Ford Focus 2012: Xe gia đình cỡ nhỏ an toàn nhất

Tuệ Trường

Xe hơi
Ford Focus 2012: Xe gia đình cỡ nhỏ an toàn nhất
http://autonet.com.vn/tintuc/201202/Ford-Focus-2012-Xe-gia-dinh-co-nho-an-toan-nhat-2151358/

Tác giả: Ngô Minh

Tổ chức an toàn hàng đầu châu Âu – Euro NCAP đã chứng nhận Ford Focus là mẫu xe gia đình cỡ nhỏ “Tốt nhất trong phân khúc” với hàng loạt công nghệ an toàn tiên tiến sau khi đạt kết quả cao trong cuộc thử nghiệm va chạm.
Năm nay, với một số thay đổi nhỏ, Focus đã lọt vào một trong năm mẫu xe subcompact giành được điểm tối đa 5 sao của Euro NCAP, trong khi năm ngoái chiếc xe này chỉ đạt 4 sao. Đây có thể nói là thành tích chưa từng có ở một chiếc xe có trọng lượng lớn.
Euro NCAP cũng không quên nhắc đến mẫu xe Ford Ranger thế hệ mới sau khi nó trở thành mẫu xe Pick-up an toàn nhất được tổ chức này lần đầu tiên thử nghiệm. Ranger cũng đạt được thành tích cao trong hầu hết các hạng mục kiểm tra, đặc biệt nó bảo vệ tốt cho người đi bộ.

Ông Stephen Odell, chủ tịch kiêm CEO Ford tại châu Âu khẳng định: “Giải thưởng này có ý nghĩa vô cùng quan trọng bởi thiết kế và xây dựng một phương tiện an toàn nhất được coi là giá trị cốt lõi của Ford. Focus chính là minh chứng cho cách tiếp cận của Ford trong việc thiết kế nên chiếc xe vừa có thể giúp người điều khiển tránh tai nạn vừa bảo vệ họ khi trở thành đối tượng bị tai nạn.
Theo newspress

kienvinh

Tháo bánh
Ford dạo này có vẻ lên chân kính ghê nhỉ.

Hôm nọ em đỗ xe (Focus) trong ngõ, có thằng Matiz đi vào, lúc ấy em vẫn còn đứng đấy nên thậm chí còn xi nhan cho nó sang trái một tý cho khỏi quệt vào xe em.

Lúc ấy gương em gập rồi, mà gương phải xe thằng Matiz vẫn quệt đánh bốp một cái vào gương trái xe em, để lại một vệt mầu rất khó tả, nửa đen nửa chanh cốm giống mầu sơn xe nó.

Em nghĩ thầm, ĐCM cái thằng nhợn này, cố tình quệt xe tao phỏng. Nhưng tết nhất em thôi, không take action gì cả.

Hôm qua em đi rửa xe, em bảo mấy cu rửa xe mày phun cho anh tý RP7 vào chỗ này cái.

Kết quả là: Xe Focus của em gương sạch bong, không còn một tì vết nào cả. Em soi kỹ lắm, không cả xước luôn.

Hoan hô Ford, sơn chắc quá. Các xe khác đừng dây với hủi.

Jackie06

Xe máy
Chúc mừng ford....
Ý mà Đầu của hai em focut này trông lạ quá nhỉ các cụ, hầm hố hơn em ở việt nam mình nhở ....

tuancpa

Xe tải

Tác giả: Ngô Minh

Có tiền làm thêm em này đi off cho sướng. Còn Focus để đưa đón vợ con đi trong phố.

tuancpa

Xe tải
Úi em up nhầm ảnh, ý em là con Ranger để đi off, còn focus để đi phố

vôlangday

Xe tăng
ăn thua giề ! hôm nọ em bị ngộ độc dấm , lùi 1 phát vào giữa cột chống lán xe, xuống xe nhìn vẫn ok ! ngon ! hay có tý bỗng là nó nhẹ nhàng hơn !
Ford dạo này có vẻ lên chân kính ghê nhỉ.

Hôm nọ em đỗ xe (Focus) trong ngõ, có thằng Matiz đi vào, lúc ấy em vẫn còn đứng đấy nên thậm chí còn xi nhan cho nó sang trái một tý cho khỏi quệt vào xe em.

Lúc ấy gương em gập rồi, mà gương phải xe thằng Matiz vẫn quệt đánh bốp một cái vào gương trái xe em, để lại một vệt mầu rất khó tả, nửa đen nửa chanh cốm giống mầu sơn xe nó.

Em nghĩ thầm, ĐCM cái thằng nhợn này, cố tình quệt xe tao phỏng. Nhưng tết nhất em thôi, không take action gì cả.

Hôm qua em đi rửa xe, em bảo mấy cu rửa xe mày phun cho anh tý RP7 vào chỗ này cái.

Kết quả là: Xe Focus của em gương sạch bong, không còn một tì vết nào cả. Em soi kỹ lắm, không cả xước luôn.

Hoan hô Ford, sơn chắc quá. Các xe khác đừng dây với hủi.

nguyenducduy

Xe điện
Focus 2012 đẹp thật, bản sedan thì thôi rồi, em quá kết em nó, đến bao giờ mới có tại VN mình nhỉ

vnboydn

Đi bộ
em cũng yêu em nó roài. Bao giờ có ở Việt Nam nhỉ. Có anh em nào biết ko??:-?

luklak

Xe điện
FF 2012 bản sedan đẹp hơn bội phần so với FF2009, nhưng bản hatchback bị "nữ tính hóa" đi mất 1 chút :D, kg còn chất Mỹ mạnh mẽ và cứng cáp trong đường nét vốn có của Ford.

HamLong3.0V

Xe điện
FF 2012 bản sedan đẹp hơn bội phần so với FF2009, nhưng bản hatchback bị "nữ tính hóa" đi mất 1 chút :D, kg còn chất Mỹ mạnh mẽ và cứng cáp trong đường nét vốn có của Ford.
Hòa toàn đồng ý với bác, em thích kiểu thô thô như Fc đời cũ hơn, nhưng ca lăng với pha bản mới đẹp quá :D
Bác luklak dạo này ko nghịch xe nữa à ? Bác với lão paduy làm em buồn quá :(

Chỉnh sửa cuối:

0977123333

Xe buýt
Hòa toàn đồng ý với bác, em thích kiểu thô thô như Fc đời cũ hơn, nhưng ca lăng với pha bản mới đẹp quá :D
Bác luklak dạo này ko nghịch xe nữa à ? Bác với lão paduy làm em buồn quá :(
thời buổi kinh tế khó khăn sắp chết đói phải bán xe rồi, tiền đâu mà độ xe