Focus mới đây ợ!!

thaoeo

Xe buýt
sâu Ford mấy hôm nay cố gắng khuấy động PR cho New Focus ghê nhỉ? Người Việt vẫn là người Việt, 'ăn chắc, mặc bền'! cứ đợi đến tháng 10-11, xem doanh số New Focus rồi sẽ rõ thôi mấy bác ợ :21::21:

ừ, tại ở VN nên mới thấy cái máy dầu Duratorq và 6 số ly hợp kép nó thua xa máy altis 4 số ly hợp đơn

nhìn chung thì VN mới thoát nghèo, nên mua xe là tha theo cục tiền ra phố (sợ mẻ, sợ mòn, sợ mất giá...) chứ chưa ai dám coi đó là phương tiện để thụ hưởng

Manslaughter

[Tịch thu bằng lái]
Ford Focus = Ford **** us!

Tui cũng mê con Ford Focus 5 cửa quá. Kiểu dáng đẹp mà giá cũng hợp lý. Có điều trên các forum ô tô hay nghe dân Mẽo nói FORD = Fix Or Repair Daily hay FORD = Driver Returns On Foot (đọc ngược) nên cũng hơi lăn tăn. Ford Focus = Ford F*ck us!

Mon 29V

Xe điện
sâu Ford mấy hôm nay cố gắng khuấy động PR cho New Focus ghê nhỉ? Người Việt vẫn là người Việt, 'ăn chắc, mặc bền'! cứ đợi đến tháng 10-11, xem doanh số New Focus rồi sẽ rõ thôi mấy bác ợ :21::21:
Bác tuanle là người đang chạy Focus nên phát biểu thôi. Còn bác thì em chắc 99% là sâu của Toy hay Honda rùi. Câu "ăn chắc mặc bền" bác phát ngôn ra như vậy thì ngoại trừ sâu của 2 hãng đó, người hiểu biết không ai nói nếu đã từng đi Focus hay Fo nói chung:77::77::77::77:

Dòng focus là dòng toàn cầu nên em nghĩ chất lượng là điều không mấy phải bàn
cái đáng nói là giá của ford dạo này ngon quá sao với các xe cùng hạng thì giá của focus đáng để xem xét. mà các bác bán ford em cũng thấy đâu có lỗ nhiều focus S đời đầu vẫn được chào bán 28K cơ mà

thaoeo

Xe buýt
'ăn chắc mặc bền' là câu nói của ông bà ta để lại đó bác, không phải của tụi Nhật lùn đem qua vietnam đâu :)):))
Bác tuanle là người đang chạy Focus nên phát biểu thôi. Còn bác thì em chắc 99% là sâu của Toy hay Honda rùi. Câu "ăn chắc mặc bền" bác phát ngôn ra như vậy thì ngoại trừ sâu của 2 hãng đó, người hiểu biết không ai nói nếu đã từng đi Focus hay Fo nói chung:77::77::77::77:

thaoeo

Xe buýt
Bác nói Focus đời đầu là năm nào ạ?! cuối 2007 hay 2008? chứ còn từ 2006 trở đi thì làm sau bán được giá đó ạ? Mà xe mới giá đến 37K ấy nhé :21::21:
Dòng focus là dòng toàn cầu nên em nghĩ chất lượng là điều không mấy phải bàn
cái đáng nói là giá của ford dạo này ngon quá sao với các xe cùng hạng thì giá của focus đáng để xem xét. mà các bác bán ford em cũng thấy đâu có lỗ nhiều focus S đời đầu vẫn được chào bán 28K cơ mà

inochi

Xe điện
Nói chung mình thấy kiểu dáng của Modeo và Focus S đời mới này quá đẹp, hộp số 6 cấp khỏi chê
Nếu mà bác nào hay phải làm ăn thì làm em Mondeo dời mới thôi rồi
Còn ai hay đi chơi thì Focus S 2.0 máy dầu quá ngon (5.3km/100 là đường hỗn hợp)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nói chung mình thấy kiểu dáng của Modeo và Focus S đời mới này quá đẹp, hộp số 6 cấp khỏi chê
Nếu mà bác nào hay phải làm ăn thì làm em Mondeo dời mới thôi rồi
Còn ai hay đi chơi thì Focus S 2.0 máy dầu quá ngon (5.3km/100 là đường hỗn hợp)
Thế mà thằng Altis hộp số 4 cấp công nghệ lỗi thời lại dám so sánh với em nó đấy ạ. Khổ thân dân Vịt nhà mình, chưa đi đã nghĩ đến bán, không dám nghĩ đến hưởng thụ nữa, kiến thức tiêu dùng hạn chế nên bị bọn Nhật lùn nó xỏ mũi

AbeLNguyeN

Xe buýt
focus mới này e nhìn bên tàu có từ 3 tháng trước thì phải , nó chạy đầy đường . được cái mắt đẹp và mông vẫn vậy nhưng theo quan điểm của e thì đập chết altis với civic về hình thức

tmanhthang

Xe tăng
Altis với Civic chỉ có cửa đọ với Focus ở Việt Nam thôi (vì tâm lý người Việt ăn chắc mặc bên ) chứ làm gì có cửa so với bên mẽo haychaau âu , nơi mà người dân coi cái xe chỉ là phương tiện thì Option của xe mới là quan trọng

thaoeo

Xe buýt
Vậy mà vẫn có đến 85tr người Việtnam! chừng nào làm lương tháng 3-4K Euro như mấy thằng châu Âu, người Việt mình mới khá như bác nói được ợ :)):))
Thế mà thằng Altis hộp số 4 cấp công nghệ lỗi thời lại dám so sánh với em nó đấy ạ. Khổ thân dân Vịt nhà mình, chưa đi đã nghĩ đến bán, không dám nghĩ đến hưởng thụ nữa, kiến thức tiêu dùng hạn chế nên bị bọn Nhật lùn nó xỏ mũi

