FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

VinhCivic

Xe tăng

VinhCivic

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi ngu câu:
Bii moay ơ trứoc kém thì hiện tượng thế nào?
- Ro tuyn bot lái chính kém thì hiện thượng thế nào.
- Ro tuyn bót lái phụ kém thì hiện tượng thế nào?
Xe em tưởng bi moay ơ kém mang ra hãng thợe kiểm tra lắc lắc cái kêu bi moay ơ và phát tiếp rô tuyn lái chính và phụ rơ roài... thay cả, báo giá 15tr cho bi moay ơ và rô tuyn. :(( sót tiền em ra ngoài.
Thợ đưa lên cầu KT khẳng định bi moay ơ của anh không sao, còn ngon. Chỉ có rô tuyn thước lái kém và chỉ cho em xem tận mắt...em thấy thế thật. Thợ bảo vẫn rất tốt anh cứ đi đi chưa phải thay. thế là em đỡ 1 khoản.
Nhưng không phải bi moay ơ kém thì sao lại có tiếng hú nhỉ???

FE09

Xe buýt
Xe em tưởng bi moay ơ kém mang ra hãng thợe kiểm tra lắc lắc cái kêu bi moay ơ và phát tiếp rô tuyn lái chính và phụ rơ roài... thay cả, báo giá 15tr cho bi moay ơ và rô tuyn. :(( sót tiền em ra ngoài.
Thợ đưa lên cầu KT khẳng định bi moay ơ của anh không sao, còn ngon. Chỉ có rô tuyn thước lái kém và chỉ cho em xem tận mắt...em thấy thế thật. Thợ bảo vẫn rất tốt anh cứ đi đi chưa phải thay. thế là em đỡ 1 khoản.
Em nghĩ rotuyn thì không liên quan gì tới tiếng hú, chỉ ảnh hưởng đến độ chính xác và cảm giác lái thôi. Khả năng xe của cụ bị bi vẫn là cao. Đi kiểm tra thêm 1 gara nữa xem.

VinhCivic

Xe tăng
Em nghĩ rotuyn thì không liên quan gì tới tiếng hú, chỉ ảnh hưởng đến độ chính xác và cảm giác lái thôi. Khả năng xe của cụ bị bi vẫn là cao. Đi kiểm tra thêm 1 gara nữa xem.
Vâng, thực ra tiếng hú cũng chỉ mới bắt đầu... và chỉ khi buông chân ga ra mới bị... em để chạy thêm 1 thời gian nữa cho nó rõ hẳn. THợ bảo nếu bi rơ quá, thậm chí vỡ thì tiếng hú tất to, anh sẽ ko thể ngồi trong xe được.

nghiathang

Xe tăng
Vỡ bi rồi bác, đưa xe lên câù quay bánh thấy ngay.

anh_cp

Xe hơi
Larang đời 2009 có lắp đc vào 2007 k cụ

Cảnh sát G.T

Xe điện
Tưởng cụ theo bài này của em!!! Sao lại liên quan đến rotuyn!!!! Xe cụ đúng bệnh như con Ranger 2009 của em đấy!

Cảnh sát G.T nói:
Bẩm các cụ! Hôm nay em xử lý dứt điểm vụ "xay lúa" khi chạy trên đường rồi! Đúng như dự đoán, vòng bi moay ơ trước (bên lái) đã bị vỡ! Sau 1 hồi tham khảo các chiên da và các nhà cung cấp phụ tùng chính hãng cũng như ngoài chợ đen: KHÔNG THỂ ĐỂ LÂU HƠN NỮA, PHẢI XỬ LÝ NGAY NẾU KHÔNG SẼ BỊ NẰM GIỮA ĐƯỜNG BẤT CỨ LÚC NÀO! EM đã mang ra 1 gara tư nhân, tháo cụm moay ơ 2 bên phía trước lấy mẫu để thợ đi lấy vòng bi made in japan về! Cả công, phụ tùng cho 1 bên là 1,750tr, cả 2 bên hết đúng 3,5tr (cả hóa đơn không có VAT). Cụ thể:
- Vòng bi moay ơ: 2 cái x 1,5tr/cái = 3tr.
- Công ép, đóng vòng bi moay ơ: 2 cái x 100N/cái = 0,2tr.
- Công tháo lắp: 2 bên x 150N/bên = 0,3tr.

