[Thảo luận] em xin báo cáo chiến công

NguyenChiVan

Xe tăng
em vot cụ rồi còn chủ xe thật đáng chách , mong rằng xã hội có nhiều người như cụ.

daudoc

Xe buýt
như phim chưởng :-|! vod cụ phát cho đỡ tím >:)!

captivaltz

Xe điện
Thank kụ!
Em bị nó tháo vít cả đôi gương và trả lại đủ 6 con vít bắt tai gương cơ
Mong có nhiều người như kụ
Voted

photothienvc

Xe tăng
báo cáo chiến tích đầu năm mới,tin mừng cho những cụ nào bị vặt mất tai vợ hai.
chuyện là thế này,trưa nay 11-2 e đưa bà già đi ăn giỗ ở nhà bà bác khu Định Công,ăn xong muốn hút điếu thuốc nhưng trong nhà nhiều trẻ nhỏ nên e xuống đường làm chén nước,vừa đưa chén nước lên *** định uống thì có hai thằng di xe máy đỗ cạnh chiếc Camry bên kia đường ( xe e đỗ sau chiếc Camry nên e mới để ý) thằng ngồi sau ngó trước ngó sau rồi nó nhảy xuống xe,e thấy nó dùng chân phái lên gối một phát rất mạnh....chà chà...tai trái e Cam lủng lẳng liền,mớ dây điện nó ko cắt các bác ạ mà e thấy nó lấy đà rồi giật một phát thế là rời,kể thì chậm nhưng lúc đó sự việc diễn ra nhanh lắm nên e ko hề có tí phản ứng nào khi bọn nó phóng xe đi rồi e mới kịp có chút phản ứng là đứng bật dậy,độ 3 phút sau khi đang ngồi bàn tán chuyện vừa xảy ra với bà bán nước thì 2 thằng ôn vật đó quay lại,nó đỗ xe đúng vị trí cũ thằng ngồi sau vòng sang bên kia định chơi nốt tai còn lại thì đúng lúc đó chủ xe từ chung cư xuống nên hô toáng lên,hai thằng ôn vật nhảy lên xe định chạy,thú thật với các bác lúc đó e hành động như theo quán tính mà chả hiểu sao lại chính xác vậy nữa,khi thấy hai thằng vừa chạy dc độ vài mét e vớ vội cái ghế băng bằng ghỗ phi thẳng ra trước đầu xe bọn nó.......và rồi nghe đánh doành,chúng nó vội đứng dậy định dựng xe chạy thì e và chủ xe chạy tới....cha chủ xe thì nhặt vội cái gương bị bẻ lúc trước rồi ôm khư khư còn e thì ôm ngang lưng một thằng....hu hu hu thằng còn lại mừng tuổi đầu xuân cho e một phất đấm như trời giáng giữa gò má...ức lòi mắt éo phải chuyện của mình mà lại bị ăn đấm còn bố chủ xe thì vẫn đứng ôm cái gương nhìn e ăn đấm,e liền buông tay và chửi ông còn đứng nhìn cái đ.é.o gì,ngó trước ngó sau e vớ dc cái ghế khi nãy lia ra làm một phát hết sức vào đúng ống đồng một thằng,e thấy nó cà nhắc dc hai bước rồi nằm hẳn xuống đất,đúng lúc đó có vài thanh niên nữa chạy đến,người thì cầm điếu cày người thì chai coca,có lẽ thấy đông quá nên thằng còn lại bỏ đồng bọn và xe máy chạy mất.
kết thúc câu chuyện là e thấy dân gọi dt cho 113,còn thằng ôn vật kia vẫn nằm dưới đất và ăn thêm độ chục phát đá hội động vào chân dung.
Bố chủ xe thì vẫn ôm khư khư cái tai trái cảm ơn e làm e điên tiiết chửi cho một trận.
giờ gò má e vẫn sưng một cục tím ngắt,cả nhà ai cũng chửi e là ....đồ ngu...khà khà
Cảm phục cụ Lục Vân Tiên 2011. Cụ cho em xin số điện thoại

Loidaveco

Xe tải
Em cũng cảm động trước hành động của bác quá. Nếu xã hội ta ai cũng như bac thi chắc bọn ăn cắp sẽ không còn đất sống nữa em kính cụ một ly

Forcus

Xe tải
Bác dũng cảm thật, có khi sau này có ông bị vợ đánh ra đường gặp mấy thằng kia bị đòn oan không chừng :P

kompessor

Xe tải
cầu mong xã hội ngày càng nhiều hảo hán như bác!!!!!!!!

peroxide

Xe buýt
Haiz cụ chủ thớt giống hệt nhà cháu cách đây 13 năm ( hồi uân cúp 98). Bênh 1 thằng bi đánh hội đồng xong thì bọn hội đồng quay sang tẩn nhà cháu (tất nhiên là nhà cháu cũng "bật" nhiẹt tình, thằng bị đánh thì chạy thẳng, hôm sau gặp nhau giữa đường nó lại coi như kô quen, kô 1 nụ cười xã giao với nhà cháu luôn (mà trước lúc nó bị đánh thì cũng kô quen nhà cháu thật).

chuvoicon

Xe tăng
Em không nghĩ Cụ "NG" như mọi người nhà Cụ, em phục Cụ rồi đới...:)

cruze_vp

Xe tăng
ngưỡng mộ bác quá

Đại NG

Xe điện
Khâm phục cụ chủ thớt quá

anchibui

Xe điện
Hà hà ...làm việc tốt... Giúp mọi người... đau tí nhưng ý nghĩa... Vote bác.

