[Funland] Eureka Linh Trường, một thảm họa nữa của dịch vụ du lịch/nghỉ dưỡng miền Bắc

joyride

Xe điện
Nghe các cụ luận bàn về chỗ này em hãi quá. Thế khu hải Tiến resort nó như nào hả các cụ? Em đang muốn cho gia đình đi dịp hè này. Có cụ nào mới đi Eureka LT và Hải Tiến Resort về cho em lời khuyên với!

hoangphhut

Xe tải
Bên Eureka LT co cai nhà tầng mới đưa vào khai thác. Căn hộ đâu 50m2 giá khoảng 1.4tr/đêm. Có cụ nào thử chưa cho em xin cái review

Pivoine

Xe hơi
Nhà em cũng vừa đi Linh Trường đợt 30.4 rồi ạ. Nhìn chung, khu này khá thưa thớt, bãi biển xấu nhưng e thấy dịch vụ ở đây cũng được mà. Nhà e cũng có tí vấn đề với cái nhà hàng Saphire gì đó, đặt bàn trước nhưng nó bắt đi 2 vòng rồi mới cho ăn. Mặc dù vậy thì mấy e nhân viên cũng lễ phép. Cái villa nhà em thuê thì cũng mát lạnh. Giá đồ ăn ở đây cũng rẻ nữa ạ.
Em cũng đi LT cùng đợt nhà cụ, có lẽ thời điểm ấy là đầu vụ nên khách chưa đông như tầm này, nhà em đi về cũng thấy được, mỗi tội gọi là rì sọt mà lại quá ít cây xanh, chỗ ăn uống cũng ít chỗ ngon. Em cũng theo chỉ dẫn của một thớt trên này em gọi cho em Tuấn có cái nhà hàng gần LT mà hóa ra ảnh chụp nhà hàng ấy là thông tin cũ, trót đặt ăn nên chạy lòng vòng gần chết mới đến chỗ ăn, hóa ra ăn tại nhà, em dự hôm đây cũng nhiều cụ trên này book ăn nhà em ấy, xe oto biển HN đỗ kín đường làng, hì hì, mà giá cũng chả rẻ hơn mấy cái nhà hàng sát cổng LT rì sọt là mấy . May mà nhà em đi đầu vụ chứ như cụ chủ thớt thì quay ra SS cho lành ! Biển Hải Hòa nhà em cũng đến rồi, mỗi tội phi từ Linh Trường ra đến nơi thì ko còn phòng ( đợt 2/5 vừa rồi ạ ), sóng cũng to lắm chứ ko như Hoằng Trường. Túm lại biển ngoài Bắc mình muốn được phục vụ tốt chắc chỉ có đi mùa Đông, he he ....

inovavgj

Xe container
thêm 1 lý do để tránh , du lịch ngoài Bắc lởm kinh hoàng, sao cũng cùng 1 dải chữ S mà khác nhau vậy ?????

titcun

Xe đạp
Em thấy cụ chủ thớt nói cũng đúng đấy chứ, nhà em đã ở đây cuối hè năm ngoái, tức là khi mới bắt đầu có tiềng và book phòng thấy rẻ hơn miền trung ạ, nhưng cuối tháng 8 nhà em mới đi và lúc đó khách không đông như đầu vụ mà cũng phát ớn với vụ ăn sáng, tranh nhau ăn và chả có gì nhiều ngoài trứng luộc, bánh rán là thấy ít khi hết, phòng villa thì đồ lởm hết sức, lúc em đi còn chưa xong bể bơi nên không biết có vụ thu tiền, nói chung đã ở Reeort miền trung rồi thì em thấy ngoài bắc mình cứ gọi resort cho oai chứ dịch vụ chán lắm, mà sao các cụ không cố gắng đi vào Quảng bình hay Đà nẵng nhỉ, đi tàu cũng được mà, còn đi ô tô thì càng ok, vào trong đó riêng ăn uống cà phê rẻ đã đủ sướng, mùng 3 Tết nhà em ở Đà nẵng uống cà phê vẫn có 10 nghìn thôi không hề lên thêm nghìn nào nhé, 29/6 này nhà em lại lên đường, nghiện du lịch từ Huế đổ vào rồi các cụ ạ

funvolang

Xe máy
Chuẩn men.từ huế trở đi phải nói là rất khác so với dịch vụ ngoài bắc

leonbaby

Đi bộ
oài. nhà em ở SG hơn 20 năm, giờ ra HN định đi dần các điểm miền Bắc mà đọc thớt này sao hãi quá

