Focus vs. Everest

MrTiger

Đi bộ
Em có 400 trong tay cố ấn thì có thể lên được 550, đang phân vân giữa 2 em Focus & Everest.

Cơ bản thì vẫn ưng dòng SUV & số sàn hơn vì em cũng khoái đi chơi xa. Chấp nhận mua 2nd hand nếu xe còn tươm.

Phiền các cụ tư vấn giùm em, nên mua dòng nào, đời nào, và ưu nhược điểm được không ạ?

Máu lắm rồi :D

Bad-Machine

Xe đạp
em vote cụ nên mua xe cũ! mua xe mới chịu thuế thì 550 chưa được cái xe nào ra hồn đâu ợ! xe cũ cụ mua everest hoặc SUV hoặc pick-up thì nó thường bền bỉ hơn, đi lâu xuống chất! everest em nghĩ là cũng ngon đấy, tiết kiệm kha khá, bền bỉ, tiện dụng. Em ko thik máy dầu nên em ko mê nó!

RoadStar

Xe tải
Em tưởng kụ phải lăn tăn Everest và ếch chứ nhỉ, Focus nó lại là kiểu dáng khác hẳn rồi

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Cụ băn khoan 2 cái xe khác hẳn nhau về mục đích sử dụng, để tư vấn được thì cụ phải nói rõ hơn nữa là cụ mua em nó để làm gì, nhà có hay đi đông người không....
Thế này tư vấn khó đấy.

present

Xe điện
Oài, so sánh Sedan và SUV thì thật là khó nêu không nêu rõ mục đích sử dụng cụ chủ à :(

future f6

Xe máy
Đề này cũng hơi lạc rùi cụ à!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Trả lời được quả nay GS Trần Xoay cũng chào thua cho mà xem. Cố lên nào các cụ
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Ụ Ụ

ford focus 2010

Xe điện
Cụ hổ nhà ở đâu ạ? nếu ở trong đô thị đông như hà nội thì mua focus nhé. Focus đi xa cũng khoái lắm chứ.

tran_thuat_lai

Xe lăn
ai lại so hai dòng khác nhau dư thế bao giờ hở CỤ ? he he

truongthon

Xe hơi
Hai xe này mà bác bảo so sánh thì hơi khó, 1 cái 7 chỗ 1 cái 5 chỗ. bác có nhu cầu như thế nào thì xúc thôi

songvedem

Xe tăng
Cụ nên mua Forte là chuẩn nhất, ngon bổ rẻ, nhưng .................... em sợ Hàn Xẻng nhắm

truongthon

Xe hơi
Tiền đó cũng chư amua đuoic Fote mà bác :-bd

Zonda R

Xe tăng
Nhân tiện bác SVD nói sợ xe Hàn, em xin phát biểu mất cảm nghĩ. Nếu các bác phản ứng, em xin xóa ngay!
Nói ra thì bảo là đi Ford tự sướng, nói ra thì lại mất hòa khí giữa anh em nhưng nói thật là em sợ xe Hàn và cả xe Nhật lắp ráp tại VN.
Qua bên mục An toàn mới thấy, CAMRY lật ngửa, Altis ễnh bụng không biết rõ nguyên nhân gì, Altis, VIOS chỉ va chạm nhẹ cũng bung hết cả hàm ếch, toạc hết cả mồm ==> nghĩ đến chất lượng là hãi.
Nhìn lại, chưa thấy Ford nào nằm ngửa cả dù là mất lái, nổ lốp hay bất kỳ lý do gì (ngoài con Mondeo 2003 ở Đà Nẵng rơi từ độ cao hơn 10m). (Điển hình như chiếc Mondeo 2.5 của bác thanha82 hè vừa rồi, bác ý phi 140km/h, ôm cua gấp, lốp trước nổ mà xe chỉ chạy xuống ruộng chứ không lật). Cái đó thuộc về bí quyết, mà em nghĩ chẳng phải bí quyết gì đâu, chỉ là công thức chuẩn để sản xuất ra chiếc xe thôi.
Còn chỉ va chạm nhẹ (tầm 30km/giờ hoặc thấp hơn như chiếc Altis vừa rồi trên đường Phạm Văn Đồng (02 xe cùng sang đường)) mà bung bét lên cả chứng tỏ đạo đức kinh doanh của TOY tại VN. Em thì không thích Ford cho lắm, nói thật! Nhưng cũng phải chấp nhận sử dụng vì xem ra Ford VN còn tử tế hơn so với các hãng của Nhật Bản.
Giá mà em có tiền thì em mua xe Châu Âu (xe Đức chẳng hạn).

gabeo79

Xe máy
Em có 400 trong tay cố ấn thì có thể lên được 550, đang phân vân giữa 2 em Focus & Everest.

Cơ bản thì vẫn ưng dòng SUV & số sàn hơn vì em cũng khoái đi chơi xa. Chấp nhận mua 2nd hand nếu xe còn tươm.

Phiền các cụ tư vấn giùm em, nên mua dòng nào, đời nào, và ưu nhược điểm được không ạ?