Mon 29V

Xe điện
Người tiêu dùng VN thiếu thông tin thì đã rõ, các bác xem tỉ lệ người tham gia vào các diễn đàn OF hay OS tính trên số người có khả năng mua xe thì rất thấp. Ngoài ra cũng còn 1 số bác là sâu nữa, cũng có động cơ không trong sáng

tuanle

Xe tải
rõ rồi, cái gì mới -> sợ

ngày xưa khi chiếc cub 82 đèn vuông mới ra loại có đề, buồn cười thay là nó lại không đc chuộng bằng loại không đề (bác nào còn nhớ thì confirm hộ em cái)

mãi sau này, đề trở thành cái không thể thiếu, em cá là các bác bây giờ đi xe máy 99% xài đề ( trừ mấy cụ cưỡi Win và GLPro vẫn đạp quay cả mặt tông lên mu bàn chân) thậm chí, @,Sh... còn bỏ luôn cái giò đạp... người ta mới sực nhớ ra vẫn có chiếc 82 ngày xưa chưa hỏng đề

và cũng chính vì thiếu thông tin, nên thằng Honda VN củ chuối nó lại hoài cổ, sx ra chiếc Wave 1... không có đề (loại có xi nhan vàng ra cách đây ~ 2-3 năm) thì rõ là nó coi thường người Việt mình quá thể. Nó tin là với cái hiệu "ăn chắc mặc bền" thì cho dù sản phẩm của nó có thiếu iot đến đâu, người VN vẫn mua của nó, thậm chí đang chạy gãy cổ...

còn em á, em chả phải sales nhá, thông tin có sao nói vậy, cái này dễ dàng kiểm chứng thôi

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Confirmed cái vụ xe 82 của cụ tuanle.
Thời kỳ 95 đi mua xe, e mua con Dream lùn, còn ông già em mua Cub 92, lý do là cái giảm xóc thụt ko hiện đại và thiếu an toàn hơn loại gật gù. E can mãi không được.

Chỉnh sửa cuối:

tuananhtun

Xe buýt

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Mọi người tính nhiều hơn nữa bác ợ: tính kinh tế, thương hiệu, xe có nhanh mất giá không... Chứ nếu tính như bác, thì mọi người chuyển qua Kia Forte hết rồi :21:
Đi 4 bánh mà cứ lăn tăn 1 vài lít xăng,đi 1 thời gian bán được giá thì đi 2B cho nó lành,tiết kiệm được ối tiền mang ra ngắm.Chán vãi mấy cái bác này.

lái đêm

Xe buýt
Nhìn cũng được đấy nhỉ!
nhưng cái giá thì Em vẫn chưa yêu lắm .

:^):^):^):^):^):^):^)

toy=k+n

Xe tải
Đi 4 bánh mà cứ lăn tăn 1 vài lít xăng,đi 1 thời gian bán được giá thì đi 2B cho nó lành,tiết kiệm được ối tiền mang ra ngắm.Chán vãi mấy cái bác này.
Đồng ý với bác mua xe để đi cho sướng chứ đắn đo mấy vụ ấy thì mua xe đạp cho đỡ tốn :21::21::21:

hanhtoyota

Xe tải
Thế mà người Châu Âu lại xem Ford Focus ăn chắc mặc bền còn Altis thì ko phải đối thủ của Focus tại Châu Âu, đối thủ của Focus là Volkwasgen Golt , còn ở VN thì ngược lại ko biết dân VN mình hiểu biết về xe hay dân Châu Âu hiểu biết , chắc có lẻ là người VN hiểu biết còn dân Châu Âu đặc biệt ai đi Ford chắc là dân ngu khu đen (l)(l)

thaoeo

Xe buýt
Bác này khoái lý sự nhỉ?! Người châu Âu có cái suy nghĩ khác với dân Việt mình là vì họ... sinh ra ở chấu Âu :21:, lương tháng đến mấy ngàn Eu. Còn dân việt mình lương tháng khoảng tròm trèm chưa đầy 1 ngàn Eu của họ. Bác cứ chờ đến tầm tháng 9 - 10, xem doanh số New Focus sẽ rõ ợ. Mà bây giờ bác có thể nhìn vào doanh số FE và Mondeo mới để đoán :21::21:
Thế mà người Châu Âu lại xem Ford Focus ăn chắc mặc bền còn Altis thì ko phải đối thủ của Focus tại Châu Âu, đối thủ của Focus là Volkwasgen Golt , còn ở VN thì ngược lại ko biết dân VN mình hiểu biết về xe hay dân Châu Âu hiểu biết , chắc có lẻ là người VN hiểu biết còn dân Châu Âu đặc biệt ai đi Ford chắc là dân ngu khu đen (l)(l)