May mà năm đầu tiên ở HN, em cho ku con nhà em đi nghỉ mát bằng tour đi Hạ Long với Tây. Vì đoàn khách đăng kí toàn tây nên hướng dẫn viên nói tiếng anh, khách giao lưu với con mình cũng bằng tiếng anh, du lịch nướ c ngoài tại chỗ hihih giá rẻ lắm mà tính ra dịch vụ cũng ok lắm ko thua gì mấy điểm du lịch em hay đi trong Nam đâu các bác nghiên cứu thử xem

Mun777

Đi bộ
Em thấy vô lý khi mà so sánh với du lịch miền Nam . Nếu như vậy thì thử so sánh về giá cả và sự thuận tiện xem bên nào hơn ạ :)

sutvauno1

Đi bộ
Khám phá hay lang thang thì còn tạm hiểu được. Chứ cặp kè thì em nghĩ không ổn. Thứ nhất là đông người, dễ bị Nghĩa Lộ. Thứ hai là nóng chết bà đi được, mồ hôi lúc nào cũng nhớp nháp thì lấy đâu ra cảm hứng chiến đấu =)) Em fun tí.

Em cũng nghe đến Hải Hòa, Tĩnh Gia rồi, thấy bảo là ổn hơn. Nhưng em thật, em mất trọn niềm tin rồi. Em đã hứa với lòng mình là không bao giờ đi nghỉ ở miền Bắc, nhất là TH, nữa.
Kụ cho e hỏi cụ ở Villa bao nhiêu thế? E đặt Villa 206 ko bik có phải cái cụ ở ko để e còn đổi?

nhasuutam71

Xe đạp
Đây mà cũng gọi là bãi biển nghỉ dưỡng hả các cụ??? Thôi thôi cám ơn cụ chủ em là cứ lượn từ miền Trung trở vào trỏng thôi! Sợ mấy anh Bắc lắm rồi

tiger

Xe tăng
Em mới đi về hôm mừng 9.6. Cảm nhận cả đoàn em như sau
1. Đường đi: tạm ổn, 3h đến nơi.
2. Nhận phòng: trưa thứ 6, 07.06- Nhanh, gọn:
3. Phòng ốc: sạch, ngon so với tầm tiền. bên em dùng 2 villa seaview 7/8 điều hòa ngon - 1 cái hơi kém: chấp nhận đc- cả đoàn vui
3. Ăn nhậu:
- ăn nhà đ.c Tuấn đc anh em OF giới thiệu: Hài lòng về chất lượng và giá; ko sướng về khoảng cách.
- ăn Linh Trường Quán ngay cổng vào: tạm ổn (ko bằng nhà cu Tuấn)
- ăn sáng tại Linh Trường: mua thêm mấy vé người lớn 80k, trẻ em 40k: hơi đắt so với chất lượng

Túm váy là ăn trưa và tối muốn ngon và sướng nên ra nhà Tuấn - phù hợp với đoàn có xe riêng di chuyển

4. Trả phòng: chậm - kiểm tra từ khăn đến dép, từ gạt tàn đến thìa. Thiếu là sang tiền - hơi ấm ức quả tông ghẻ mất 50k.

Tổng kết:
Phù hợp với những người có nhu cầu nghỉ dưỡng gần. Có thời gian bọn e sẽ quay lại.

sutvauno1

Đi bộ
Em mới đi về hôm mừng 9.6. Cảm nhận cả đoàn em như sau
1. Đường đi: tạm ổn, 3h đến nơi.
2. Nhận phòng: trưa thứ 6, 07.06- Nhanh, gọn:
3. Phòng ốc: sạch, ngon so với tầm tiền. bên em dùng 2 villa seaview 7/8 điều hòa ngon - 1 cái hơi kém: chấp nhận đc- cả đoàn vui
3. Ăn nhậu:
- ăn nhà đ.c Tuấn đc anh em OF giới thiệu: Hài lòng về chất lượng và giá; ko sướng về khoảng cách.
- ăn Linh Trường Quán ngay cổng vào: tạm ổn (ko bằng nhà cu Tuấn)
- ăn sáng tại Linh Trường: mua thêm mấy vé người lớn 80k, trẻ em 40k: hơi đắt so với chất lượng

Túm váy là ăn trưa và tối muốn ngon và sướng nên ra nhà Tuấn - phù hợp với đoàn có xe riêng di chuyển

4. Trả phòng: chậm - kiểm tra từ khăn đến dép, từ gạt tàn đến thìa. Thiếu là sang tiền - hơi ấm ức quả tông ghẻ mất 50k.

Tổng kết:
Phù hợp với những người có nhu cầu nghỉ dưỡng gần. Có thời gian bọn e sẽ quay lại.
bác có nhớ số villa của bác ko ạ? E thấy nhiều bác đi về bảo có nhiều Villa điều hòa hỏng nên e muốn xin Villa của bác để e đặt.