Máu lắm rồi :D
Ối giời, bác Hổ lại đi so 2 con này thế nào được, giá chênh nhau gần gấp 2.
Kể cả mua xe second-hand thì tầm 550 cũng chưa được con Everest tử tế đâu bác ợ.
Em dự là nếu bác có xiền thì cứ làm con Everest đi cho máu, em cũng mê con này lắm nhưng không đủ xèng.:(
Giá xe mới Focus MT khoảng 600 (cả đăng ký, biển, rửa xe), bác ấn thêm vài phát nữa làm con xe mới mà đi ạ, Focus 1.8 MT đi cũng bốc lắm rồi, phù hợp với bác thích đi xa với leo đèo dốc.
Còn ưu nhược điểm vì 2 dòng này nó khác nhau nên so sánh là khập khiễng bác ợ.
Chúc bác sớm mua xe vì khoảng đầu tháng 2 hình như chuẩn bị tăng thuế trước bạ và lệ phí cấp biển hay sao đới.

FordEverest2007

Xe buýt
Nếu cụ hay đi đường trường (đặc biệt là phải leo đèo) thì cụ nên chọn Everest. Còn cụ hay đi trong phố thì cụ chọn Focus. Tuy nhiên em thấy lạ là cụ đưa ra hai dòng xe khác hẳn nhau về mục đích sử dụng, thành ra có tư vấn cũng khó lắm.

xe hybrid

Xe hơi
em vote cho em everest tầm 550t cụ chịu khó săn là được 1 em tươm rồi,chúc cụ sớm có được vợ 2 ưng ý

MrTiger

Đi bộ
Em biết là 2 dòng này nó khác nhau hoàn toàn nên mới phân vân.
- Option 1: Múc em MT mới.
- Option 2: Múc em Everest 2nd hand.

Hoàn cảnh nhà ở trong phố - hàng ngày đi làm trong phạm vi 10-15km. Em vote FF nếu đi trong phố xá, vì nó gọn nhẹ & có vẻ tiết kiệm. Nhưng đôi khi cũng phải đưa gia đình đi xa, hoặc du lịch hoặc thăm quê quán, bạn bè <500km, không thường xuyên lắm. Em lăn tăn nếu đi đường trường, đồi núi, sợ em MT gầm thấp không kham nổi.

Các Cụ cứ chém thẳng tay hộ em

RoadStar

Xe tải
Em biết là 2 dòng này nó khác nhau hoàn toàn nên mới phân vân.
- Option 1: Múc em MT mới.
- Option 2: Múc em Everest 2nd hand.

Hoàn cảnh nhà ở trong phố - hàng ngày đi làm trong phạm vi 10-15km. Em vote FF nếu đi trong phố xá, vì nó gọn nhẹ & có vẻ tiết kiệm. Nhưng đôi khi cũng phải đưa gia đình đi xa, hoặc du lịch hoặc thăm quê quán, bạn bè <500km, không thường xuyên lắm. Em lăn tăn nếu đi đường trường, đồi núi, sợ em MT gầm thấp không kham nổi.

Các Cụ cứ chém thẳng tay hộ em
Nếu kụ ưng cái bụng với FORD thì em xui kụ cố thêm tí nữa tìm em ếch 2.3. Hợp lý cho nhu cầu khá đa dụng, phố cũng được mà đường dài cũng ngon, 2.3 đời mới không phàm ăn lắm đâu kụ tham khảo mấy kụ trên này này.
Nếu kinh phí hạn chế 400 củ, nhà kụ tự sản xuất được xăng :D kụ quất em 3.0 kực ngon... rồi làm bạn với em :D

anh2

Xe tải
E đã chạy cả 2 con này : 1 everest MT 2008 và 1 focus 5 cửa cảm nhận của em 2 xe đều tốt. Nếu cụ lấy vợ Tuyên Quang như em thì cụ múc Everest còn đường HN đi nhiều thì vẫn múc Everest cho đỡ sạt gầm ạ. :D

son_rua_sanbay

Xe buýt
bác đi evrest qua mấp mô hay nuốt ổ gà thì khỏi phải nghĩ

diepnh81

Xe tăng
Công ty em thì có 2 con Everest và 2 em Santafe, 1 em Triton, cả 5 em này đều chạy dầu, sau 2 năm em thấy em Everest là ồn nhất ợ, còn Santafe khá hơn, em Triton mới có mấy tháng k0 đánh giá đc, nhưng ngồi trên xe thì em Santafe có vẻ nhất, rồi đến Triton, cuối là Everest, e k0 dám chém gì hội Ford nhưng xe máy dầu có vẻ sau 2 năm đi ồn lắm, lại thêm giảm sóc sau là nhíp nên nếu 2 vợ chồng và F1 ngồi thôi thì chắc đi dài xong về thấy say xe hết mất vì xóc quá, công ty em chạy công trường xd nên thấy hợp vì gầm cao. E đi Mitsu gala thấy êm ái nhất, hehehee, gia đình đi hợp, chỉ k0 hợp đi đường xấu thôi. Nếu em có gì nói sai hội Ford bỏ quá cho em, thank!