ford ecospots mới đi 1000km đã kêu tề tề

Neo116

Xe hơi
E cũng mới lấy được hơn 1 tháng, chạy được 1300km. E lại chả nghe thấy tiếng gì. Chắc do e mở nhạc to. Cơ mà về gara ngồi lại nghe ngóng cũng chả thấy gì.
Eco có bệnh ở hệ thống điều hòa , mùa hè trời nóng xe chạy 1 lúc có tiếng kêu tè tè ở phần táp lô bên ghế phụ. Hôm kỹ thuật của nhà máy hải dương xuống xem xe bảo đấy là do luồng khí qua van tiết lưu .mùa hè chạy xe thì thi thoảng nghe thấy , mùa đông thì ko bật điều hòa ko nghe thấy j luôn
Đây, em giống 2 bác. Hôm vừa rồi tiện bảo dưỡng ngồi lên cùng kỹ thuật để "diễn lại" thì ngồi gần 15ph nó vẫn im :( Ra khỏi xưởng thì nó lại xè xè như reo vui, điên thế chứ.
Em cũng bị bệnh giống các bác này, em đi chưa được 1000km. Em tính bị nhạy cảm với tiếng ồn, nghe là thấy ghét. Hôm tới em mang vào hãng bảo dưỡng định sẽ hỏi luôn. Giờ đang khắc phục bằng bật nhạc các cụ ạ :))

Ilybamh

Đi bộ
Em mới lấy xe, chạy được tầm 1100km cũng thấy có hiện tượng này, bật điều hòa thi thoảng nghe có tiếng như kiểu 02 miếng xốp miết vào nhau, tắt điều hòa đi thì không nghe thấy nữa.
Phía cửa chính và phụ cũng thỉnh thoảng nghe tiếng rè rè nhỏ ở tốc độ 20-40km/h, hôm vào Ford Thủ Đô bảo dưỡng chạy thử thì không thấy kêu, lúc lấy xe về đi ra đến Bà Triệu lại thấy kêu luôn, cứ như phải vía :-w

Kyle.Dinh

Xe hơi
Có vẻ hên xui quá cccm nhỉ, em chạy eco của ông bác mấy lần không thấy hiện tượng này.

jimmyvng

Xe hơi
sao thấy con này dnay nhiều vấn đề thế các cụ nhỉ

huyphung259

Xe buýt
sao thấy con này dnay nhiều vấn đề thế các cụ nhỉ
Eco có thể coi la dòng xe mới nên khó tránh đc lôi lặt vặt nên các cụ cứnhaif lòng với giá tiền mua đc xe an toàn nhiều tính năng đi ợ,,, em dung gân 3 năm thấy okie với giá tiền mình bỏ ra,,, cụ nào mới chạy xe này cần chia sẽ gì thì cafe với em giao lưu ạ :)

Công Laa

Xe đạp
Trước khi mua xe e đọc hết của các bác nhưng e vẫn mua!Vì sao???
Tiền nào của đó,e này lắp trong nước,rẻ tiền nên k thể tránh khỏi mấy cái tiếng kêu nhỏ. Trừ khi nó có lỗi nào nghiêm trọng thì mới mang đi check thôi. Như Cậu ruột e đây,mua e Audi Q7 Sline đẹp thôi rồi,đi đc 1 năm thấy có tiếng lạch cạch nhỏ ở dưới ghế,hỏi sao Cậu k kiểm tra thì ông phán "Kệ m nó,tiếng nhỏ tý có sao đâu,tao có nghiên cứu hay sống trên xe đâu,hỏng nặng thì sửa!". Bản thân e cũng có đag chạy e Acord đời 1992. Nó kêu lung tung,có khi tất cả đều kêu trừ...cái còi! Nghĩ bụng k sao cả,thế mà vẫn chạy dăm năm.
Biết là mới mua mà kêu là khó chịu,nhưng tự kiểm tra qua đã. Khó quá mới mang ra hãng,như e có tâm lý là phiên phiến thôi. Chứ động cái mang đi nó tháo nọ lắp kia về lại lỏng hết thì bỏ mẹ!:)
Tự nhủ là con này còn ngon hơn khối con khác là ok! Kêu thì mở music lên nghe rồi hát! Nghe xong 2-3 bài là xuống xe rồi!
Ý kiến cá nhân là vậy. K có gì thay đổi là tối 8/3 e vi vu cùng xã và hai cậu nhóc trên e Eco này!
Sao phải xoắn!!@!

Hien_Matiz

Xe buýt
Fò nó thế đấy cụ ah
Trước em cũng như cụ hý hửng lắm
Cuối cùng giải pháp ổn thỏa nhất vẫn là bật nhạc và quên mấy cái tiếng đấy đi :)
Cụ phán bậy,
Con ford focus 2016 thằng cu em, chạy êm ro, cách âm cực tốt mấy loại cùng tầm giá 800 như của Nhật hay Hàn chỉ có mà xách dép nhé!
Rgds.

