[Funland] Flappy Bird con chim dở hơi .. hiệu ứng mới của năm 2014 ??

Virtual_Boy

Xe tải
Công nhận nhiều thím rảnh thật. Lo kiếm cơm nuôi vợ nuôi con, nuôi bản thân ko lo. Toàn lo đi đòi kiện cáo ng ta với làm anh hùng bàn phím.

Huuminh

Xe tăng
Các cụ bàn về chuyện này hóa chẳng khác gì "thổi" cái game này lên :)) em vốn dĩ chỉ thích những game có tính trí tuệ phải căng đầu óc tính toán ở dạng như các loại cờ..vv. Từ lúc vào đây,khiến e tò mò và đêm qua thử chơi nó dư lào. E dành hẳn 1 tiếng để tập chơi và có lúc đã tới ngưỡng 10 điểm:D . Nhưng quả thật e thấy đơn giản quá ( ko biết về sau dư lào?) chỉ là nhanh tay nhanh mắt thôi,chả có 1 chút vận dụng trí tuệ gì. Trò này chỉ dành cho các bé gái thì hợp lý.

Website
joombooking.com
Cái gì mà bản quyền??? cái gì mà cây ngay??? Nâng cao quan điểm vãi lái..
Em thương cảm chú Đông này. Tài năng là thế mà bị vùi dập không thương tiếc. Lại còn ông tổng cục thuế cầm dao nhăm nhăm xẻ thịt...
Thay vì tự hào và khuyến khích các đồng chí khác noi theo thì nhiều ông GATO. Hãm éo tả được.
Đây là ứng với câu các cụ nói: "Mướp chửa ra hoa mà thằng sai nha nó đã chỉ rồi "

vmtuan

Xe tải
Các cụ bàn về chuyện này hóa chẳng khác gì "thổi" cái game này lên :)) em vốn dĩ chỉ thích những game có tính trí tuệ phải căng đầu óc tính toán ở dạng như các loại cờ..vv. Từ lúc vào đây,khiến e tò mò và đêm qua thử chơi nó dư lào. E dành hẳn 1 tiếng để tập chơi và có lúc đã tới ngưỡng 10 điểm:D . Nhưng quả thật e thấy đơn giản quá ( ko biết về sau dư lào?) chỉ là nhanh tay nhanh mắt thôi,chả có 1 chút vận dụng trí tuệ gì. Trò này chỉ dành cho các bé gái thì hợp lý.
Game này hay ở chính cái đơn giản của nó, đơn giản từ đồ họa đến cách chơi, tuy nhiên để đạt được điểm cao thì ko phải đơn giản, nó đòi hỏi sự tập trung liên tục trong thời gian này, và lỡ cụ có đang ăn điểm đều mà rơi bụp 1 cái thì cụ đã mất toàn bộ công sức đã bỏ ra, chính điều đó làm cụ ấm ức và tự nghĩ phải chơi lại bằng được.

SweetCandy

Xe hơi
Em cũng đang thử chơi trò này và thấy nó cuốn hút em. Trò này giúp em tập sự bình tĩnh, tỉnh táo, tập trung, kiên trì hơn, đơn giản mà hiệu quả. Nhưng mà cả 2 ngày vẫn chỉ 10đ nên nghĩ đến là em lại thấy ấm ức rồi. :-s

Những trò phức tạp, đồ họa đẹp bây giờ quá nhiều làm em nhìn thôi đã đau đầu rồi, như trò Candy hay kim cương chẳng hạn, số người chơi đông kinh khủng nhưng em đang nhàm chán vì chơi chẳng phải nghĩ nhiều, chẳng phải tính toán nhiều, được mỗi cái đẹp và dễ chơi. Không biết các cụ mợ chơi trò này thế này chứ em chơi trò này toàn rơi vào trạng thái đầu óc uể oải, thấy trí óc mình mờ dần, chẳng thấy sáng lên được độ nào.

Bạn Đông là người có thực tài vì sản phẩm tuy đơn giản nhưng lại đáp ứng được nhu cầu giải trí mới lạ của số lượng cực lớn khách hàng trong tất cả các phân khúc từ trẻ đến già, cả nam lẫn nữ, có thể chơi cùng nhau, chơi nhanh gọn như các cụ chơi 3 cây ý và chơi vào thời điểm nào cũng được kể cả tranh thủ mấy phút khi chờ đợi ai đấy. Em ủng hộ những thành công như thế này và vui vui vì cậu ấy là người Việt.

