[Funland] F1 khóc đêm 10 ngày rồi. Làm ơn giúp em

Alexakira

Xe tải
cháu có khóc thét không, hay khóc kiểu ỉ ôi thôi?
Bé con nhà em cứ lúc khóc thét. Thét xong chút lại ỉ ôi. Đêm qua vẫn khóc may mà đêm qua time khóc ít hơn mọi ngày chút ah. Sót con quá cụ có cách nào hay giúp em với

AnhTiếnMobile

Xe điện
F1 nhà em giờ cũng dc 3 tháng lúc 2 tháng thì cũng hay giật mình khóc thét về đêm em cũng chặt roi dâu rồi vòng dâu rồi lá dứa dại nhưng cũng ko ăn thua sau dc một cụ cao tuổi mách cho cách đi lấy 1 ít lá cây Đinh Lăng rồi phơi qua 1 nắng để dưới chiếu chỗ em bé hay nằm từ hôm ấy thấy cũng hiệu quả . Cụ thử cách này xem

Alexakira

Xe tải
theo cháu cụ nên đưa F1 vào viện khám... bởi theo kinh nghiệm nuôi con nhỏ nhà cháu thì trẻ nó thường ko đc đáp ứng về vi chất dinh dưỡng j đó cho cơ thể dẫn đến thiếu chất nên hay quấy khóc... cụ cân đối lại giấc ngủ cho F1, ban ngày cho ngủ ít thôi. vì 22 tháng là hoàn toàn có thể áp dụnh thời khóa biểu giấc ngủ như người lớn. thiếu canxi, kẽm... sắt hay gì gì đó cái này phải khám mới biết cụ ạ. trước f1 nhà cháu cũng cứ 1h đêm là lăn lộn khóc lóc sau cháu cho đi khám và bổ xung canxi... kẽm sau hết hẳn và giờ cú 9h tối đến 6h sáng thẳng giấc cụ ạ
E cho rồi mợ ah. Viện dinh dưỡng em có cho đi rồi nhưng mọi kết quả đều bình thường. Và hàng ngày e vẫn bổ sung vitamin D 1 giọt vào buổi sáng, vitamin C và canxi, sắt e cũng mới bổ xung sau đợt cháu bị thiếu máu nhẹ vừa qua rồi ah. :( E đang thiên về phía F1 bị về phần tâm linh, âm khí hơn mợ ah. Hay e gửi F1 về ngoại 1 time nhỉ.

Alexakira

Xe tải
F1 nhà em giờ cũng dc 3 tháng lúc 2 tháng thì cũng hay giật mình khóc thét về đêm em cũng chặt roi dâu rồi vòng dâu rồi lá dứa dại nhưng cũng ko ăn thua sau dc một cụ cao tuổi mách cho cách đi lấy 1 ít lá cây Đinh Lăng rồi phơi qua 1 nắng để dưới chiếu chỗ em bé hay nằm từ hôm ấy thấy cũng hiệu quả . Cụ thử cách này xem
E cũng đang góp nhặt kinh nghiệm rồi thử hết cách coi sao chứ nếu ko có cách nào khác chắc e cho về ngoại gửi 1 vài đêm xem thế nào? Còn nếu ko thể xa F1 thì chắc tính chuyển nhà cụ ah. Chứ e khám viện dinh dưỡng rồi, viện nhi cũng rồi mà ko vì thiếu chất gì hết ah. :(

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Bé con nhà em cứ lúc khóc thét. Thét xong chút lại ỉ ôi. Đêm qua vẫn khóc may mà đêm qua time khóc ít hơn mọi ngày chút ah. Sót con quá cụ có cách nào hay giúp em với
Kụ đã tẩy giun cho cháu chưa?

