Focus 1.8AT màu nào đẹp ?

Bexinh

Xe đạp
Chả là màu đen thì mơí hợp mệnh,dưng mà trông nó cứ xâu xâú thế nào í.

Các bác tư vấn cho nhà iem phát, màu nào thì ổn nhể, màu ghi xám có okie vơí phụ nữ ko? Nói thật màu trắng thì quá đẹp nhưng lại ko hợp. Khó quá....

Need_4_Speed

Xe tải
Em chọn màu vàng chanh, trông rất thể thao. Hoặc màu xanh nước biển cũng rất nổi. Nhưng FC hai màu này chạy ngoài đường đếm trên đầu ngón tay, sợ bán lại lỗ, màu cũng nhanh phai.
Nói chung FC là xe form rất đẹp nên màu nào cũng ổn ;)

SJC_9999

Xe hơi

Các bác tư vấn cho nhà iem phát, màu nào thì ổn nhể, màu ghi xám có okie vơí phụ nữ ko? Nói thật màu trắng thì quá đẹp nhưng lại ko hợp. Khó quá....
Chị ơi chị nói mệnh của chị đi.

cuongba

Xe buýt

Mê tín quá Mợ ơi. Cả cái vỏ xe bằng tôn nên xe nào cũng là Mệnh Kim hết. Màu nào cũng thế thôi:))

VietWagen

Xe buýt
Mợ đã chọn mầu xe theo mệnh thì phải cho biết mình mệnh gì thì các thầy ở đây mới phán "đoàn chuẩn" đc :-??.

Đức NA

Xe tải
Mợ này chắc mệnh mộc rồi.

TechVNS

Xe tải
Em đi mầu Trăng nên thấy mầu trắng là đẹp nhất :x

kin_ha

Xe tăng
màu phấn hồng là hợp với e đó, búc đi

Chich_Bong

Xe máy
Chắc bạn Bexinh mệnh Mộc nên được khuyên chọn màu đen. Hôm trước đi trên Phố Huế mình thấy 1 cháu màu xanh rất đẹp, thích mê luôn, tiếc là mình mệnh Kim nên chọn màu xanh sẽ bị sinh xuất. Còn ngay chiều T7 vừa rồi mình đi trên đường Bưởi thấy 1 cháu màu đen được trang trí vào cũng dễ thương lắm, nhìn khá mysterious và classy. Không nhớ biển số cháu đấy là gì nhưng có chữ otofun to đùng :) hihihi

Bexinh

Xe đạp
Chắc bạn Bexinh mệnh Mộc nên được khuyên chọn màu đen. Hôm trước đi trên Phố Huế mình thấy 1 cháu màu xanh rất đẹp, thích mê luôn, tiếc là mình mệnh Kim nên chọn màu xanh sẽ bị sinh xuất. Còn ngay chiều T7 vừa rồi mình đi trên đường Bưởi thấy 1 cháu màu đen được trang trí vào cũng dễ thương lắm, nhìn khá mysterious và classy. Không nhớ biển số cháu đấy là gì nhưng có chữ otofun to đùng :) hihihi
Thì mênh môc mà lị. Các bác tư vấn thế này thì hãng ford phải cảm ơn các bác vì thêm 1 số màu ko có trong bảng màu chuẩn tỉ dụ như màu phấn hồng và màu cam...:-w

kin_ha

Xe tăng
Thì mênh môc mà lị. Các bác tư vấn thế này thì hãng ford phải cảm ơn các bác vì thêm 1 số màu ko có trong bảng màu chuẩn tỉ dụ như màu phấn hồng và màu cam...:-w
trời ạ. ai bảo ko có màu phấn hồng. chán nhà bác này quá

bác cứ alo đến ford. ko có màu phấn hồng thì e nằm ra cho mợ oánh nhá,

e đang đi EVEREST màu phấn hồng ( vàng kim)

hutapa

Xe hơi
vàng ánh kim - phấn hồng - ghi vàng là một đấy ạ, màu này là ổn nhất, sạch xe và e thấy nó cũng ít kị, ai đi cũng đc...1 vote cho ghi vàng:-bd

Chich_Bong

Xe máy

TSTA

Xe container
thế này thêm vài page nữa thì tất cả các màu cùng đẹp mợ à.
kết luận cho cả thread có lẽ là tất cả các màu cùng đẹp, còn với chủ thread thì cuối cùng vẫn là thích màu nào thì chọn màu đó, hi >:D<

TSTA

Xe container

về vấn đề màu sắc có lẽ để tư vấn hợp lý nhất cho chị, em xin có mấy hướng, đó là theo sở thích và theo phong thủy:
- theo phong thủy, điều này phụ thuộc vào bản mệnh của chị, chị nên chọn màu của bản mệnh tương sinh để hỗ trợ cho chị nhiều nhất, sau mới đến màu bản mệnh của chị. Tuyệt đối tránh màu tương khắc, vì nó gây ra nhiều điều ko may mắn.

Để anh/chị dễ hiểu, em xin lấy VD, chính bản thân em, em sinh năm 1983. Bản mệnh là Thủy, tương sinh là mệnh Kim, tương khắc là mệnh Thổ.
. màu bản mệnh là màu xanh nước biển, màu đen.
. màu mệnh tương sinh (Kim) là trắng, bạc.
. màu tương khắc (Thổ) là màu vàng, nâu.

Vì vậy em nên chọn màu trắng, bạc là tốt nhất. Còn ko có thì mới lấy màu bản mệnh, màu xanh, đen. Kỵ màu vàng, nâu.

- Về sở thích, chị thích màu gì thì chọn màu đó thôi, xem đồ đạc trang sức, quần áo của chị thường là màu gì, thì chị nên chọn màu đó, cho đẹp tổng thể về mặt thời trang. Chị thường mặc đồ trắng mà đi xe màu trắng thì thật đẹp phải ko.

Ngoài vấn đề cá nhân chị thì cũng nên quan tâm tới màu phù hợp cho những thành viên gia đình đi theo, như bé nhà chị, màu của anh nhà. Để chọn ra 1 màu phù hợp nhất, vì chiếc xe là chiếc xe gia đình mà.

Có gì cần tư vấn thêm, chị cứ nhắn cho em qua hòm thư trên OF hoặc qua số dưới sign.

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
em thấy màu bạc xám đẹp:)>-