Focus_S: Ảnh chụp chơi

Trạng thái
Thớt đang đóng

focus_S

Xe điện
Con đường vắng...

Phố vắng...

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn
@ vudinhquang, phuongcuunet, AT 4x4, x5dreaming: Cảm ơn các Kụ, các Bác. Em còn phải cố gắng, chịu khó phấn đấu nhiều.
Thầy Ích ơi! Ở lớp, mà thầy toàn khen là học trò chậm tiến bộ lắm đấy.

Nắng Ba Đình

Cháu thấy cụ chụp tấm này rất ổn, nhưng cảm giác của cháu là cụ hơi tham lam thì phải?

focus_S

Xe điện
Nắng Ba Đình 2

@ haikeu: Thank bác. Cái này thì hơi "hà tiện".;));))

vudinhquang

Xe container
Chụp cùng một chỗ ,một buổi hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

focus_S

Xe điện
Chợ Đồng Xuân

@ vudinhquang: Bác quả là có con mắt tinh tường. Chả mấy khi được về thăm Thủ Đô nên tranh thủ chụp, bác ạ.

Chợ Đồng Xuân nằm trong khu phố cổ, phía tây là phố Đồng Xuân, phía bắc là phố Hàng Khoai, phía nam là phố Cầu Đông, phía đông là ngõ chợ Đồng Xuân.
Cổng chợ nhìn sang phía tây, phía trước là một khoảng trống nhỏ. Phía Bắc có quán Huyền Thiên - sau đổi thành chùa Huyền Thiên. Ngay sát sau chợ là chợ Bắc Qua. Vì vậy nhiều người gọi cả hai là chợ Đồng Xuân - Bắc Qua.

Chợ Đồng Xuân được chính thức xây dựng từ giữa năm 1889 với việc lấp kín khúc sông Tô Lịch từ cửa sông Nhị Hà (Sông Hồng) trở vào đến chân tường thành cổ, tạo nên một bãi đất rộng hàng chục hecta.

Nhân dịp kỷ niệm 1000 năm Thăng Long. Theo kế hoạch, Công ty cổ phần Đồng Xuân đứng ra làm chủ đầu tư dự án đưa xe điện phục vụ khách khu vực phố cổ và xung quanh hồ Hoàn Kiếm với việc tổ chức 2 tour du lịch gồm 15 điểm dừng xe.

Chỉnh sửa cuối:

focus_S

Xe điện
Ơi Hồ Gươm,

như một bài thơ.

ITVN

Xe tải
Cũng bõ công đánh xe từ Hà Đông 2 lên Bờ Hồ để chụp :P :P :P
Nhà cháu rất thích bức này , hôm nào cụ Phó đi chụp ới cháu, cháu xung phong chở cụ đi còn học hỏi - ai lại để bác Nồi làm tài xế cho vất vả (b) (b) (b)

Cháu có 1 số ảnh mới đi công tác về , trình còi không dám mở thớt . Cháu đưa vào thớt này có được không ạ

focus_S

Xe điện
Sông Hồng​

Tây Phương Hồng​

Chỉnh sửa cuối:

Phú Ông

Xe container
ảnh đẹp thật đấy. Em đang định mua máy quay. Không biết nên mua máy quay hay máy ảnh thì tiện hơn các bác nhỉ
Em nghĩ là nên mua máy quay ấy, miễn là quay đừng quá tay là được, tẩm ướp tốt vào,... quay xong mà bán không được... thì mình xơi luôn!!!;;)

focus_S

Xe điện
@ airblade88: Tiện thì chả có cái nào tiện hơn cái nào. Nhưng bác thích chơi cái gì thì bác mua cái ấy. Cảm ơn bác.

@ phuongcuunet: Đang đợi cái "máy quay ấy" của cụ. Khi nào cụ mua thì alô cho em đến xơi và (b).

Long lanh đáy nước in trời

Hiếm khi nào thấy dòng sông quê em đẹp như thế.

Man_near_by

Xe tải
@ airblade88: Tiện thì chả có cái nào tiện hơn cái nào. Nhưng bác thích chơi cái gì thì bác mua cái ấy. Cảm ơn bác.

@ phuongcuunet: Đang đợi cái "máy quay ấy" của cụ. Khi nào cụ mua thì alô cho em đến xơi và (b).

Long lanh đáy nước in trời

Hiếm khi nào thấy dòng sông quê em đẹp như thế.
Cho phép em sửa cái foto của bác tẹo nhé cho dòng sông thêm xanh bác ạ!

vudinhquang

Xe container
Các cụ chụp chơi mà như chuyên nghiệp.
Đây mới là chụp chơi:

focus_S

Xe điện
Cho phép em sửa cái foto của bác tẹo nhé cho dòng sông thêm xanh bác ạ!
Ừ nhỉ. Đẩy sáng lên một tý là dòng sông đã thêm xanh. Thế mà không nghĩ ra. Cảm ơn Man_near_by nhé.

@ vudinhquang: Bác cứ chụp ảnh chơi nhiều nhiều vào, rồi về sau cũng như chuyên nghiệp. (b)

Mầu mè

focus_S

Xe điện
Cảm ơn bác cachoi. Cái hội quán Quảng Đông này còn gọi là Chùa Quảng Triệu, gần cầu Nhật Bản, do người Quảng Đông xây vào năm 1885.
Cái góc chính diện này ai đi vào cũng nhìn thấy, nhưng bác xử lý khéo quá. Tận dụng ánh sáng thuận( buổi chiều), bác đã gom hết các linh vật, biểu tượng, từ mái xuống sân chùa... vào ảnh. Lại còn cái bóng hắt xuống mặt bàn với cái bóng đen của 2 cái khánh phụ họa với cái khung đen vừa nổi bật vừa đỡ nặng cái "bo" ảnh.=D>
Bác còn ảnh Hội An, bác cho xem tiếp nhé.

QuangPT

Xe tải
Bác Focus S chụp đẹp quá!Em góp 1 tấm nhờ bác góp ý ! Cảm ơn bác!

Trạng thái
Thớt đang đóng