[Funland] F1 khóc đêm 10 ngày rồi. Làm ơn giúp em

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

mercilon

Xe buýt
chuyển giường sang phòng khác đi cụ, nếu k đỡ thì vác thử ra nhà nghỉ, khách sạn xem sao, nếu ở đó mà ngủ ngon chứng tỏ ở nhà có vấn đề....

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Giun thường "quậy" có giờ bác ạ. Và nếu là giun đũa thì nó gây cho trẻ cực kỳ khó chịu, bực bội. Thậm chí gây đau ở vùng tá-tuỵ (chưa kể nguy cơ chui lên ống mật)
Ý kiến của e là nên tẩy giun, và tẩy sớm để tránh các biến chứng khác chưa xảy ra. Nếu như cháu không hết khóc thì cũng loại trừ 1 nguyên nhân.
Vậy e cũng nói ỏ bài trên rùi là nguyên nhân của giun nó có nhiều mờ, e cũng ko dám nói ra vói cụ chủ ngại cụ ý lại suy diễn linh tinh thì tội f, chỉ khuyên cụ chủ đưa f đi khám thui.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Ra quầy thuốc mấy em sinh tươi kêu là bé bao tháng tuổi em bảo 22. Vậy là họ nói không nên tẩy em lại phân vân. Thế là ra về. 4h con lại khóc vậy là sáng nay e đã hạ quyết tâm chiều nay sẽ mua bằng được và tẩy ah. Cho em xin hỏi thêm chút là tẩy giun mua loại nào thì tốt ah?
Kụ nên đến viện ký sinh trùng (ở đường Lương Thế Vinh) để xin ý kiến chuyên gia, việc đó câc cháu đứng ở quầy thuốc không đủ trình độ để dám tư vấn cho kụ đâu.
Em hoàn toàn có thể tư vấn cho kụ (cả về tư cách và chuyên môn), nhưng nếu kụ đến đó sẽ được cập nhật nhiều kiến thức mới hơn về vấn đề này.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Cháu chưa từng tẩy thì gần như 100% là có giun.
Nói như cụ thì ai mờ chẳng có, tẩy hết thì cũng ko đc phải ko cụ. E viết ra đây ko có ý phản biện cụ đâu nhé. Nếu cụ trực tiếp khám cho f nhà cụ chủ rùi thì e lại ko dám cãi cụ ọ. Sori cụ

Dinh_Phong

Xe tải
Chào các cụ/mợ. F1 nhà e thật khó nuôi. Hết thiếu máu giờ lại quấy khóc về đêm. Cứ ngủ đêm được khoảng 4 - 5h đồng hồ liền là lại bật khóc thét. Hôm nào nhẹ thì khóc 1h đồng hồ. Hôm nào nặng thì 3h đồng hồ liền. Khóc sau đó thì lại đòi chơi, đòi đi. Có ngày con làm cả khu tỉnh giấc vì tiếng khóc của con. Đơn cử như đêm vừa rồi. F1 ngủ từ 10h đến 4h sau đó dậy khóc và đòi đi chơi đến 7h. Tiếp lại ngủ đến 8:30.
Đi khám tại viện dinh dưỡng kết luận con bình thường không thiếu chất gì. Tình trạng thiếu máu của F1 nhà em cũng đã hết. Bình thường rồi ah.
P/s: Ban ngày F1 chơi ngoan, ăn uống bình thường không có biểu hiện gì thất thường cả ah.
F1 nhà em giới tính nữ được 22 tháng tuổi với cân nặng 12kg, cao 82cm ah
Ai biết cách nào hoặc chữa trị ra sao mách em với ah. Em chịu sắp hết nổi rồi ah.
Đầu tiên là cụ nên tâm linh 1 chút là lấy củ tỏi và quả bồ kết phơi khô treo ở cửa phòng ngủ xem thế nào. Cháu nó có bị nóng người không vì nếu trẻ con bị nóng thì nó cũng quấy lắm nên cụ cứ bật điều hòa tầm 28 độ cả đêm xem thế nào. Cụ xem thời gian cháu nó ngủ có đủ chưa,trẻ con tầm đấy cứ tầm 9h là cụ cho cháu nó đi ngủ là đẹp không nên cho đi ngủ sớm quá vì đủ giấc là cháu nó tự dạy và không có ai chơi cùng là cháu nó quấy ngay. Nuôi con thơ là phải chấp nhận vất vả cụ ah,phải ngoài 3 tuổi thì mới nhàn hơn 1 chút được.

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Con em trước cũng hay khóc đêm như vậy. Cả đêm hai vợ chồng thay nhau bế đến gần sáng mới chịu ngủ. Em lấy một con dao nhỏ loại gọt goa quả bọc vào tờ báo để dưới gối bé ngủ và mua một hộp than hoạt tính để trong phòng, cái cách này không có cơ sở khoa học gì nhưng ông bà cha mẹ khuyên như vậy nên em cũng thử. Trộm vía giờ đứa nhỏ 3 tuổi rồi và cũng ít ốm đau. Cụ chủ thử xem, biết đâu......