Thành công của cậu ấy đã được tích lũy từ những tìm tòi sáng tạo của riêng bản thân mà em đoán là đã thất bại không ít, kèm theo may mắn. Tuy rằng đồ họa đơn giản, âm thanh cóp nhặt, vài chi tiết trò chơi đã quen thuộc là do cậu ấy chưa phải là người làm chuyên nghiệp để có được 1 đội ngũ chuyên viên tư vấn hỗ trợ nhưng cốt lõi của trò chơi mới quyết định tất cả.

Trong sản xuất kinh doanh cụ mợ đồng ý với em không, sáng tạo chưa hẳn đã đủ, mà phải thay đổi không ngừng để tìm kiếm sự phù hợp và cần may mắn nữa. Đôi khi chỉ cần khác đi 1, 2 đặc điểm, sản phẩm đã trở nên khác biệt. Cậu ấy đã có được điều đó và em mong nhiều cụ mợ ở đây cũng sẽ có được điều đó trong tương lai để có được nhiều sản phẩm Việt có chất lượng. Em sẽ không gato với các cụ/mợ đâu, cụ/mợ yên tâm ạ. :D

IZZ

Xe tăng
Mỗi hôm em làm tí trò này thấy cũng hay hay, cứ đến lúc chuẩn bị phá kỉ lục cũ tay lại hơi xoắn thành ra lẹt đẹt giờ mới được 20 điểm.

Game đơn giản có cái hay của đơn giản, phức tạp lại hay kiểu khác, em thích cả hai mỗi tội giờ ít thời gian chỉ chơi được loại đầu.

Civic2306

Xe điện
Em chưa chơi nhưng game này có giống game Temp run không các cụ? kiểu vừa chạy vừa tránh chướng ngại vật ấy :)

wall

Xe tăng
Khen bạn Đông tài có lẽ hơi thừa, bạn ý đi thi giả nhì lập trình Game rùi...
không phải lo cho bạn ý nữa đâu, chơi game hoặc cày kiếm tiền nuôi con thôi các cụ ;)

sonpzx

Xe tải
nhà e chưa thấy trò này hay ở điểm gì hic :)
thế mà doanh thu 1 tỷ/ ngày
sợ thật

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Sáng hôm qua rảnh em cài chơi thử, luyện đến trưa là lên được gần 60 điểm :D

Gerben

Xe buýt
Qua sự kiện này, chúng ta có thể thấy giấc mơ kiếm tiền khủng bằng game không quá xa vời. Hãy làm những game bằng chính sự sáng tạo của mình, dù nó chỉ xuất phát từ ý tưởng đơn giản.
Chúng ta sẽ dùng Flappy Bird để nâng cao hình ảnh VN ư? Với hình ảnh chủ đạo là ống cống xanh trong trò Mario, với âm thanh chủ đạo là tiếng "giã lần" cũng chính trong trò Mario nốt!?
Hệ thống tuyên truyền đã vào cuộc, những "tiếng nói trái chiều sẽ bị chụp mũ GATO.
Hãy làm thật, ăn thật, không cần nhiều, đó là điều cái xã hội này cần.

Má Lúm

Xe tăng
Chơi trò này ức chế vãi, chỉ muốn đập cái điện thoại. Em chơi nửa tiếng đồng hồ mà được có 3 điểm, để tránh hậu họa thì xóa ngay lập tức, =))
Hố hố, em hơn cụ nhá, em 20 phút đc 21 điểm rùi đó :))

nowhereland

Xe điện
Xét về mặt cá nhân thì Hà Đông có thể hài lòng và stop để tránh phiền phức đến cuộc sống riêng. Nhưng nói về mặt xã hội thì đây là cơ hội có thể mang về hàng triệu $ chứ không phải nhúm tiền quảng cáo mà Hà Đông được hưởng, ngoài ra còn có thể kéo theo nhiều hiệu ứng và cơ hội quảng bá hình ảnh VN nữa. Nếu ở một nước tư bản nào đó nhất định nó sẽ là như thế còn ở VN thì chỉ có gièm pha, bới móc hay GATO thôi.

