Đánh giá Ford Explorer cảnh báo lỗi chưa tìm thấy

khachuy225

Xe tải
Bạn thớt cho thêm tt cụ thể đi

Hoàng Quyền

Xe máy
Trước Tết năm ngoái xe vừa ra hãng bắt chênh 200 củ, cay quá em cũng làm một bài chê Explorer và khuyên mọi người mua Prado. Lúc hết chênh em vác tiền mua Explorer luôn, giờ nghĩ lại thấy có lỗi với ai nghe em mua Prado cụ ạh:(
:))))))))))))

xeđạp

Xe buýt
Cũng bình thường vì xe nào cũng vậy, đại lý ít kinh nghiệm thì bó tay thôi. Em trước cũng bị vật vì focus, gần 1 năm thì tìm ra được nguyên nhân, khá đơn giản ( em đã đi tất cả các đại lý Ford để sửa )

khachuy225

Xe tải
bác chủ thớt lặn mất tăm rồi ak ,=D>=D>=D>=D>

tmlan

Xe tải
Cũng bình thường vì xe nào cũng vậy, đại lý ít kinh nghiệm thì bó tay thôi. Em trước cũng bị vật vì focus, gần 1 năm thì tìm ra được nguyên nhân, khá đơn giản ( em đã đi tất cả các đại lý Ford để sửa )
Xe Cụ bị lỗi gì thế ạ

bo kent

Xe tăng
Kế cả BMW, Mer, Audi, ... cũng đều có xác suất lỗi. Và còn tùy thuộc nhiều yếu tố, có khi là do người dùng. Chạy ko đúng kỹ thuật cũng dễ lỗi, ví dụ đơn giản: xe chưa dừng hẳn mà cứ đổi qua D-R liên tục cũng nguy hiểm.

xeđạp

Xe buýt
Xe Cụ bị lỗi gì thế ạ
Cái lỗi thi thoảng chết máy, không đọc được lỗi bằng máy, cắm máy rồi chạy de mo cho chết cũng ko xác định dc nguyên nhân.

Bigisbest

Xe container
Tôi mua xe Ford explorer gần 1 năm, lúc đầu chạy cũng tạm ổn, sau phát sinh nhiều lỗi, giờ lại nằm trong hãng chờ tìm lỗi. Họ tháo hết toàn bộ xe ra, rồi tìm chuyên gia gì đó, cuối cùng báo là lỗi hộp số. Hic, coi như tiêu tùng thằng nhỏ rồi.
Nhân viên hãng rất sợ tôi thông báo lỗi này nên cứ điện thoại trấn an. Nhưng tôi thấy có trách nhiệm báo cho mọi người, để họ cân nhắc khi mua, vì mấy xe mới này có thể sẽ có nhiều lỗi chưa biết được.
Và hiện tại tôi rất không hài lòng với xe này. Anh chị nào muốn mua loại này thì hãy cân nhắc các lỗi không biết trước, khó khăn khi thay phụ kiện, và chăm sóc khách hàng không hề tốt.
Với bài viết kiểu này thì là anti-EPR tồi. Mà ko biết cụ có xe ô tô hay ko chứ nói gì đến chuyện sở hữu EPR? Có cái hãng đần độn nào mà nó lại tháo toàn bộ xe ra "tìm lỗi", mắc cười muốn chết. Lỗi nghĩa là phần mềm, chứ nó có là con chuột chết đâu mà tháo? Nếu lỗi thì nó cho máy scan, lỗi nào cũng ra ráo trọi cụ ạ.
Dìm thế này ko ăn thua.

xecub49

Xe điện
Chủ thớt chắc seller cho Toy, bán mãi chẳng được Prado nên làm bài dìm hàng thôi. Em không được đi EPR nhưng thấy nó quá đẹp và lại được trang bị quá ngon

frenchiebull

Xe buýt
Nữ lái explorer chắc chắn rất xinh, e tin mợ, dù ai nói ngược nói xuôi lòng e vữn vững như kiềng 3 chân. Mình e ngược dòng bảo về mợ, mai mợ chụp ảnh con exp của mợ cho lên đây nhé :">:">:">

frenchiebull

Xe buýt
Ở trên e tếu táo, giờ là nghiêm túc: e cũng đã bán ex sau 4 tháng sử dụng vì ko hài lòng một số vđề của chiếc xe và cũng gặp cách xử lý ko chuyên nghiệp từ dịch vụ của ford nên e đồng cảm vs mợ.

