[CCCĐ] Em yêu cao nguyên, cao nguyên đầy đá. Em lại lên với đá và người Hà Giang.

vangamom

Xe container
Em lại hóng, cụ chủ chụp ảnh đẹp vừa vừa thôi, xem xốn xao hết cả ruột :((
Hi hi em cũng chỉ giơ máy là bấm thôi ạ. Cảnh vốn đã đẹp rồi mà cụ ơi. Em đang đi Miền Tây cảnh cũng đẹp không kém cụ à.

minhmo

Xe cút kít
Em vào ngắm cảnh. :D

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Cảnh sắc Hà Giang đẹp thật nhưng ăn uống thì nhà cháu lại ko khoái lắm :(

namvqh

Xe buýt
Cảnh đẹp, máy ảnh chắc ngon, kỹ thuật làm ảnh tốt, nhưng quan trọng nhất là cảm về cái đẹp của người chụp. Tôi đã từng đi qua những chỗ cụ đã chụp nhưng quả thật là không ngờ qua con mắt của cụ nó đẹp thế này, cảm ơn cụ chủ nhiều!!!

didonghan.vn

Xe buýt
những trải nghiệm tuyệt vời quá cụ ơi :)))

Antima2015

Xe hơi
Giá mà được đi phượt như các cụ

Happy4ever

Xe điện
Sau khi chia tay Phó Bảng để di chuyển ra Sủng Là. Chiều hôm đó là một cung đường mang lại cho em rất nhiều cảm giá khó tả, vừa vất vả, vừa nguy hiểm vừa lý thú, nhưng đẹp một cách đến nghẹt thở. Đồng thời em cũng có những trải nghiệm vô cùng hiếm có trong đời.
Sau khi ra đến Sủng Là. Đường đi thẳng là đường QL4C xuống thung lũng Sủng Là, nơi có nhà Pao nổi tiếng, nhưng em không đi theo đường đó mà có một lối mòn nhỏ bên tay phải mà dân bản họ hay đi. Đường vào độ dốc phải đến 15% toàn đá hộc lổn nhổn cực khó đi. Cũng may em đã kinh qua đoạn đường lên mốc 338 nên tay lái cũng có phần nâng cấp đôi chút. Đường đi ê tay ê mông kinh khủng các cụ à. Em khẳng định là chỉ có xe tải mới vào đc thôi còn các xe khác chỉ có khóc thôi ạ. Đường từ Sủng Là về đến trung tâm xã Sảng Tủng thì một bên là vực một bên là núi đá, đường thì chỉ là đường mòn do dân tự xếp đá để thành đường đi thôi ạ chứ không hề có một lớp đường êm ái gì cả.

Đường vào ngay lúc đầu đã như thế này rồi ạ.

Bái phục cụ chủ khi cụ vượt qua được những con đường như này.

3077

Xe container
Toàn địa danh quen thuộc, nhắc tới là nhớ mãi. Lên rồi mới thấy tại sao ng ta lại nghiện đi HG, mùa nào cũng đẹp

kiensurveyor

Xe tăng
Đường bác đi là đường nào thế bác chỉ em đc ko em muốn thử xem nó thế nào ạ
Em đi từ Khau Vai qua Niêm Tòng để sang Cao Bằng bác ạ (không tìm được đường đi Cốc Pàng để cưỡi mảng qua sông)
Không 3G, GG map và pocket GPS đều vô dụng, sóng điện thoại cũng chập chờn
Có những đoạn bọn em tưởng lạc vì mình đi vào chỗ trông chả giống đường tí nào, đi thêm 1 đoạn nữa thấy cột tiêu trắng dọc đường mừng húm, 20km đi mất hơn 2h đồng hồ, may mà trời nắng chứ trời mưa thì bó tay.
Còn cái đường từ Cốc Pài sang Lũng Phàn, (qua Nàn Ma gì đó) cũng phê lắm, nhưng thấy bảo giờ trải nhựa mất rồi.
Bọn trẻ nó còn dọa em là đường Tây Yên Bái còn khủng nữa, nhưng mà em chưa có dịp thử.

didonghan.vn

Xe buýt
đẹp rạng ngời :))))

didonghan.vn

Xe buýt
cảnh đẹp quá cụ ơi :)))