xetho77

Xe tăng
Em mà như cụ thì quay luôn ra ngoài kiếm 1 nhà hàng khác ngồi chén cho nó thoải mái ợ :D, ở đó em thấy mỗi lợi thế là có bãi biển riêng thôi, ngoài ra chả thấy có gì thú vị cả. Trong lúc chờ nhận phòng chơi bi-a cũng bực mình ấy chứ.

hoangphhut

Xe tải
Em đặt 2 phòng 23/6 đi nhưng đã quyết định hủy. Nhà em 2 ông bà già và 2 trẻ em nên không mạo hiểm khám phá được. Đành đợi review tốt hơn từ các cụ vậy.

mang.vn

Đi bộ
năm ngoái em đi 2 lần và bản thân công ty cũng làm đại lý đặt phòng cho khu này nên em đưa ra một số nhận định cá nhân sau:

- Khu này chạy demo vào năm 2011 , năm 2012 mới bắt đầu nhận khách , tháng 3 năm 2013 mới hoàn thành bể bơi
- Tiện lợi về giao thông (gần và đường ngon), giá cả niêm yết (không bị chặt chém), ăn uống tạm được với giá 150k/1 suất
- Mùa vắng khách thì phục vụ nhanh nhẹn , mùa đông khách thì chờ hơi lâu
- Phù hợp với các gia đình đi nghỉ dưỡng tìm sự thư thái dạo biển ngắm trăng vì chẳng có gì chơi ở đó cả ngoài 3 phòng karaoke, 1 bàn bi-a và 1 bàn bóng bàn cũ rích
- Bãi biển rộng rãi thoáng mát và sạch sẽ ( chắc bác chủ top cú thích lao vào chỗ để dăm ba cái bè mà bơi chứ bãi biển rộng và dài 2km thì chắc chẳng thể ko có chỗ bơi đc )
- Ngoài ra khu này còn phù hợp chơi team building với số lượng người lớn vài trăm cho đến cả ngàn người , đất và bãi biển rộng vô biên , private nên chỉ có khách của khu ( có người ngoài thì chỉ khoảng chục dân vạn chài chài lưới vào buổi sáng)
- So với Cát Bà , Cửa Lò , Sầm Sơn thì đi biển ở đây hơn hẳn , còn so với đà nẵng , nha trang , mũi né thì chắc chắn không bằng ( mùa này ở miền Bắc chỗ nào mà chẳng chen nhau )
- Và quan trọng nhất là ngân sách bỏ ra là hết sức hợp lý

binhxd

Xe tải
Nghe các cụ luận bàn về chỗ này em hãi quá. Thế khu hải Tiến resort nó như nào hả các cụ? Em đang muốn cho gia đình đi dịp hè này. Có cụ nào mới đi Eureka LT và Hải Tiến Resort về cho em lời khuyên với!
Cả nhà em mới đi Hải Tiến về hôm 1/6 vừa rồi, em cũng đặt cho mấy đứa bạn đi về hôm 16/6, ở KS Ánh Phương cụ ạ cảm nhận chi phí rẻ ăn ở sạch sẽ ngon. Cụ cần thông tin cứ pm cho em cụ cần đặt phòng hộ em đặt hộ cho đảm bảo giá hợp lý hơn nhiều công ty du lịch lớn ạ. Chú cụ chủ sẽ có một chuyến du lịch thú vị. Số của E 0129 232 6869
Ps: E k KD gì cụ nhé chỉ là đi rồi thấy hợp lý nên muốn chia sẻ thông tin thôi ạ

binhxd

Xe tải
Các cụ cho hỏi Hải Tiến resort cạnh đấy thì thế nào? thanks các cụ
Cả nhà em mới đi Hải Tiến về hôm 1/6 vừa rồi, em cũng đặt cho mấy đứa bạn đi về hôm 16/6, ở KS Ánh Phương cụ ạ cảm nhận chi phí rẻ ăn ở sạch sẽ ngon. Cụ cần thông tin cứ pm cho em cụ cần đặt phòng hộ em đặt hộ cho đảm bảo giá hợp lý hơn nhiều công ty du lịch lớn ạ. Chú cụ chủ sẽ có một chuyến du lịch thú vị. Số của E 0129 232 6869
Ps: E k KD gì cụ nhé chỉ là đi rồi thấy hợp lý nên muốn chia sẻ thông tin thôi ạ