Giờ xe chạy êm ái hẳn ợ!!!

nghiathang

Xe tăng
La răng đời 2009 là 245/70R16! Cụ thử so sánh xem!
Trả lời sai 0 điểm về chỗ 09 là lazang 16, trước nữa là lazang khác hình như là 17 nhưng mà phải tính lại lốp, lỗ lắp thì như nhau, nhưng đời trước lốp bé hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Trả lời sai 0 điểm về chỗ 09 là lazang 16, trước nữa là lazang khác hình như là 17 nhưng mà phải tính lại lốp, lỗ lắp thì như nhau, nhưng đời trước lốp bé hơn.
Lốp đời 09 đây ợ! Đời trước nữa 15". Còn la răng 17" chỉ có ở Ranger form mới, Everest ko có la răng 17, chỉ có 15,16 và 18". Riêng cụ cho 3 con 0! :D

VinhCivic

Xe tăng
Vỡ bi rồi bác, đưa xe lên câù quay bánh thấy ngay.
vâng thợ đã cho xe lên cầu quay thủ rồi... đều im đét. Hôm ở TXF thợ cũng quay... bảo em thấy gì không??? em chả thấy mẹ gì... cũng ừ... ờ...cho các chú vui.:D
Tưởng cụ theo bài này của em!!! Sao lại liên quan đến rotuyn!!!! Xe cụ đúng bệnh như con Ranger 2009 của em đấy!
Của cụ thì bi đã vỡ... nên càng chayj càng kêu... càng nhanh càng to... đúng không cụ? còn của em thì càng chạy nhanh càng im... chỉ khi buông chân ga, một vài giây sau mới bị...

FE09

Xe buýt
vâng thợ đã cho xe lên cầu quay thủ rồi... đều im đét. Hôm ở TXF thợ cũng quay... bảo em thấy gì không??? em chả thấy mẹ gì... cũng ừ... ờ...cho các chú vui.:D

Của cụ thì bi đã vỡ... nên càng chayj càng kêu... càng nhanh càng to... đúng không cụ? còn của em thì càng chạy nhanh càng im... chỉ khi buông chân ga, một vài giây sau mới bị...
Chắc mới bị dơ thôi, chưa vỡ. Xe cụ đi mấy vạn rồi, thay bi lần nào chưa?

Nikon1987

Xe đạp
Nhà mình có ai nâng cấp hệ thống treo của FE chưa ạh, e nghe Vulcan 4x4 nói mà nghe bùi tai gớm, số là nhà em ngày ngày đi làm, đi qua con đường nặng màu đất và khuyến mại thêm gạch đá, liệu sau khi nâng cấp toàn bộ phuộc Nito, 2 xoắn trước và 2 nhíp sau của ARB thì tình có cải thiện nhiều và xứng đáng với giá 39t không ạh, nghe máu quá mà vẫn kìm lại hóng các cụ trước

VinhCivic

Xe tăng
Chắc mới bị dơ thôi, chưa vỡ. Xe cụ đi mấy vạn rồi, thay bi lần nào chưa?
xe em thì chắc chỉ thua em đàu tiên của cụ cảnh thôi. 19,5 vạn roài cụ ợ kekeke
Ngoài dầu mỡ ra thì mới thay toàn bộ dây cu roa ở 10 vạn, má phanh trước ở 15 vạn và thay tiếp bộ dây cua roa máy phát và điều hòa, lốp ở 18 vạn...tới đây chắc mấy thứ đó và thêm cai dây cam nữa...