Alexakira

Xe tải
Cháu chưa được 2 tuổi. Được tẩy chưa cụ ơi? E đang tính qua 2 tuổi mới tẩy cơ ah.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cháu chưa được 2 tuổi. Được tẩy chưa cụ ơi? E đang tính qua 2 tuổi mới tẩy cơ ah.
Thông thường là trên 2 tuổi mới tẩy, nhưng tùy trường hợp, thậm chí 1 tuổi có thể tẩy giun.
Bé nhà kụ theo em nên tẩy luôn

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này cụ chủ nên đưa f1 khám thêm vài chỗ khác xem, chứ nói trên này lam man lắm, 2f nhà e yay e chăm sóc nên cũng hoi hoi biết tí nhung cũng khó nói lắm ọ, e thấy đa số trẻ quấy đêm là do thiếu canxi gây ra nhức mỏi chân tay yhì cụ thử matxa và bổ cung canxi, rồi lạnh bụng, không khí trong phòng thiếu, ẩm thấp thì cụ đốt bồ kết cho nó ra khói khử mùi hôi và lạnh vvv... Đấy là đon giản, còn những yếu tố bệnh trong co thể f thì cụ cứ phải khám nhiều noi xem, chúc f1 nhà cụ ngoan, khỏe.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này cụ chủ nên đưa f1 khám thêm vài chỗ khác xem, chứ nói trên này lam man lắm, 2f nhà e yay e chăm sóc nên cũng hoi hoi biết tí nhung cũng khó nói lắm ọ, e thấy đa số trẻ quấy đêm là do thiếu canxi gây ra nhức mỏi chân tay yhì cụ thử matxa và bổ cung canxi, rồi lạnh bụng, không khí trong phòng thiếu, ẩm thấp thì cụ đốt bồ kết cho nó ra khói khử mùi hôi và lạnh vvv... Đấy là đon giản, còn những yếu tố bệnh trong co thể f thì cụ cứ phải khám nhiều noi xem, chúc f1 nhà cụ ngoan, khỏe.
Truớc f2 nhà e cũng hay quấy đêm, e cho đi khám mays noi, có noi siêu âm thì phát hiện ra trong ruột có hạch, hỏi tư vấn bs bảo no vấn đề đai cũng có nhiều hay ít mà thui. Lúc đó đc gần 2t ọ.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Vậy bs có cho siêu am ko cụ? Tâm linh chỉ phần nào thui nhé,

hbu082

Xe container
cụ thử đưa đi khám tổng thể toàn bộ xem, siêu âm thử xem có vấn đề gì ổ bụng không.

pink_lotus_88

Xe tải
Nhà em lúc nào em cũng có dao dưới đệm, tỏi 4 góc giường, hồi con còn bé thì có cả chậu xương rồng bé bé để ở tab đầu giường, rồi còn đốt vía nữa, bây giờ em thấy các mợ hay có món vòng dâu tằm cho con nữa ạ.
À, nói không phải mê tín, nhưng nàng nhà em từ lúc mới đẻ đi xin cụ Chùa cái bùa ý ( chùa làng em) cứ đi đâu chơi là em đeo cho nó, đi chơi nhà bà cô mấy lần không đeo lần nào cũng khóc thé, thế mà có hôm đeo thì chơi cười vui vẻ chả sao nữa, thế mới tài ạ.
Cụ thử hết các cách xem sao ạ

ZENKA

Xe tải
Ngày ngủ đêm chơi là đây . Cụ cho f1 qua Mẽo sống nhá . Cụ cho cháu tắm nắng buổi sáng. Bổ sung fe . Vận động vào buổi chiều . Cháu sẽ ngủ ngon thôi .