K&K

Xe buýt
Nhà em cũng vừa đi Linh Trường hôm mùng 1/6 cùng 06 gia đình bạn bè, đông kinh khủng. Chính vì đông nên dịch vụ chưa được tốt như mong muốn. Cũng may là em cũng chưa bị tình trạng như nhà cụ: đặt ăn mà không có, phòng hỏng điều hòa, ăn sáng tranh cướp...Em cũng thấy ở đây phòng nghỉ đắt 7 triệu/căn biệt thự 6 phòng ngủ, hai phòng khách, nhưng chất lượng đâu đến nỗi nào, ăn uống thì chỉ có 01 nhà hàng như cụ chủ nói. Nếu ra ngoài ăn thì tránh nhà hàng Linh Trường ở ngoài cổng, hội em bị chặt chém ở đó mà chất lượng không ra sao.
Biển thì sóng to, nước cũng không trong, nhiều chân dài, tắm xong cũng như mọi người nói là trên người bị nhớt. Nói chung em thấy ở miền bắc thì cũng tạm chấp nhận được, còn so sánh với miền trung trở vào thì Linh Trường thua kém nhiều.
Và em cũng thấy cụ chủ là người cầu toàn, phọt cái ảnh cuối bãi, xấu nhất ở Linh Trương luôn. Các cụ đi rồi cho cảm nhận tiếp nhé.
Em vừa mới đi cùng gia đình ở đó về thì hôm nay mới đọc được bài này của cụ chủ. Tuy nhiên, theo cảm nhận của em thì không đến mức không thể chấp nhận được. Về cơ bản thì cụ chủ nói đúng, nhưng cụ đen nên cụ toàn phải chịu những cái dở nhất.
Đúng là dịch vụ ở miền Bắc rất kém, nhất là dịch vụ du lịch, ăn uống. Mình xác định trước như thế đỡ bực mình hơn.

ToyotaVaiot2701

Đi bộ
Chào anh Red_Evil

Thật tình cờ khi lướt qua diễn đàn Otofun, tôi có đọc được bài viết cảm nhận của anh sau khi đi nghỉ tại Khu nghỉ dưỡng Eureka Linh Trường. Ban điều hành của Eureka thực sự rất trăn trở trước những phản hồi của anh. Là một người đang làm việc tại đây, tôi muốn thay mặt công ty, thông qua diễn đàn này được gửi tới anh và gia đình lời xin lỗi chân thành. Chúng tôi cảm thấy rất áy náy vì những sự cố hi hữu mà gia đình anh gặp phải.

Các ý kiến khen chê trên diễn đàn mọi người cũng đã bày tỏ nên tôi xin không được nhắc lại tại đây. Chỉ xin được chia sẻ thêm với anh một chút để anh cũng như mọi người hiểu thêm về tâm huyết của chúng tôi, có được không ạ :P.

Eureka Linh Trường được ra đời với mục tiêu trở thành khu nghỉ dưỡng 3 sao có chất lượng và giá thành phù hợp với phần lớn người dân có mức thu nhập trung bình & trung bình khá tại Hà Nội cũng như các tỉnh phía Bắc. Như anh và rất nhiêu người cũng đã nhận định, đúng là du lịch miền Bắc và đặc biệt là Thanh Hóa hiện nay chưa chiếm được sự tin tưởng của nhiều khách hàng vì thái độ phục vụ thiếu chuyên nghiệp và nạn chặt chém do tính thời vụ của thị trường du lịch tại đây. Ý thức được điều đó, công ty luôn nỗ lực trong 2 năm vừa qua để bãi biển Hải Tiến và khu nghỉ không bị thương mại hóa quá mức, không đi vào vết xe đổ đó. Đa phần các phản hồi tích cực chúng tôi nhận được là về thái độ nhiệt tình và lễ độ của nhân viên phục vụ và bãi biển sạch, hoang sơ và chất lượng ngày càng tốt lên. Những ý kiến rất quý giá của anh sẽ giúp chúng tôi nhìn nhận rõ hơn những tồn tại, chú ý hơn nữa vào việc nâng cao chất lượng dịch vụ và tiến gần đến mục tiêu của mình hơn.

Là một khu nghỉ mới và là người tiên phong tại địa điểm này, có những điều chúng tôi đã làm được, và có vô vàn những khó khăn khác chúng tôi còn cần phải tiếp tục cố gắng như đào tạo nghiệp vụ du lịch cho người dân địa phương, làm việc với cơ quan chính quyền về cơ sở hạ tầng đường xá điện lưới, khắc phục tác động của thời tiết khắc nghiệt đối với cảnh quan môi trường vùng biển... Qua đây, tôi rất hy vọng rằng anh và các anh chị khác không vì một vài sai sót mà có ác cảm tuyệt đối với du lịch tại miền Bắc và Eureka Linh Trường.

Một lần nữa, thay mặt công ty, tôi xin được gửi tới anh và gia đình lời xin lỗi chân thành. Nếu anh Red_Evil ở Hà Nội, vui lòng liên lạc với chúng tôi để chúng tôi có thể gửi tới anh một món quà nhỏ thay cho lời cảm ơn vì ý kiến đóng góp của anh.

Chúc anh và gia đình thật nhiều sức khỏe. Chúc các "bác" trên otofun ngày càng vững chắc tay lái :).

Chỉnh sửa cuối: