ESCAPE vs ECOSPORT

manhhaibcvt

Xe tải

nvkdtt

Xe máy
02 xe thuộc hạng khác nhau, phân khúc khác nhau, giá tiền khác nhau, hướng đến các đối tượng khác nhau,....mà sao các cụ cứ khiên cưỡng so sánh với nhau làm gì.
Những cái khác thì em ko biết, nhưng chắc chắn Ecosport sẽ bán tốt hơn nhiều so với Escape, Fiesta và Focus.

xechieu

Xe đạp
02 xe thuộc hạng khác nhau, phân khúc khác nhau, giá tiền khác nhau, hướng đến các đối tượng khác nhau,....mà sao các cụ cứ khiên cưỡng so sánh với nhau làm gì.
Những cái khác thì em ko biết, nhưng chắc chắn Ecosport sẽ bán tốt hơn nhiều so với Escape, Fiesta và Focus.
Em cũng có quan điểm như Bác

nguoilangson

Xe tải
Móa, cái thị trường đã đắt lòi ra, mà được mua toàn xe loại cũ. Nhìn escape bên nó mà em thấy buồn cho VN mình quá.

BVTL

Xe điện
Người OF
Tiện thể em hỏi các cụ lên xe hay bấm nút nào nhất? Em thì ngoài 02 nút điều hoà ra chả mấy khi bấm nút nào khác!

motconmot

Xe tải
Em xem riviu bên nước ngoài nó oánh giá em Ếch mới ngon hơn CRV các cụ ạ :D

namnguyen27119

Xe tải
tiền nào của đấy thôi, nếu escape mới ra mà 1 tỷ thì em nghĩ chắc nó cũng phải như thế nào đấy thì hãng nó mới hét giá thế chứ ạ.:))

lehai1122

Xe tải
Hóng các bác tranh luận, em xin có thiển ý thế này: Em thì nghĩ cái gì cũng tùy theo hoàn cảnh, khả năng và nhu cầu. Em thì dùng xe hang ngày, cả đi ở Hà Nội và phi đi ngoại tỉnh. Cái em rút ra là đi xe be bé thôi là tốt nhất. Tại sao? Thứ nhất là do đường xá chật hẹp, dân số đông, lưu lượng xe cộ nhiều. Mình đi xe nhỏ tí thì mình cũng dễ đi và đỡ lấn chiếm diện tích đi lại của người khác. Thứ hai là do kinh tế còn khá nghèo, mình kiếm ra đồng bạc cũng khó khăn, đi xe nhỏ thì đỡ được tiền xăng tương đối. Thứ ba nữa là do tắc đường và hạn chế tốc độ, xe có to đến 5 hay 6 chấm gì đó như BMV 750i cũng có giải quyết được cái gì thực tế đâu? Kiểu gì thì ở HN cũng ko thể đi được quá 30-40km/h, mà ra đường quốc lộ thì cùng lắm cũng chỉ đến 80km. Vậy có hơn gì xe 1.5?
Túm lại, quan điểm của em là xe Ecosport chắc chắn sẽ được nhiều người yêu mến ko kém Ếch. Và nếu phải vote thì em sẽ Vote cho xe này!

manhhaibcvt

Xe tải
Chắc là bác chỉ đi ở HN nhiều, và đi gần, hoặc người bác bé, hoặc bác ít tiền, hoặc chỗ để xe nhà bác nhỏ, :)), FUN nhá.

sonvg

Xe điện
Em cũng nghĩ như cụ này. Giá ecosport e thấy hầu như nhà nào có vừa đủ điều kiện để mua xế đều có thể mua được, lại có tính thực dụng hơn nhiều loại xe khác. Người có thể chi khoảng 7-800tr thì nhiều hơn rất nhiều người có thể bỏ ra 1 tỏi để mua xe. E mà ngồi lên cái matiz cưỡi đi cũng sướng cả cái thằng người rồi, các cụ nhiều tiền thì chơi ford to, không thì ford nhỏ :)