FE09

Xe buýt
xe em thì chắc chỉ thua em đàu tiên của cụ cảnh thôi. 19,5 vạn roài cụ ợ kekeke
Ngoài dầu mỡ ra thì mới thay toàn bộ dây cu roa ở 10 vạn, má phanh trước ở 15 vạn và thay tiếp bộ dây cua roa máy phát và điều hòa, lốp ở 18 vạn...tới đây chắc mấy thứ đó và thêm cai dây cam nữa...
Thế thì làm đôi vòng bi mới đi, tiếc gì nữa? À mà cụ thay côn chưa? Côn xe của em có vẻ hơi kém rồi, mới đc hơn 8 vạn. Em bầu cụ này làm quán quân về ODO và sử dụng xe bền của hội E-vơ-rên.

Chỉnh sửa cuối:

Meronly

Xe máy
Thưa các cụ, chả là em mới cưới em Ranger xls 2014. Em đang muốn lắp thêm cho em nó một số thứ như nắp thùng mang cá, bọc da, trải sàn... em cũng mới vào đây để hóng hớt học hỏi kinh nghiệm. Nhưng nhiều trang và nhiều ngôi nhà qúa không biết đến bao giờ em mới đọc được hết nên em mạo muội nhờ các cụ cao thủ chỉ bảo cho em chỗ nào ngon bổ rẻ với ạ. Em ở Hà Nội ạ, em đội ơn các cụ.

VinhCivic

Xe tăng
Thế thì làm đôi vòng bi mới đi, tiếc gì nữa? À mà cụ thay côn chưa? Côn xe của em có vẻ hơi kém rồi, mới đc hơn 8 vạn. Em bầu cụ này làm quán quân về ODO và sử dụng xe bền của hội E-vơ-rên.
Em không phải tự hào chứ xe em cụ nào ngồi lên cầm lái thử chỉ có sướng thôi, xe vẫn chắc lịch, côn vẫn như ngày mới mua...Căn bản là dầu mỡ bảo dưỡng theo đúng tiêu chuẩn hãng.
Và quan trong nhất là chỉ có mình em cầm lái, và tay nghề thì có thể thi thố với bất kỳ cụ nào trên này... heheh em đi số sàn mà người ngồi trên xe không bao giờ biết em chuyển số...

FE09

Xe buýt
Em không phải tự hào chứ xe em cụ nào ngồi lên cầm lái thử chỉ có sướng thôi, xe vẫn chắc lịch, côn vẫn như ngày mới mua...Căn bản là dầu mỡ bảo dưỡng theo đúng tiêu chuẩn hãng.
Và quan trong nhất là chỉ có mình em cầm lái, và tay nghề thì có thể thi thố với bất kỳ cụ nào trên này... heheh em đi số sàn mà người ngồi trên xe không bao giờ biết em chuyển số...
Để hôm nào em lên Bắc Giang, cụ cho em ngồi thử phát, trc em làm dự án mấy năm ở Yên Dũng, trình uống rượu lên mấy bậc

Meronly

Xe máy
Thưa các cụ, chả là em mới cưới em Ranger xls 2014. Em đang muốn lắp thêm cho em nó một số thứ như nắp thùng mang cá, bọc da, trải sàn... em cũng mới vào đây để hóng hớt học hỏi kinh nghiệm. Nhưng nhiều trang và nhiều ngôi nhà qúa không biết đến bao giờ em mới đọc được hết nên em mạo muội nhờ các cụ cao thủ chỉ bảo cho em chỗ nào ngon bổ rẻ với ạ. Em ở Hà Nội ạ, em đội ơn các cụ.
Các cụ giúp đỡ em với ạ, em đang cần quá. Thanks các cụ nhiều ạ.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Em như này mà chưa 1 lần phải sờ đến côn thì được bầu là gì ợ! \m/

Trạng thái
Thớt đang đóng