Kyle.Dinh

Xe hơi
Tiền nào của đó,e này lắp trong nước,rẻ tiền nên k thể tránh khỏi mấy cái tiếng kêu nhỏ. Trừ khi nó có lỗi nào nghiêm trọng thì mới mang đi check thôi. Như Cậu ruột e đây,mua e Audi Q7 Sline đẹp thôi rồi,đi đc 1 năm thấy có tiếng lạch cạch nhỏ ở dưới ghế,hỏi sao Cậu k kiểm tra thì ông phán "Kệ m nó,tiếng nhỏ tý có sao đâu,tao có nghiên cứu hay sống trên xe đâu,hỏng nặng thì sửa!". Bản thân e cũng có đag chạy e Acord đời 1992. Nó kêu lung tung,có khi tất cả đều kêu trừ...cái còi! Nghĩ bụng k sao cả,thế mà vẫn chạy dăm năm.
Biết là mới mua mà kêu là khó chịu,nhưng tự kiểm tra qua đã. Khó quá mới mang ra hãng,như e có tâm lý là phiên phiến thôi. Chứ động cái mang đi nó tháo nọ lắp kia về lại lỏng hết thì bỏ mẹ!:)
Tự nhủ là con này còn ngon hơn khối con khác là ok! Kêu thì mở music lên nghe rồi hát! Nghe xong 2-3 bài là xuống xe rồi!
Ý kiến cá nhân là vậy. K có gì thay đổi là tối 8/3 e vi vu cùng xã và hai cậu nhóc trên e Eco này!
Sao phải xoắn!!@!
Chuẩn cụ nhỉ, so sánh thì vô cùng lắm

trunghieu2806

Xe máy
Các bác xem có kinh ngiệm gì giúp em vơi!
Em rất khó chịu với nó! Thật là thất vọng khi mua nó.
Xe em mới mua được hơn hai tháng đi khoảng hơn 1000km xe đã có tiếng kêu tề tề em đến chỗ ford thanh xuÂn rồi fordthành và ho cung kiểm tra mà bảo cái này nếu thao ra thi toang cả xe. Và họ bó tay! Cuối cùng em thất vọng ôm con xe mới tinh mà ấm ức ko bằng con kia morning.
Chắc do cụ để đồ trong xe thôi. Kiểm tra hốc đựng đồ ở tay và kính mát

RemyMartin

Xe buýt
Ô hô ... Nhà cháu kiểm tra chán ra rồi. Nó kêu cháu vỗ mấy cái vào vô lăng là im, để lâu không đi (ví dụ như để ở công ty từ sáng đến chiều hoặc để qua đêm) đi thì lại bị. Cũng hơi điên nhưng không phải nghe tiếng khó chịu ấy nhiều nữa rồi.
Ko rõ cụ đã sửa đc lỗi này chưa. Em bị tương tự như cụ. Cái làm em cực khổ cả năm nay là đây ạ:

Đây là cái khoá điện ở vô lăng. Con chốt của nó bị lỏng nên nó gây tiếng kêu rè rè khi đi vào đường mấp mô. Sau khi em đc thay miễn phí do còn bảo hành thì tiếng rè rè đã k còn.

Cụ thử yêu cầu hãng kiểm tra xem thế nào nhé.

Em xin chia sẻ để các cụ bị tình trạng giống em có hướng giải quyết.

Chỉnh sửa cuối:

vuahe77

Xe điện
Em phát hiện ra đồ trong hộp để đồ bị rung và bộ motor kéo kính bị bắt vào cửa lỏng nên gây ra tiếng rè rè.

thaisbaor

[Tịch thu bằng lái]
em lót giầy ngồi hóng ạ

Xe cỏ cũ

Xe điện
Làm cái kiểu này chắc hết ah

Airjet

Xe máy
Ko rõ cụ đã sửa đc lỗi này chưa. Em bị tương tự như cụ. Cái làm em cực khổ cả năm nay là đây ạ:

Đây là cái khoá điện ở vô lăng. Con chốt của nó bị lỏng nên nó gây tiếng kêu rè rè khi đi vào đường mấp mô. Sau khi em đc thay miễn phí do còn bảo hành thì tiếng rè rè đã k còn.

Thế là một vài trường hợp bị thôi phải không cụ? Hãng có phải đưa giải pháp gì không? Không thấy bác nào nêu thêm về cái khoá điện này. Em vẫn đang hóng. Có vẻ các bác đều cảm nhận được sau khi chạy 1000-1500 km.

Gecko

Xe hơi

Ây dza ... Cảm ơn cụ ... mà cụ làm ở Ford nào đấy để nhà cháu đến tương vào luôn.
Nhà cháu mỗi lần lên xe nổ máy vỗ vô lăng 2 cái là nó im. Bà cả nhà cháu đi suốt nên lười chả muốn mang vào. Đợt này bà ấy đi công tác nên nhà cháu cho nó xong luôn.

duongxuan002

[Tịch thu bằng lái]
hóng ké mấy cụ luôn

RemyMartin

Xe buýt
Ây dza ... Cảm ơn cụ ... mà cụ làm ở Ford nào đấy để nhà cháu đến tương vào luôn.
Nhà cháu mỗi lần lên xe nổ máy vỗ vô lăng 2 cái là nó im. Bà cả nhà cháu đi suốt nên lười chả muốn mang vào. Đợt này bà ấy đi công tác nên nhà cháu cho nó xong luôn.
Ford HN 93 Ngô Thì Nhậm cụ ạ

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Sao phải xoắn!!@!
cụ rất chi là dễ chịu & vui tính :))

Công Laa

Xe đạp
Cảm ơn cụ. E thấy phiên phiến cho nhẹ đầu. Hehe

DungIT

Đi bộ
Ford HN 93 Ngô Thì Nhậm cụ ạ
Tình hình xe cụ đã khắc phục được chưa, chia sẻ a e ít kinh nghiệm với.
Xe e cũng bị hiện tượng y như cụ và kêu rít rít như kiểu đĩa xước ở phía quạt gió bên phải, e tắt radio vẫn bị