Cigaretter

Xe tải
Chúc cụ chủ thread mau lành vết thương nhé!

tucson30y-2145

Xe tải
Oài đúng là khu Định Công nhà em - năm ngoái em bị bóc 2 cái nẹp xe mà chỉ trong 1 phút (vừa vào nhà lấy đồ, ra đã thấy xe bị bóc - bọn lấy nẹp xe em chính là bọn đã lấy mất mấy cái bánh xe của 1 nhà có xe Getz hay gì đó ở bên Linh Đàm---> sau đó tụi này bị bắt, cũng đỡ nạn trộm cắp đi một thời gian)
Năm nay lại tái diễn à? Mừng là còn có những người dũng cảm như cụ!
Nhưng lần sau cụ nhớ cầm ghế phang luôn nhé, nhỡ nó có "đồ" cầm theo thì rủi ro cho mình lắm!

yamaha-x8

Xe tăng
Hợi bwcj mình với lão chủ xe. Voted cụ vì sự dũng cảm, thế mới là OFer chứ

bridge

Xe điện
Khâm phục sự dũng cảm của cụ chủ thớt :-bd
Đúng là XH cần những người như cụ ... dưng mà nguy hiểm thật, nói dại nếu thằng trộm dùng dao thì nguy hiểm lắm ^:)^

thanh_hoi

Xe điện
Bác đã hành động rất manly. Hoan hô bác. Đã mời Vodka bác rồi.

_MBBG_

Xe điện
Giờ ngồi nghĩ lại e mới thấy cách tiếp cận chúng nó như vậy ngu quá,nó mà xiên cho vài phát thì sướng đời,sáng nay 9h CA mời e lên tường thuật vụ việc,mà e lấy làm lạ là vụ việc xảy ra ở định công nhưng tại sao số 7 thiền quang lại thụ lý vụ việc nhỉ,hỏi han cặn kẽ xong một cha to béo vỗ vai e vừa cười vừa nói..may đấy...hic.
khi từ tầng hai xuống đi qua tầng một e nhìn thấy thằng ôn vật kia bị còng tay vao ghế băng bằng sắt,nhìn thấy e nó cúi xuống...chết *** nó đi
Đầu năm lên gặp CA là lộc lắm đây khà khà

tiencutit

Xe máy
báo cáo chiến tích đầu năm mới,tin mừng cho những cụ nào bị vặt mất tai vợ hai.
chuyện là thế này,trưa nay 11-2 e đưa bà già đi ăn giỗ ở nhà bà bác khu Định Công,ăn xong muốn hút điếu thuốc nhưng trong nhà nhiều trẻ nhỏ nên e xuống đường làm chén nước,vừa đưa chén nước lên *** định uống thì có hai thằng di xe máy đỗ cạnh chiếc Camry bên kia đường ( xe e đỗ sau chiếc Camry nên e mới để ý) thằng ngồi sau ngó trước ngó sau rồi nó nhảy xuống xe,e thấy nó dùng chân phái lên gối một phát rất mạnh....chà chà...tai trái e Cam lủng lẳng liền,mớ dây điện nó ko cắt các bác ạ mà e thấy nó lấy đà rồi giật một phát thế là rời,kể thì chậm nhưng lúc đó sự việc diễn ra nhanh lắm nên e ko hề có tí phản ứng nào khi bọn nó phóng xe đi rồi e mới kịp có chút phản ứng là đứng bật dậy,độ 3 phút sau khi đang ngồi bàn tán chuyện vừa xảy ra với bà bán nước thì 2 thằng ôn vật đó quay lại,nó đỗ xe đúng vị trí cũ thằng ngồi sau vòng sang bên kia định chơi nốt tai còn lại thì đúng lúc đó chủ xe từ chung cư xuống nên hô toáng lên,hai thằng ôn vật nhảy lên xe định chạy,thú thật với các bác lúc đó e hành động như theo quán tính mà chả hiểu sao lại chính xác vậy nữa,khi thấy hai thằng vừa chạy dc độ vài mét e vớ vội cái ghế băng bằng ghỗ phi thẳng ra trước đầu xe bọn nó.......và rồi nghe đánh doành,chúng nó vội đứng dậy định dựng xe chạy thì e và chủ xe chạy tới....cha chủ xe thì nhặt vội cái gương bị bẻ lúc trước rồi ôm khư khư còn e thì ôm ngang lưng một thằng....hu hu hu thằng còn lại mừng tuổi đầu xuân cho e một phất đấm như trời giáng giữa gò má...ức lòi mắt éo phải chuyện của mình mà lại bị ăn đấm còn bố chủ xe thì vẫn đứng ôm cái gương nhìn e ăn đấm,e liền buông tay và chửi ông còn đứng nhìn cái đ.é.o gì,ngó trước ngó sau e vớ dc cái ghế khi nãy lia ra làm một phát hết sức vào đúng ống đồng một thằng,e thấy nó cà nhắc dc hai bước rồi nằm hẳn xuống đất,đúng lúc đó có vài thanh niên nữa chạy đến,người thì cầm điếu cày người thì chai coca,có lẽ thấy đông quá nên thằng còn lại bỏ đồng bọn và xe máy chạy mất.
kết thúc câu chuyện là e thấy dân gọi dt cho 113,còn thằng ôn vật kia vẫn nằm dưới đất và ăn thêm độ chục phát đá hội động vào chân dung.
Bố chủ xe thì vẫn ôm khư khư cái tai trái cảm ơn e làm e điên tiiết chửi cho một trận.
giờ gò má e vẫn sưng một cục tím ngắt,cả nhà ai cũng chửi e là ....đồ ngu...khà khà
ofe là phải thế bác nhỉ . em vốt bác rồi nhé :-bd