ủn giúp cụ thôi. con cụ 22 tháng mà vẫn quấy quá nhỉ. con em ngày xưa từ lúc đẻ đến 3 tháng tuổi khóc từ 9h tối đến 12h đêm luôn cụ a. e không nói dối. giờ 3 tuổi mới có 12kg cao 91.

LuckyCar

Xe container
Cụ chủ cứ bình tĩnh, không cần phải cuống quá, trẻ con đa số đều có thời điểm nào đó bị trằn trọc khó ngủ. 2 F1 nhà em đều đã từng trải qua như vậy. Nhiều trường hợp thì đơn giản là thiếu canxi thôi. Cụ để ý các dấu hiệu bị do nguyên nhân thiếu can xi xem sao (rụng tóc chẳng hạn). Ngoài canxi, thì cũng có thể do thiếu một loại nguyên tố vi lượng nào đó như Kẽm, Sắt gì đó. Nguyên nhân thấp hơn chút là do giun, cụ tìm chỗ nào xét nghiệm phân là kết luận được nguyên nhân này.

Ngoài ra, có thể chả phải nguyên nhân nào cụ thể cả, em có đứa cháu tự nhiên cả mấy tháng chả chịu ăn gì, liếm láp được tý sữa, sau cho đi lớp lại ăn như thụi. Em nghĩ thay đổi môi trường sống (như về ngoại một thời gian) là một ý kiến hay.

Các biện pháp tâm linh thì em không biết, vì em chưa từng tin và làm bất cứ cái nào cho em và các F1, cụ làm cũng được nhưng đừng đốt hương, bồ kết trong phòng, khói chưa bao giờ là tốt cho hô hấp cả.

gia doi

Xe điện
Khả năng nhà cụ phong thủy không tốt cụ thử cho cháu về nội hoặc ngoại xem đêm còn khóc như vậy không?

manhhung1901

Xe điện
Cụ cẩn thận đã đưa cháu ra viện rồi thì chỉ cần lắng nghe cơ thể và tâp lý của Cháu để theo dõi thôi....

Xe_Dù

Xe buýt
Cụ chủ cứ bình tĩnh, không cần phải cuống quá, trẻ con đa số đều có thời điểm nào đó bị trằn trọc khó ngủ. 2 F1 nhà em đều đã từng trải qua như vậy. Nhiều trường hợp thì đơn giản là thiếu canxi thôi. Cụ để ý các dấu hiệu bị do nguyên nhân thiếu can xi xem sao (rụng tóc chẳng hạn). Ngoài canxi, thì cũng có thể do thiếu một loại nguyên tố vi lượng nào đó như Kẽm, Sắt gì đó. Nguyên nhân thấp hơn chút là do giun, cụ tìm chỗ nào xét nghiệm phân là kết luận được nguyên nhân này.

Ngoài ra, có thể chả phải nguyên nhân nào cụ thể cả, em có đứa cháu tự nhiên cả mấy tháng chả chịu ăn gì, liếm láp được tý sữa, sau cho đi lớp lại ăn như thụi. Em nghĩ thay đổi môi trường sống (như về ngoại một thời gian) là một ý kiến hay.

Các biện pháp tâm linh thì em không biết, vì em chưa từng tin và làm bất cứ cái nào cho em và các F1, cụ làm cũng được nhưng đừng đốt hương, bồ kết trong phòng, khói chưa bao giờ là tốt cho hô hấp cả.
Cụ này nói đúng này, con em đợt trước cũng bị vậy , bổ sung vitamin D, chịu khó cho ra ngoài phơi nắng, mà cụ xem cháu nó có hay đổ mồ hôi trộm, hay nóng toát mồ hôi trên đầu ko

Alexakira

Xe tải
Kết quả đây ah. Em ban đầu cũng không mê tín nhưng sau vụ F1 nhà em em nghiệm ra rằng đôi khi cũng cần lên mê tín chút. Lược lại chút là F1 cả tháng khóc tầm 0:00 hoặc 4:00 sau 1 time tham khảo ý kiến các cụ/mợ OF kèm theo khám dinh dưỡng, đủ kiểu rồi hôm không ra kết quả gì tất cả khám xét vẫn bình thường, thử mọi cách vẫn không khỏi các cụ nhà e quyết định mê tín đi hỏi thầy thì được biết có 1 vong người lớn dẫn theo 1 đám vong trẻ con đến xin ăn mà nhà em không biết vậy là cả 1 time dài cứ bám diệt lấy nhà em. Đêm nào cũng dựng F1 dậy chơi. (Ban đầu nghe mà hoảng loạn toàn tập và tuy có toát mồ hôi nhưng vẫn bán tín bán nghi) Lúc đó thầy có bày cách hết sức đơn giản. Về mua đồ cúng gồm xôi, gạo, nước, muối, hoa quả, bánh kẹo và cúng mời các vong nhớn, bé đó ăn sau đó mời họ về nơi họ thuộc về và không quấy quả F1 nữa.
Kết quả là: Ngay đêm đó F1 có dậy khóc (không khóc thét, khóc to như mọi đêm mà chỉ khóc 1 câu rất nhỏ mà thôi) , uống mấy ngụm sữa ấm và quay ra ngủ. Đêm sau thì hết hẳn bắt đầu ngủ thẳng giấc luôn từ đó đến nay đã mấy đêm rồi cả nhà em và hàng xóm láng giềng đã được giấc ngủ ngon, trọn vẹn.
---
Em rất cảm ơn các cụ trong time vừa qua đã góp ý và tư vấn giúp em rất nhiều. Chân thành cám ơn ah!