Chán như con gián!

luanhh

Xe hơi
Truyền thông nước mình vào thì chậm nhưng làm rùm beng, bới móc thì nhanh.

euro_561986

Xe hơi
em cũng mới biết trò này qua đọc báo,hix

inovavgj

Xe container
cóp bết :

Câu chuyện bắt đầu từ một bài báo nước ngoài. Sau đó, một số Việt Nam chỉ đưa lại, đồng thời khai thác “sự gian lận” trong việc tăng top của Flappy Birds. Trong khi các báo nước ngoài đưa những thông tin thú vị về game, những phản ứng độc đáo của người dùng thì người trong nước chăm chăm bắt lỗi, chê bai một trong những thành công sáng giá của game Việt.

Từ nghi ngờ gian lận, chê bai cách chơi là điều khiến cho tôi thấy rằng, người Việt hình như đang đố kỵ với con số 1 tỷ đồng/ngày mà tác giả thu được. Thấy người khác giỏi hơn thì mình phải tìm cách “dìm hàng” để thấy rằng: Cái thằng đấy, nó chỉ ăn may thôi chứ thực ra game của nó chẳng ra gì! Chẳng ra gì mà cả thế giới chơi, chẳng ra gì mà cả thế giới phát cuồng. Chưa kể clip này, clip khác phát cuồng vì Flappy Birds thì người Việt chọn cách im lặng. Im lặng để cho nó xuống, chứ mình tung hô thì nó lại ngon hơn mình thì sao.

Flappy Bird thành công vì cái gì thì ai chơi cũng tự nhận ra. Nếu chỉ nhờ may mắn, chỉ nhờ gian lận, liệu nó có “lừa” được cả triệu người để đứng vững trên bảng xếp hạng suốt hơn 3 tuần? Còn chuyện ăn cắp bản quyền, chỉ từ một status để rồi cả một cộng đồng dè bỉu, chê bai tác giả? Nước ngoài họ quan trọng vấn đề bản quyền như thế mà còn chẳng thấy trang nào nói, Nintendo còn chưa có phát ngôn chính thức, ấy thế mà người mình cứ xồn xồn lên như thể phải đòi tiền ngay rồi.

Tự nhiên thấy, người Việt cứ chửi Hàn Quốc là lắm trò và vớ vẩn. Song cứ nhìn cái vớ vẩn Gangnam Style “hot” đến như thế nào trên thế giới, cứ nhìn cách người Hàn ủng hộ Gangnam Style mà thèm. Đến bao giờ, người Việt mới biết bỏ qua cái tính đố kỵ vặt vãnh để ủng hộ những con người thành công đích thực.

http://techdaily.vn/tin-tuc/flappy-bird-nguoi-viet-do-ky-the-gioi-tung-ho/?fb_ref=recommendations-bar

Website
joombooking.com
Bọn lều báo suốt ngày chỉ hot girl với hở hang thì chỉ đến vậy thôi cụ. Không phải hàng triệu mà là hàng trăm triệu $, cơ hội quá lớn, thật là phí phạm của trời :(
Em nói với mấy thằng khách hàng đều là dân công nghệ là Flappy bird của team ở VN sản xuất đó, chúng nó thán phục lắm chứ ko thằng nào Gato cả.

Xét về mặt cá nhân thì Hà Đông có thể hài lòng và stop để tránh phiền phức đến cuộc sống riêng. Nhưng nói về mặt xã hội thì đây là cơ hội có thể mang về hàng triệu $ chứ không phải nhúm tiền quảng cáo mà Hà Đông được hưởng, ngoài ra còn có thể kéo theo nhiều hiệu ứng và cơ hội quảng bá hình ảnh VN nữa. Nếu ở một nước tư bản nào đó nhất định nó sẽ là như thế còn ở VN th chỉ có gièm pha, bới móc hay GATO thôi.

Chán như con gián!

Chỉnh sửa cuối:

trancongdung

Xe điện
Em cày nguyên 1 ngày. Được 55đ. Mỗi khi gần đến điểm cao cao tim đập tay run lại tẻo ạ. Cũng hay phết.