[Funland] [Em xin ý kiến CCCM] Chuyện ăn tết ở quê vợ?

Lastbet

Xe buýt
Mình là con trai, sau này sẽ thay bố mẹ là trụ cột của gia đình, dòng tộc thì đêm 30, sáng mùng 1 phải ở nhà bê mâm cỗ, thắp nén hương cúng các cụ, vợ nếu nhớ nhà thì cho 2 mẹ con về ngoại trước hẹn mùng 2 mình sang đoàn tụ.
bố mẹ còn khỏe thì bố mẹ là chính, mình là phụ thôi, bao giờ ông bà già yếu thì mới phải lo. Miễn chuẩn bị hết đồ tết cho ông bà là được rồi.

The Fishman

Xe tải
Update: Tối qua em đã nói chuyện với bố mẹ em, trình bày nội dung là: Độ này không hiểu sao ông ngoại tóc bạc nhiều, sức khỏe có vẻ yếu, vợ con rất lo lắng không rõ hay ông ngoại ốm làm sao, thêm nữa cũng mấy năm chưa được về nên nhớ Tết nhà .... Nên là chúng con xin phép ...

Chưa nói xong bố mẹ em đã đồng ý ngay, còn giục về sớm sớm cho đỡ tắc đường, với bảo về chơi lâu lâu cho đi thăm được nhiều nhà :D

Có được cả vợ hiền & bố mẹ tâm lý, e quả là may mắn quá ạ. . Em xin báo lại tin để lan tỏa yêu thương tới CCCM.
Cảm ơn CCCM đã dành thời gian tư vấn cho em. Chúc CCCM và gia đình xuân mới mạnh khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý ạ :D

emphailamsao

Xe tăng
Update: Tối qua em đã nói chuyện với bố mẹ em, trình bày nội dung là: Độ này không hiểu sao ông ngoại tóc bạc nhiều, sức khỏe có vẻ yếu, vợ con rất lo lắng không rõ hay ông ngoại ốm làm sao, thêm nữa cũng mấy năm chưa được về nên nhớ Tết nhà .... Nên là chúng con xin phép ...

Chưa nói xong bố mẹ em đã đồng ý ngay, còn giục về sớm sớm cho đỡ tắc đường, với bảo về chơi lâu lâu cho đi thăm được nhiều nhà :D

Em quả là may mắn ạ. Em xin báo lại tin để lan tỏa yêu thương tới CCCM.
Cảm ơn CCCM đã dành thời gian tư vấn cho em. Chúc CCCM và gia đình xuân mới mạnh khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý ạ :D
Thế tuyệt vời quá cụ ah. Nhà em ông bà ngoại chưa năm nào bảo con gái về ăn tết. Nhưng tối nay em sẽ hỏi xem vợ có muốn không. Chắc là bà ngoại vui lắm.

Tony_Le

Xe container

Có được cả vợ hiền & bố mẹ tâm lý, e quả là may mắn quá ạ. . Em xin báo lại tin để lan tỏa yêu thương tới CCCM.
Quan trọng là cách hành xử nhân vật tên là chồng chứ tất cả cứ đổ cho bố mẹ chồng là không đúng. He he!

YunJae

Đi bộ
Nếu cụ thật sự muốn thì kể cả bố mẹ cụ có không đồng ý thì cụ cũng sẽ có cách nói để thuyết phục. Chứ cụ lên đây hỏi vậy là e thấy cụ đang phân vân rồi