Chỉnh sửa cuối:

tqphuong

Xe hơi
Hóng các bác tranh luận, em xin có thiển ý thế này: Em thì nghĩ cái gì cũng tùy theo hoàn cảnh, khả năng và nhu cầu. Em thì dùng xe hang ngày, cả đi ở Hà Nội và phi đi ngoại tỉnh. Cái em rút ra là đi xe be bé thôi là tốt nhất. Tại sao? Thứ nhất là do đường xá chật hẹp, dân số đông, lưu lượng xe cộ nhiều. Mình đi xe nhỏ tí thì mình cũng dễ đi và đỡ lấn chiếm diện tích đi lại của người khác. Thứ hai là do kinh tế còn khá nghèo, mình kiếm ra đồng bạc cũng khó khăn, đi xe nhỏ thì đỡ được tiền xăng tương đối. Thứ ba nữa là do tắc đường và hạn chế tốc độ, xe có to đến 5 hay 6 chấm gì đó như BMV 750i cũng có giải quyết được cái gì thực tế đâu? Kiểu gì thì ở HN cũng ko thể đi được quá 30-40km/h, mà ra đường quốc lộ thì cùng lắm cũng chỉ đến 80km. Vậy có hơn gì xe 1.5?
Em thích nhất ý kiến của Bác mà Em bôi đỏ, các ý còn lại em đều không thích..hjhj

fordfiesta2013

Xe tăng

scythe22

Xe hơi
Ở nước mình thì cái ô tô cũng là cả một vấn đề lớn để mua được xe, sử dụng, bảo trì và lưu hành nó!

Vì thế cho nên chọn cái xe làm sao mà vừa phù hợp nhu cầu:
Sử dụng (Đi xa, đi gần, đi nhiều ng, đi ít ng...),
nhu cầu bảo trì và lưu hành (Xăng tiêu thụ thế nào, sửa chữa bảo dưỡng ra sao ...),
và tầm giá nào để ta mua được nó (Ta mua mới hay mua cũ).

Thế nên có ng chọn Eco, có ng chọn Esc ..v...v....

Còn nếu đã có tiền,
thì chơi hẳn các dòng xe khủng đắt tiền,
thuê 1 lái xe
thuê thêm vệ sĩ
mua cái biệt thự to,
ô tô thả rông trong nhà
thuê một đội vệ sĩ trông xe, trông nhà,
mua cái Gara chuyên sửa chữa xe
đi xa thì mua cái máy bay,
du lịch thì mua cái du thuyền 5 sao
đi xa nữa thì mua cái 380
rồi mua thêm cái sân bay với đội ngũ bảo trì bảo dưỡng, phục vụ...v..v....

Đấy là em FUN tí nhá!

BVTL

Xe điện
Người OF
Mua cái áo mặc được 1 hôm mà có đứa nói ra nói vào còn bỏ, nữa là cái ô tô :). Nói đến Ford là nhiêu người can.

Oldfarmer

Xe tải
Em rất thích Ếch nhất là Ếch 2014 nhìn có body rất đẹp (không biết cuối năm nay đã có ở VN chưa :))
Nhưng Em chọn Eco vì:
- Em chỉ chạy quanh quanh chủ yếu trong vành đai 3. Mỗi năm chỉ vài ba chuyến trong vòng bán kính 400km.
- 75% thời gian đi là một mình em, khoảng 20% chạy đủ tải (4-5 người), chỉ 5% là quá tải :)
- Em thích ẻm chân dài
- 1.5 có vẻ hơi yếu, nhưng như em nói ở trên, hầu hết chỉ oanh quanh trong vành đai 3 chắc k mấy khi đc đáp lút ga :)
- Để cưới em nó chỉ mất ~ 750 củ đã có bản đẹp nhất mang về nhà @@

lehai1122

Xe tải
Chắc là bác chỉ đi ở HN nhiều, và đi gần, hoặc người bác bé, hoặc bác ít tiền, hoặc chỗ để xe nhà bác nhỏ, :)), FUN nhá.
Thật tình đối với Em mọi cái xe đều như nhau, chẳng cái gì khác biêt so với cái gì nhiều! Mỗi khi đọc về các tính năng mới này nọ của các dòng xe mới ra, em chỉ ước là nó có tính năng tự lái trên cái đường HN này, hoặc là bán kèm một ông người máy ông ấy ngồi lái xe cho mình! Còn lại dù xịn mấy mà ta vẫn tự lái hoặc thuê tài xế thì có khác gì nhau đâu? hê hê