FORD AN ĐÔ - Mùng 1 tháng cô hồn đã chửi nhau

tamida

Xe máy
Kính thưa các cụ, em vừa ở Ford An Đô về tới văn phòng viết luôn bài này kể cho các cụ cho em xả tí xì trét.

Tình hình là công ty em mua 1 em Ranger tại Ford An Đô (cạnh công viên Hòa Bình - HN). Công ty em mua có vay vốn của Ngân hàng 1 nửa, nhưng vì ngân hàng giải ngân chậm nên bên công ty em thanh toán hết bằng tiền mặt trước để kịp lấy xe trước tháng 7 âm lịch.

Hôm nay ngân hàng đã giải ngân, bên Ford An Đô làm thủ tục để bên em rút tiền mặt về, thế là từ sáng gọi em rối rít bảo lên rút tiền ngay trong ngày hôm nay để còn chốt sổ (em éo hiểu chốt cái gì vào ngày hôm nay luôn - em cũng làm kế toán mà). Trước khi đi em đã cẩn thận hỏi bên đó hôm nay mùng 1 âm mà cũng trả tiền à, bên đó nói ko sao anh cứ đến đi.

Em hì hục phi từ Thái Hà ra công viên Hòa Bình (hơn 10km chứ ít đâu, trời thì nắng). Vậy mà đi đến nơi, em trình CMT, giấy giới thiệu, xong em thủ quỹ bên đó nói hồ sơ chưa hoàn thiện hẹn sáng mai quay lại. Em mới cú, mắng mấy câu, đại loại giấy tờ ko đủ thì GỌI TÔI ĐẾN LÀM ÉO GÌ, mà lại gọi mấy lần từ sáng đến giờ.

Việc rút đc tiền hay ko em ko quan trọng, ghét cái mình mất công đi trong khi đã hỏi nó mấy lần cho chắc là có rút đc ko, NÓI CHUNG LÀ BỌN NÓ THÍCH CỦ HÀNH NHAU LÀ CHÍNH

Tóm lại, qua việc này em rút ra mấy kinh nghiệm:

1. Tháng cô hồn tốt nhất đừng làm ăn gì cả, mà có làm ăn thì đừng nhắc đến tiền

2. Tốt nhất tránh cái bọn củ hành FORD AN ĐÔ ra các cụ ạ

em tạm thời khép lại, sáng mai em quay lại chửi nhau với bọn nó tiếp

thegioixe365

Đi bộ
Làm gì nóng thế bạn? Chắc TVBH chưa làm tờ trình rút tiền nên thủ quỹ chưa xuất thôi!

v3blackster

Xe đạp
Bác thanh toán rồi thì bác vay bù đắp cũng đc chứ sao mà lại phải chuyển để rút hộ :D

wagoner

Xe buýt
Kể cũng bực vì phải đi lại mất thời gian. Nhưng cụ nhắc ông nào gọi cụ lên là được rồi cụ ạ. Mùng 1 nên cũng hơi nóng hơn bình thường :)

quang prado

Xe tải
E chính là chủ xe Rager bị va quệt trc khi giao cho khách hàng đây! Đến h phút này bên Ford vẫn chưa giải quyết dc cho e!!!!! E thực sự đang rất bức xúc.

tamida

Xe máy
Em bực vì 2 lí do ạ:

1. Em Đã cẩn thận hỏi lấy tiền đc chưa thì mới đi cho đỡ mất công mất việc. Nó khăng khăng là đc rồi xong lúc em lên lại nói là ko đc. Như vậy nó làm việc không nhất quán.

2. Mất công đi hơn 10km chỉ nhận đc câu anh thông cảm sáng mai quay lại. Điêl vcl

tamida

Xe máy
Làm gì nóng thế bạn? Chắc TVBH chưa làm tờ trình rút tiền nên thủ quỹ chưa xuất thôi!
Họ làm xong hết rồi, mătd em còn nhìn thấy phiếu chi đã đầy đủ chữ ký rồi. Chúng nó muốn hành tỏi em là chính thôi

lại là em

Xe hơi
E chính là chủ xe Rager bị va quệt trc khi giao cho khách hàng đây! Đến h phút này bên Ford vẫn chưa giải quyết dc cho e!!!!! E thực sự đang rất bức xúc.
thế bên đó trả lời như thế nào hả cụ?

Bigisbest

Xe container
Họ làm xong hết rồi, mătd em còn nhìn thấy phiếu chi đã đầy đủ chữ ký rồi. Chúng nó muốn hành tỏi em là chính thôi
Theo cụ, nó hành cụ, giữ tiền của cụ thêm một ngày để làm gì?
Cụ hỏi tên người đã gọi cụ đến, người trả lời rằng mai mới trả là ai...viết một cái đề nghị làm rõ gửi cho sếp họ, xem trả lời ra răng rồi chém tiếp.

LoveFun

Xe điện
Em là em cạch thằng An Đô, thằng 94 Ngô Thì Nhậm vì làm ăn bố láo

MrCuiBap1102

Xe đạp
Em cũng xxx nhiều rồi mà chả thấy đâu dịch vụ tốt từ bố bán cái kim tới mẹ bán cái kìm. Thông cảm với cụ.

kduc

Xe container
Theo cụ, nó hành cụ, giữ tiền của cụ thêm một ngày để làm gì?
Cụ hỏi tên người đã gọi cụ đến, người trả lời rằng mai mới trả là ai...viết một cái đề nghị làm rõ gửi cho sếp họ, xem trả lời ra răng rồi chém tiếp.
Chuẩn này, cụ cứ bt làm theo quy trình trên xem mấy e mặt "người" kia có dám giữ tiền lại ko, chủ DN bao h nó cũng phải giữ khách, còn nó ko muốn thì chả có j để nói cả :))

laobo

Xe buýt
Nói chung là đi vay nó hành thế đấy. E thấy sau 2 lần mua Ford. .. thái độ lúc mình đi xem và khảo đàm phán giá thì ôi thần linh ơi... kẹo nước đầy đủ. Cọc rồi thì còn bực mình nhiều, lúc lấy xe thì chỉ có 1 em sale được đào tạo sơ sài.. giao xe cứ như giao cái nồi cơm điện... ngoài cái xe là chiếc chìa khóa và 3 câu hướng dẫn ko đầy đủ......

Yukata24

Xe đạp
Các cụ bức xúc cũng đúng. Nhưng mà sao cụ ko phản ánh lên giám đốc Ford An Đô.

dunglangha

Xe buýt
Kính thưa các cụ, em vừa ở Ford An Đô về tới văn phòng viết luôn bài này kể cho các cụ cho em xả tí xì trét.

....

em tạm thời khép lại, sáng mai em quay lại chửi nhau với bọn nó tiếp
Hôm sau cụ có dám chửi không hay lại ngọt ngào để lấy tiền? Cụ có ghi âm lại không để a e học cụ?

bubu88

Xe tăng
Cụ vay bên e, e làm hs nhanh cho đỡ phải bực k. Lãi suất bên e đang "hợp lý"