Thảo luận Feliz độ pin hay Feliz S

Tyrion99

Xe tải
Pega S động cơ ngon hơn do nó dùng động cơ PMSM dẫn động bằng dây cuaroa công suất lên đến 4kw còn Feliz S vẫn dùng động cơ Inhub (trong bánh xe) công suất 1.8kw, hình thức thì tùy mắt người nhưng Pega S nó to cao hơn Feliz S. Hoàn thiện thân vỏ thì Feliz chau truốt hơn. Cái quan trọng nhất là năng lượng vận hành thì Feliz S đã dùng Pin và Vin nó rất nắm bắt được tâm lý người dùng nên khuyến mại thuê pin miễn phí 1 năm còn Pega thì vẫn dùng ắc quy và vận hành đương nhiên không ngon bằng Pin được.
Pega mua về phải bỏ thêm hơn 20tr nữa độ Pin và fix 1 số lỗi thì sẽ ngon hẳn còn Feliz S dắt ra khỏi cửa hàng là chạy tương đối ổn rồi
Độ PIN nên nghiên cứu kĩ, nó tính ổn định, tin cậy sẽ không bằng pin zin. Cái này chỗ Hưng xe điện còn đúc kết đấy các cụ ạ. Trước cũng tính độ pin có Feliz ác quy thành Pin xong cũng bỏ cuộc chơi bản S zin

haiyen1012

Xe điện
Độ PIN nên nghiên cứu kĩ, nó tính ổn định, tin cậy sẽ không bằng pin zin. Cái này chỗ Hưng xe điện còn đúc kết đấy các cụ ạ. Trước cũng tính độ pin có Feliz ác quy thành Pin xong cũng bỏ cuộc chơi bản S zin
Anh em người ta độ nhiều mà cụ, còn con Pega S không độ pin thì đi oải lắm, ắc quy kém mà xác xe nặng kinh hồn.

Tyrion99

Xe tải
Anh em người ta độ nhiều mà cụ, còn con Pega S không độ pin thì đi oải lắm, ắc quy kém mà xác xe nặng kinh hồn.
AE độ PIN đi mấy năm nay rồi cũng ổn, chỉ là nếu muốn đi 10 năm chỉ thay má phanh với lốp thì chắc nên dùng chính hãng :)) . Căn bản sửa xe điện hiện nay chỉ vào hãng chứ thợ ngoài đường ko có nhiều @@

TÔN

Xe container
AE độ PIN đi mấy năm nay rồi cũng ổn, chỉ là nếu muốn đi 10 năm chỉ thay má phanh với lốp thì chắc nên dùng chính hãng :)) . Căn bản sửa xe điện hiện nay chỉ vào hãng chứ thợ ngoài đường ko có nhiều @@
Cụ mua felix chưa ?
E đang đang nghiên cứu bán con vision đi để đập con này.ở HN cả tiền mua xe,thuế má,biển tổng là bao tiền ạ

Tyrion99

Xe tải
Cụ mua felix chưa ?
E đang đang nghiên cứu bán con vision đi để đập con này.ở HN cả tiền mua xe,thuế má,biển tổng là bao tiền ạ
29.9M + 2M biển + 1.5M trước bạ, free 1 năm thuê pin, mua nhanh chắc vẫn còn xuất. Đi êm, lướt, nhàn, ko nóng chân, ko sợ bỏng... ko phải nghĩ cụ nhé, quen tay ga nhẹ đi xe xăng mệt vcđ :))

Chỉnh sửa cuối:

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
29.9M + 2M biển + 1.5M trước bạ, free 1 năm thuê pin, mua nhanh chắc vẫn còn xuất. Đi êm, lướt, nhàn, ko nóng chân, ko sợ bỏng... ko phải nghĩ cụ nhé, quen tay ga nhẹ đi xe xăng mệt vcđ :))

Cuối tuần làm chuyến xa xa độ 40km rồi quay về là êm cụ nhỉ

4YoUn4Me86

Xe hơi
Lấy rồi cụ ạ, rất hài lòng. Xe đầm chắc chứ ko ọp ẹp tàu tàu đâu, khả năng vận hành rất mạnh khỏe, kể cả có chở full tải. Có điều pin tụt hơi ác, nếu đi 1 mình chắc chỉ được 100-120km còn 20%
Nếu đi 2 người 1 hỗn hợp nội thành hà nội và ngoại thành không biết 1 lần sạc đi đc bn km cụ? Việc sạc ở các trạm có tốn phí và tiện ko cụ?

