in tờ giấy nhỏ chuyển em 1. Em một đóng dấu bạp bạp bạp... mắt hờ hững, mặt vẫn lạnh như đít bom, chìa tay. Do iq cũng khá, e đoán đc ý đồ của em 1 và hành động ngay.

Em nhẹ nhàng thả tiền cho ẻm, em 1 thảy vào 1 cái hộp tole và đặt 2 giấy con con ra ô cửa.
Xong !
Vốn quen sử dụng các dịch vụ, hay mua bán, nghỉ ngơi thời nay luôn có người mở cửa đón chào, cảm ơn... tự nhiên cứ nghĩ em đang trở về thời xưa, cái thời phải cậy nhờ mới có nổi tí mỡ, chai nc mắm.

Chuyện nhạt mong các cụ thông cảm.
Cụ quá lời, hành chính đời 4.0 đấy cụ, nếu tăng lên 5.0 thì vào cửa quan xã cụ phải trèo tường

ina

Xe điện
Nghe cụ tả thấy đúng lắm. :)

hanggam

Xe đạp
Chuyện nhạt quá

vandatAT

Xe container
Em chưởi cho mụ trưởng chi nhánh vì tội cứ đòi giấy phô to cmnd cũ trong khi em có cả giấy xác nhận của CA nơi cấp CCCD.
Cái bọn argibank thì miễn bàn.
Chẳng qua mạng lưới nó rộng, đặc biệt vùng nông thôn.

Nhiều cụ auto nhỉ.
Làm một công việc boring, thu nhập cũng ko cao thì khó mà tươi tỉnh, đúng mực là được rồi

Chưa kể nhiều cụ vào mặt hầm hố bức xúc, thái độ chắc gì ai cũng đúng mực.

Em thấy mấy cái chỗ này cứ đúng mực đúng thủ tục là Ok rồi

Thả mấy cụ auto chửi vào ngồi xem tươi được mấy ngày
Cụ đổ xăng ở cây xăng Q8 bao giờ chửa . Lương nhân viên ở đó cao, môi trường làm việc tốt và ko nhàm chán phải ko cụ?

Sweethome

Xe tăng
Xem Zootopia chưa. Đoạn Cáo và Thỏ đến CQCQ hỏi thông tin về một chiếc xe ô tô, gặp mấy cán bộ Lười. Ngồi xem còn muốn chửi nữa. Tây nó còn vậy, một xe ôm cho biết

Ultraman

Xe đạp
Nhanh, chuẩn thế cũng kêu, rách chuyện :)

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Phải tay em là em chửi luôn.
Có lần đi công chứng ở quận. Mình bốc số ngồi chờ cả tiếng. Lúc đến lượt ra quầy thì con nhân viên cắp đít bảo đi họp. Em gọi lại chửi cho một chặp. Lôi đt ra trả vờ bật ghi âm. Con đó lúc đầu còn cứng, sau sợ vãi đái. Em ra về rồi còn allo tới lui.
Bọn gái ngành ngồi quầy cũng chả vẹo gì. Bố láo với em là em chấn chỉnh ngay.

tôi yêu ô tô

Xe container
Cụ chuẩn ạ. Mình đừng nặng nề quá, thử đặt mình vào địa vị họ xem đã rồi hãy trách họ
Cái đó nó gọi là trách nhiệm với công việc, nếu ko thể cười dc thì bạn nên chọn việc khác. Tôi không thể đồng cảm với những cách làm việc như vậy