Alexakira

Xe tải
Vận động thì gái mà nghịch hơn trai ý ah, Fe có bổ sung, tắm nắng thì vẫn thường xuyên và còn bổ sung cả vitamin D nữa. Cân nặng, chiều cao vẫn đạt chuẩn. :(
Chỉ mỗi điều khóc đêm là đáng buồn thôi ah.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà cụ 22 tháng mà tự dưng quấy về đêm khoảng đc 10 ngày thì cụ xem e phân tích ỏ trên nhé. E lói thật là e đc 2f mà f1 nhà e đc 11tuổi, f2 5tuổi, e tự tay tắm cho các f từ khi đc 5 ngày tuổi, nói vậy là cụ hiểu e cẩn thận ntn rùi chứ. Cụ nên đua f đi khám và ngâm cứu thêm. Vói lại cụ chủ đang sốt xùnh xịch mà nhiều cụ cứ chém linh tinh.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Vận động thì gái mà nghịch hơn trai ý ah, Fe có bổ sung, tắm nắng thì vẫn thường xuyên và còn bổ sung cả vitamin D nữa. Cân nặng, chiều cao vẫn đạt chuẩn. :(
Chỉ mỗi điều khóc đêm là đáng buồn thôi ah.
kụ nên nghe em đi.
Nếu sau khi tẩy mà cháu vẫn không thay đổi thì đưa trực tiếp đến e xem cho.

kimcuong_bvh

Xe tải
Em kịch liệt phản đối áp dụng các phương pháp tâm linh, dẹp hết ngay lập tức. F1 nhà thớt ốm yếu từ nhỏ nên cơ thể không tự tổng hợp đầy đủ các dưỡng chất được, cụ nên tìm những siro bổ sung vitamin, sức đề kháng. Đi ngủ chịu khó để điều hòa nhiệt độ tiêu chuẩn, khoảng 28, 29 độ kèm quạt trần phe phẩy. Đấy là cách em làm cho con nhà em ngủ ngon.

Còn nếu nghi bị giun thì đêm lúc bé quấy cụ vạch lỗ đít ra xem có trứng giun không, nếu bị giun thì nó trắng toát cả lỗ đít luôn.

Alexakira

Xe tải
Em kịch liệt phản đối áp dụng các phương pháp tâm linh, dẹp hết ngay lập tức. F1 nhà thớt ốm yếu từ nhỏ nên cơ thể không tự tổng hợp đầy đủ các dưỡng chất được, cụ nên tìm những siro bổ sung vitamin, sức đề kháng. Đi ngủ chịu khó để điều hòa nhiệt độ tiêu chuẩn, khoảng 28, 29 độ kèm quạt trần phe phẩy. Đấy là cách em làm cho con nhà em ngủ ngon.

Còn nếu nghi bị giun thì đêm lúc bé quấy cụ vạch lỗ *** ra xem có trứng giun không, nếu bị giun thì nó trắng toát cả lỗ *** luôn.
Cũng không ốm yếu lắm ah. Chiều cao, cân nặng đi khám tại viện dinh dưỡng vẫn bthuong, đạt ah. Chỉ hơi ốm vặt chút khoảng mấy tháng trở về đây thôi ah. Còn việc tâm linh chắc e vẫn phải làm cụ ah. Nói thật nhà e nửa đời nửa đạo đó ah. Nhưng tốt cho con thì chắc tâm linh thế nào e cũng phải thử ah.
Cám ơn cụ đã có nhời còm tư vấn giúp em ah.

Alexakira

Xe tải
F1 nhà cụ 22 tháng mà tự dưng quấy về đêm khoảng đc 10 ngày thì cụ xem e phân tích ỏ trên nhé. E lói thật là e đc 2f mà f1 nhà e đc 11tuổi, f2 5tuổi, e tự tay tắm cho các f từ khi đc 5 ngày tuổi, nói vậy là cụ hiểu e cẩn thận ntn rùi chứ. Cụ nên đua f đi khám và ngâm cứu thêm. Vói lại cụ chủ đang sốt xùnh xịch mà nhiều cụ cứ chém linh tinh.
Đúng là em đang như ngồi trên đống lửa thật ah. Nhưng e cũng sẽ đọc hết, chọn lọc tất cả kinh nghiệm của các cụ và bác sĩ nhà OF để có thể tìm ra cách tốt nhất, hợp với tình trạng hiện thời của bé ah.