Tyrion99

Xe tải
Nếu đi 2 người 1 hỗn hợp nội thành hà nội và ngoại thành không biết 1 lần sạc đi đc bn km cụ? Việc sạc ở các trạm có tốn phí và tiện ko cụ?
Đi 2 thì nội thành tầm 90km còn 20% pin. Sạc thì đơn giản hơn xe ô tô nhiều, vì cắm ở đâu cũng đc. Chưa dùng trạm của vin bao giờ, nhưng tìm mấy cc cho sạc pin, mình gửi vé lượt 5k sạc đầy luôn :)). Ngoại thành nghỉ làm cốc nước mía rồi xin xạc nhờ

TÔN

Xe container

TÔN

Xe container
Đi 2 thì nội thành tầm 90km còn 20% pin. Sạc thì đơn giản hơn xe ô tô nhiều, vì cắm ở đâu cũng đc. Chưa dùng trạm của vin bao giờ, nhưng tìm mấy cc cho sạc pin, mình gửi vé lượt 5k sạc đầy luôn :)). Ngoại thành nghỉ làm cốc nước mía rồi xin xạc nhờ
Sao nó quảng cáo đi đc 198km cơ mà cụ

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Sao nó quảng cáo đi đc 198km cơ mà cụ
198km chạy trong điều kiện tiêu chuẩn, chế độ Eco 30km/h 1 người nặng 65kg đảm bảo đều ga. Cụ bao tuổi rồi mà còn tin vào thông số của NSX :)

TÔN

Xe container
E đặt cọc con màu bạc rồi.miễn phí thuê pin 1 năm

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cụ mới cọc á? Em sợ đợi lâu đấy, đại lý giờ xe về toàn đẩy ra ngoài kênh vài triệu. Chắc khi nào xe hết hot mới đến lượt cọc

TÔN

Xe container
Giờ cụ mới cọc á? Em sợ đợi lâu đấy, đại lý giờ xe về toàn đẩy ra ngoài kênh vài triệu. Chắc khi nào xe hết hot mới đến lượt cọc
E cọc 2tr,xe về thanh toán nốt 27,9tr.mua tại đại lý trong vin luôn.thấy bảo trung tuần thứ 3 của tháng 7 có xe

JasonNghia

Xe điện
cụ kiếm mấy hội trên fb thi thoảng có xe sẵn, khỏi cọc, em đăng bài kiếm xe nửa tiếng sau chốt đc luôn, đại lý ở Hà Nội, cũng miễn phí thuê pin 1 năm, hỏi đúng hôm VN thua arab ấy :)) e mua klara S, đúng giá 36,9, tặng thảm, free ship tận cửa bằng xe tải, miễn phí 1 năm pin

Chỉnh sửa cuối:

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
cụ kiếm mấy hội trên fb thi thoảng có xe sẵn, khỏi cọc, em đăng bài kiếm xe nửa tiếng sau chốt đc luôn, đại lý ở Hà Nội, cũng miễn phí thuê pin 1 năm, hỏi đúng hôm VN thua arab ấy :)) e mua klara S, đúng giá 36,9, tặng thảm, free ship tận cửa bằng xe tải, miễn phí 1 năm pin
KlaraS thì đầy, mua còn tặng quà nữa. Hot Feliz S thôi.

JasonNghia

Xe điện
KlaraS thì đầy, mua còn tặng quà nữa. Hot Feliz S thôi.
trong SG thấy thiếu xe thôi chứ Hà Nội em thấy Feliz S rao cũng nhiều lắm, không khó để kiếm được xe đâu.
Không biết đầy không nhưng hình như con Klara S trắng hôm đó em chốt là con duy nhất sẵn hàng ở Hà Nội :))

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
trong SG thấy thiếu xe thôi chứ Hà Nội em thấy Feliz S rao cũng nhiều lắm, không khó để kiếm được xe đâu.
Không biết đầy không nhưng hình như con Klara S trắng hôm đó em chốt là con duy nhất sẵn hàng ở Hà Nội :))
Rao nhưng toàn ib kênh giá thôi. KlaraS thì Tràng An nó mới về 4-5 con, các chỗ khác cũng có

JasonNghia

Xe điện
Rao nhưng toàn ib kênh giá thôi. KlaraS thì Tràng An nó mới về 4-5 con, các chỗ khác cũng có
Xe em mua, đăng ký đi gần 2 chục ngày roài, mới về thì nói làm gì, mới về thì giờ đầy xe luôn mà cụ. FelizS mà kênh giá thì xúc ngay KlaraS, hơn được cái phanh đĩa, tay ga cũng được review là đỡ giật sốc hơn Feliz.
Em đặt xe trên web Vin hơn 3 tuần rồi còn chưa có ai gọi điện xác nhận hay gì đây =)) may mà kiếm được xe sẵn còn tặng thuê pin nên xúc luôn :D
Mà mua thì mua thôi nhưng em vẫn chê độ hoàn thiện chưa cao, con xe 36tr9 gì mà tay xách sơn chỗ bắt ốc còn chảy sơn lem nhem, phanh đĩa sau thì vừa nhận đã phát hiện bị vênh đĩa, đang chờ đến kì bảo dưỡng thì đi bắt đền 1 thể :D