Quan-Khanh

Xe hơi
Năm ngoái cũng thời điểm này em cùng gấu và 2 F1 đi săn Tam Giác Mạch các cụ xem ở đây ạ http://www.otofun.net/threads/gia-dinh-be-nho-cua-chau-chinh-phuc-duong-deo-cao-nguyen-da-va-san-hoa-tam-giac-mach.758741/#post-20301280, nhưng năm nay em không săn 3 mạch nữa mà em săn đá, săn đường các cụ à

Như đã hẹn với cảnh và con người cao nguyên đá Đồng Văn cuối tuần qua em lại lên đường đến với nơi mà chỉ có duy nhất đá và đá. Nơi mà những con đường không dành cho những người yếu tim. Trong chuyến đi em cảm nhận được rất nhiều các cụ à, những con đường, tình người nơi cao nguyên đá và rất nhiều thứ nữa. Em sẽ kể chi tiết trong hành trình.

Lần này em đi không đi theo những cung đường mà dân du lịch hay đi, em không qua những điểm du lịch đã thành huyền thoại ở Hà Giang và cao nguyên đá Đồng Văn. Em không đi ngắm hoa mà em đi để cảm nhận, để trải nghiệm những cung đường đá mà in hằn vào vách núi như những sợi chỉ vắt ngang.

Phía cuối những con đường đau khổ luôn là những cảnh đẹp đến nao lòng, những con người luôn sống với nhau hết mình vì cái tình cái duyên. Con đường em đi chuyến này vô cùng khó khăn, hiểm trở và phải nói là nguy hiểm nữa. Nhưng cảnh thì quá đẹp và hoang sơ hùng vĩ đến không ngờ.Em tình cờ gặp một đám cưới người Mông ở bản Séo Lủng và không ngờ giữa nơi chỉ có đá và người em được mời tham dự rồi cùng uống chén rượu mừng hạnh phúc cô dâu chú rể thật bất ngờ nhưng đầy ắp tình người nơi biên cương đá. Xin cảm ơn những con người nơi chỉ có đá đã cho em thấy còn có cả hoa trong tình người nữa. Một chuyến đi không bao giờ quên các cụ à.

Đây là cung đường em đã đi. Lần này em đi xe gường nằm lên Hà Giang, do em đoán HG cuối tuần sẽ rất đông lượng xe máy cho thuê sẽ hạn chế và chất lượng xe không đàm bảo nên em gửi xe máy theo. Nhưng thực ra lên đến HG em mới thấy xe máy trên đó nhiêu lắm thoải mái thuê. Chỉ cần kiểm tra xe cẩn thận là OK thôi ạ.

Ngày thứ nhất: Hà Giang - Tam Sơn - Bát Đại Sơn - Mốc 338 - CK Bạch Đích Mốc 358 - Thắng Mố - Sủng Thái - Yên Minh.

Trong ngày này em định vào Bảo Dào - Nơi con sông Miện chảy vào đất Việt, nhưng em bị nhầm đường nên không vào được. Em sẽ hẹn dịp tết em lên lại.

Ngày 2: Yên Minh - Phố Cáo - Sủng Là - Phó Bảng - Phố Là - Đầu Sủng Là - Sảng Tủng - Séo Lủng - QL4C - Đồng Văn - Mã Pí Lèng - Mèo Vạc.

Trong ngày này em đi là nhiều cảm nhận nhất chi tiết em sẽ kể từ từ các cụ nghe ạ. Em định lên cả Săm Pun - Xín Cái nữa nhưng không kịp nên để dành lần sau.

Ngày 3: Mèo Vạc - Mậu Duệ - Yên Minh - Tam Sơn - Hà Giang.

Ngày này em đi nhàn nhất. Về đến HG mới có 15h.

Chi tiết chuyến đi em sẽ kể các cụ nghe nhé. Trước tiên em gửi các cụ ngó mấy cái ảnh trong chuyến đi của em ạ. Em up ảnh theo đúng cung đường em đi các cụ nhớ địa điểm nhé.

Dốc Bắc Sum

Núi đôi Quản Bạ

Sông Miện - Cầu 67

Đường lên Mốc 8 (338) Bát Đại Sơn

Đường lên cửa khẩu Bạch Đích

Làng dệt Lùng Tám

Yên Minh

Dốc Thẩm Mã

Phố Cáo

Sủng Là

Phó Bảng

Phố Là

Sảng Tủng

Mã Pí Lèng

Pả Vi

Sủng Trái

Ảnh đẹp quá cụ à, cụ chụp máy gì đấy?