langtude

Xe hơi
Cụ chủ nếch rồi, cho cháu cái giá nếu cụ muốn em nó ra đi nhé.
Ké tí ạ, vì cháu ko vội, có thể chờ xe đến tháng 4 hoặc 5 cũng đc, vậy các cụ Sale nào có giá tốt nhất, khuêyns mại gì, chiết khấu bao nhiêu thì thông báo cháu phát, khuêyns mại gì, chiết khấu bao nhiêu thì thông báo cháu phát, cháu lấy mầu đỏ full option ạ, tks

tmlan

Xe tải
Cái lỗi thi thoảng chết máy, không đọc được lỗi bằng máy, cắm máy rồi chạy de mo cho chết cũng ko xác định dc nguyên nhân.
Thế về sau xe Cụ xử lý sao ạ? Cụ up lên cho anh em biết với

BINH MINH 07

Xe điện
Mình cũng chưa đủ $ để đi em nó nhưng nói thật muốn dìm thì cũng phải có kiến thức và kinh nghiệm nhé !
Trên này toàn người có tiền !

xeđạp

Xe buýt
Thế về sau xe Cụ xử lý sao ạ? Cụ up lên cho anh em biết với
Được các bạn đại lý hỗ trợ nhiệt tình ( em quý Ford nhất ở cái này ) cho muợn đồ thay : buzi, bướm ga, đánh lửa, ECU .... nhiều lắm rồi về sinh các thể loại cảm biến, tuần hoàn khí xả.... cũng ko hết bệnh, cuối cùng đến lúc thay cái bầu lọc hơi xăng - than hoạt tính, vẫn ko hết nhưng vệ sinh lại cái ống dẫn từ cái bầu này lên van tuần hoàn khí xả là Ok - các bạn Ford nói chưa ai thay cái bầu này hết ( từ ngày có focus ) - nên em rút ra rằng xe nào cũng có lỗi vấn đề là kỹ thuật tốit thì mình yên tâm và quan trọng nhất là mình hiểu xe mình và ko nghe tư vấn bậy ( nhất là các bạn bán phụ tùng - trừ bạn Linh cũng chạy focus và bán đồ thì phải - đấy là bạn có tâm nhất trong tất cả các bạn bán đồ - em hỏi mua đồ để thay thì bạn ko bán vì nói rằng nguyên nhân ko phải do nó )

corollaJ

Xe buýt
Ở trên e tếu táo, giờ là nghiêm túc: e cũng đã bán ex sau 4 tháng sử dụng vì ko hài lòng một số vđề của chiếc xe và cũng gặp cách xử lý ko chuyên nghiệp từ dịch vụ của ford nên e đồng cảm vs mợ.
Cụ có thể gửi inbox cho em 1 số vấn đề xe cụ được ko, có ông anh đang quan tâm con này nên muốn nhờ cụ tư vấn do cụ có kinh nghiệm thực tế rồi, cảm ơn cụ.

Hoàng Quyền

Xe máy
chờ a cho xin số cầm tay để m xin chỉ giáo mà chờ hoài :)
Đúng là đi Ex m cũng ko hài lòng 1 số vde của chiếc xe,nhưng chắc phân khúc này và tầm giá này thì cũng khó đòi hỏi cao hơn đc,mất cái nọ đc cái chai thôi ạ

senhong

Xe tăng
Em cũng đang sử dụng Ex.. được 8Tháng ( 1,8van) ,em thấy ổn định và ko có gì để phàn nàn cả.

frenchiebull

Xe buýt
Nói vấn đề thì ngoài cái mùi khí thải dây dưa mãi chưa xử lý được, nhây từ hãng mẹ cho tới các lý thì e thấy toàn bộ khối khung gầm của con ex ko hợp vs đk đường xá vn. Đi exp chỉ làm e thêm nhớ khung gầm hoàn hảo của eve huhu.

frenchiebull

Xe buýt
chờ a cho xin số cầm tay để m xin chỉ giáo mà chờ hoài :)
Đúng là đi Ex m cũng ko hài lòng 1 số vde của chiếc xe,nhưng chắc phân khúc này và tầm giá này thì cũng khó đòi hỏi cao hơn đc,mất cái nọ đc cái chai thôi ạ
Cụ check inb nhé sorry cụ e lâu lâu ko vào