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Kết quả đây ah. Em ban đầu cũng không mê tín nhưng sau vụ F1 nhà em em nghiệm ra rằng đôi khi cũng cần lên mê tín chút. Lược lại chút là F1 cả tháng khóc tầm 0:00 hoặc 4:00 sau 1 time tham khảo ý kiến các cụ/mợ OF kèm theo khám dinh dưỡng, đủ kiểu rồi hôm không ra kết quả gì tất cả khám xét vẫn bình thường, thử mọi cách vẫn không khỏi các cụ nhà e quyết định mê tín đi hỏi thầy thì được biết có 1 vong người lớn dẫn theo 1 đám vong trẻ con đến xin ăn mà nhà em không biết vậy là cả 1 time dài cứ bám diệt lấy nhà em. Đêm nào cũng dựng F1 dậy chơi. (Ban đầu nghe mà hoảng loạn toàn tập và tuy có toát mồ hôi nhưng vẫn bán tín bán nghi) Lúc đó thầy có bày cách hết sức đơn giản. Về mua đồ cúng gồm xôi, gạo, nước, muối, hoa quả, bánh kẹo và cúng mời các vong nhớn, bé đó ăn sau đó mời họ về nơi họ thuộc về và không quấy quả F1 nữa.
Kết quả là: Ngay đêm đó F1 có dậy khóc (không khóc thét, khóc to như mọi đêm mà chỉ khóc 1 câu rất nhỏ mà thôi) , uống mấy ngụm sữa ấm và quay ra ngủ. Đêm sau thì hết hẳn bắt đầu ngủ thẳng giấc luôn từ đó đến nay đã mấy đêm rồi cả nhà em và hàng xóm láng giềng đã được giấc ngủ ngon, trọn vẹn.
---
Em rất cảm ơn các cụ trong time vừa qua đã góp ý và tư vấn giúp em rất nhiều. Chân thành cám ơn ah!
Vậy tốt rồi, chúc f nhà cụ măm nhiều chóng lớn, khỏe mạnh. Thân

Alexakira

Xe tải
Kụ nên đến viện ký sinh trùng (ở đường Lương Thế Vinh) để xin ý kiến chuyên gia, việc đó câc cháu đứng ở quầy thuốc không đủ trình độ để dám tư vấn cho kụ đâu.
Em hoàn toàn có thể tư vấn cho kụ (cả về tư cách và chuyên môn), nhưng nếu kụ đến đó sẽ được cập nhật nhiều kiến thức mới hơn về vấn đề này.
Cụ sauken ơi! Cháu vẫn chưa tẩy giun cho F1 22 tháng của mình. Và cũng đang muốn đến 24 tháng sẽ tẩy giun. Vậy cụ cho cháu hỏi chút là 24 tháng thì đã hợp lý chưa và thuốc tẩy giun cho F1 có tên là gì? Liều lượng dùng ra sao?
Cụ biết thì LÀM ƠN tư vấn giúp cháu ah!

30F-1978

Xe tải
Nhà cụ đang ở khu nhà mới hay nhà cấp 4 hoặc ẩm thấp ko? Cụ chuyển chỗ ở tạm thời đi. E khuyên thật đấy ạ. Cụ thử cho cháu ngủ nhờ nhà người quen ở tầng 2trở lên (ko bị thấp gần nền đất) hay ra khách sạn nhà nghỉ 1 đêm chắc cụ sẽ thấy khác.

archledung

Xe tải
Cụ đã giải quyết xong. Em cũng định bảo cụ tâm linh cúng bái 1 tí vì chỉ trẻ con mới thích chơi với trẻ con và làm trẻ con nhà mình thức! :(

Alexakira

Xe tải
Nhà cụ đang ở khu nhà mới hay nhà cấp 4 hoặc ẩm thấp ko? Cụ chuyển chỗ ở tạm thời đi. E khuyên thật đấy ạ. Cụ thử cho cháu ngủ nhờ nhà người quen ở tầng 2trở lên (ko bị thấp gần nền đất) hay ra khách sạn nhà nghỉ 1 đêm chắc cụ sẽ thấy khác.
Nhà em xong rồi ah. 2 cụ nhà e đi xem thì biết được là có vong theo về và đã mua đồ cúng lễ xong đâu đấy hết rồi giờ thì ăn ngoan ngủ kỹ rồi ah.

Alexakira

Xe tải
Cụ đã giải quyết xong. Em cũng định bảo cụ tâm linh cúng bái 1 tí vì chỉ trẻ con mới thích chơi với trẻ con và làm trẻ con nhà mình thức! :(
Vâng ah. Cuối cùng cũng tìm ra cáh. Đúng là 1 đám trẻ đến nhà mà không biết mời bánh, mời quả cụ ah.