Hồng Tiên

Xe đạp
đề nghị chủ lô cho xin cái link flickr nào :))

Dr.vanchi

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ chủ chụp pano đẹp quá ạ, em thấy tương phản quá tốt , cho hỏi đồ nghề cụ dùng là gì thế ạ

btlong01

Xe hơi
e đang ước đc như cụ chủ đây

vangamom

Xe container
Cảnh sắc Hà Giang đẹp thật nhưng ăn uống thì nhà cháu lại ko khoái lắm :(
Em thấy món ăn ở Hà Giang ngon mà cụ. Nhất là món bánh cuốn tuyệt cú mèo luôn.

Cảnh đẹp, máy ảnh chắc ngon, kỹ thuật làm ảnh tốt, nhưng quan trọng nhất là cảm về cái đẹp của người chụp. Tôi đã từng đi qua những chỗ cụ đã chụp nhưng quả thật là không ngờ qua con mắt của cụ nó đẹp thế này, cảm ơn cụ chủ nhiều!!!
Máy em cũng thường thường thôi, làm ảnh thì em chẹo em chỉ biết cho nó sáng tối đi thôi. Còn cảnh vốn đã đẹp rồi cụ à. Chỉ giơ máy lên là bấm cộng với chọn ánh sáng tốt thời điểm chụp thôi cụ à.

những trải nghiệm tuyệt vời quá cụ ơi :)))
Cảm ơn cụ nhiều

Giá mà được đi phượt như các cụ
e đang ước đc như cụ chủ đây
Lên đường thôi cụ. Đi cũng đơn giản mà.

Toàn địa danh quen thuộc, nhắc tới là nhớ mãi. Lên rồi mới thấy tại sao ng ta lại nghiện đi HG, mùa nào cũng đẹp
Chuẩn đó cụ.

Em đi từ Khau Vai qua Niêm Tòng để sang Cao Bằng bác ạ (không tìm được đường đi Cốc Pàng để cưỡi mảng qua sông)
Không 3G, GG map và pocket GPS đều vô dụng, sóng điện thoại cũng chập chờn
Có những đoạn bọn em tưởng lạc vì mình đi vào chỗ trông chả giống đường tí nào, đi thêm 1 đoạn nữa thấy cột tiêu trắng dọc đường mừng húm, 20km đi mất hơn 2h đồng hồ, may mà trời nắng chứ trời mưa thì bó tay.
Còn cái đường từ Cốc Pài sang Lũng Phàn, (qua Nàn Ma gì đó) cũng phê lắm, nhưng thấy bảo giờ trải nhựa mất rồi.
Bọn trẻ nó còn dọa em là đường Tây Yên Bái còn khủng nữa, nhưng mà em chưa có dịp thử.
Nghe em đã thấy khiếp rồi cụ.

Ảnh đẹp quá cụ à, cụ chụp máy gì đấy?
cụ chủ chụp pano đẹp quá ạ, em thấy tương phản quá tốt , cho hỏi đồ nghề cụ dùng là gì thế ạ
Em chụp bằng Nikon D300 + 17-55 cụ à

đề nghị chủ lô cho xin cái link flickr nào :))
https://www.flickr.com/photos/11088835@N08/

vangamom

Xe container
Em tiếp câu chuyện nhé các cụ. Xin lỗi các cụ em vừa đi miền Tây nửa tháng về nên ko up bài hầu các cụ được ạ.
Sau khi em được dự đám cưới nguười Mông và phải rất khéo em mới có thể ra về được. Bọn em tiếp tục chạy về trung tâm xã Sảng Tủng. Từ đây ra đến đường QL4C thì đường trải nhựa rất đẹp rồi ạ. Hình như đường trên HG chỉ làm đẹp vào đến tt xã thôi thì phải. Em phải chạy nhanh về Mèo Vạc vì tối em có cái hẹn nhậu với ông bẹn và một cụ rất nổi tiếng trên giới sê dịch nên qua Đồng Văn em không ở lại mà em chạy thẳng qua Mã Pí Lèng về Mèo Vạc luôn. Trên đường đi em có mấy tấm gọi là đỉnh đèo.

Hẻm Tu Sản nổi tiếng.